PDA

View Full Version : lam the nao de quen duoc nguoi minh yeu

tinhyeulunglinh85
01-05-03, 09:00 PM
Mối tình đâù bao giờ cũng đẹp, nhưng bao giờ cũng tan vỡ, bạn và ngưới âý đã có những kỹ niệm đẹp nhưng bây giờ nó chỉ là mộtla dĩ vãng
để mỗi lânf gặp lại, đọc ại những lá thư cũ hay vô tình bắt gặp ở người khác có màu áo giốnganh la những kỷ niệm cũ trong mỉnh lại nỗi dâỵ, lám sao đây , đôi lúc mìnhmuốn gạt anh ra khỏi tâm trí nhưng càng gạt ra anh càng hiện hình rõ va đã cho mình gặp lại anh, tại sao lại như thế chứ

ac
02-05-03, 12:09 PM
TYLL a`, hãy để điều đó vào tânj sau trái tim bạn , đừng cào xới nó lên , hãy để cho nó vào quên lãng

KST
02-05-03, 12:58 PM
Khi cố quên là trong lòng nhớ thêm !
Hãy giữ những kỉ niệm đẹp ấy ở trong tim , đừng cố gắn quên làm gì :)

Romeo
02-05-03, 01:54 PM
Originally posted by tinhyeulunglinh85@May 1 2003, 02:00 PM
Mối tình đâù bao giờ cũng đẹp, nhưng bao giờ cũng tan vỡ, bạn và ngưới âý đã có những kỹ niệm đẹp nhưng bây giờ nó chỉ là mộtla dĩ vãng
để mỗi lânf gặp lại, đọc ại những lá thư cũ hay vô tình bắt gặp ở người khác có màu áo giốnganh la những kỷ niệm cũ trong mỉnh lại nỗi dâỵ, lám sao đây , đôi lúc mìnhmuốn gạt anh ra khỏi tâm trí nhưng càng gạt ra anh càng hiện hình rõ va đã cho mình gặp lại anh, tại sao lại như thế chứ
Tinhyeulunglinh à .. có lẽ nếu như bạn đã thương ngươì ấy thật sự thì bạn sẽ có những cái cảm giác ấy thôi, RO cũng đã từng như vậy. Chỉ thấy bóng dáng người nào đó giống người ấy là RO lại bồi hồi nhớ lại, khi mà ta đã quá IU một người nào đó thì hình bóng ấy, giọng nói ấy, nụ cười ấy và cả cái dáng người ấy nữa...ta không thể nào quên được, chỉ cần nhắm mắt lại là nó lại hiện về những kỷ niệm, những niềm vui nỗi buồn

tinhyeulunglinh85
06-05-03, 01:20 PM
Chiều nay em đã gặp lại anh, em mừng lắm anh biết không?Nhưng em lại sợ phải nhìn thấy anh, em sẻ không kiềm chế nổi tình cảm của mình. Anh có biết em đang cố gạt anh ra khỏi đầu em không?Sao anh cứ xuất hiện, rồi cười với em làm gì , anh có biết anh làm tim em đau nhói không?Em sợ ánh măt đó lắm anh àh.
NGày đó anh đến mang cho tâm hồn em bao điều mới lạ.Anh vừa người lớn vừa trẻ con làm em không thể nin cười khi nghe lời anh nói. Anh nói rất nhớ em , em đùa bảo anh rằng: THế nhớ em anh để ở đâu, anh ngọng ngiụ bảo rằng:Anh đẻ trên đầu. s biết em vui lắm không , lúc đó anh giống như chàng ngố của em vậy
Còn anh bây giờ sao mà xa lạ vậy , gặp nhau ma cả 2 phải chào nhau ngượng ngùng đén thế sao?bây giơ khoảng cách giửa em và anh gần nhau nhưng sao lại xa nhau hàng vạn cây số vậy anh.Mỗi lần gặp lại anh những hồi ức trước kia lại hiện về trong em, lúc đó sao mà đẹp mà ngọt ngào vậy anh. Anh đả thay đổi thạtt rồi, nhiều lúc nghỉ lại em cười anh đấy, Sao lời nói của anh không đi cùng thực tiễn hả anh? Anh có bao giờ thấy hối tiếc về những gì mình đánh mất không anh? Bây giờ thật sự em muốn quên đi bóng hình của anh , nhưng sao anh cứ xuất hiện làm tim em tan nát. em phải lam f bây giờ đây
Anh còn nhớ ngày xưa tụi mình cùngh nhau thần tượng một tình yêu đẹp,TY của chàng PHELỔRETINA DÀNH CHO NÀNG PHECMINA ĐAXA trong tiểu thuyết tình yêu " thời thổ tả" 72 năm, 9 tháng, thêm 4 ngày mới được gặp nhau.

Trung Huy
08-05-03, 05:52 PM
em muốn quen đuợc 'người ấy"đó là điếu mà anhcũng muốn như em thôi .nhưng anh cũng đã cố quen và làm đũ mội cánh để có thể quên nhưng cúi cùng ko được .vì thế anh nghỉ cứ đề tự nhiên ,mình nhớ thì cứ nhớ và sẻ quen thôi vì chúng ta còn trẻ tương lai cồn ở phía trước nên anh ko suy nghỉ nhiều .em sẽ hạnh phúc vì những kĩ niệm ngày xưa và em hãy tin rằng "người ấy " ko quen với em là một mất mác lớn của anh ta ,em sẽ tự hào vì ah tin em sẽ đươc nhiều người làm quen khi vào diễn đàn này chơi

mickey
05-09-03, 11:48 AM
"ngay` đó nếu biết sẽ cách xa, ta cư xem như không quen la` hơn , tinh` đó nếu biết quá khó khăn , ta cứ như thông lặng im muôn kiếp" .
mỗikhi nghe bai` đó thi` em khóc, khóc thật nhiêu`.minh` xa nhau cũng gân` 2 năm rôi`, noi nhiê`u không nhiê`u , nói ít không it, vậy ma` em vẫn nhớ anh ,nhớ thật nhiêu`. em vẫn hi vọng ,du` hi vọng đó rất mong manh răng` có 1 lúc nao đó anh chợt nghĩ đến em.emcau6` mong sao anh co thể bỏ được những thứ độc hại đó để vẫn la` T cũa em.

babybigmouse
22-09-03, 10:42 AM
Tại sao con trai và con gái trên đời không cùng nhau mang hạnh phúc cho nhau, cứ luôn mang đau khổ cho nhau, như vậy là hạnh phúc sao?Làm cho một người nào đó phải khóc vì mình, phải nhớ mình....như vậy là hạnh phúc ư?
TYLL ơi, baby hiểu vì hoàn cảnh mình rất giống nhau, có đôi khi ra phố nhìn vào ai đó mặc áo giống mình cứ ngỡ đó là anh ấy....Nhưng khi nhìn lại thì.....Tại sao mình phải đau khổ vì một người đã xa cơ chứ?

hoatigon
23-09-03, 12:39 PM
tại sao lại muốn quên đi người mình yêu nhỉ? chi bằng hãy chôn vùi trong tận cùng trái tim có hay hơn không?

babybigmouse
23-09-03, 01:57 PM
Chôn nó vào tật đáy lòng nhưng khi vo tình gặp lại người ấy nó se3 cháy bừng lên, khi ấy ta sẽ đau khổ như thế nào? Gặp vạn lần bây giờ.....!

SULLEY_mon
23-09-03, 09:34 PM
Tốt nhất là cố nhớ! nhớ đến mức tự hỏi tại sao trong một thời gian dài như vậy chỉ có bấy nhiêu kỷ niệm ... ?

hoatigon
26-09-03, 01:22 PM
càng cố quên thì càng nhớ....cành cố nhớ thì càng quên ...

bongsaiki
05-10-03, 12:36 PM
Quên đc hay ko là do mình mà thôi, nếu đủ nghị lực thì ko có gì là khó khăn, nhưng nếu bạn là n` sống quá yếu đuổi thì có 2 cách để wên: 1 là chỉ khi anh ta làm bạn cảm thấy hận thù, 2 là bạn tìm cho m` một người "thay thế", coi như là khoả lấp cái khoảng trống dày đặc quá khứ :'b
Nếu bạn may mắn có công việc, thì wá tốt rồi, hãy lao vào công việc đi

babybigmouse
05-10-03, 03:11 PM
Muốn quên một người đâu phải dễ, càng muốn quên thì càng nhớ...

Jap4viet
05-10-03, 06:01 PM
Originally posted by tinhyeulunglinh85@May 1 2003, 09:00 PM
Tại sao bạn về những kỉ niệm mà bạn đã có ở khía cạnh khác??? Bạn hãy coi đó là những kỉ niệm vui mà bạn đã có với anh ấy!!!! Bạn thấy khó thực hiện ư??? Bạn hãy nhớ lại trước khi bạn chia tay anh ấy - những kỉ niệm mà hiện h bạn cho là đau khổ khiến bạn muốn quên đi ấy - có là kỉ niệm buồn không?? hay là niềm vui!!!??? Bạn hãy vui lên và nhìn lại những kỉ niệm đó như những giay phút hạnh phúc bạn đã có với anh ấy!!!
Nếu đã không thể là người yêu thì hãy là bạn với nhau chứ đâu ván đề gì bạn nhỉ?