PDA

View Full Version : Hãy làm một người bình thường bố nhé!

ran123
17-05-14, 07:51 AM
Mình ghét bố!Ghét vì bố làm tổn thương mẹ, làm tổn thương mình và tất cả mọi người thân yêu của bố.Ghét khi bố chỉ biết ngập chìm trong ma tuý và đổ lỗi cho hiện tại.Ghét cả cách bố lấy đi những đồng tiền vất vả của mẹ.Ghét cả những khi bố hứa hẹn vì mình biết chẳng bao giờ bố giữ lời hứa cả. Mình ghét bố vì đã lấy đi tuổi thơ êm ả của mình và cách bố tạo cho mình những suy nghĩ tự ti, mặc cảm, sợ bạn bè biết, sợ bố mẹ bạn bè của mình không cho chơi với mình nữa.Mình rất ghét, rất rất ghét bố vì đáng lẽ ra nếu bố không dính đến ma tuý thì mình đã có một cuộc sống thật êm ả!
Nhưng có một sự thật mà mình không thể phủ nhận được là:
Mình tức điên lên mỗi lần nghe thấy những ai nói xấu bố.
Mình cảm thấy vị mặn của nước mắt khi bố là một người trụ cột trong gia đình mà phải ngửa tay xin tiền một con nhóc như mình.
Mình cảm thấy đau lòng khi thấy bố không ngủ được vì thiếu thuốc.
Mình giật mình và sợ hãi khi mơ những giấc mơ rằng bố sẽ chết.
Mình rất muốn đánh đổi bất cứ thứ gì nghĩa là giúp bố từ bỏ được ma tuý.
Mình ghét bố, nhưng mình cũng yêu bố.Mình ghét bố nhưng lại thương bố hơn bất kỳ ai trên đời.
Nhưng quan trọng hơn là mình ghét chính mình!Thấy bố-một trong những người thân yêu nhất của mình lầm đường mà không thể làm gì để giữ bố lại.Mình ghét chính bản thân mình!Dù khó khăn nhưng mình cũng muốn thử một lần,"giúp bố sống và quay trở lại làm một người bình thường"!Nếu có một điều ước mình chỉ ước bố có thể là một ông bố bình thường như bao ông bố khác.

xxvuaxx
17-05-14, 09:43 AM
TRONG nhà mà có 1 người nghiện thì mình biết nó sẽ khổ sở đến dường nào , bố em bị nghiện thì thật là bất hạnh , người nghiện khi lên cơn thì ko còn lòng tự trọng đâu họ có thể xin tiền bất kể ai , vợ , con , anh , chị , cha mẹ , hàng xóm v.v.

sẽ chẳng ai giúp được bố em nếu chính ông ta không muốn từ bỏ , hãy thuyết phục bố em từ bỏ rồi có khó khăn gì sẽ giải quyết , hãy cho bố em biết , mẹ em và em sẽ luôn ở bên ông khi ông từ bỏ cái thứ ma quỷ này . một điều chắc chắn rằng nếu không bỏ ma túy thì một là tù tội , hai là cái chết , và kéo theo đó là tan cửa nát nhà .

ai nghiện ma túy cũng biết tác hại của nó , thế nhưng quyết tâm từ bỏ nó lại là một chuyện khác , hy vọng bố em sẽ tỉnh ra mà từ bỏ ma túy , gian nan lắm em ơi , chả biết nói gì hơn , thôi xin chia sẽ với em và chúc cho bố em sớm từ bỏ ma túy để trở thành ông bố đúng nghĩa với em .

ran123
17-05-14, 10:25 AM
E cảm ơn nhiều lắm!Mặc dù kế hoạch giúp bố của e đã bị phá sản, bố e vẫn sử dụng MT, chỉ là với thời gian thưa hơn.Nhưng đây mới chỉ là khởi điểm thôi.Cai nghiện là cả một quá trình,đi từng bước,từng bước một,mặc dù chậm nhưng biết đâu ngày nào đó có thể đứng ở cuối con đường.Em chưa từng, và cũng chưa bao giờ dám nhìn thẳng hay thừa nhận rằng bố của mình nghiện ma tuý.Nhưng từ hôm nay trở đi e se nghĩ bố không phải là mắc vào tệ nạn xã hội mà chỉ đơn giản là một căn bệnh hiểm nghèo,và không có gì phải xấu hổ cả.E sẽ cố gắng giúp bố làm lại từ đầu.Mong mọi người cũng luôn ở bên và động viên e!

Loser
17-05-14, 01:10 PM
Em tìn hiểu về Methadone xem. Methadone sẽ mang lại cho em tất cả những gì em muốn

Duylk
17-05-14, 01:43 PM
Em tìn hiểu về Methadone xem. Methadone sẽ mang lại cho em tất cả những gì em muốn

Con lau lam ban ah, biet la methadone la loi ra cho nguoi nhien day, nhung de cho den luc co dc methadone thi minh con ton tai hay ko... Potay voi nha nuoc.... Thuoc ma cung cam doan...ko cho den tay nguoi nghien......???

ran123
17-05-14, 05:45 PM
Methadone khó lắm a ạ!E cũng đang cố gắng hỏi,nhưng vì không có mối quan hệ trong xã hội nên được tiếp cận với Metha thì chắc khó lắm,từ trước tới giờ bố e cũng dùng rất nhiều loại thuốc,nhưng bố e bảo tốt nhất vẫn là cai bo.Nhưng giờ bố e đã có tuổi rồi,sức khỏe thì không được như trước nữa,nên cai bo giờ cũng trở nên khó khăn.Bố e ko ăn được,ko ngủ được,còn bị lẫn nữa...E cũng biết một chút về MT nhưng toàn là kiến thức sách vở và e nghĩ nó sẽ không gần gũi với thực tế, nó chỉ là căn cứ thôi.E không phải người trong cuộc nên cũng không thể hiểu rõ,ai có thông tin hoặc chia sẻ thực tế nào , cái gì cũng được xin hãy chia sẻ cho e!

Duylk
17-05-14, 06:08 PM
Methadone khó lắm a ạ!E cũng đang cố gắng hỏi,nhưng vì không có mối quan hệ trong xã hội nên được tiếp cận với Metha thì chắc khó lắm,từ trước tới giờ bố e cũng dùng rất nhiều loại thuốc,nhưng bố e bảo tốt nhất vẫn là cai bo.Nhưng giờ bố e đã có tuổi rồi,sức khỏe thì không được như trước nữa,nên cai bo giờ cũng trở nên khó khăn.Bố e ko ăn được,ko ngủ được,còn bị lẫn nữa...E cũng biết một chút về MT nhưng toàn là kiến thức sách vở và e nghĩ nó sẽ không gần gũi với thực tế, nó chỉ là căn cứ thôi.E không phải người trong cuộc nên cũng không thể hiểu rõ,ai có thông tin hoặc chia sẻ thực tế nào , cái gì cũng được xin hãy chia sẻ cho e!

Cái khó cua cai ma tuy ko nằm ở chổ cắt cơn, nó nằm ở vấn đề sau cai. Thật sự đối với những ng gnhieejn lâu năm ai cung hieu cả, vde sau cai moi that su la kho khan. Sau cat con, minh cảm thấy nhu ko con ji la niem vui cua cuoc song, trống trãi hoan toan. Moi thứ đều trở nen vo nghia, dẫn den chan nan, buon buc... Roi lai tim den mt nhu la 1 thu vui cua cuoc song.. Roi dau lai vao day... Nghien lai hoan nghien... :( . Ko thuoc gi ma chua dc benh nghien ban ah, chi co ban than minh chua cho minh thoi. Kho day, nhung cung fai lam... Lai fai cai... Chi quanh quan voi cai... Haizzz

ninhtroc_7x
17-05-14, 07:02 PM
duylk cố gắng bỏ dấu nhé
mọi người ơi chắc trong năm nay methadol đc triển khai rộng hơn vì chúng tôi đc thử nghiệm gần 1 năm nay thuốc VN sx rồi,tư vấn viên nơi tôi đang điều trị nói như vậy,ko lâu nữa đâu,đừng nản

ran123
17-05-14, 07:40 PM
Cai và cai, vòng luẩn quẩn này e cũng hiểu phần nào, nói thì cũng nản vì khó khăn lắm mới cắt được cơn.Nhưng quá trình sau cai có giữ được không còn khó gấp ngàn lần.Nhưng vẫn phải thử vì ít nhất ra cai mà ko thành công thì cũng chứng tỏ là bản thân mình cũng có cố gắng, nhưng chỉ chưa thành công.Nhiều lúc e rất bực vì nghĩ tại sao bố ko cố gắng, ko kiên trì, nhưng có thể vì e ko nghiện cũng ko phải là bố nên ko thể hiểu rõ nó khó khăn như thể nào.Bản thân e nếu mắc nghiện khéo còn tồi tệ hơn bố nhiều!
E đưa bố ra Hn 2 tuần để cắt cơn vậy mà 1 tuần đã trôi qua rồi nhưng mọi chuyện vẫn chỉ là con số 0.Về quê thì chắc sẽ tái nghiện rất nhanh!

ran123
17-05-14, 07:49 PM
Nhiều khi cũng muốn tin vào 2 chữ kỳ tích, nhưng mà đúng như tên gọi của nó,có phép màu mới xảy ra kỳ tích được.E định nếu bố ổn hơn sẽ đăng ký cho bố vào câu lạc bộ của những người có hoàn cảnh như bố, nhưng ko biết có đúng ko nữa,có thể bố e sẽ thấy thoải mái, được mọi người cùng cảnh ngộ động viên quan tâm,có thể khá hơn,nhưng mặt khác e cũng lo nếu đến đấy gặp nhũng người ko tốt,bố e thậm chí sẽ tái nhanh hơn.

loi lam
17-05-14, 08:52 PM
Nếu đã còn nghiện thì đừng đăng vào clb như người nghiện , 2 ý tưởng gặp nhau chỉ cần 15 20p là rủ nhau đi thôi , nên tiếp xúc với nhưng người tốt hay kiếm công việc sau cai là tốt nhất bạn à

ninhtroc_7x
17-05-14, 09:00 PM
anh hiểu tâm trạng của em lúc này,chắc em chẳng biết tâm sự và chia sẻ với ai,chỉ khi vào đây em mới nói ra được những gì từ lâu em muốn nói,bởi xh mấy ai thông cảm hiểu được những vất vả và nỗi khổ của những gia đình có người mắc nghiện,tuy em chịu ảnh hưởng dán tiếp,nhưng chắc chắn còn khổ hơn phải chịu ảnh hưởng trực tiếp từ matuy, nghiện matuy không đơn thuần chỉ kháng kiệt về sk và kinh tế mà nó còn kéo theo bao nhiêu hệ lụy khác ,nhưng anh thấy mệt mỏi nhất vẫn là tinh thần khi xh ko coi nghiện matuy là bệnh,đa số vẫn coi là tệ nạn,mà đã là tệ nạn thì bị xa lánh và bị đẩy ra bên lề của xh,
nhân chi sơ tính bản thiện,nhưng chỉ vì lệ thuộc vào matuy nên đôi khi phải làm việc ko tốt để phục vụ cho sự lệ thuộc,nếu như matuy nó rẻ như thuốc lá,liệu có ai phải phạm tội để lấy tiền mua ko,xh này đâu chỉ có người nghiện mới phạm tội,đầy dẫy đấy những người chẳng nghiện matuy vẫn cướp của lừa đảo giết người,cùng một tội nhưng người nghiện vẫn bị lên án mạnh hơn,anh ko ngụy biện cho những việc làm sai trái của những người nghiện matuy,mà anh muốn nói đến sự công bằng và sự nhìn nhận của xh với những người chịu ảnh hưởng của matuy...ko phải là ko muốn cai,mà rất,rất khó cai,ko phải tự nhiên gọi là ma túy

ninhtroc_7x
17-05-14, 09:07 PM
Nếu đã còn nghiện thì đừng đăng vào clb như người nghiện , 2 ý tưởng gặp nhau chỉ cần 15 20p là rủ nhau đi thôi , nên tiếp xúc với nhưng người tốt hay kiếm công việc sau cai là tốt nhất bạn à
điều này thì bạn hơi có chút nhầm,tôi thấy có rất nhiều người đã từng nghiện,họ vẫn giúp được nhiều bạn nghiện bỏ đc matuy,đôi khi người ngoại đạo,họ chẳng giúp đc gì,thế nào là người tốt người xấu,đôi khi người cho là tốt,chẳng tốt tí nào đâu

ran123
17-05-14, 10:46 PM
Hay là e dạy bố cách đánh máy và đăng ký cho bố vào diễn đàn nhỉ?bố e đã 47 tuổi rồi,ở quê e 3 năm nữa là bố e được lên đình rồi,nhưng cứ như thế này chắc chẳng được lên đình ấy chứ.Thật là thiệt thòi!

ninhtroc_7x
17-05-14, 11:49 PM
Hay là e dạy bố cách đánh máy và đăng ký cho bố vào diễn đàn nhỉ?bố e đã 47 tuổi rồi,ở quê e 3 năm nữa là bố e được lên đình rồi,nhưng cứ như thế này chắc chẳng được lên đình ấy chứ.Thật là thiệt thòi!
chú anh ngày đầu cũng chẳng biết vào diễn đàn viết bài đâu,6 năm tham gia giờ bon phết,vào đọc nhiều bài bổ ích lắm,47 tuổi chắc dung mt cũng lâu rồi cháu em nhỉ

ran123
18-05-14, 04:54 AM
Chinh xac la khoang 18-20 năm rồi,bằng tuổi với đứa e thứ 2 của e!Những người nghiện cùng với bố e chết hết rồi,nhiều người chết trẻ lắm.Nhưng giờ chủ yếu là giới trẻ nghiện và nghiện đá,chứ già như bố e và nghiện He thì còn ít lắm.Hôm nay e sẽ đưa bố về quê,vì có lẽ bố cũng không chịu được nữa rồi!Tìm đủ mọi cách và lý do để dược về,và còn nổi cáu nữa.Tính bố e là thế,nếu để bố điên lên thì mất hết công sức,rắn ko được thì đành phải nhẹ nhàng!Ah! mà a có biết trên thực tế những người a quen có ai nghiện chết vì bệnh gì đó ko?trừ HIV,e rất muốn đưa bố đi khám sức khoẻ nhưng cũng chưa có cơ hội.

loi lam
18-05-14, 09:41 AM
Nghiện có chết thì đa số là sốc thuốc bạn à ... Nếu để bố bạn về quê e rằng sẽ tái lại giờ bố bạn đang cáu nổi giận đòi về thì việc đầu tiên làm khi về là gì .... có lẽ bạn cũng biết rồi , giờ chỉ còn nước đi trường 1 2 năm về nếu bố bạn ý thức đc ko tái thì còn hy vọng bạn à .

Loser
18-05-14, 07:46 PM
Nghiện có chết thì đa số là sốc thuốc bạn à ... Nếu để bố bạn về quê e rằng sẽ tái lại giờ bố bạn đang cáu nổi giận đòi về thì việc đầu tiên làm khi về là gì .... có lẽ bạn cũng biết rồi , giờ chỉ còn nước đi trường 1 2 năm về nếu bố bạn ý thức đc ko tái thì còn hy vọng bạn à .
Sao bạn không đi trường đi mà còn xui người khác đi trường 1-2 năm vậy. Bạn đi trường về có bỏ đc ko?. Nói 1-2 năm nghe đơn giản nhỉ? 1 ngày ở trong đó bằng 10 năm ở ngoài, có biết ko vậy?.

Duylk
18-05-14, 07:55 PM
Hôm rồi, đi qua bệnh viện K, em thấy sao mà nhiều người khổ đến thế? tự nhiên e nghĩ nếu bố e bị ung thư chứ không phải nghiện thì có tốt hơn không? Cũng là 2 án tử, cũng bị hành hạ về thể xác và tinh thần(mặc dù e cũng không biết cái nào ghê gớm hơn), nhưng có lẽ bị ung thư vẫn tốt hơn chứ nhỉ?Nhiều khi cũng muốn tin vào 2 chữ kỳ tích, nhưng mà đúng như tên gọi của nó,có phép màu mới xảy ra kỳ tích được.E định nếu bố ổn hơn sẽ đăng ký cho bố vào câu lạc bộ của những người có hoàn cảnh như bố, nhưng ko biết có đúng ko nữa,có thể bố e sẽ thấy thoải mái, được mọi người cùng cảnh ngộ động viên quan tâm,có thể khá hơn,nhưng mặt khác e cũng lo nếu đến đấy gặp nhũng người ko tốt,bố e thậm chí sẽ tái nhanh hơn.

Thuốc cai nghiện ko đến dc voi ng nghiện, chuyện chỉ co o viet nam :)

loi lam
18-05-14, 07:59 PM
Sao bạn không đi trường đi mà còn xui người khác đi trường 1-2 năm vậy. Bạn đi trường về có bỏ đc ko?. Nói 1-2 năm nghe đơn giản nhỉ? 1 ngày ở trong đó bằng 10 năm ở ngoài, có biết ko vậy?.
nói thế sao phải chọc ngoáy người ta vậy ? nghiện thì ai chẳng nói hay . tôi thấy bạn thấy ác cảm ở trường quá chắc lớ ngớ vớ phải trường nó đánh đập ác nên vẫn là ác mộng à :)) đâu phải trường nào cũng như trường nào . chọn mặt mà gửi vàng chứ =)) bạn nghĩ ở nhà cai đc ngày ngày tiếp xúc với bạn nghiện mà cai đc tôi phục bạn quá đi :))

ran123
18-05-14, 08:50 PM
Hôm nay về quê bố e lại tiếp tục tìm đến MT sau khoảng 4 ngày chưa có!Và lại tiếp tục lên Hn với e!Bắt bỏ ngay thì chắc đến thánh cũng không bỏ được!Bố e bảo cho bố e bỏ từ từ!mấy ngày dùng 1 lần.Liệu đây lại có phải là lời nói hay khi có thuốc???Hôm qua có người quen giới thiệu một ông thầy ở Hoàng Mai, thấy bảo chữa Ok lắm,nhưng e vẫn còn phân vân, nói đúng hơn là không tin nhưng cũng muốn thử vì mình có bệnh thì phải vái tứ phương!

xxvuaxx
19-05-14, 01:04 PM
bố em nghiện 18 -20 năm thì nói thật khả năng cai được gần như bằng 0 nếu để tự nguyện ko vào trường trại . giờ có những phương án sau cho em lựa chọn .

1 / đi cai diện nhà nước 2 năm , ko tốn tí tiền nào , nhưng bù lại cực kì gian khổ và máu lửa
2 / đi cai tự nguyện tại trung tâm tư nhân, cái này khá tốt với hoàn cảnh bổ em có thể đi khoảng 3 tháng mỗi tháng tốn khoảng 5 triệu , nhưng khả năng tái nghiện sau khi ra trại là rất lớn lên đến 97%.
3 / xin vào chương trình uống methadone , cái này là lí tưởng nhất , nếu xin uống được thì xem như cơ bản giải quyết được vấn đề .

trước mắt em cho ba em chơi một ngày thật thoải mái vào rồi cho bố em vào trại cai nghiện tự nguyện khoảng 2 tháng , mục đích là tìm lại sức khỏe cho bố em , và đồng thời xúc tiến việtc xin uống methadone, xin được thì tốt , còn không thì khi nào tái nghiện nặng quá lại đi cai tự nguyện.

hiện tại tôi biết rất nhiều , nhiều trường hợp ko thể bỏ dứt được cứ đi cai tự nguyện khoảng 1 - 2 tháng rồi lại về giữ được lâu chừng nào hay chừng đó , khi nào tai nghiện bết quá thì lại đi cai, vòng luẩn quẩn là vậy ko thoát ra được mặc dù rất muốn .

Loser
19-05-14, 03:00 PM
nói thế sao phải chọc ngoáy người ta vậy ? nghiện thì ai chẳng nói hay . tôi thấy bạn thấy ác cảm ở trường quá chắc lớ ngớ vớ phải trường nó đánh đập ác nên vẫn là ác mộng à :)) đâu phải trường nào cũng như trường nào . chọn mặt mà gửi vàng chứ =)) bạn nghĩ ở nhà cai đc ngày ngày tiếp xúc với bạn nghiện mà cai đc tôi phục bạn quá đi :))

Tôi đi trường tăng nào cũng "chân chơi" thoải mái, lúc nào cũng ăn cơm "mâm phủ", chưa bao giờ ở hàng ngũ "nhân dân tệ". Ác mộng với tôi chỉ là mất 2 năm tự do trong cuộc đời, đời người sống đc mấy đâu ,mà tự dưng thời gian chết mất 2 năm vô nghĩa, vớ vẩn. Bạn xui trẻ con ăn cứt gà mà còn cãi cố. Sao bạn không vô trường mà ở ngoài này xui vớ vẩn. Vậy thôi

ninhtroc_7x
19-05-14, 05:15 PM
bạn phải nhớ rằng bố của ran 123 ko còn trẻ nữa vào các trường là ác mộng của ông,còn nhiều giải pháp tốt hơn để giúp bố của bạn ấy,nếu cần mình có phương án giúp bố của bạn,mặc dù ko mấy khả quan,còn nước còn tát,mình sẽ giúp miễn phí nhé

ran123
19-05-14, 05:24 PM
Cảm ơn các anh đã quan tâm đến bố con e!E sẽ cố suy nghĩ và tìm ra giải pháp tốt nhất cho tình thế hện tại!Nếu không có khả năng bỏ được thì cố gắng hạn chế,được đến đâu thì hay đến đấy!

ran123
19-05-14, 05:36 PM
"Chú" Ninh nếu có phương án gì có thể gửi mail cho "cháu" được ko?Săp tới cháu phải lên Thái nguyên tập huấn ko được sử dụng di động và máy tính nên có phương án khả quan chú gửi mail cho cháu theo địa chỉ nguyenlan91.yp@gmail.com Thank chú nhìu!

Duylk
19-05-14, 05:36 PM
Cảm ơn các anh đã quan tâm đến bố con e!E sẽ cố suy nghĩ và tìm ra giải pháp tốt nhất cho tình thế hện tại!Nếu không có khả năng bỏ được thì cố gắng hạn chế,được đến đâu thì hay đến đấy!

Voi mt mà nói han chế thì khó lắm ban ah, 1 la choi, 2 la ko choi th. Fai lua chon trong 2 dieu do

loi lam
19-05-14, 08:12 PM
Tôi đi trường tăng nào cũng "chân chơi" thoải mái, lúc nào cũng ăn cơm "mâm phủ", chưa bao giờ ở hàng ngũ "nhân dân tệ". Ác mộng với tôi chỉ là mất 2 năm tự do trong cuộc đời, đời người sống đc mấy đâu ,mà tự dưng thời gian chết mất 2 năm vô nghĩa, vớ vẩn. Bạn xui trẻ con ăn cứt gà mà còn cãi cố. Sao bạn không vô trường mà ở ngoài này xui vớ vẩn. Vậy thôi
Thế à kinh nhờ . theo bạn ý tôi là xui dại ??? Vâng giờ bạn thử đưa ra lời khuyên tôi xem có hợp lý ko hay chỉ đc cái soi mói bắt bẻ người khác =)) xin mời .......

ninhtroc_7x
19-05-14, 09:07 PM
"Chú" Ninh nếu có phương án gì có thể gửi mail cho "cháu" được ko?Săp tới cháu phải lên Thái nguyên tập huấn ko được sử dụng di động và máy tính nên có phương án khả quan chú gửi mail cho cháu theo địa chỉ nguyenlan91.yp@gmail.com Thank chú nhìu!
cháu em ơi chú anh ko dùng mail ,chú anh đã gửi tn vào hòm thư cá nhân rồi nhé,cháu em vào chek

xxvuaxx
19-05-14, 10:03 PM
bác ninh nếu có giúp em Ran thì phải giúp sao cho tốt hơn khi giúp mình đấy nhé , tội nghiệp cháu em nó .

mình nói vậy bác tự hiểu nha , tại mình ko muốn public vụ bác giúp mình . he he

Daquy0711
19-05-14, 10:03 PM
mình có 1 ông anh xã hội là ken 2 chế độ. Dân xã hội đen Quận Bình Thạnh đi bao nhiêu trường trại mà vẫn không bỏ được. Nhưng chỉ 1 câu nói của con ổng mà ông bỏ hẳn đến nay là 7 năm rùi. " Nếu ba cứ chơi Mt thì sau này con cũng chơi thì ba nghĩ sao?" > Vậy là ổng bỏ, bạn hãy cùng gia đình là chỗ dựa cho ba bạn để từ bỏ, không có gì mạnh bằng tình yêu của gia đình cả. Mình cũng nghiện từ năm 98 đến nay, nhưng cũng phấn nào vì gia đình mà mình cũng quyết tâm từ bỏ, tuy thời gian minh bỏ chưa lâu nhưng mình tự tin là bỏ được. Bạn hãy cố gắng lên!

ninhtroc_7x
19-05-14, 10:09 PM
bác ninh nếu có giúp em Ran thì phải giúp sao cho tốt hơn khi giúp mình đấy nhé , tội nghiệp cháu em nó .

mình nói vậy bác tự hiểu nha , tại mình ko muốn public vụ bác giúp mình . he he
bạn cứ bublic ra đê có gì đâu phải nhịn,vì mình chẳng làm gì khuất tất,bản thân ko cố gắng thì đừng trách ai

ninhtroc_7x
19-05-14, 10:20 PM
mình có 1 ông anh xã hội là ken 2 chế độ. Dân xã hội đen Quận Bình Thạnh đi bao nhiêu trường trại mà vẫn không bỏ được. Nhưng chỉ 1 câu nói của con ổng mà ông bỏ hẳn đến nay là 7 năm rùi. " Nếu ba cứ chơi Mt thì sau này con cũng chơi thì ba nghĩ sao?" > Vậy là ổng bỏ, bạn hãy cùng gia đình là chỗ dựa cho ba bạn để từ bỏ, không có gì mạnh bằng tình yêu của gia đình cả. Mình cũng nghiện từ năm 98 đến nay, nhưng cũng phấn nào vì gia đình mà mình cũng quyết tâm từ bỏ, tuy thời gian minh bỏ chưa lâu nhưng mình tự tin là bỏ được. Bạn hãy cố gắng lên!

chúng ta là người trong cuộc đều hiểu rằng cai đc matuy là rất khó ,bỏ đc 5 năm 10 năm hay 100 cũng chưa phải là cai được,với tôi khả năng phải cai cả cuộc đời,đôi khi sự cám dỗ của matuy vượt qua biên giới của tình thân,nhưng cứ bỏ đc ngày nào là hp ngày ấy,chúng ta tham gia rum là để giúp nhau,giải pháp nào tốt nhất ta chia sẻ cùng nhau

Loser
19-05-14, 10:34 PM
Thế à kinh nhờ . theo bạn ý tôi là xui dại ??? Vâng giờ bạn thử đưa ra lời khuyên tôi xem có hợp lý ko hay chỉ đc cái soi mói bắt bẻ người khác =)) xin mời .......

Có nhiều người khuyên giúp bố con bạn ấy theo những cách tốt rồi đấy thôi, như bạn ninh trọc chẳng hạn, tôi nhai lại làm gì nữa. Mà tôi nghĩ bố bạn ấy nhiều tuổi rồi và cũng nhiều năm chơi rồi, nên quá thừa kinh nghiệm để biết mình phải làm gì. Chỉ đáng trách nhất là bạn ( chính là bạn loi lam ấy) bạn khuyên người con nên tống cổ bố vào trại cai nghiện 2 năm. Nếu như bạn ấy ko biết, mù quáng mà nghe theo bạn thì hậu quả sẽ như thế nào? Bạn đâu có chịu trách nhiệm đc? 2 năm tự do của người ta mà bạn nghĩ đơn giản quá thể. Bạn xin đi vào trại 2 năm đi...xong rồi lại đi 2 năm nữa...cứ liên tục như thế nhé. Đừng khuyên người khác những gì cặn bã đó

loi lam
20-05-14, 09:50 AM
Có nhiều người khuyên giúp bố con bạn ấy theo những cách tốt rồi đấy thôi, như bạn ninh trọc chẳng hạn, tôi nhai lại làm gì nữa. Mà tôi nghĩ bố bạn ấy nhiều tuổi rồi và cũng nhiều năm chơi rồi, nên quá thừa kinh nghiệm để biết mình phải làm gì. Chỉ đáng trách nhất là bạn ( chính là bạn loi lam ấy) bạn khuyên người con nên tống cổ bố vào trại cai nghiện 2 năm. Nếu như bạn ấy ko biết, mù quáng mà nghe theo bạn thì hậu quả sẽ như thế nào? Bạn đâu có chịu trách nhiệm đc? 2 năm tự do của người ta mà bạn nghĩ đơn giản quá thể. Bạn xin đi vào trại 2 năm đi...xong rồi lại đi 2 năm nữa...cứ liên tục như thế nhé. Đừng khuyên người khác những gì cặn bã đó
Giờ bạn thử đưa ra lời khuyên của bạn tôi xem có hợp lý ko nào hay chỉ ngồi đó soi mói ai nói gì đến trại cai nghiện là nhảy vào bắt bẻ chê bai tôi thấy mấy bài bạn đăng tôi cũng hiểu phần nào về ác mộng của bạn rồi . bạn thử xem lại mình có dùng lời lẽ " TỐNG CỔ BỐ VÀO TRẠI CAI NGHIỆN 2 NĂM " ko thế bạn ăn ko nói có soi mói xong nói tâng bốc lên kinh quá . Bạn ko may bị vào trại cai nó độc ác nó đánh đập bạn ác quá chắc bạn sợ và thành lỗi sợ hãi sâu trong lòng cũng phải thôi =))

loi lam
20-05-14, 09:52 AM
Tôi cũng ko rảnh để cãi nhau với bạn Loser nhé nên có gì ấm ức trong lòng thì cứ gửi thư cho tôi chứ đừng nói ở topic người khác tôi ko phải người hay soi mói và bắt bẻ người khác nên có lẽ tôi sẽ ko tiếp chuyện bạn nữa ... Bye Bye :-h

Cafe91
20-05-14, 04:15 PM
thớt người đâu vậy

ran123
21-05-14, 10:12 PM
Ngày hôm nay!Con ghét bố!Có ông bố nào lại trở theo con gái vào cái xóm "liều" để mua thuốc? Có ông bố nào lại đánh thức con gái mình trong khi nó thực sự đang rất mệt vì cả tuần thiếu ngủ và mai nó phải đi xa chỉ để nài nỉ"cho bố 2 trăm rưỡi nốt hôm nay thôi? Và tối đến trước khi lên HN còn cố xin người vợ vất vả của mình 300!mẹ đưa 200 bố còn càu nhàu!trong khi số tiền vất vả một ngày mẹ kiếm được cũng chỉ từ 200-300, còn tiền ăn, tiền điện, tiền thuốc, cỗ bàn...vậy là một mình bố đã đi tong tiền sống của cả gia đình trong ngày hôm nay...và những ngày sau cũng như vậy.Con thật sự rất bất mãn,con ước con có thể là ông nội hoặc bà nội để có thể đánh bố một trận.Con rất muốn nói với bố rằng:Đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh,bố làm thì phải tự chịu chứ? sao bố bắt một người vợ hiền lành như mẹ không thể ngẩng mặt mỗi khi ra đường, thậm chí người ta đến nói bố chăng ra gì với mẹ.Trong khi những người phụ nữ khác được làm 1 điều rất bình dị là đi đánh bóng hay đi bách bộ buổi sáng thì mẹ của con lại phải tần tảo thức khuya dậy sớm làm việc để nuôi bố.Bố không làm việc kiếm tiền nhưng bố vẫn có quyền giận, có quyền nổi nóng với mẹ.Một mình con là đủ lắm rồi nhưng những gì mẹ phải chịu thì quả thật con không dám nghĩ,bởi chỉ nhìn các e thôi nước mắt con đã chảy rồi, nghĩ đến mẹ con thấy mình nghẹt thở.Con ghét bố!Con muốn từ bỏ luôn,con thật sự mệt mỏi.Lo cho bản thân thôi con cũng thấy quá khó khăn rồi,sao bố lại bắt con phải lo cho bố nữa?Bố thật tệ!Con rất mệt mỏi, chán nản, cũng không tin tưởng vào cái gọi là tương lai tốt đẹp!Trên đời này,chỉ có sự thật phũ phàng mà thôi.Con ghét bố.Bố đã bắt con phải lớn hơn tuổi,phải suy nghĩ nhiều hơn so với những đứa bạn cùng trang lứa.Con ghét bố,ghét vì lúc nào bố cũng thất hứa,con ghét cả câu"Lần cuối" nữa,con không cần bố biện minh, không cần những câu nói hay của bố,con cần là những suy nghĩ thật lòng của bố.Hãy thôi làm tổn thương tất cả những người thân yêu của các a!

ninhtroc_7x
22-05-14, 01:05 PM
Ngày hôm nay!Con ghét bố!Có ông bố nào lại trở theo con gái vào cái xóm "liều" để mua thuốc? Có ông bố nào lại đánh thức con gái mình trong khi nó thực sự đang rất mệt vì cả tuần thiếu ngủ và mai nó phải đi xa chỉ để nài nỉ"cho bố 2 trăm rưỡi nốt hôm nay thôi? Và tối đến trước khi lên HN còn cố xin người vợ vất vả của mình 300!mẹ đưa 200 bố còn càu nhàu!trong khi số tiền vất vả một ngày mẹ kiếm được cũng chỉ từ 200-300, còn tiền ăn, tiền điện, tiền thuốc, cỗ bàn...vậy là một mình bố đã đi tong tiền sống của cả gia đình trong ngày hôm nay...và những ngày sau cũng như vậy.Con thật sự rất bất mãn,con ước con có thể là ông nội hoặc bà nội để có thể đánh bố một trận.Con rất muốn nói với bố rằng:Đừng đổ lỗi cho hoàn cảnh,bố làm thì phải tự chịu chứ? sao bố bắt một người vợ hiền lành như mẹ không thể ngẩng mặt mỗi khi ra đường, thậm chí người ta đến nói bố chăng ra gì với mẹ.Trong khi những người phụ nữ khác được làm 1 điều rất bình dị là đi đánh bóng hay đi bách bộ buổi sáng thì mẹ của con lại phải tần tảo thức khuya dậy sớm làm việc để nuôi bố.Bố không làm việc kiếm tiền nhưng bố vẫn có quyền giận, có quyền nổi nóng với mẹ.Một mình con là đủ lắm rồi nhưng những gì mẹ phải chịu thì quả thật con không dám nghĩ,bởi chỉ nhìn các e thôi nước mắt con đã chảy rồi, nghĩ đến mẹ con thấy mình nghẹt thở.Con ghét bố!Con muốn từ bỏ luôn,con thật sự mệt mỏi.Lo cho bản thân thôi con cũng thấy quá khó khăn rồi,sao bố lại bắt con phải lo cho bố nữa?Bố thật tệ!Con rất mệt mỏi, chán nản, cũng không tin tưởng vào cái gọi là tương lai tốt đẹp!Trên đời này,chỉ có sự thật phũ phàng mà thôi.Con ghét bố.Bố đã bắt con phải lớn hơn tuổi,phải suy nghĩ nhiều hơn so với những đứa bạn cùng trang lứa.Con ghét bố,ghét vì lúc nào bố cũng thất hứa,con ghét cả câu"Lần cuối" nữa,con không cần bố biện minh, không cần những câu nói hay của bố,con cần là những suy nghĩ thật lòng của bố.Hãy thôi làm tổn thương tất cả những người thân yêu của các a!

đọc những gì em viết,chú cũng thật sự buồn và cảm thông với những gì mà gd em cháu đang phải chịu đựng,em có thể bảo bố gọi điện cho anh đc ko,gọi cho anh chú nhé

Daquy0711
22-05-14, 09:04 PM
[QUOTE=ninhtroc_7x;51811]đọc những gì em viết,chú cũng thật sự buồn và cảm thông với những gì mà gd em cháu đang phải chịu đựng,em có thể bảo bố gọi điện cho anh đc ko,gọi cho anh chú nhé[/QUO
Đề nghị chú xưng cháu chứ không được xưng e pác Ninh nhá! :))

NguyenVNN
22-05-14, 10:51 PM
duylk cố gắng bỏ dấu nhé
mọi người ơi chắc trong năm nay methadol đc triển khai rộng hơn vì chúng tôi đc thử nghiệm gần 1 năm nay thuốc VN sx rồi,tư vấn viên nơi tôi đang điều trị nói như vậy,ko lâu nữa đâu,đừng nản
____ Thông tin của anh Ninh là chính xác, có thể là trong tháng 6,7 này là sẽ làm dịch vụ ở Các Thành Phố lớn, tỉnh lớn rồi mới phát triển đến các tỉnh nhỏ vì là dịch vụ nên phải đóng phí! Cầu mong sớm sớm chút cho mọi người đc nhờ :)

NguyenVNN
22-05-14, 10:56 PM
Cai và cai, vòng luẩn quẩn này e cũng hiểu phần nào, nói thì cũng nản vì khó khăn lắm mới cắt được cơn.Nhưng quá trình sau cai có giữ được không còn khó gấp ngàn lần.Nhưng vẫn phải thử vì ít nhất ra cai mà ko thành công thì cũng chứng tỏ là bản thân mình cũng có cố gắng, nhưng chỉ chưa thành công.Nhiều lúc e rất bực vì nghĩ tại sao bố ko cố gắng, ko kiên trì, nhưng có thể vì e ko nghiện cũng ko phải là bố nên ko thể hiểu rõ nó khó khăn như thể nào.Bản thân e nếu mắc nghiện khéo còn tồi tệ hơn bố nhiều!
E đưa bố ra Hn 2 tuần để cắt cơn vậy mà 1 tuần đã trôi qua rồi nhưng mọi chuyện vẫn chỉ là con số 0.Về quê thì chắc sẽ tái nghiện rất nhanh!

_____ 1 vấn đề rất thực tế là đừng nên cai khi chưa quyết tâm, vì cai xong rồi tái thì tỉ lệ cai lần sau sẽ rất khó hơn, củng như việc sử dụng MT tăng liều lên sau cai ! Hãy xác định đăng ký dịch vụ chữa bệnh dạng thay thế Methadone hoặc bỏ luôn thì hãy cai , theo kinh nghiệm của mình thì càng cai nhiều lần thì tỉ lệ tái nghiện rất nhanh và sử dụng nhiều hơn ! Những người chỉ cai 1 , 2 lần mà quyết tâm bỏ luôn đều thành công đc 50% !

NguyenVNN
22-05-14, 11:04 PM
anh hiểu tâm trạng của em lúc này,chắc em chẳng biết tâm sự và chia sẻ với ai,chỉ khi vào đây em mới nói ra được những gì từ lâu em muốn nói,bởi xh mấy ai thông cảm hiểu được những vất vả và nỗi khổ của những gia đình có người mắc nghiện,tuy em chịu ảnh hưởng dán tiếp,nhưng chắc chắn còn khổ hơn phải chịu ảnh hưởng trực tiếp từ matuy, nghiện matuy không đơn thuần chỉ kháng kiệt về sk và kinh tế mà nó còn kéo theo bao nhiêu hệ lụy khác ,nhưng anh thấy mệt mỏi nhất vẫn là tinh thần khi xh ko coi nghiện matuy là bệnh,đa số vẫn coi là tệ nạn,mà đã là tệ nạn thì bị xa lánh và bị đẩy ra bên lề của xh,
nhân chi sơ tính bản thiện,nhưng chỉ vì lệ thuộc vào matuy nên đôi khi phải làm việc ko tốt để phục vụ cho sự lệ thuộc,nếu như matuy nó rẻ như thuốc lá,liệu có ai phải phạm tội để lấy tiền mua ko,xh này đâu chỉ có người nghiện mới phạm tội,đầy dẫy đấy những người chẳng nghiện matuy vẫn cướp của lừa đảo giết người,cùng một tội nhưng người nghiện vẫn bị lên án mạnh hơn,anh ko ngụy biện cho những việc làm sai trái của những người nghiện matuy,mà anh muốn nói đến sự công bằng và sự nhìn nhận của xh với những người chịu ảnh hưởng của matuy...ko phải là ko muốn cai,mà rất,rất khó cai,ko phải tự nhiên gọi là ma túy

____ Anh Ninh chịu khó viết bài có khoảng cách và lên xuống dòng để người đọc có thể thoải mái hơn khi đọc và ko đọc lướt qua, củng như ko bõ lỡ qua những thông tin và lời khuyên có ích của anh !
____ Nếu MT rẻ như thuốc lá, ai củng có thể mua và sử dụng thì sao chống lại đc Trung Quốc hả anh híc ... ! Ai củng nghẹo thì ai mà đi làm để xây dựng đất nước hả anh ... ! Anh em nghẹo mình đều biết rất rõ là đã pê thì ít ai chịu vận động lắm :)) trừ khi là mới chơi, chứ lâu năm thì anh em nào củng có 1 sở thích là nằm 1 đống tận hưởng, làm thì củng siêng mà lười củng lười chúa kaka!

NguyenVNN
22-05-14, 11:12 PM
____ Thằng ku em à, chưa có đi thì đừng có phát biểu linh tinh híc, em nhầm tưởng những trung tâm tư nhân bỏ tiền ra hay là xem ti vi thấy hình ảnh thân thiện tốt đẹp ở mấy cơ sở cưỡng bức đó rồi nhầm tưởng nè :)) !
____ Bạn anh từ bắc vào nam trên mạng hay ngoài đời từng đi trường thì chưa nghe đc ai nói là trong đó tốt lắm mà toàn nghe là trong đó bị coi như chó, đòn roi còn nhiều hơn cơm bữa, khỗ sai đói ăn dơ bẩn ! Vậy thì thân thiện chỗ nào em Thắng ?

NguyenVNN
22-05-14, 11:22 PM
____ Chấm hết, Tóm tắt lại chờ đợi nhà nước, trong tháng 6,7 là bạn có thể đăng ký cho bố bạn uống Methadone và đó là cách tốt nhất c3a bạn củng như thể hiện bạn là 1 người con có hiếu thì tìm cách vay mượn 4,5 chục chai 1 lần để lo lót vào uống Methadone chứ Bố ấy lớn tuổi rồi, trường trại ko tốt củng như cai thì ko bao giờ bỏ đc đâu ! Thà tốn 1 lần 4,5 chục chai mà bố ấy có thể làm lại từ đầu củng như còn có tuổi già vui vẻ với gia đình vợ con và có thể đi làm nữa đó !
____ Mình khuyên thật lòng là chịu khó tốn 4,5 chục chai 1 lần còn hơn cứ lắt nhắt 1 ngày 3,5 xị và đốt tiền và các trung tâm cai nghiện tư nhân để cái bọn đó càng ngày giàu lên trên sự đau khổ và khó khăn của gia đình người nghẹo ! Móa cái lũ mở trung tâm cai nghiện tư nhân miệng mồm phen phét lúc nào củng vì đức chứ ko vì tiền thì lấy cái chó gì mà chúng mày chung chi cho tụi cấp phép để tụi mày mở đc cái trung tâm tư nhân , củng như những lúc chúng nó lũ cấp phép đi kiểm tra mà ko chung thì chắc chắn 100% là trung tâm tư nhân của chúng mày sẽ dẹp thôi !
_____Em sợ nhất là cái bọn đạo đức giả trung tâm cai tư nhân, cái đéo gì chúng củng nói đc, nói và khuyên gia đình người ta rất là hay để người ta ói tiền ra cho chúng ! Biết là cái bệnh này có tốn bao nhiêu tiền người ta củng sẽ bỏ ra để chữa bệnh nên chúng sẵn sàng đội lốt người tốt và khuyên nhủ củng như chế ra những tấm gương và thành tích cai nghiện cho nhiều người thành công =)) !

ran123
23-05-14, 09:49 AM
Thực ra tại cháu không để ý cái 7x của chú Ninh lên xưng là anh thôi!Nhưng giờ cháu biết rồi,so với nhiều người trong diễn đàn chắc cháu kém cũng nhiều tuổi nên từ giờ cháu sẽ gọi các chú là chú!Cháu cảm ơn mọi nhượi rất nhiều,chú Duylk,chú ninh, chú loilam,chú loser, chú xxvuaxx, chú daquy0711,chú NguyenVNN đã quan tâm góp ý cho cháu!còn về việc chú Ninh bảo bố cháu gọi cho chú,cháu cũng cảm ơn nhưng mấy hôm nay bố cháu chỉ có ngủ, ngủ và ngủ thôi...Thôi thì cứ để bố cháu vậy,hết đợt này ch sẽ lại nói chuyện tiếp với bố.
Thực ra cứ nói mãi về ma tuý cháu thấy mình cũng hiểu ra nhiều điều nhưng cứ nói nhiều cũng thấy thất vọng đúng hơn là tuyệt vọng.Nói và suy nghĩ thì thật dễ,ai cũng có thể nói nhưng làm mới khó.Cuộc đời thật phức tạp, cháu cũng vừa bị người ta lừa xin việc mà lại là người quen,cuối cùng tiền mất,việc không có,chỗ làm cũ thì cháu cũng xin nghỉ rồi,lại quay về con số 0.Trong khi ch cũng đang rất muốn kiếm tiền đỡ mẹ!Nhưng ch đã rút được nhiều bài học sau vụ này,cũng không quá tệ,mặc dù bài học kinh nghiệm hơi "đắt" giá!

ran123
23-05-14, 10:08 AM
Cháu biết là rất khó, là không thể nhưng cũng có những cái gọi là "tưởng như không thể" đúng không các chú!Suy nghĩ thực tế giúp mình nhận thức được đúng vấn đề nhưng lại làm mình nặng đầu để suy nghĩ.Hôm vừa rồi cháu cũng rất giận bố, giận lắm! Nhưng vì cháu tức giận nên cháu đã tự làm khổ mình!Nghĩ lạc quan và sống vui vẻ,cháu chỉ mong mình có thể gạt tất cả mọi người sang một bên, chỉ sống cho những người thân yêu của mình.Có bố là người nghiện thì sao chứ?cháu mất nhiều điều từ điều này nhưng cũng không phải là không được gì. điều ấy dạy cho bản thân cháu sự yêu thương của những thành viên trong gia đình,chau biết thương mẹ,các e,cũng biết sống có trách nhiệm hơn,trưởng thành hơn.Cháu vẫn còn may mắn hơn rất rất nhiều người khác!Mặc dù bố cháu sống không có trách nhiệm nhưng ít ra cháu vẫn được gọi câu "Bố" trong khi nhiều người muốn cũng không được,có mấy ai được nổi giận, nóng nảy với bố của mình, nhưng nhiều lần bố phải hứng trận nóng nảy của cháu.Bố đã thiệt thòi hơn cháu vì không được sống cuộc sống của một người bình thường,không được mọi người tôn trọng và nhìn thiện cảm.Và bây giờ cháu sẽ sống lạc quan...nên nếu trong lúc mọi việc không như cháu đã nghĩ,cháu gặp phải chuyện buồn,cháu than vãn...thì xin các chú hãy nhắc cháu về 2 chữ lạc quan nhé!Vì tất cả chúng ta là một gia đình lớn đúng không?

ninhtroc_7x
23-05-14, 12:45 PM
Cháu biết là rất khó, là không thể nhưng cũng có những cái gọi là "tưởng như không thể" đúng không các chú!Suy nghĩ thực tế giúp mình nhận thức được đúng vấn đề nhưng lại làm mình nặng đầu để suy nghĩ.Hôm vừa rồi cháu cũng rất giận bố, giận lắm! Nhưng vì cháu tức giận nên cháu đã tự làm khổ mình!Nghĩ lạc quan và sống vui vẻ,cháu chỉ mong mình có thể gạt tất cả mọi người sang một bên, chỉ sống cho những người thân yêu của mình.Có bố là người nghiện thì sao chứ?cháu mất nhiều điều từ điều này nhưng cũng không phải là không được gì. điều ấy dạy cho bản thân cháu sự yêu thương của những thành viên trong gia đình,chau biết thương mẹ,các e,cũng biết sống có trách nhiệm hơn,trưởng thành hơn.Cháu vẫn còn may mắn hơn rất rất nhiều người khác!Mặc dù bố cháu sống không có trách nhiệm nhưng ít ra cháu vẫn được gọi câu "Bố" trong khi nhiều người muốn cũng không được,có mấy ai được nổi giận, nóng nảy với bố của mình, nhưng nhiều lần bố phải hứng trận nóng nảy của cháu.Bố đã thiệt thòi hơn cháu vì không được sống cuộc sống của một người bình thường,không được mọi người tôn trọng và nhìn thiện cảm.Và bây giờ cháu sẽ sống lạc quan...nên nếu trong lúc mọi việc không như cháu đã nghĩ,cháu gặp phải chuyện buồn,cháu than vãn...thì xin các chú hãy nhắc cháu về 2 chữ lạc quan nhé!Vì tất cả chúng ta là một gia đình lớn đúng không?

chắc là quãng thời gian nghiện của bố cháu,sự quyết tâm cai chắc cũng hơn một lần phải không,nhiều người còn ví việc cai nghiện khó hơn cả hái sao trên trời
thật sự chú hay bố cháu cũng đau lòng lắm,khi nhìn vợ con thiệt thòi cả về vật chất lẫn tinh thần,sự cám dỗ của matuy thì chẳng phải bàn nhiều ai cũng hiểu
ai sinh ra cũng muốn có g đ hạnh phúc bình yên con cái tự hào về cha, mẹ,người cha người mẹ sẵn sàng hy sinh cho con cái,nhưng đứng trước matuy thì thật khó nói,bây giờ. chẳng hạn cho lựa chọn chú hoặc con chú phải chết thì chắc chắn chú sẽ chết thay con chú,chắc chắn bố cháu cũng có ý nghĩ như chú...thế nhưng tại sao giữa matuy và gia đình ,có thể lựa chọn mà sao ko thể làm được,câu hỏi cứ bỏ ngỏ mãi mãi khi chưa có thuốc đặc trị,cố gắng cùng gia đình giúp bố nhé ,mọi người cùng hy vọng,ngày ko xa chúng ta sẽ thoát khỏi sự ddei bám của matuy

ran123
26-05-14, 05:54 PM
Cháu và bố đã về quê sau 2 tuần ở Hà Nội cũng chẳng có tiến triển.Nhà nội đang đăng ký cho bố cháu một trung tâm ở Hoàng mai, cai bằng thuốc con nhộng làm bằng độc cá nóc. Nhà ngoại thì muốn bố lên Sóc Sơn cai ở một trung tâm trong thời gian 3 năm.Nhưng mà bố cháu vẫn ậm ừ lắm,lúc thì muốn đi Hoàng mai,lúc muốn đi Sóc Sơn,lúc thì bảo từ từ,phải để tinh thần thoải mái...Tóm lại vẫn là lý lẽ của người nghiện, chẳng thể nào biết được lúc nào là bố cháu nói thật lòng,lúc nào là nói hay do thuốc.Suốt thời gian đưa bố lên Hà Nội cháu đã gặp rất nhiều chuyện,vui thì ít,buồn thì nhiều,giờ còn không có cả việc làm.Trở về nhà, bố cháu lại bắt đầu cai bo bằng cách nhốt trong phòng...nhưng chắc cũng chỉ đến ngày mai lại gọi mở cửa...và xin tiền...và nói đây là lần cuối...Lạc quan!lúc nào cháu cũng phải tự nhắc mình 2 chữ này!Như chú Ninh nói"Hãy cùng hy vọng"!

NguyenVNN
26-05-14, 09:25 PM
_____ Mình rất là buồn bạn đó, vì những lời khuyên của mình bạn ko đọc hoặc chỉ lướt qua thôi !
1/ Bố bạn đã có tuổi rồi sao lại cứ cố gắng làm tổn hại đến sức khỏe của bố bạn bằng những việc mà ai củng biết chắc chắn là sẽ khó có được kết quả tốt ! Cái quí giá nhất của con người là sức khỏe đó bạn à, bố bạn chắc củng đã yếu do sử dụng MT lâu năm và các lần cai rồi vật vã, đói thuốc, ăn uống thất thường đã làm hao mòn đi nhiều phần của sức khỏe rồi, sau này có muốn củng ko lấy lại đc đâu! Mình muốn giúp bạn ko phải nói 2 chữ "giá như" ... ! Bản thân mình là thanh niên đây, sau những lần đi cai và càng ngày mình thấy sức khỏe càng xuống dốc vì các loại thuốc cai nghiện rất là độc,hại gan, hại thận hơn MT rất là nhiều !
2/ Hao tốn tiền bạc cho các trung tâm đó lắm mà ko có kết quả gì đâu, làm ơn hãy nghe mình đừng tốn tiền vô ích vào những loại thuốc đó nữa! Đảm bảo bạn là sẽ ko có trung tâm nào có thuốc tốt cho bố bạn ko bị vật vã đâu, đừng có tin vào những gì họ nói! Mà với cái thời gian lâu năm thì MT nó là 1 vết hằn sâu trên não rồi chứ ko có đơn giản đâu híc, đừng tốn thời gian vô ích với những cái trung tâm đó nữa !
3/ Thật sự muốn tốt cho bố của bạn thì hãy làm cách nào kiếm 1 số tiền cỡ 3-4 chục triệu, lên thẳng trung tâm Hỗ trợ tham vấn cộng đồng điều trị nghiện dạng thay thế Methadone và nói thẳng hoàn cảnh của bố bạn là như thế và nói thẳng luôn là muốn được vào chương trình bằng mọi cách, nói chung là làm sao cho người ta cảm nhận đc mình có thành ý và tiền bạc chỉ là 1 phần bôi trơn thôi chứ ko phải có tiền là vạn năng đâu !
Mình ko nói nữa đâu, nói tới đây mà bạn vẫn ko chịu nghe thì có nói củng vô ích, hỏi mọi người trên diễn đàn xem mình nói có đúng ko?

NguyenVNN
26-05-14, 09:28 PM
____ Hãy tìm cách cho bố của bạn uống Methadone vì bây giờ chú ấy củng lớn tuổi rồi nên có thể ko đi du lịch hay làm ăn xa, và có thời gian mỗi ngày lên trung tâm uống Methadone, nói chung là chú ấy có uống cho tới cuối đời luôn mà có sức khỏe và vui vẻ củng như gia đình ko phải khổ nữa là 1 điều tốt rồi ! Chú ấy sẽ đc vui vẻ bên con cháu và có thời gian chăm sóc hoặc làm thêm nếu đc uống Methadone, tin mình đi, tất cả bạn bè của mình uống Methadone đều có việc làm hết đó! Hiện tại mình chưa thấy trong đám bạn nghẹo mà đc uống Methadone của mình thì chưa có ai rời chương trình cả, đều bám vào uống và rất đều đặn đúng giờ nữa là !

xxvuaxx
27-05-14, 04:15 AM
sau khi cai nghiện số người tái nghiện là 97% đó , bạn có tự tin bố bạn nằm trong 3% kia không ? việc đưa đi cai nghiện xong về tái nghiện là gần như chắc chắn , bố bạn nghiện trên chục năm nay rồi , mình nghĩ nếu cai được thì cũng cai được rồi cho nên việc đem đi trung tâm chỉ là chữa trị phần ngọn thôi , chưa phải chữa tận gốc , nên tìm hiểu chuóng trinh methadone cho bác ấy , được hay không thì từ từ tính tiếp

ran123
27-05-14, 04:31 PM
ok các chú,ch sẽ tìm hiểu thêm về mathedone!Chú có thể cho ch địa chỉ nơi cấp thuốc methadone?

NguyenVNN
27-05-14, 07:50 PM
À, Methadone chỉ cấp có 1 chỗ duy nhất thôi cháu à, địa chỉ nè : số 02 côn đảo kế bên khu di tích nhà tù côn đảo số 01 đó cháu à :P , Hi vọng cháu sẽ đón tàu ra đó đăng ký cho bố cháu uống và bố cháu chịu khó mỗi ngày đón tàu ra vô uống nhé ! Thân chào và chúc bố cháu sớm đc uống Methadone nè !

Loser
27-05-14, 08:31 PM
Đi cai ở Hoàng Mai bằng cái thuốc cá nóc đó thì chắc chắc là thuốc của ông Dư Đình Động rồi, đắt lắm mà không tốt đâu. Còn đi TT nhà nước tới tận 3 năm thì cũng oải đó. Papa bạn già rồi liệu có chịu đc nhiệt ko.
Có lẽ Papa bạn cũng ở tình trạng giôgns mình vài năm trước, gần một năm trời ko cắt nổi cơn với các kiểu, các loại thuốc.
Theo mình bạn cứ để cho Papa đến trung tâm Bạch Đằng xem sao. Đây là TT tư nhân chỉ nhận cai cắt cơn, khoảng 2-5 ngày cắt cơn xong thì về. Bạn cứ google: " Cai nghiện Bạch Đằng" là ra. Ở đó vài ngày lâu rồi mình ko đi nên ko nhớ giá nó là bao nhiêu nữa, nhưng chắc chỉ 3tr trở về.
Rồi tiếp theo đó bạn ở tỉnh nào? nếu tỉnh bạn có cho uống Methadone thì đăng kí cho đi uống Methadone. Còn nếu ở tỉnh ko có Methadone thì chịu khó mua chui vậy, hơi tốn kém chút nhưng thuốc đó là ổn.

Daquy0711
27-05-14, 08:34 PM
ok các chú,ch sẽ tìm hiểu thêm về mathedone!Chú có thể cho ch địa chỉ nơi cấp thuốc methadone?
Nếu cháu ở Hà Nội hay Hải Phòng thì có thể tìm hiểu chứ ở chỗ khác thì khỏi tìm hiểu làm gì mất công vì nó chỉ mới triển khai ở 3 thành phố lớn là HN, HP và Tp.HCM thôi, theo chú tốt nhất là cháu cố gắng khuyên bố cháu tự cai thôi, chứ không có cách nào khác nữa đâu cháu ạ. Cháu và gia đình cố động viên bố cháu cai và giải thích cho ông ấy thấy tác hại và nỗi khổ của gia đình khi ông ấy chơi Mt, nếu ông ấy nhận ra và quyết tâm cai thì mới có thể cai chứ bản thân ông ấy không muốn cai thì mọi cố gắng của cháu và gia đình chỉ là hoang phí mà thôi cháu à. Mọi khó khăn thắc mắc về vấn đề cai thì cháu có thể vào diễn đàn hỏi các anh các chú, mọi người sẽ giúp đỡ cháu hết sức có thể.

Loser
27-05-14, 08:37 PM
Nếu cháu ở Hà Nội hay Hải Phòng thì có thể tìm hiểu chứ ở chỗ khác thì khỏi tìm hiểu làm gì mất công vì nó chỉ mới triển khai ở 3 thành phố lớn là HN, HP và Tp.HCM thôi, theo chú tốt nhất là cháu cố gắng khuyên bố cháu tự cai thôi, chứ không có cách nào khác nữa đâu cháu ạ. Cháu và gia đình cố động viên bố cháu cai và giải thích cho ông ấy thấy tác hại và nỗi khổ của gia đình khi ông ấy chơi Mt, nếu ông ấy nhận ra và quyết tâm cai thì mới có thể cai chứ bản thân ông ấy không muốn cai thì mọi cố gắng của cháu và gia đình chỉ là hoang phí mà thôi cháu à. Mọi khó khăn thắc mắc về vấn đề cai thì cháu có thể vào diễn đàn hỏi các anh các chú, mọi người sẽ giúp đỡ cháu hết sức có thể.
Ồ. Bạn Daquy ko nắm chắc thông tin rồi. Methadone đang được triển khai ở rất nhiều tỉnh, đang uống bon bon rồi chứ đâu có phải chỉ 3 thành phố lớn là HN, HP. TPHCM đâu. Bạn tra gg là ra danh sách 30 tỉnh đc triển khai Methadone mà. Nhưng các tỉnh đó mới chỉ triển khai đc ở những thành phố hay thị xã trung tâm của tỉnh mà chưa triển khai đc rộng khắp cả tỉnh thôi

Daquy0711
27-05-14, 08:47 PM
Ồ. Bạn Daquy ko nắm chắc thông tin rồi. Methadone đang được triển khai ở rất nhiều tỉnh, đang uống bon bon rồi chứ đâu có phải chỉ 3 thành phố lớn là HN, HP. TPHCM đâu. Bạn tra gg là ra danh sách 30 tỉnh đc triển khai Methadone mà. Nhưng các tỉnh đó mới chỉ triển khai đc ở những thành phố hay thị xã trung tâm của tỉnh mà chưa triển khai đc rộng khắp cả tỉnh thôi
Uh! có lẽ thông tin của mình hơi bị cũ nhưng mà uông xin vào uống Me nghe nói cũng khó khăn lắm, nhà nước muốn người dân bỏ Mt mà sao triển khai chương trình lại làm khó cho người nghiện quá.

Loser
27-05-14, 09:18 PM
Uh! có lẽ thông tin của mình hơi bị cũ nhưng mà uông xin vào uống Me nghe nói cũng khó khăn lắm, nhà nước muốn người dân bỏ Mt mà sao triển khai chương trình lại làm khó cho người nghiện quá.

Vào uống Methadone thì cũng tuỳ bạn à. Bạn thân mình ở quận Hai Bà Trưng nghiện cùng mình từ năm 99 tới giờ, nhưng nó chỉ hút & chưa đi trại lần nào. Nói chung là ảnh đẹp. Đi xin uống Mehadone thì bị gây khó dễ ko cho uống phải nhờ vả chạy chọt mất 8tr mới đc uống. Còn ông anh họ mình ở quận Hoàn Kiếm thì ảnh nhàu lắm đi trại 2-3 lần rồi, ở nhà thì loanh quanh dối trên, lừa dưới quay quắt tiền để chơi, thì người ta đến tận nhà vận động đi uống Methadone

Daquy0711
28-05-14, 10:26 AM
Vào uống Methadone thì cũng tuỳ bạn à. Bạn thân mình ở quận Hai Bà Trưng nghiện cùng mình từ năm 99 tới giờ, nhưng nó chỉ hút & chưa đi trại lần nào. Nói chung là ảnh đẹp. Đi xin uống Mehadone thì bị gây khó dễ ko cho uống phải nhờ vả chạy chọt mất 8tr mới đc uống. Còn ông anh họ mình ở quận Hoàn Kiếm thì ảnh nhàu lắm đi trại 2-3 lần rồi, ở nhà thì loanh quanh dối trên, lừa dưới quay quắt tiền để chơi, thì người ta đến tận nhà vận động đi uống Methadone

Ặc! vậy mới nói vấn đề triển khai chương trình uông Me còn nhiều bất cập lắm.

Nlik
28-05-14, 02:23 PM
Ặc! vậy mới nói vấn đề triển khai chương trình uông Me còn nhiều bất cập lắm.
Đúng là mỗi nơi mỗi khác, ko biết ở chỗ các bạn thế nào chứ chỗ tớ họ mong muốn càng nhiều ng uống càng tốt, năm ngoái mh đi đăng kí thì thủ tục zấy tờ loàng ngoàng gần tháng mới đc uống vì nó chờ cứ đủ 10 người thì nó mới khởi liều, còn bây jo chỉ cẩn hôm nay đăng kí nộp tiền khám sk ( tầm 500 ) là hôm sau đi khởi liều luôn, chắc tỉnh lẻ nó ko đông nên dễ dàng hơn. Hồi trước nó còn thiếu ng đến nỗi bị bắt lên phường rồi gọi điện cho trung tâm methadol họ còn xin thả ra cho vì đang điều trị uống thuốc nữa cơ.

Duylk
28-05-14, 03:54 PM
Đúng là mỗi nơi mỗi khác, ko biết ở chỗ các bạn thế nào chứ chỗ tớ họ mong muốn càng nhiều ng uống càng tốt, năm ngoái mh đi đăng kí thì thủ tục zấy tờ loàng ngoàng gần tháng mới đc uống vì nó chờ cứ đủ 10 người thì nó mới khởi liều, còn bây jo chỉ cẩn hôm nay đăng kí nộp tiền khám sk ( tầm 500 ) là hôm sau đi khởi liều luôn, chắc tỉnh lẻ nó ko đông nên dễ dàng hơn. Hồi trước nó còn thiếu ng đến nỗi bị bắt lên phường rồi gọi điện cho trung tâm methadol họ còn xin thả ra cho vì đang điều trị uống thuốc nữa cơ.

Chổ bác la.tỉnh nào ma methadone thừa thãi vậy. Chắc e fai chuyển hộ khẩu ra đoe đc 1 suất mehadone qua....

NguyenVNN
28-05-14, 07:28 PM
IP của Nlik là 113 ở sài gòn đó anh Duy, còn ở quận mấy thì em ko biết? Nlik cho anh em biết là trung tâm hỗ trợ tham vấn nào vậy? ở s2i gòn mới có 8 chỗ nên nói ra là biết à :D, hi vọng ở trung tâm đó có thể đăng ký đc đễ bớt khổ híc híc, ông bà già đang liên hệ mà sao chưa thấy nói gì với em, chán quá !
_____ Ông bà già ngại mấy vụ này lắm vì phải vác mặt lên ủy ban và công an phường híc, phải có chữ ký của chủ tịch phường với trưởng CA phường mới ác !

Nlik
28-05-14, 09:38 PM
Chổ bác la.tỉnh nào ma methadone thừa thãi vậy. Chắc e fai chuyển hộ khẩu ra đoe đc 1 suất mehadone qua....
Mh nói toàn sự thật thui, chỗ mh đang ở tp Sơn La, chỗ mh còn làm chậm hơn Điện Biên sau hẳn 2 hay 3 năm gì đó cơ.

IP của Nlik là 113 ở sài gòn đó anh Duy, còn ở quận mấy thì em ko biết? Nlik cho anh em biết là trung tâm hỗ trợ tham vấn nào vậy? ở s2i gòn mới có 8 chỗ nên nói ra là biết à :D, hi vọng ở trung tâm đó có thể đăng ký đc đễ bớt khổ híc híc, ông bà già đang liên hệ mà sao chưa thấy nói gì với em, chán quá !
_____ Ông bà già ngại mấy vụ này lắm vì phải vác mặt lên ủy ban và công an phường híc, phải có chữ ký của chủ tịch phường với trưởng CA phường mới ác !

Làm sao thím biết IP của mh mà hay vậy, nói thật mh cũng đam mê IT lắm bạn nói vậy mh choáng ^^ . Thật sự thì mh về nhà đc hơn 1 tháng rùi và jo mh đã cắt cơn ngon nghẻ rồi định vài hôm nữa lại té xuống HN vì nói thật trên mh là điểm nóng lên nó làm rất ngặt mà hàng thì đắt nhất cả nc luôn, quả rẻ nhất là 500k nói thật nghiện trên mh thi nhau lao vào uống Me hết ko thằng nào trụ đc. Cũng tại cách đây 2 tháng mh cũng tự ý đi du lịch bụi 1 mh xuống SG nên mới bị dính lại đó chứ, công nhận SG rẻ mà nhiều thật mà thấy thằng đi lấy hộ mh bảo có bị bắt vẫn chuộc đc ra, chứ trên mh thì ít nhất là 4 năm luôn ko lăn tăn xủi bọt.

bienlang
29-05-14, 09:37 AM
Mh nói toàn sự thật thui, chỗ mh đang ở tp Sơn La, chỗ mh còn làm chậm hơn Điện Biên sau hẳn 2 hay 3 năm gì đó cơ.

Làm sao thím biết IP của mh mà hay vậy, nói thật mh cũng đam mê IT lắm bạn nói vậy mh choáng ^^ . Thật sự thì mh về nhà đc hơn 1 tháng rùi và jo mh đã cắt cơn ngon nghẻ rồi định vài hôm nữa lại té xuống HN vì nói thật trên mh là điểm nóng lên nó làm rất ngặt mà hàng thì đắt nhất cả nc luôn, quả rẻ nhất là 500k nói thật nghiện trên mh thi nhau lao vào uống Me hết ko thằng nào trụ đc. Cũng tại cách đây 2 tháng mh cũng tự ý đi du lịch bụi 1 mh xuống SG nên mới bị dính lại đó chứ, công nhận SG rẻ mà nhiều thật mà thấy thằng đi lấy hộ mh bảo có bị bắt vẫn chuộc đc ra, chứ trên mh thì ít nhất là 4 năm luôn ko lăn tăn xủi bọt.

Giá mà ở đâu cũng làm được như Sơn La thì hay quá, người Việt Nam là cứ thích bắt buộc chứ ko thích tự nguyện.

Daquy0711
29-05-14, 01:46 PM
Giá mà ở đâu cũng làm được như Sơn La thì hay quá, người Việt Nam là cứ thích bắt buộc chứ ko thích tự nguyện.
Nói thật ae nghẹo đi nghẹo lại là do đam mê cái hưng phấn khí có He trong người thôi, khi có tỷong người thấy vui vẻ, phấn chấn thời gian qua nhanh không suy nghĩ gì, khi không có cảm giác buồn chán, suy nghĩ lung tung chỉ muốn tìm đến cô ba, nên khi uông Me vào cảm giác như có cô ba trong người thì tìm He làm gì nữa. Nên nhà nước triển khai uông Me thì không cần phải bắt buộc đâu bạn ơi, ae tụi tui lết vô uống hết chứ nghẹo hoài khổ lắm, ae tụi tui cũng tự biết khổ chứ không phải là không nhưng vẫn không thoát ra được. Chứ còn vật vã khi cai ae tụi tui chịu được hết toàn là cai bo không đó chứ không thuốc thang gì đâu.

Loser
29-05-14, 01:57 PM
Bạn Nguyênvnn làm Mod thì soi đc IP của người khác nhưng ko nên công bố ra như vậy, đó là xâm phạm quyền riêng tư của người khác. Mod hay Admin chi công bố IP địa chỉ nơi cư trú của một ai đó khi có vấn đề tranh chấp về một cái gì đó.
Mà bạn làm về IT mà sao ko hiểu bây giờ Fake IP là một điều quá dễ dàng hay sao? Đã hơn mọt lần mình thấy bạn nói IP của người này, người nọ ở đâu rùi, điều đó thật phản cảm. Mình biết nick: Nlik bạn ấy ở Sơn La và tham gia diễn đàn từ cách đây khoảng 2 năm gì đó, ngày đó ae đông vui và trò chuyện rất vui vẻ và cũng biết cậu ta là một cao thủ về IT khi đã là một hacker

NguyenVNN
29-05-14, 04:29 PM
____ Đùa thôi mà, ở sơn la mà soi ra tới sài gòn đó :))

Duylk
29-05-14, 05:44 PM

Những vùung miền núi. Tây bắc mt rẻ nhu kẹo, bánh. Sao đắt dc bác..??? Ko lẽ mien nui methadone lai dc uu tien hon mien xuoi sao

loi lam
29-05-14, 06:53 PM
Soi IP chỉ biết được dùng mạng gì thôi chứ IP ko phân ra theo vùng miền hay tỉnh tp soi đc IP mà biết đc ở đâu thì tài quá :)

Nlik
29-05-14, 11:57 PM
Bạn Nguyênvnn làm Mod thì soi đc IP của người khác nhưng ko nên công bố ra như vậy, đó là xâm phạm quyền riêng tư của người khác. Mod hay Admin chi công bố IP địa chỉ nơi cư trú của một ai đó khi có vấn đề tranh chấp về một cái gì đó.
Mà bạn làm về IT mà sao ko hiểu bây giờ Fake IP là một điều quá dễ dàng hay sao? Đã hơn mọt lần mình thấy bạn nói IP của người này, người nọ ở đâu rùi, điều đó thật phản cảm. Mình biết nick: Nlik bạn ấy ở Sơn La và tham gia diễn đàn từ cách đây khoảng 2 năm gì đó, ngày đó ae đông vui và trò chuyện rất vui vẻ và cũng biết cậu ta là một cao thủ về IT khi đã là một hacker

Nhớ lại hồi đó đông mà vui cậu nhỉ, mà t còn nhớ có 2 bạn nữ xinh đẹp lúc nào cũng vào 4rum chat chit vui thật.

Những vùung miền núi. Tây bắc mt rẻ nhu kẹo, bánh. Sao đắt dc bác..??? Ko lẽ mien nui methadone lai dc uu tien hon mien xuoi sao

Đáng nhẽ là rẻ nhất nc luôn nhưng khi bà Tòng Thị Phóng lên TW cái bà ấy ra nghị quyết đến năm 2015 địa bàn SL sẽ sạch về mt( vì bà là ng SL ) nói thật đợt mới đầu có nghị quyết đó rất nhiều ng oan và khổ lắm, đang làm công chức nhà nc hay cán bộ đâu chăng nữa cũng bị bắt đi cai hết, có ng vài tháng may ra chơi 1 lần thử dương tính cũng cho đi, t thấy nhiều đứa còn trẻ chưa biết ji nhiều cũng bị cho vào trường, nói thật nhìn tương lai chúng nó sẽ khác hẳn vì vào môi trường đó chúng tiếp thu cái xấu cực nhanh hỏng hết 1 tương lai con ng. Do làm ngặt vì là điểm nóng nên hàng rất khan và ít ng dám bán nên đắt lắm. T cá là đắt nhất nc luôn mặc dù là đất sx và vận chuyển mt đi các nơi nhưng các ng nghiện ko thể trụ đc lâu.

Loser
30-05-14, 12:18 AM
Nhớ lại hồi đó đông mà vui cậu nhỉ, mà t còn nhớ có 2 bạn nữ xinh đẹp lúc nào cũng vào 4rum chat chit vui thật.

Đáng nhẽ là rẻ nhất nc luôn nhưng khi bà Tòng Thị Phóng lên TW cái bà ấy ra nghị quyết đến năm 2015 địa bàn SL sẽ sạch về mt( vì bà là ng SL ) nói thật đợt mới đầu có nghị quyết đó rất nhiều ng oan và khổ lắm, đang làm công chức nhà nc hay cán bộ đâu chăng nữa cũng bị bắt đi cai hết, có ng vài tháng may ra chơi 1 lần thử dương tính cũng cho đi, t thấy nhiều đứa còn trẻ chưa biết ji nhiều cũng bị cho vào trường, nói thật nhìn tương lai chúng nó sẽ khác hẳn vì vào môi trường đó chúng tiếp thu cái xấu cực nhanh hỏng hết 1 tương lai con ng. Do làm ngặt vì là điểm nóng nên hàng rất khan và ít ng dám bán nên đắt lắm. T cá là đắt nhất nc luôn mặc dù là đất sx và vận chuyển mt đi các nơi nhưng các ng nghiện ko thể trụ đc lâu.

Phải rồi. Tôi có anh bạn người SL anh ảnh cũng nói vậy. Ở SL thì bán buôn to cả bánh vẫn có, bán bt, nhưng người nghiện mua lẻ thì khổ, mà còn ko có mà mua í.
Người nghiện ở miền Bắc khổ nhất SL với lại Tuyên Quang. Tuyên Quang thì có bà Hà Thị Khiết hay còn gọi là bà Hà Thị Khét, bà í làm cũng dữ, ae nghiện ngập tơi bời hoa lá lun. Bà Khét về TW lâu rồi mà dư âm vẫn còn nguyên

ran123
31-05-14, 06:26 PM
Cuối cùng sau hơn 2 tháng trời ròng rã bố ch đã cắt được cơn.giờ bố ch ăn khỏe lắm!Mấy hôm trước bố ch phát hiện ở ngực có một khối u nhỏ,cứ tưởng là án tử nhưng đi khám người ta bảo u lành.Nguyên nhân là do uống nhiều thuốc tây,mà ch đoán là do bố ch uống quá nhiều teppin.Về nhà ông mừng lắm.Ch cũng tìm được một trung tâm uống mathe ở bắc giang và đang tìm người giúp đỡ!hiện tại bố ch đã bỏ được 5 ngày rồi.hy vọng số ngày sẽ tăng dần lên!Ch rất vui vì điều đó!Các chú cũng hãy mạnh mẽ lên nhé!Đã có những lúc ch rất chán nản,buồn bã,nhưng giờ ch thấy rất vui dù không biết niềm vui của ch kéo dài được đến bao giờ?Vì vậy ch thấy càng quý biết bao những giờ phút như thế này!

Daquy0711
31-05-14, 08:53 PM
Cuối cùng sau hơn 2 tháng trời ròng rã bố ch đã cắt được cơn.giờ bố ch ăn khỏe lắm!Mấy hôm trước bố ch phát hiện ở ngực có một khối u nhỏ,cứ tưởng là án tử nhưng đi khám người ta bảo u lành.Nguyên nhân là do uống nhiều thuốc tây,mà ch đoán là do bố ch uống quá nhiều teppin.Về nhà ông mừng lắm.Ch cũng tìm được một trung tâm uống mathe ở bắc giang và đang tìm người giúp đỡ!hiện tại bố ch đã bỏ được 5 ngày rồi.hy vọng số ngày sẽ tăng dần lên!Ch rất vui vì điều đó!Các chú cũng hãy mạnh mẽ lên nhé!Đã có những lúc ch rất chán nản,buồn bã,nhưng giờ ch thấy rất vui dù không biết niềm vui của ch kéo dài được đến bao giờ?Vì vậy ch thấy càng quý biết bao những giờ phút như thế này!
Chúc mừng Ran nhé! mọi người ở diễn đàn này ai cũng cố cả Ran à. Dù không biết ngày vui kéo dài đến bao giờ nhưng vui thì hãy cứ tận hưởng đi đã. Chúc mừng cố gắng chạy cho bác ấy vào uống Me là ok rùi.

Nlik
31-05-14, 10:38 PM
Chúc mừng em, ôi cái niềm vui đó sao mà quý thế mặc dù rất bt đối với bao gđ vầy mà sao khó đối với mh thế này, còn sắp phải lấy vợ nữa mà mh chưa sãn sàng điều ji cả >.<

Daquy0711
01-06-14, 01:08 PM
Chúc mừng em, ôi cái niềm vui đó sao mà quý thế mặc dù rất bt đối với bao gđ vầy mà sao khó đối với mh thế này, còn sắp phải lấy vợ nữa mà mh chưa sãn sàng điều ji cả >.<

Híc lúc trước cưới vợ hôm đám cưới còn phải nhờ chiến hữu lấy hàng pha sẵn đem vào hôn trường cho mình độp để có sức tiếp khách nữa kia, nghĩ lại giờ thấy đổ đốn thật.

Nlik
01-06-14, 10:43 PM
Híc lúc trước cưới vợ hôm đám cưới còn phải nhờ chiến hữu lấy hàng pha sẵn đem vào hôn trường cho mình độp để có sức tiếp khách nữa kia, nghĩ lại giờ thấy đổ đốn thật.

Tôi mong đó là bước ngoạt tiếp của cuộc đời t, ko biết với tình yêu của mh có đủ mạnh để đánh bật nàng tiên ra khỏi cs của mh hay ko, hay lại làm khổ thêm 1 con ng nữa vì mh. T thấy rất nhiều rồi nên t sợ lắm, thương họ nên t vẫn cứ trần chừ ko dám cưới. Đúng là sống ko bằng chết mà.Sao mà t căm ghét thằng bất tài như t vậy cơ chứ >.<

Daquy0711
02-06-14, 11:51 AM
Tôi mong đó là bước ngoạt tiếp của cuộc đời t, ko biết với tình yêu của mh có đủ mạnh để đánh bật nàng tiên ra khỏi cs của mh hay ko, hay lại làm khổ thêm 1 con ng nữa vì mh. T thấy rất nhiều rồi nên t sợ lắm, thương họ nên t vẫn cứ trần chừ ko dám cưới. Đúng là sống ko bằng chết mà.Sao mà t căm ghét thằng bất tài như t vậy cơ chứ >.<
Cái này bạn nên suy nghĩ cho thật kỹ đi nhé, chứ bản thân tôi lúc trước cũng nghĩ là lấy vợ để có thể bỏ được nhưng khi lấy vợ rồi thì trong cuộc sống vợ chồng thì hay cãi nhau, lúc đó tôi lại lấy cái cớ đó để té. Dùng dằng mẵi đã mấy năm nay rồi bỏ rối chơi, chơi rồi bỏ mãi thôi chán lắm. Mà vợ tôi không biết tôi chơi đâu đấy nhé! Cứ cai được vài tháng tôi lại té 1, 2 tháng khi túng quẫn lại mua thuốc về cai. Chán lắm bạn à, bạn hãy suy nghĩ cho thật kỹ nhé!

ran123
03-06-14, 10:40 AM
niềm vui của ch...đã hết rồi!!Thật ngắn ngủi...

loi lam
03-06-14, 03:52 PM
niềm vui của ch...đã hết rồi!!Thật ngắn ngủi...
Đừng buồn coi đó là 1 thành tích đi bạn và lần sau cố gắng thêm 1 chút :(

ran123
03-06-14, 03:57 PM
Cháu đã khóc rất nhiều...Thật đấy,khóc sưng húp cả 2 mắt rồi...Nhưng ch cũng khóc đủ rồi và ch cũng sẽ chọn"đứng dậy và tiếp tục bước đi!Cảm ơn chú!

ran123
03-06-14, 03:58 PM
Chu Nlik ơi!Ch sắp lập gia đình nhỏ rồi thì ch hãy coi đó là động lực để tránh xa nó nhé!Ch cũng ko muốn có thêm bất cứ người phụ nữ nào phải gánh nỗi đau vì chông nghiện ngập như mẹ ch.Và không nên có thêm đứa trẻ nào như ch cả.Ch biết là rất khó nhưng ch tin là chỉ cần cố gắng và nỗ lực chú sẽ làm được.Chú hãy xây cho mình một gia đình nhỏ thật hạnh phúc.Và sự thật là chú hoàn toàn có thể làm được điều ấy.Hãy lí trí vào chú nhé!Chúc chú thành công!
Chú daquy0711!
ch biết là ch khổ tâm lắm!Nhưng chú cũng hãy cố lên và thật vững vàng nhé!Ch ko biết chú có những mong ước gì cho gia đình của mình? Với ch ch chỉ có một mong ước là đưa cả gia đình ra biển,ch đã ấp ủ nó từ lâu lắm rồi.Nghe có vẻ dễ,nhưng cũng thật xa vời với ch!Nhưng ch vẫn chưa từ bỏ nó!Chú cũng vậy nhé hãy thực hiện những mong ước,những dự định của chú!Làm sai thì vẫn có thể sửa lại mà.
Các chú có biết về tướng cướp Lê Lam không? hãy coi đó là một tấm gương sáng để noi theo và học hỏi các chú nhé!Bởi ch nghĩ không ai trong diễn đàn này lại tệ như chú ấy đâu!Không có gì là không thể các chú ạ!

Daquy0711
03-06-14, 08:45 PM
Cháu đã khóc rất nhiều...Thật đấy,khóc sưng húp cả 2 mắt rồi...Nhưng ch cũng khóc đủ rồi và ch cũng sẽ chọn"đứng dậy và tiếp tục bước đi!Cảm ơn chú!
Uh cố lên cháu với ma túy không phải 1 sớm 1 chiều mà có thể bỏ được đâu cháu ạ. Một số người cai thành công là vì họ mới cai 1 hoặc 2 lần thì mới có thể bỏ hẳn được chứ cái kiểu cai đi cai lại thì khó lắm cháu ạ, nhưng cứ kiên trì rồi con tim sẽ vui trở lại thôi cháu ạ, chú nghiện từ năm 98 đến nay lần bỏ lâu nhất là 2 năm, còn bây giờ mới bỏ được 3 tháng nhưng lâu lâu cũng bem 1 phát cho đỡ thèm rồi ngưng chứ có bỏ hẳn được đâu, vì bây giờ làm ra it tiền với lại vợ con rồi nên kiềm chế lâu lâu lại làm phát như người ta lâu lâu nhậu vậy mà. Cháu cố lên nhé.

Daquy0711
03-06-14, 08:49 PM
Chu Nlik ơi!Ch sắp lập gia đình nhỏ rồi thì ch hãy coi đó là động lực để tránh xa nó nhé!Ch cũng ko muốn có thêm bất cứ người phụ nữ nào phải gánh nỗi đau vì chông nghiện ngập như mẹ ch.Và không nên có thêm đứa trẻ nào như ch cả.Ch biết là rất khó nhưng ch tin là chỉ cần cố gắng và nỗ lực chú sẽ làm được.Chú hãy xây cho mình một gia đình nhỏ thật hạnh phúc.Và sự thật là chú hoàn toàn có thể làm được điều ấy.Hãy lí trí vào chú nhé!Chúc chú thành công!
Chú daquy0711!
ch biết là ch khổ tâm lắm!Nhưng chú cũng hãy cố lên và thật vững vàng nhé!Ch ko biết chú có những mong ước gì cho gia đình của mình? Với ch ch chỉ có một mong ước là đưa cả gia đình ra biển,ch đã ấp ủ nó từ lâu lắm rồi.Nghe có vẻ dễ,nhưng cũng thật xa vời với ch!Nhưng ch vẫn chưa từ bỏ nó!Chú cũng vậy nhé hãy thực hiện những mong ước,những dự định của chú!Làm sai thì vẫn có thể sửa lại mà.
Các chú có biết về tướng cướp Lê Lam không? hãy coi đó là một tấm gương sáng để noi theo và học hỏi các chú nhé!Bởi ch nghĩ không ai trong diễn đàn này lại tệ như chú ấy đâu!Không có gì là không thể các chú ạ!
Chú cũng có gia đình và bắt buộc chú phải nghĩ cho gia đình mà kềm chế cháu ạ.
P/s: Chú cũng rất thích biển, khi buồn chú vẫn hay tưởng tượng là đang đứng ở 1 bãi biển vắng lặng thét lên thật to cho vơi bớt nỗi buồn đấy. Tướng cướp Lê Lam có phải bây giờ đã là thầy tu không? kkee

ran123
04-06-14, 06:17 AM
Dù sao ch thấy chú như vậy là giỏi lắm rồi!Trước kia bố ch cũng thường xuyên tự cai,cắt cơn cũng rất nhanh nhưng bố ch tái nhanh lắm,lâu lắm thì cũng chỉ được 2 tuần là lại tái nghiện.Bây giờ vó việc cắt cơn cũng mất đến 2 tháng thì chú biết mọi chuyện xấu như thế nào rồi.Ít nhất ra chú còn nghĩ về gia đình và cố gắng hạn chế còn bố cháu chẳng biết có bao giờ nghĩ về gia đình mà cố gắng không?Ch cũng hy vọng chú sẽ luôn cố gắng vì gia đình như vậy.Nếu biết được điều ấy vợ con chú sẽ rất vui!

Daquy0711
04-06-14, 10:16 AM
Dù sao ch thấy chú như vậy là giỏi lắm rồi!Trước kia bố ch cũng thường xuyên tự cai,cắt cơn cũng rất nhanh nhưng bố ch tái nhanh lắm,lâu lắm thì cũng chỉ được 2 tuần là lại tái nghiện.Bây giờ vó việc cắt cơn cũng mất đến 2 tháng thì chú biết mọi chuyện xấu như thế nào rồi.Ít nhất ra chú còn nghĩ về gia đình và cố gắng hạn chế còn bố cháu chẳng biết có bao giờ nghĩ về gia đình mà cố gắng không?Ch cũng hy vọng chú sẽ luôn cố gắng vì gia đình như vậy.Nếu biết được điều ấy vợ con chú sẽ rất vui!
Ặc! Vợ con chú không biết chú chơi MT đâu, nếu mà biết thì tan cửa nát nhà lâu rồi cháu à. Cháu cố gắng lên sẽ có 1 ngày bố cháu sẽ nhận ra tình thương yêu của cháu và gia đình dành cho mình mà từ bỏ MT. Chúc cháu thành công.

Nlik
04-06-14, 09:28 PM
Ng nghiện thì hay k coi trọng cái hiện hữu trc mắt họ, theo mh nghĩ bố bạn tình cờ đọc đc những dòng ntn thì mh nghĩ bố bạn sẽ nghĩ lại, vì lúc đó họ tự trách bản thân mh nhiều nhất, mà mh tưởng bạn đăng kí cho bố bạn đc uống methadol rồi chứ, đối với trường hợp như của bạn thì uống methadol là biện pháp tốt nhất mà mh thấy đối với tình trạng hiện jo. Thôi rồi mọi chuyện rồi cũng sẽ ổn thôi, sẽ ổn thôi .... ổn thôi mà.
"hãy lí trí vào chú nhé" Ôi .... tôi ơi.

NNT
04-06-14, 10:12 PM
Chú cũng có gia đình và bắt buộc chú phải nghĩ cho gia đình mà kềm chế cháu ạ.
P/s: Chú cũng rất thích biển, khi buồn chú vẫn hay tưởng tượng là đang đứng ở 1 bãi biển vắng lặng thét lên thật to cho vơi bớt nỗi buồn đấy. Tướng cướp Lê Lam có phải bây giờ đã là thầy tu không? kkee

@Daquy0711: Đầu tư gờ đá là ra giữa biển luôn, khỏi cần tưởng tượng. Keke

ran123
05-06-14, 10:47 AM
Lại nói đến đá!gần đây thanh niên chỗ ch chơi đá rất nhiều,ch có đứa bạn học cùng cấp 2 tự tử năm trước cũng vì không tìm ra được lối thoát cho mình. Sao mọi người lại có thể bước vào con đường ma túy một cách dễ dàng đến thế? Nhiều lúc ch thấy thật khó hiểu?Những người thuộc thế hệ trước thì không nói,nhưng rất nhiều bạn trẻ thuộc thế hệ này,tư tưởng tiến bộ,được tiếp xúc với nhiều kênh thông tin khác nhau vậy mà vẫn đi vào vết xe đổ ấy!
Ch cũng thấy một điều rất lạ,những người bạn nghiện của bố ch khi tiếp xúc với họ ch cảm thấy đa số họ là những người rất tình cảm,có một số chú rất giỏi ở một số lĩnh vực nào đó cũng không đáng sợ như những gì ch hay tưởng tượng.

Daquy0711
05-06-14, 11:25 AM
@Daquy0711: Đầu tư gờ đá là ra giữa biển luôn, khỏi cần tưởng tượng. Keke
Éc! e không chơi món đá đâu. Không gì bằng cô ba :))