PDA

View Full Version : Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

nguoimoi
13-06-14, 01:28 PM
nho mod xoa giup bai viet nay

loi lam
13-06-14, 04:58 PM
Hiện giờ bạn sao rồi cai được thời gian bao lâu rồi bạn ?

Nlik
13-06-14, 05:44 PM
Tôi chỉ trích 1 câu hỏi của 1 ng trg 1 4rum khác để bạn tham khảo thui.

" Cho tôi hỏi, em tôi đã sử dụng hêrôin nhưng khi bị tạm giam thì không thấy lên cơn vật, gia đình hỏi thì em tôi nói mới hút 2,3 lần, sau đó gia đình tôi điều tra thì hình như em tôi đã dùng hơn 1 năm. Vậy sau này khi được thả ra liệu em tôi có thể tái nghiện không?:

Chuyện tái nghiện là chuyện phổ thông, trừ trường hợp đặc biệt. Lại còn tùy ở trường cai nào, không chừng nặng thêm nếu gặp phải nơi không đứng đắn. Từ nghiện nhẹ đến nghiện nặng, từ chưa chích đến chích, từ chưa HIV đến HIV...Phải tìm hiểu nơi có thể tin cậy. "

Nên chăng bạn là ng đặc biệt ấy, xin chúc mừng chứ chả bít nói ji thêm vì bao ng cũng mong mh rơi vào trường hợp ấy. Đặc biệt là tôi ^^

loi lam
13-06-14, 06:45 PM
trích làng bình minh à bác ở đó có nhiều câu hỏi hay ghê

ninhtroc_7x
13-06-14, 07:07 PM
Theo thời gian em hiểu ra 1 điều rằng, cai nghiện ma túy là do chính bản thân mình. Trước em vẫn lo sợ ma túy thành ra kiêng đủ kiểu. Nay em hiểu ra chính suy nghĩ nó giết mình chứ không ai khác. Em cảm thấy nghiện cũng như chơi game, càng nghĩ đến ma túy thì level càng cao. Nay em quên hẳn ma túy thì sẽ chẳng sao cả, có nghĩ đến nữa thì cũng chuyển hướng sang việc khác sẽ Okie. Đừng nghĩ đến nó nữa mình sẽ bình thường, em giờ bỏ hẳn được rồi. tất cả là do mình. Em bây giờ chẳng phải sợ gì hết, ra xã hội em vẫn giao du với những thằng nghiện bình thường. Các bác cứ tạm hiểu ma túy giống như tình dục, khi quan hệ bác nghĩ sang 1 hướng khác thì chẳng bao giờ em nó xuất đâu.
Em nói câu này các bác đừng chửi em, cái diễn đàn này chính là lý do làm anh em không cai được. Vì quên là quên hết, chứ cứ vào diễn đàn đọc tới từ ma túy lại đọc chuyện anh em phê pha bảo sao ko cai được. Phương pháp của em là lấy độc trị độc, cái gì đem bác đến ma túy, hãy tìm đến nó và chiến đấu không nghĩ đến ma túy là phương pháp của em.

Trong rum này có những thằng bằng tuổi bố bạn đấy
Nếu ko có những chỗ nhắc đến matuy như ở đây,thì muốn tìm thông tin ở đâu
Để ko nghe thấy từ matuy,và chữ matuy ở xã hội này,chỉ xuống gặp diêm vương
-đừng nghĩ là cai đc mấy năm mà to còi nhé,mới cai đc thôi,chứ chưa bỏ đc đâu nhé

Daquy0711
13-06-14, 07:30 PM
Trong rum này có những thằng bằng tuổi bố bạn đấy
Nếu ko có những chỗ nhắc đến matuy như ở đây,thì muốn tìm thông tin ở đâu
Để ko nghe thấy từ matuy,và chữ matuy ở xã hội này,chỉ xuống gặp diêm vương
-đừng nghĩ là cai đc mấy năm mà to còi nhé,mới cai đc thôi,chứ chưa bỏ đc đâu nhé
Hehe xin nhắc lại lời của pác Ninh là không được gọi ae nghiện bằng thằng nhá. :)), pác bức xức làm gì bạn ấy bỏ được thì chúc mừng bạn í. Nhưng nói diễn đàn này là nguyên nhân làm cho ae ta không bỏ được là tầm bậy à, bạn nói là lấy độc trị độc mà còn phát biểu câu đó thì nghe nó chối chối thế nào. Suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé!

nguoimoi
13-06-14, 09:53 PM
jjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

nguoimoi
13-06-14, 10:09 PM
sssssssssssssssssssssssssssssssss

NguyenVNN
13-06-14, 10:23 PM
Ngày trước em co suy nghĩ đổ lỗi cho ma túy mà mình không làm chủ được bản thân. Nhưng thật ra là trong suy nghĩ mình vẫn muốn chơi, chứ khi quên hẳn nó đi thì mình sẽ ko tìm đến nó nữa.

Bỏ được ma túy cảm thấy mình là người tự do. Không phải đau đầu như ngày xưa, lúc nào cũng nghĩ mình là 1 thằng bệnh mãn tính cố mà chạy thoát nó.

____ Bạn này củng có ý nghĩ giống như mình năm mình 19t mới cai đc mt lần đầu sau 2 năm vật vưỡng :), tâm lý ghê gớm lắm, tự tin giao du chơi với bạn nghiện và khuyên nhủ nó này nọ, thậm chí giúp đỡ tiền bạc cho các bạn nghẹo luôn cơ ^^!, nói chung là trong 3 năm sau đó mình tự tin vãi luôn, và nghĩ là chắc bỏ đc luôn rồi đó =)), gia đình lúc đó củng nghĩ là mình dính vào và cai đc 2,3 năm thì chắc sẽ kinh nghiệm và bỏ luôn vì đã biết đc sự đời của chàng nghiện ra sao rồi mà !
____ Quá là tự tin và củng khuyên nhủ người ta là tao củng từng nghẹo 2 năm nè, mà tao củng bỏ đc, và tao tự bây giờ đi làm ăn buôn bán bình thường nè, mày xem tao đi, cố gắng giống tao nè ^^!, có chúa mới biết đc sau 3 năm đoạn tuyệt em đã quay lại và còn táo bạo hơn ngày xưa híc híc ! chơi còn kinh hơn ngày xưa và tỉ lệ cai là số 0 , ngày xưa nghẹo 2 năm mà 1 lần cai là xong luôn, còn bây giờ nghẹo 5 năm mà cai chắc củng 10 lần ở trung tâm mà nghẹo vẫn hoàn nghẹo, mỗi lần cai về là bê béch thêm thôi ! Bạn nguoimoi à, đừng tự tin quá nhé, chủ quan cho nhiều vào lúc nào đó sẽ biết đc MT nó kinh như thế nào!
____ Mà nè, cho hỏi nguoimoi nghiện bao lâu? 1 ngày trung bình sử dụng bao nhiêu và nguoimoi bao nhiêu tuổi rồi nhỉ? Trong đây nhiều người 40t trên củng có đó, đừng có xưng thằng nghiện thì đụng chạm lắm nhé ! Thân chào, nếu mà kinh nghiệm nghẹo trên 2 năm liên tục và sử dụng nhiều thì hãy nói nhé, mình có thằng bạn chuyên lấy đồ Q,8 , mình 1 phát 3 xị mà lúc mình cầm chiếc xe 4 chai lấy 12 cái chơi liên tục 2,3 ngày mới hết, mà chơi vào ko có cảm giác lên tột độ, chơi hoài đc hoài, hút ngày đêm luôn mà ko ói mữa, trong khi đồ mấy chỗ khác chơi liên tục trong mấy tiếng là ói mữa đi niễng qua niễng lại liền à !
____ Mình ko chỉ cho bạn mình vì mình biết bạn mình lấy chỗ đo và có chơi củng sẽ bỏ đc, đúng y rằng sau 2 năm nghẹo chung với mình( mình xài trước 3 năm và sau đó nó đi lính về và sáp vào với mình híc híc ! ngày xưa nó củng có nghẹo mà mấy tháng là đi lính rồi nên lúc về nó biết chỗ đó lấy sau vài lần chơi với mình là nó tự qua chỗ cũ trước khi đi lính nó lấy luôn ), nó chỉ lấy duy nhất chổ đó và nó cai cái rụp, các triệu chứng củng như độ thềm và nói chung là do đồ nó tệ quá ^^! nên nó bỏ củng đâu có sao và có đi với mình nó củng đâu có thèm híc híc, nó đâu có biết là nếu mà mình chỉ nó mấy chỗ lấy của mình chắc muôn đời nó củng ko bỏ đc ^:)^ ,bạn nghẹo thì nó ko có chỉ có 1 mình tôi là bạn nghẹo của nó thôi, là gia đình nghiêm túc nên ko ai biết nó nghẹo hết,với lại nó nhút nhát ko dám tìm kiếm chạy vào những chỗ tụ điểm để lấy, những ngày chỗ đó của nó động 1,2 ngày là nó uống T3 ngủ khỏe re híc híc, nói chung là nó ko biết chỗ nào lấy khác hết và tôi củng ko chỉ nó chỗ lấy và nó cứ lấy chỗ đó hoài thôi nên khi cai nó uống thuốc và đúng 3 ngày sau là nó khỏe re híc híc, đồ chỗ đó nó dỡ ẹc à, híc gia đình mình thấy nó bỏ đc thì khen nó quá trời, nó củng còn chảnh với tôi là lúc nào tôi bỏ đc thì hãy chơi với nó ... móa ơi biết vậy chỉ cho nó mấy chỗ của tui thì xem nó có bỏ đc ko, híc híc !

NNT
14-06-14, 12:22 AM
Theo thời gian em hiểu ra 1 điều rằng, cai nghiện ma túy là do chính bản thân mình. Trước em vẫn lo sợ ma túy thành ra kiêng đủ kiểu. Nay em hiểu ra chính suy nghĩ nó giết mình chứ không ai khác. Em cảm thấy nghiện cũng như chơi game, càng nghĩ đến ma túy thì level càng cao. Nay em quên hẳn ma túy thì sẽ chẳng sao cả, có nghĩ đến nữa thì cũng chuyển hướng sang việc khác sẽ Okie. Đừng nghĩ đến nó nữa mình sẽ bình thường, em giờ bỏ hẳn được rồi. tất cả là do mình. Em bây giờ chẳng phải sợ gì hết, ra xã hội em vẫn giao du với những thằng nghiện bình thường. Các bác cứ tạm hiểu ma túy giống như tình dục, khi quan hệ bác nghĩ sang 1 hướng khác thì chẳng bao giờ em nó xuất đâu.
Em nói câu này các bác đừng chửi em, cái diễn đàn này chính là lý do làm anh em không cai được. Vì quên là quên hết, chứ cứ vào diễn đàn đọc tới từ ma túy lại đọc chuyện anh em phê pha bảo sao ko cai được. Phương pháp của em là lấy độc trị độc, cái gì đem bác đến ma túy, hãy tìm đến nó và chiến đấu không nghĩ đến ma túy là phương pháp của em.

Vỗ tay ......
Gương sáng là đây chứ đâu.

Với 40 năm tuổi đời và 20 năm tuổi nghề, tôi chưa thấy ai bỏ được ma túy.
Tất cả những người nghiện " chân chính" hiện giờ không sử dụng mới chỉ là tạm cai được thôi.
Cuộc đời còn dài lắm, đến khi nào chán cơm, thèm đất, thích nghe kèn mới nói chắc được.
Tất cả còn ở phái trước. (Vote cho Ninhtroc một phiếu nha)

P/s:
Kể ra có gờ đá mà đập xem WC thì tốt, các bro nhỉ. Đỡ tốn cafe. Hehe

NguyenVNN
14-06-14, 01:13 AM
Vỗ tay ......
Gương sáng là đây chứ đâu.

Với 40 năm tuổi đời và 20 năm tuổi nghề, tôi chưa thấy ai bỏ được ma túy.
Tất cả những người nghiện " chân chính" hiện giờ không sử dụng mới chỉ là tạm cai được thôi.
Cuộc đời còn dài lắm, đến khi nào chán cơm, thèm đất, thích nghe kèn mới nói chắc được.
Tất cả còn ở phái trước. (Vote cho Ninhtroc một phiếu nha)

P/s:
Kể ra có gờ đá mà đập xem WC thì tốt, các bro nhỉ. Đỡ tốn cafe. Hehe

kakaka, thôi anh ạ!anh em NT ngày mai làm 1 topic em éo sợ MT,em củng éo cần phải chủ quan hay ko chủ quan vì e éo sợ MT ^^! e ngày xưa éo gì cứ đổ thừa bản thân nên giờ e éo đổ thừa bản thân và e éo sợ MT ^^!, giờ e củng éo sợ MT vì em éo có tiền hay em éo có chỗ lấy, hay em lấy bị chặt cò nên e éo đủ tiền cho nó chặt cò và e củng éo có sợ MT vì e éo biết MT :)) , e éo biết MT vì e chơi tới 10 - > 20 năm lận nên e é sợ MT :))

______ ngày mai em củng làm 1 cái Topic là em éo sợ MT và e củng éo cần phải chủ quan với MT vì em éo có đổ thừa và em éo sợ MT ^^! vì em cai đc rồi hohoh, giờ cai đc rồi nên e đang mạnh mồm lắm anh ạ ^^!, anh thông cảm cho em nhé, lúc e như con chó nằm bẹt zí vì MT hành vì ko có tiền thì em đâu có sức củng như tâm trí mà lên đây post bài đâu anh ^^!, nhờ em éo có tiền, nhà nghèo ba má keo và nhát gan éo dám làm gì nên éo có tiền và nhờ éo có tiền em đã bỏ đc MT :)) giờ thì mồm em đang rất mạnh anh à, em éo sợ MT đâu vì em éo có tiền =)) :)) !

_____ tHÊ ÉO nào em vội quên, thế éo nào em vội xa , thế éo nào em vội to mồm ^^!, bài hát quen quen kekeke !

_____ Chắc lúc xưa em bị thằng nào nghiền thuốc tây ra rồi bán cho em 1 xị 1 tép nên 1 ngày em xài 1->2 tép , nói chung là e nghiện thuốc Tây mà em éo biết em ta đây , thế éo nào mà 1 viên thuốc tây 5 ngàn nó nghiền ra 2 tép bán em 2 xị, éo mẹ giờ nó xậy nhà lầu còn em nhà lầu thì gỡ sắt ra bán từng lầu 1 :(( , thế éo nào... cứ tưởng là hÊ nên em mạnh mồm quá :))

NguyenVNN
15-06-14, 07:45 PM
___ Oh vậy à, nếu 1 người đang nói sự thật thì ít khi nào người ta thanh minh lắm vì người ta thấy ko cần thiết và ko hơi đâu ^^!, mình cố tình đánh vào tâm lý bạn thôi , vậy nhé! Thân chào bạn !

Daquy0711
16-06-14, 10:48 AM
Nhiều bác nói em ko biết nghĩ trước nghĩ sau, nhưng em thấy hạnh phúc khí bỏ hẳn được ma túy. Lúc em viết những lời này trong túi em có rất nhiều tiền. chỉ hơn Km là em có thể mua ma túy, nhưng em vẫn bình thường. em vừa nhậu với bạn bè xong mà vẫn Okie!
Tại bạn nói hầu hết ae trong diễn đàn không bỏ được ma túy là do trên diễn đàn luôn nhắc đến Mt, vì vậy mới nói bạn ko nghĩ. Bạn bỏ được thì chúc mừng bạn, nhưng ae trong diễn đàn bỏ được 2, 3 năm vẫn chưa dám vỗ ngực xưng tên là bỏ được Mt đâu vì chưa biết chừng 5, 7 năm sau lại té lại. Ở đời có nhiều chuyện khó nói lắm. Chỉ khi nào bỏ được vài chục năm hoặc khi xanh cỏ thì mới dám mạnh miệng tao bỏ được Mt. :((

Khongduockhoc
16-06-14, 03:15 PM
SAu KHi LÊN Rừng xuống núi ... và lang thang khắp ở mọi nơi ... thậm chí có lúc làm không lương ... chọn những việc cực khổ nhất .. ăn uống khổ nhất ... Sống như ko gia đình .. sống kiếp lang thang ... và cuối cùng là quay về cái máng lợn ... ko bỏ được ,Nhưng....

Sẽ làm chủ bản thân ... khi nào có tiệc tùng vui chơi thì làm phát cho đỡ buồn .... ko chơi liên tục 3 ngày liên tiếp ... chơi cách khoảng.......

HEROIN nếu không chơi thì ốm đau bệnh hoài à .. em thề hồi trước bỏ đc 1 tháng ốm luôn ...

EM không cổ vũ nhưnng mà đã ko bỏ đc thì đừng cố ... hãy điều chỉnh lại .... có người khoe bỏ 1 năm 2 năm nhưng em cá 1-2 năm đó là khoảng thời gian sống trong dằn vặt ... không nên không nên ..

Dù sao cũng là 1 kiếp người

Đã có lúc xua bạn bè đến nhà .. thậm chí ko hút thuốc nhậu nhẹt ....

vlinh
18-06-14, 03:22 AM
cuộc đời còn dài lắm. nhiều cạm bẫy lắm nguoimoi ạ. k biết bạn đã bỏ đc bao nhiu lâu mà bạn tự tin vậy? mình trước cũng bỏ đc 3 năm cụng tự tin lắm gặp bạn nghiện khuyên đủ thứ này nọ, nhưng 1 phút sai lầm lại quay lại ngay. cuộc đời mà. ai bít trước đc j đâu. h bạn bỏ đc rồi thì chúc mừng nhưng đừng tự tin vậy chứ. tóm lại nghiện chỉ khi nào chết mà vẫn k dùng thì lúc đấy hãy tự hào là cai thành công bạn nhé

NguyenVNN
18-06-14, 02:34 PM
cuộc đời còn dài lắm. nhiều cạm bẫy lắm nguoimoi ạ. k biết bạn đã bỏ đc bao nhiu lâu mà bạn tự tin vậy? mình trước cũng bỏ đc 3 năm cụng tự tin lắm gặp bạn nghiện khuyên đủ thứ này nọ, nhưng 1 phút sai lầm lại quay lại ngay. cuộc đời mà. ai bít trước đc j đâu. h bạn bỏ đc rồi thì chúc mừng nhưng đừng tự tin vậy chứ. tóm lại nghiện chỉ khi nào chết mà vẫn k dùng thì lúc đấy hãy tự hào là cai thành công bạn nhé
Chính xác, hầu như tất cả những bạn mới chơi 1,2 năm và lần đầu tiên cai thành công thì đều có tâm trạng và sự tự tin là từ bỏ đc ma túy . nhưng thật ra thì nó ko phải là vậy đâu nhé bạn nguoimoi !
_____ Chính bản thân mình ở xóm và khu phố là khu phố văn hóa và hình như ko có ai nghẹo và nếu nghẹo củng đều bị cskv đưa đi cai nghiện cưỡng bức hết vì vậy mà mình đảm bảo là môi trường mình đang sống là ko có bóng dáng của ma túy và bạn bè nghẹo của mình củng chỉ có vài người là thân vì mình ko dám chơi thân với bạn nghẹo vì sợ là ko bỏ đc nhưng cuối cùng thì mọi việc ko như mình nghĩ, môi trường hay cái gì , đỗ lỗi cho bản thân và cho xã hội thì củng vẩn ngheo hoàn nghẹo, đó là do bệnh lý của não bộ nên khó có thể mà xóa bỏ đc vết hằn mà ma túy đã vẽ lên trên não lắm, hiện tại thì nếu mà đụng tới não bộ thì hiếm có bệnh nào chữa đc lắm, giống như tai biến mạch máu não hay chấn thươing sọ não thì hoàn toàn ko chữa hết bệnh đc, đều để lại di chứng là tật 1 tay, chân hoặc liệt nữa người , nói chung là mt củng là bệnh về não bộ nên hiện tại thì ko có thể chữa đc đâu!

Daquy0711
18-06-14, 07:55 PM
Chính xác, hầu như tất cả những bạn mới chơi 1,2 năm và lần đầu tiên cai thành công thì đều có tâm trạng và sự tự tin là từ bỏ đc ma túy . nhưng thật ra thì nó ko phải là vậy đâu nhé bạn nguoimoi !
_____ Chính bản thân mình ở xóm và khu phố là khu phố văn hóa và hình như ko có ai nghẹo và nếu nghẹo củng đều bị cskv đưa đi cai nghiện cưỡng bức hết vì vậy mà mình đảm bảo là môi trường mình đang sống là ko có bóng dáng của ma túy và bạn bè nghẹo của mình củng chỉ có vài người là thân vì mình ko dám chơi thân với bạn nghẹo vì sợ là ko bỏ đc nhưng cuối cùng thì mọi việc ko như mình nghĩ, môi trường hay cái gì , đỗ lỗi cho bản thân và cho xã hội thì củng vẩn ngheo hoàn nghẹo, đó là do bệnh lý của não bộ nên khó có thể mà xóa bỏ đc vết hằn mà ma túy đã vẽ lên trên não lắm, hiện tại thì nếu mà đụng tới não bộ thì hiếm có bệnh nào chữa đc lắm, giống như tai biến mạch máu não hay chấn thươing sọ não thì hoàn toàn ko chữa hết bệnh đc, đều để lại di chứng là tật 1 tay, chân hoặc liệt nữa người , nói chung là mt củng là bệnh về não bộ nên hiện tại thì ko có thể chữa đc đâu!
Nếu muốn quên hẳn Mt thì chỉ có qua Thái phẫu thuật thùy não thì mới mong quên được, có thằng bạn đi mổ rùi nhưng về bị tưng tưng có lẽ gia đình phải nuôi suốt cuộc đời. Nói chung là cắt cơn rồi thì cố cầm cự được chừng nào hay chừng nấy. Cai lần 1, lần 2 thì có thể bỏ được thời gian dài nhưng đừng có mà tự tin quá ngập lúc nào không biết đó. Còn cái dạng cai nhớ không nổi là bao nhiêu lần như ae mình thì khó nói lắm, bỏ được 1 ngày là mừng 1 ngày, hãy tận hưởng những ngày hạnh phúc ngắn ngủi ấy đi. :((

xxvuaxx
19-06-14, 08:42 AM
Ngày trước em co suy nghĩ đổ lỗi cho ma túy mà mình không làm chủ được bản thân. Nhưng thật ra là trong suy nghĩ mình vẫn muốn chơi, chứ khi quên hẳn nó đi thì mình sẽ ko tìm đến nó nữa.
bác này nói quá đúng nè , nhưng vấn đề là làm sao quên được ma túy , bác quên được bỏ được thì chúc mừng bác , dù sao trong 1000 người thì cũng có vài người quên được , hi vọng bác nằm trong số này , nhưng nói ko bỏ được là do diễn đàn thì là nói bậy

Dungbuocdi84
20-06-14, 10:36 PM
Em cảm thấy hạnh phúc vì bỏ được ma túy. Sống hãy biết như thế nào là đủ. Trước kia em nghiện là vì quá tham lam, sau cuộc chơi lại muốn bay thêm nữa. rồi để cái phê pha nó ám ảnh. Nay muốn quên hết là phải chuẩn từ những cái đem đến ma túy. Cuộc chơi phải biết điểm dừng thì chẳng có chỗ cho ma túy. Ma túy chỉ làm tăng cảm giác. Khi mình biết điểm dừng thì ma túy sẽ không có chỗ. Các bác cữ ngẫm mà xem. Ma túy ko phải là bước đầu tiên, mà phải trải qua cái gì đó với tiến đến ma túy. hãy biết thế nào là đủ...........

Noi nhu ban thi ai chang bit,co dieu lam the nao thoi

Dungbuocdi84
20-06-14, 10:41 PM
Noi nhu ban thi ai chang bit,co dieu lam the nao thoi

Mih thay pharcoter cai rat on sao nha nuoc ko dieu chinh chut thanh phan roi thanh thuoc cat con nhi,minh nghe a duylk dung thay ko vat ty nao,cai chinh la ko bi thoi thuc nhay du,uog hon chuc ngay la ok,moi cai bi tao bon chut thoi hihi

bachtiensinh
23-06-14, 12:51 AM
Trường hợp của em bạn là bệnh khá nhẹ. Theo tôi không nên đưa đi cai mà nên uống thuốc ở nhà. Dùng bài cam thảo thang gia giảm của thánh y Trương Trọng Cảnh là hợp nhất. bài thuốc này trước đây chữa nghiện thuốc phiện. Bài thuốc nó giải quyết được vấn đề âm hư dương bí.

cand
24-06-14, 11:22 AM
chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh

bachtiensinh
24-06-14, 11:51 AM
tôi nghiện từ năm 98, khỏi bệnh mới được 5 năm thôi. anh em toàn người giỏi cả, ai giám múa dìu qua mắt thợ.

NguyenVNN
24-06-14, 01:15 PM
_____ anh CAND lâu quá mới vào kaka, em đảm bảo đồng chí nguoimoi cao lắm là nghẹo liên tục 1 năm hết đát, 1 năm mà chơi với số lượng ít nữa nên ko có bị ám ảnh cám cảnh híc,
_____ Bây giờ em mà cai đi đâu trong nhà củng toàn thấy cảnh hít hút , chán lắm híc, ám ảnh ghê lắm, vào toalet đi tiểu củng nhớ lại lúc trốn ông già chui vào toalet chơi còn giả điên mở nước và đổ xà phòng ra cho thơm keke ! còn trong phòng ngủ thì ám ảnh khỏi nói luôn híc, phòng khách, phòng thờ chỗ nào em củng quốc đc hết híc ám ảnh cám cảnh quá !
_____ Đi ra đường thì lại nhớ lại cảnh lấy ko đc và đợi rồi lấy đc thì hí hứng, vô tình đi ngang qua con đường hay đi lấy củng ám ảnh nữa :(( ! nói chung là bây giờ em chỉ uống methadone thôi chứ đi đâu củng có mt với lại anh em nghẹo mình dễ kết bạn nên muốn kiếm mt ở hóc bò tó nào củng quá dễ :( !
_____ Bạn nguoimoi chắc chơi kiểu amatuer nên mới tự tin vậy ... hay là muốn làm tấm gương sáng... anh hùng hả kakaka ! mình đảm bảo ai sữ dụng chỉ cần 1 năm mà với số lượng cỡ 5 xị 1 ngày thôi là củng bị ám ảnh te tua ko bỏ đc rồi chứ đừng nói tới những ae nghẹo trên NT toàn từ 5 năm là ít nhất ko mới ác híc híc ! Nhiều người đi trường trại 2,3 khóa mà 1 khóa 2 năm có người 5 năm với cái nghị định 21 đó, cách ly mt tới mấy năm mà còn chưa xi nhê gì nhé bạn nguoimoi !
_____ Có rất nhiều ae khi cai vào NT và đc anh em an ủi củng như tâm sự và chỉ bảo thuốc men đã có thể bỏ đc, ít nhất củng vài tháng... Vài tháng là quá may rồi đó, nếu như ko có NT thì bỏ đc vài tháng để lấy lại sức khỏe củng là chuyện xa vời ^^! , nhờ diễn đàn NT mà lâu lâu mình bỏ vài tháng và lên tâm sự với ae nên ít ra củng cho gia đình vui đc vài tháng, củng như kinh tế củng hồi phục chút đỉnh và sức khỏe củng khỏe hơn ... !
_____ Còn nếu ko có diễn đàn NT thì mình đảm bảo rằng muốn kiếm thuốc cai rất là khó, đâu phải chỗ nào củng bán và có người lúc nào củng sẵn sàng tư vấn thuốc men như ae tren diễn đàn NT đúng ko ae ^^! nhờ diễn đàn mà bây giờ ae nghẹo có thể tự cai vài tháng là bình thường, vì có nhiều loại thuốc đâu phải ai củng biết mà nhờ ae NT chia sẽ nên mới biết giống như thuốc terpin codein đó, uống vào cai rất là êm nhé, vì MT nó ám ảnh lên não nên cai vài tháng là đã quá hay rồi híc, chứ còn nói tự tin dứt bỏ luôn thì bái bai nhé ^^!

Duylk
24-06-14, 06:45 PM
tôi nghiện từ năm 98, khỏi bệnh mới được 5 năm thôi. anh em toàn người giỏi cả, ai giám múa dìu qua mắt thợ.

Đối voi ma tuy tự tin sẽ dễ bi "tự tắt" lam nhe cac pac... Ngay xưa e vỗ ngực bảo minh da cai dc 2 nam...ket quả==> gio e bi "vỡ ngực"..:)) chuc cac pac thanh cong trong cuoc chien ko cân sức nay..!!! Ban than e thi chien dau moi dc co 18 nam trong cuoc chien nay... Chi toan thay thua..:(( gio đang trong tình trang bị thương...:((

bachtiensinh
24-06-14, 09:14 PM
Bạn bây giờ cảm giác thế nào, có thể gửi triệu chứng qua sdt cho tôi, tôi tặng bạn thuốc, chứng minh trên lâm sàng bạn luôn, nói nhiều có ích gì.

Duylk
25-06-14, 03:19 AM
Bạn bây giờ cảm giác thế nào, có thể gửi triệu chứng qua sdt cho tôi, tôi tặng bạn thuốc, chứng minh trên lâm sàng bạn luôn, nói nhiều có ích gì.

Cảm ơn pac đã co lòng, e gio neu ve the xac thi e ko bi gio. Chỉ bi vde về tin than, cái mà các nhà ngiên cuu va bac si goi la chứng "thèm khát dùng lại mt" ấy..:(( e nghi bẹnh nay thuoc nao trị dc....?? ... :(( ( đa so tai ngheo chi vi chung nay)... Chac chi co thuoc chuot moi giai quyet dc qua cac pac oi...:((

bachtiensinh
25-06-14, 07:11 AM
Cảm ơn pac đã co lòng, e gio neu ve the xac thi e ko bi gio. Chỉ bi vde về tin than, cái mà các nhà ngiên cuu va bac si goi la chứng "thèm khát dùng lại mt" ấy..:(( e nghi bẹnh nay thuoc nao trị dc....?? ... :(( ( đa so tai ngheo chi vi chung nay)... Chac chi co thuoc chuot moi giai quyet dc qua cac pac oi...:((

Theo Y văn, tâm tàng thần, lại chủ về huyết mạch, lưu lượng máu qua tim khi dùng ma túy và sau khi cai khác nhau hoàn toàn. Trường hợp của bạn kiện tâm lên là bệnh sẽ lui. Vì trong diễn đàn còn nhiều người không hiểu và nghi ngờ cách chữa nghiện ma túy bằng đông y và lý do cá nhân nên tôi không thể nói bài thuốc của tôi ra đây được. Nhưng tôi có thể hướng dẫn 1 cách đơn giản cho bạn dùng thử:
1 Khi nào cảm thấy người mệt bứt dứt, bạn trần 1 quả trứng gà, bóc 1 chút vỏ trên quả trứng, cho vào đó vài hạt muối ( muối gì cũng được) hút sống, hút trứng đến khi nào hết bứt dứt thì thôi.
2 Thức uống hàng ngày bạn có thể thay trà bằng các loại trà giải độc gan ( thành phần: diệp hạ châu, cát căn, nhân trần, cam thảo) Đây toàn các vị thuốc nam nên nói như bạn NguyênNN mà bảo nguồn gốc xuất xứ chắc không có đâu, ra chợ là có.
3 Khi nào thấy tức tức vùng tâm hạ, bên trái tim thì uống cortonyl ( uống liều của trẻ em thôi ).
Chắc hướng dẫn bạn thế này không vi phạm nội qui chứ nhỉ.

Daquy0711
25-06-14, 10:31 AM
chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh
Hehe. Lâu ngày quay lai mà đòi uýnh nhau rùi hả pác. Thông cảm đi tại bạn ấy đi tại bạn ấy mới mà. Dạo này chăn nuôi gà thế nào rùi khi nào xuất chuồng nhớ gởi cho ae diễn đàn vài con nhậu chơi nha. Chúc pác mau trở thành tỷ phú :))

Duylk
25-06-14, 05:57 PM
Theo Y văn, tâm tàng thần, lại chủ về huyết mạch, lưu lượng máu qua tim khi dùng ma túy và sau khi cai khác nhau hoàn toàn. Trường hợp của bạn kiện tâm lên là bệnh sẽ lui. Vì trong diễn đàn còn nhiều người không hiểu và nghi ngờ cách chữa nghiện ma túy bằng đông y và lý do cá nhân nên tôi không thể nói bài thuốc của tôi ra đây được. Nhưng tôi có thể hướng dẫn 1 cách đơn giản cho bạn dùng thử:
1 Khi nào cảm thấy người mệt bứt dứt, bạn trần 1 quả trứng gà, bóc 1 chút vỏ trên quả trứng, cho vào đó vài hạt muối ( muối gì cũng được) hút sống, hút trứng đến khi nào hết bứt dứt thì thôi.
2 Thức uống hàng ngày bạn có thể thay trà bằng các loại trà giải độc gan ( thành phần: diệp hạ châu, cát căn, nhân trần, cam thảo) Đây toàn các vị thuốc nam nên nói như bạn NguyênNN mà bảo nguồn gốc xuất xứ chắc không có đâu, ra chợ là có.
3 Khi nào thấy tức tức vùng tâm hạ, bên trái tim thì uống cortonyl ( uống liều của trẻ em thôi ).
Chắc hướng dẫn bạn thế này không vi phạm nội qui chứ nhỉ.

Còn chứng lâu lâu hay "sởn da gà". Đặc biệt la khi noi chuyện hay nghe nhac... Hay thay viec ji xuc cam chut la tu nhien nổi da gà... Kobiet cac pac sau cai co bi zay ko... E hay bi zay lam, moi lan z la e lai nghĩ den mt (dù la e da cat con dc 11 ngay, uong Nal dc 6 ngay).. Haizz.. Bi vay goi la ji vay pac Bach... ??? E so cam giac noi da ga rùng mình ay lam, nhung lan cai xong khoe manh ma bi zay la e hay tim den He lam...:(( co cach ji tri chứng đó ko pac...:((
P/s: mà cơ thể e cũng lạ lam, đập đá vao cũng bi noi da ga luon..:))
Mà "kiện tâm" la ji z pac...?? E it học, pac dùng thuật ngữ đông y... E ko hieu.:)) pac giai thik đơn giản chut cho ae dễ hiểu chut gium e ..:))

cand
25-06-14, 07:59 PM
Bạn này có trí nhớ tốt quá.Như tôi đã nói ,nói là lam ngay,đợt này nuôi 700 con gà bình định ,lới khoản 21trieu ,vì mình chịu khó học hỏi nên nuôi không bệnh gì cả.Trong khoảng thời gian này tôi xin gia đình ít vốn mở thêm tiêm buôn bán nhỏ về lĩnh vực chăn nuôi.Công việc bận rôn không bao giờ đầu ốc tôi suy nghĩ về nó cả.Theo bản thân tôi trong giai đoạn này rất cần công việc và công việc.Thỉnh thoảng mẹ điện thoại khóc vì nhà có thằng con trai tự nhiên bỏ xứ đi về Long An mà nuôi gà,Mình cũng muốn khóc theo ,và nói mẹ a ,thà con cực khổ nhưng con là con của mẹ.cón con sung sướng con là thằng hư hỏng tối ngày rình mò cái tủ tiền của cha mẹ.Me chon đi,đúng là xứ lạ quê người có khác a e à,Dân ở đây người ta thẳng tính ,và tốt bụng lắm luôn giúp đỡ mình .Mình đó giờ có bit nuôi gà là gí.Ở đây có ông chú kia chỉ mình tận tình mua thuốc men cho gà và này nọ nữa.Cứ chiều chiều rãnh rãnh 2 chú cháu 1 lít rượu đế ngối bên gốc me,gốc mit tâm sự về đời .Ôi cuộc sống còn gì vui hơn.Đôi lời tâm sự cùng a e.Thân cháo ae

bachtiensinh
25-06-14, 08:32 PM
Còn chứng lâu lâu hay "sởn da gà". Đặc biệt la khi noi chuyện hay nghe nhac... Hay thay viec ji xuc cam chut la tu nhien nổi da gà... Kobiet cac pac sau cai co bi zay ko... E hay bi zay lam, moi lan z la e lai nghĩ den mt (dù la e da cat con dc 11 ngay, uong Nal dc 6 ngay).. Haizz.. Bi vay goi la ji vay pac Bach... ??? E so cam giac noi da ga rùng mình ay lam, nhung lan cai xong khoe manh ma bi zay la e hay tim den He lam...:(( co cach ji tri chứng đó ko pac...:((
P/s: mà cơ thể e cũng lạ lam, đập đá vao cũng bi noi da ga luon..:))
Mà "kiện tâm" la ji z pac...?? E it học, pac dùng thuật ngữ đông y... E ko hieu.:)) pac giai thik đơn giản chut cho ae dễ hiểu chut gium e ..:))

Nổi da gà, gai gai sống lưng về buổi chiều. Đó là do thận âm hư tổn. Thận chủ thủy (làm chủ việc tiểu tiện ) ,lên hay biểu hiện khi thủy triều lên. Lưng là phủ của thận lên nó biểu hiện ra lưng. Đông y có cái hay của nó bạn ạ.
Ví dụ như người bệnh gan thì biểu hiện ra mắt đỏ, da vàng... Nếu cứ theo cảm nhận mà chữa bệnh về mắt thì chẳng khỏi. Vấn đề lúc này lại là gan.
Còn " kiện tâm " là làm cho tim khỏe lên. Từ kiện trong kiện tướng, tâm thì là tim rồi.
Các bạn chắc biết thuốc phiện chứ, nó keo lại ( dính nhớt), hút vào thì nóng. Người dân tộc H_mông họ trồng cây thuốc phiện, nhưng trong vườn thuốc phiện lại trồng thêm cây rau cải. rau cải này gọi là cải mèo:Rau cải thì sao, tính mát, vị hăng cay có phải nó đối kháng với thuốc phiện không. Thế nên người dân tộc họ có trồng cây thuốc phiện,hút thuốc phiện, nhưng hàng ngày họ ăn nhiều rau cải mèo nên họ cai thuốc phiện cũng dễ dàng hơn, có điều họ lại hút cả khi hết rau cải vì thuốc phiện thì tích trữ được, còn rau cải thì hết mùa là gần như hết ( trừ 1 số người phơi khô cất đi). Đông y nó lẩm cẩm thế đấy bạn ạ, thế mà lại chữa được bệnh.
Tôi lại kể tiếp: có người ăn dứa bị dị ứng, lấy cái lõi quả dứa, nướng lên, giã lấy nước uống, hết dị ứng.
Ăn tôm bị dị ứng, lấy vỏ tôm, râu tôm giã lấy nước uống cũng khỏi.
Ngay như con bọ nét ( bọ lẹt) trên cây chuối ấy, bị nó đốt thì lại giết nó, lấy ruột nó bôi vào chỗ đốt, thế mà lại khỏi.
Có những cái độc, và trị độc đó chỉ loanh quanh quanh ta thôi, chịu khó vận dụng 1 chút là thành bài thuốc chữa bệnh cho mình mà thôi bạn ạ. Tất nhiên có nhều cách chữa, ai cũng nói cách của tôi hay. Tôi thì giờ cũng chẳng tin vào các bằng cấp lắm, cứ ai chữa được bệnh thực tế thì tôi theo.
Vì thời gian có ít, y lý của tôi chưa đủ cao để bạn hỏi cái tôi có thể trả lời ngay về ma túy đá, mà trước đây tôi chơi mỗi heroin thôi lên chưa trả lời bạn hết được. Nhưng bạn chơi rồi có phải anh H thì chơi xong, chơi gái lâu ra, Nhưng anh Đá chơi vào thì chơi gái vô tư mấy phát 1 đêm cũng không sao. Có phải Đá với H đối nghịch nhau chưa, sinh cho bạn cảm giác khó chịu chưa. Bạn cứ lẩm cẩm mà suy nghĩ nhé. Chào bạn, chúc bạn cố gắng.

Duylk
25-06-14, 10:17 PM
Nổi da gà, gai gai sống lưng về buổi chiều. Đó là do thận âm hư tổn. Thận chủ thủy (làm chủ việc tiểu tiện ) ,lên hay biểu hiện khi thủy triều lên. Lưng là phủ của thận lên nó biểu hiện ra lưng. Đông y có cái hay của nó bạn ạ.
Ví dụ như người bệnh gan thì biểu hiện ra mắt đỏ, da vàng... Nếu cứ theo cảm nhận mà chữa bệnh về mắt thì chẳng khỏi. Vấn đề lúc này lại là gan.
Còn " kiện tâm " là làm cho tim khỏe lên. Từ kiện trong kiện tướng, tâm thì là tim rồi.
Các bạn chắc biết thuốc phiện chứ, nó keo lại ( dính nhớt), hút vào thì nóng. Người dân tộc H_mông họ trồng cây thuốc phiện, nhưng trong vườn thuốc phiện lại trồng thêm cây rau cải. rau cải này gọi là cải mèo:Rau cải thì sao, tính mát, vị hăng cay có phải nó đối kháng với thuốc phiện không. Thế nên người dân tộc họ có trồng cây thuốc phiện,hút thuốc phiện, nhưng hàng ngày họ ăn nhiều rau cải mèo nên họ cai thuốc phiện cũng dễ dàng hơn, có điều họ lại hút cả khi hết rau cải vì thuốc phiện thì tích trữ được, còn rau cải thì hết mùa là gần như hết ( trừ 1 số người phơi khô cất đi). Đông y nó lẩm cẩm thế đấy bạn ạ, thế mà lại chữa được bệnh.
Tôi lại kể tiếp: có người ăn dứa bị dị ứng, lấy cái lõi quả dứa, nướng lên, giã lấy nước uống, hết dị ứng.
Ăn tôm bị dị ứng, lấy vỏ tôm, râu tôm giã lấy nước uống cũng khỏi.
Ngay như con bọ nét ( bọ lẹt) trên cây chuối ấy, bị nó đốt thì lại giết nó, lấy ruột nó bôi vào chỗ đốt, thế mà lại khỏi.
Có những cái độc, và trị độc đó chỉ loanh quanh quanh ta thôi, chịu khó vận dụng 1 chút là thành bài thuốc chữa bệnh cho mình mà thôi bạn ạ. Tất nhiên có nhều cách chữa, ai cũng nói cách của tôi hay. Tôi thì giờ cũng chẳng tin vào các bằng cấp lắm, cứ ai chữa được bệnh thực tế thì tôi theo.
Vì thời gian có ít, y lý của tôi chưa đủ cao để bạn hỏi cái tôi có thể trả lời ngay về ma túy đá, mà trước đây tôi chơi mỗi heroin thôi lên chưa trả lời bạn hết được. Nhưng bạn chơi rồi có phải anh H thì chơi xong, chơi gái lâu ra, Nhưng anh Đá chơi vào thì chơi gái vô tư mấy phát 1 đêm cũng không sao. Có phải Đá với H đối nghịch nhau chưa, sinh cho bạn cảm giác khó chịu chưa. Bạn cứ lẩm cẩm mà suy nghĩ nhé. Chào bạn, chúc bạn cố gắng.

Vay la thận e tiêu r ha pac...:(( vợ e ma biet tin nay chắc no bye e luon quá..:)) e ko fai dân ngheo đá... Chỉ khi cai He xong... Nhieu lam them qua e moi đap ti đá... Nhung lan nao cung vay... Cứ bi sởn da gà... Moi lan bi vay la nhu nhac e nho den He... ==> fai bem 1 phat... The la toi .. Toi .. Luon :))

Duylk
25-06-14, 10:20 PM
Bạn này có trí nhớ tốt quá.Như tôi đã nói ,nói là lam ngay,đợt này nuôi 700 con gà bình định ,lới khoản 21trieu ,vì mình chịu khó học hỏi nên nuôi không bệnh gì cả.Trong khoảng thời gian này tôi xin gia đình ít vốn mở thêm tiêm buôn bán nhỏ về lĩnh vực chăn nuôi.Công việc bận rôn không bao giờ đầu ốc tôi suy nghĩ về nó cả.Theo bản thân tôi trong giai đoạn này rất cần công việc và công việc.Thỉnh thoảng mẹ điện thoại khóc vì nhà có thằng con trai tự nhiên bỏ xứ đi về Long An mà nuôi gà,Mình cũng muốn khóc theo ,và nói mẹ a ,thà con cực khổ nhưng con là con của mẹ.cón con sung sướng con là thằng hư hỏng tối ngày rình mò cái tủ tiền của cha mẹ.Me chon đi,đúng là xứ lạ quê người có khác a e à,Dân ở đây người ta thẳng tính ,và tốt bụng lắm luôn giúp đỡ mình .Mình đó giờ có bit nuôi gà là gí.Ở đây có ông chú kia chỉ mình tận tình mua thuốc men cho gà và này nọ nữa.Cứ chiều chiều rãnh rãnh 2 chú cháu 1 lít rượu đế ngối bên gốc me,gốc mit tâm sự về đời .Ôi cuộc sống còn gì vui hơn.Đôi lời tâm sự cùng a e.Thân cháo ae

Chúc pac tim dc niem vui moi trong cuoc song..:)) Mong pac thanh cong.. Thanh cong hơn nữa. Phát triển di pac... Roi mai mốt nhận ae da cai ve lam cho pac...:))
P/s: co bạn nhậu r hay la pac kiem them 1 e mien Tây, 2 vo chong hủ hỉ nuoi ga cho đời thêm vui.::))

bachtiensinh
25-06-14, 10:36 PM
Vay la thận e tiêu r ha pac...:(( vợ e ma biet tin nay chắc no bye e luon quá..:)) e ko fai dân ngheo đá... Chỉ khi cai He xong... Nhieu lam them qua e moi đap ti đá... Nhung lan nao cung vay... Cứ bi sởn da gà... Moi lan bi vay la nhu nhac e nho den He... ==> fai bem 1 phat... The la toi .. Toi .. Luon :))

Bạn bình tĩnh đi, đã làm như tôi dặn ăn uống chưa, cứ từ từ rồi nó sẽ khỏi. Mới bị hao tổn thôi, bị suy thận thì chẳng còn ngồi đây mà đọc tin này đâu.
Trứng gà là vị thuốc Kê tử hoàng đó. bạn cứ tra google khắc biết. Vì diễn đàn không hiểu trứng gà là vị thuốc lên tôi đành phải lách luật để hướng dẫn bạn. Tôi cũng từng là người nghiện mà, các bạn làm gì có tiền, có tiền các bạn chẳng nghĩ đến việc cai đâu, còn phải chơi đã. Nên nói tôi bán thuốc để kinh doanh thì tôi hơi buồn, nhưng tôi sẽ không vì buồn mà không giúp các bạn.
Sống ở trên đời khó nhất là làm một trang nam tử hán.
Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mông.

Duylk
25-06-14, 11:07 PM
Bạn bình tĩnh đi, đã làm như tôi dặn ăn uống chưa, cứ từ từ rồi nó sẽ khỏi. Mới bị hao tổn thôi, bị suy thận thì chẳng còn ngồi đây mà đọc tin này đâu.
Trứng gà là vị thuốc Kê tử hoàng đó. bạn cứ tra google khắc biết. Vì diễn đàn không hiểu trứng gà là vị thuốc lên tôi đành phải lách luật để hướng dẫn bạn. Tôi cũng từng là người nghiện mà, các bạn làm gì có tiền, có tiền các bạn chẳng nghĩ đến việc cai đâu, còn phải chơi đã. Nên nói tôi bán thuốc để kinh doanh thì tôi hơi buồn, nhưng tôi sẽ không vì buồn mà không giúp các bạn.
Sống ở trên đời khó nhất là làm một trang nam tử hán.
Ý chí vững vàng mà tình cảm mênh mông.

Trung ga thi e dung thuong lam pac, lan húp 2 trung ga ta..:)) van de cua e bgio la tri cai tam ly... Nhieu khi e dang tap trung lam viec ji, tu nhien son da ga la lam e nho toi He lien..:(( chắc fai mua "testovim" cho tráng dương bổ thận moi dc fai ko pac..:))
P/s: e dang ben bờ vực thẵm, lan nay ma e te nua chac se tieu luon.... Vi vay e muon lan nay se ai dc lau..:((

bachtiensinh
25-06-14, 11:29 PM
Trung ga thi e dung thuong lam pac, lan húp 2 trung ga ta..:)) van de cua e bgio la tri cai tam ly... Nhieu khi e dang tap trung lam viec ji, tu nhien son da ga la lam e nho toi He lien..:(( chắc fai mua "testovim" cho tráng dương bổ thận moi dc fai ko pac..:))
P/s: e dang ben bờ vực thẵm, lan nay ma e te nua chac se tieu luon.... Vi vay e muon lan nay se ai dc lau..:((

Bạn uống thuốc, trà giải độc như tôi hướng dẫn chưa. Có cho muối vào trứng như tôi nói chưa? uống lâu lâu đó vì nó chỉ là dạng thực phẩm chức năng hỗ trợ thôi. Chứ tôi nói vấn đề thuốc thang ở đây không tiện bạn ạ
Cứ từ từ, chữa cho người cũng như ta muốn sơn, sửa lại cái nhà. Phải quét hết, dọn hết những thứ mục nát, rêu mốc đi đã, rồi hỏng đâu ta chữa đấy. Vội gì, mà bạn mới "cắt cơn" xong, nghỉ ngơi cho nó hồi phục đi đã, nghĩ ngợi với tập trung cái gì bây giờ.
Còn về thận của bạn hỏng nặng thận âm hay dương tôi chưa được bạn kể nên testovin theo tôi được biết nó bổ thận dương, không biết có hợp với bạn không. Nếu súng không chỉ 12h thì là hỏng thận dương, còn hay tiểu đêm thì là yếu thận âm, lại phải dùng lục vị hoàn gia giảm. Lục vị hoàn thì có bán ở hiệu thuốc, nhưng nó chỉ tốt cho trẻ em ( hay đái đêm ). còn người lớn thì không có tác dụng mấy bạn ạ.

Duylk
25-06-14, 11:40 PM
Bạn uống thuốc, trà giải độc như tôi hướng dẫn chưa. Có cho muối vào trứng như tôi nói chưa? uống lâu lâu đó vì nó chỉ là dạng thực phẩm chức năng hỗ trợ thôi. Chứ tôi nói vấn đề thuốc thang ở đây không tiện bạn ạ
Cứ từ từ, chữa cho người cũng như ta muốn sơn, sửa lại cái nhà. Phải quét hết, dọn hết những thứ mục nát, rêu mốc đi đã, rồi hỏng đâu ta chữa đấy. Vội gì, mà bạn mới "cắt cơn" xong, nghỉ ngơi cho nó hồi phục đi đã, nghĩ ngợi với tập trung cái gì bây giờ.
Còn về thận của bạn hỏng nặng thận âm hay dương tôi chưa được bạn kể nên testovin theo tôi được biết nó bổ thận dương, không biết có hợp với bạn không. Nếu súng không chỉ 12h thì là hỏng thận dương, còn hay tiểu đêm thì là yếu thận âm, lại phải dùng lục vị hoàn gia giảm. Lục vị hoàn thì có bán ở hiệu thuốc, nhưng nó chỉ tốt cho trẻ em ( hay đái đêm ). còn người lớn thì không có tác dụng mấy bạn ạ.

Hup trung ga la mon khoai khau cua e ma pac... Pac khoi chi e cung biet cho them chut muoi tieu vao nua..:)) con vde than, neu vay la e nghi than e ko sao r( vi sung van đúng gio, ko bi tieu dem).
Chan thanh cam on pac ...:)) than ko bi hong, may qua..:))

bachtiensinh
26-06-14, 08:55 AM
Hup trung ga la mon khoai khau cua e ma pac... Pac khoi chi e cung biet cho them chut muoi tieu vao nua..:)) con vde than, neu vay la e nghi than e ko sao r( vi sung van đúng gio, ko bi tieu dem).
Chan thanh cam on pac ...:)) than ko bi hong, may qua..:))

Thế đấy, bệnh chỉ còn ở tâm thôi, cơ thể bạn thế là ngon lắm rồi. Làm sao cho tâm thận giao nhau là hết bệnh. Mà cái này theo như bạn Nguyenvnn phải là cơ sở của Nhà nước, có giấy phép hành nghề.... mới chữa được nhé. Bạn nên đến bệnh viện đa khoa Hoài Đức khám lại nhé.

Loser
26-06-14, 09:02 AM
Tóm lại: Chữa bệnh nghiện ma tuý thì chỉ có 3 loại thuốc: Methadone, Subutex, Subuxone.Uống cả đời. Còn những loại khác vứt vào sọt rác hết.

bachtiensinh
26-06-14, 09:09 AM
Tóm lại: Chữa bệnh nghiện ma tuý thì chỉ có 3 loại thuốc: Methadone, Subutex, Subuxone.Uống cả đời. Còn những loại khác vứt vào sọt rác hết.
Thế bạn có biết hàng ngàn năm trước đã có bài thuốc chữa nghiện thuốc phiện không ( thuốc phiện có phải ma túy không?). chắc hồi đó người ta cũng dùng Methadone, Subutex, Subuxone để chữa.
Thua bạn luôn.

Loser
26-06-14, 09:32 AM
Thế bạn có biết hàng ngàn năm trước đã có bài thuốc chữa nghiện thuốc phiện không ( thuốc phiện có phải ma túy không?). chắc hồi đó người ta cũng dùng Methadone, Subutex, Subuxone để chữa.
Thua bạn luôn.

Ở đây có ai nghiện thốc phiện đâu? Nghiện Heroin bạn ơi. Tuy Heroin có nguồn gốc từ thuốc phiện nhưng thành phần hoá học, cơ chế gây nghiện& hội chứng cai nghiện khác nhau nha bạn. Nên tìm hiểu kĩ

bachtiensinh
26-06-14, 12:07 PM
cái gì cũng có gốc rễ, nguồn cội, chẳng qua là biến hóa của thuốc phiện sang Heroin. Khi hiểu được bản chất, gốc rễ của nó thì ta mới trị được nó.

Loser
26-06-14, 03:47 PM
cái gì cũng có gốc rễ, nguồn cội, chẳng qua là biến hóa của thuốc phiện sang Heroin. Khi hiểu được bản chất, gốc rễ của nó thì ta mới trị được nó.
Hiểu đc gốc rễ bản chất mà dám phát biểu cai nghiện thuóc phiện giống cai nghiện Heroin hả, hả? Chẳng qua ông lang băm lừa lọc bán mấy cái thuốc đông y vớ vẩn, uống vào vật tung xác, nghiện hoàn nghiện, xong rồi lại đổ cho người cai ko có ý chí quyết tâm. Tôi nói cho ông biết là với Heroin thì 99% người nghiện chẳng có ý chí quyết tâm gì hết. Chỉ có những loại thuốc như tôi đã liệt kê ở trên: Methadone, Subutex, Subuxone. Thì chẳng cần người nghiện quyết tâm ý chí gì hết vẫn cai đc, nếu uống thuốc đều, đó mới là chữa bệnh, ông hiểu chửa? ông thủng chửa?. Khi cơn vật, cơn thèm nhớ đã lên thì chả có quyết tâm với ý chí gì sất. Ông hiểu chửa? ông thủng chửa?

Duylk
26-06-14, 04:44 PM
Thế đấy, bệnh chỉ còn ở tâm thôi, cơ thể bạn thế là ngon lắm rồi. Làm sao cho tâm thận giao nhau là hết bệnh. Mà cái này theo như bạn Nguyenvnn phải là cơ sở của Nhà nước, có giấy phép hành nghề.... mới chữa được nhé. Bạn nên đến bệnh viện đa khoa Hoài Đức khám lại nhé.

Còn đau lưng thi sau pac...phai dung thuoc ji..??? Sau cai nguoi đau nhuc thiet.....:))

Daquy0711
26-06-14, 07:44 PM
Bạn này có trí nhớ tốt quá.Như tôi đã nói ,nói là lam ngay,đợt này nuôi 700 con gà bình định ,lới khoản 21trieu ,vì mình chịu khó học hỏi nên nuôi không bệnh gì cả.Trong khoảng thời gian này tôi xin gia đình ít vốn mở thêm tiêm buôn bán nhỏ về lĩnh vực chăn nuôi.Công việc bận rôn không bao giờ đầu ốc tôi suy nghĩ về nó cả.Theo bản thân tôi trong giai đoạn này rất cần công việc và công việc.Thỉnh thoảng mẹ điện thoại khóc vì nhà có thằng con trai tự nhiên bỏ xứ đi về Long An mà nuôi gà,Mình cũng muốn khóc theo ,và nói mẹ a ,thà con cực khổ nhưng con là con của mẹ.cón con sung sướng con là thằng hư hỏng tối ngày rình mò cái tủ tiền của cha mẹ.Me chon đi,đúng là xứ lạ quê người có khác a e à,Dân ở đây người ta thẳng tính ,và tốt bụng lắm luôn giúp đỡ mình .Mình đó giờ có bit nuôi gà là gí.Ở đây có ông chú kia chỉ mình tận tình mua thuốc men cho gà và này nọ nữa.Cứ chiều chiều rãnh rãnh 2 chú cháu 1 lít rượu đế ngối bên gố!3. me,gốc mit tâm sự về đời .Ôi cuộc sống còn gì vui hơn.Đôi lời tâm sự cùng a e.Thân cháo ae
Chúc mừng pác nhá! Cố lên đi, Ở Long An nghe nói có vụ nuôi gà đá bán qua Campuchia nhìu tiền lắm đó, pác mon men làm thử xem sao.

Daquy0711
26-06-14, 07:55 PM
Hiểu đc gốc rễ bản chất mà dám phát biểu cai nghiện thuóc phiện giống cai nghiện Heroin hả, hả? Chẳng qua ông lang băm lừa lọc bán mấy cái thuốc đông y vớ vẩn, uống vào vật tung xác, nghiện hoàn nghiện, xong rồi lại đổ cho người cai ko có ý chí quyết tâm. Tôi nói cho ông biết là với Heroin thì 99% người nghiện chẳng có ý chí quyết tâm gì hết. Chỉ có những loại thuốc như tôi đã liệt kê ở trên: Methadone, Subutex, Subuxone. Thì chẳng cần người nghiện quyết tâm ý chí gì hết vẫn cai đc, nếu uống thuốc đều, đó mới là chữa bệnh, ông hiểu chửa? ông thủng chửa?. Khi cơn vật, cơn thèm nhớ đã lên thì chả có quyết tâm với ý chí gì sất. Ông hiểu chửa? ông thủng chửa?
Bớt nóng, đi pác ơi! Ở diễn đàn này ai cũng hiểu các loại thuốc đông y chỉ hỗ trợ cắt cơn thôi, có nhiều loại thuốc đông y nhưng thường thì thuốc đông y có tác dụng chậm nên khi cai uông vào vẫn vật như thường, nó chỉ có tác dụng giải độc ra khỏi cơ thể và giúp cho cơ thể nhanh phục hồi thôi chứ làm gì có loại thuốc nào trị dứt hẳn vì nghiện là bệnh não mà lỵ, chỉ có quyết tâm tránh xa môi trường hoặc uống các loại thuốc hỗ trợ như bạn nói để khi ta có chơi thì cũng không phê pha gì hoặc sợ nó vật mà không dám chơi thôi. Đề nghị các pác bán thuốc nói rõ là thuốc hộ trợ cai nghiện thôi nhé đừng có tung hô lên như thuốc Bông Sen và thuốc của a TVN thì ae ở đây biết hết rùi :))

bachtiensinh
26-06-14, 09:05 PM
Bớt nóng, đi pác ơi! Ở diễn đàn này ai cũng hiểu các loại thuốc đông y chỉ hỗ trợ cắt cơn thôi, có nhiều loại thuốc đông y nhưng thường thì thuốc đông y có tác dụng chậm nên khi cai uông vào vẫn vật như thường, nó chỉ có tác dụng giải độc ra khỏi cơ thể và giúp cho cơ thể nhanh phục hồi thôi chứ làm gì có loại thuốc nào trị dứt hẳn vì nghiện là bệnh não mà lỵ, chỉ có quyết tâm tránh xa môi trường hoặc uống các loại thuốc hỗ trợ như bạn nói để khi ta có chơi thì cũng không phê pha gì hoặc sợ nó vật mà không dám chơi thôi. Đề nghị các pác bán thuốc nói rõ là thuốc hộ trợ cai nghiện thôi nhé đừng có tung hô lên như thuốc Bông Sen và thuốc của a TVN thì ae ở đây biết hết rùi :))

Bạn bình tĩnh nhé. Bài thuốc của tôi viết hôm trước nó có tác dụng chỉ nôn, giảm đau đầu vảng vất, sốt nóng, sốt lạnh ( đông y gọi đó là triệu chứng của cảm bán biểu bán lý.), nó giải quết việc đi ngoài không ngừng, tiểu tiện không còn đi quá nhiều ,mà hết mùi khai nồng do thoát tân dịch.
Thế là người cai thấy dễ chịu hơn nhiều rồi đúng không. Còn chẳng có thuốc nào đang nghiện, bắt đầu cai lại thấy bình thường, khỏe mạnh như thủa 20 chưa dùng ma túy cả. Còn sau khi " cắt cơn" những bài thuốc sau tôi có nói là biến người nghiện thành 1 người quên hết ma túy, không biết ma túy là cái gì đâu.
Mà nó có tác dụng nâng chính khí, thải độc ra ngoài. Nên sau khi uống 1 time thì anh em ra ngoài thấy ma túy có thể tự chủ được bản thân, vững vàng bước đi mà tim không xao xuyến. Đó là thuốc giúp người muốn bỏ ma túy, chứ có người quết tâm chơi thì chỉ có thuốc chuột mới bỏ được bạn à.
Cũng như có những trường hợp họ bị ung thư, nhưng chế độ ăn uống, điều trị tốt, cộng với các yếu tố khác thì họ sống lâu mà vẫn làm việc quên bệnh tật.
Các bạn không nên chỉ chích cách của tôi, tôi thấy hay mới đưa lên đây để anh em tham khảo. Còn đâu phải cứ có tiền là mua được đâu.

bachtiensinh
26-06-14, 09:18 PM
Còn đau lưng thi sau pac...phai dung thuoc ji..??? Sau cai nguoi đau nhuc thiet.....:))
Bạn không nói rõ đau trong xương hay, đau cơ. Nhưng cái đau nhức của bạn tôi có thể đoán là do cơ, vì đau do chấn thương xương sẽ đau buốt. Khí cơ do tính của ma túy cũng là 1 loại dược chủ về khí ( khi dùng ma túy ta cảm thấy cơ bắp khỏe hơn), nay bạn không dùng ma túy nữa nên khí cơ chưa phục hồi thì đau nhức. bạn có thể tự tập khí công cũng khỏi. Nếu đau quá không ngồi được thì có thể đến bệnh viện châm cứu cũng phục hồi rất nhanh. Nếu bạn ở HN thì hiện tại có rất nhiều trung tâm làm được việc này. Trước kia thì tôi được võ sư Chương trên âu cơ phục hồi chức năng này. Giời thỉnh thoảng vẫn lộn được vài vòng cho con trai tập theo bạn a. Tôi thấy tự tập được cũng là hay hơn cả.

bachtiensinh
26-06-14, 09:27 PM
Tôi đâu có nói cai thuốc phiện giống như cai herroin, mà muốn nói rằng. Người ta từ xa xưa đã biết đến bài thuốc cai thuốc phiện. sau này biến hóa của thuốc phiện thành heroin thì người thầy thuốc họ cũng bién hóa theo để từ bài thuốc cai thuốc phiện thành bài cai heroin. H là 1 phức phương thì thuốc giải nó cũng là 1 phức phương. nên dùng đơn phương để giải quyết nó rất khó. còn loser à. nếu bạn khỏi bệnh với những thứ thuốc bạn nói thì tốt quá còn gì.

xxvuaxx
26-06-14, 09:34 PM

hả , hả , tưởng CAND bỏ được vài năm rồi chứ , sao giờ lại mới bỏ 3 tháng là sao , vậy là ra khỏi ngành rồi hả bác , bác ko chiến thắng nổi nó hả hic , cố lên nhà bác bỏ luôn đi chứ bác là cand sẽ bản lĩnh hơn anh em bọn mình vì có lý tưởng mà . chúc bác mọi điều tốt đẹp nhất nhé

Loser
27-06-14, 01:10 AM
Tôi đâu có nói cai thuốc phiện giống như cai herroin, mà muốn nói rằng. Người ta từ xa xưa đã biết đến bài thuốc cai thuốc phiện. sau này biến hóa của thuốc phiện thành heroin thì người thầy thuốc họ cũng bién hóa theo để từ bài thuốc cai thuốc phiện thành bài cai heroin. H là 1 phức phương thì thuốc giải nó cũng là 1 phức phương. nên dùng đơn phương để giải quyết nó rất khó. còn loser à. nếu bạn khỏi bệnh với những thứ thuốc bạn nói thì tốt quá còn gì.
Với những thuốc đó không những tôi hết nghiện mà nhiều ng khác cũng hết nghiện. Bạn có thể gg từ khoá: "cai nghiện methadone" xem tỉ lệ thành công là bao nhiêu? Cai nghiện với Methadone chả có gì là khó cho người nghiện: ăn, ngủ bình thường, sức khoẻ tốt, chấp nhận cho người nghiện 0% ý chí, chỉ nhăm nhăm dùng lại Heroin, sau vài lần dùng ma tuý mà thấy chẳng có tác dụng và tốn tiền là chán. Bình thường lên cơn vật thì mua hàng triệu tiền ma tuý cũng ko tiếc, nhưng khi dùng Methadone rồi ko có cơn vật, mua 200k ma tuý dùng vào ko thấy phê pha gì, tiếc tiền lòi máu mắt. Tôi cam đoan với cái thứ thuốc mà bạn bán thì 99% tái nghiện thành công, 1% chết vì sốc thuốc. Ok?

bachtiensinh
27-06-14, 10:03 AM
Với những thuốc đó không những tôi hết nghiện mà nhiều ng khác cũng hết nghiện. Bạn có thể gg từ khoá: "cai nghiện methadone" xem tỉ lệ thành công là bao nhiêu? Cai nghiện với Methadone chả có gì là khó cho người nghiện: ăn, ngủ bình thường, sức khoẻ tốt, chấp nhận cho người nghiện 0% ý chí, chỉ nhăm nhăm dùng lại Heroin, sau vài lần dùng ma tuý mà thấy chẳng có tác dụng và tốn tiền là chán. Bình thường lên cơn vật thì mua hàng triệu tiền ma tuý cũng ko tiếc, nhưng khi dùng Methadone rồi ko có cơn vật, mua 200k ma tuý dùng vào ko thấy phê pha gì, tiếc tiền lòi máu mắt. Tôi cam đoan với cái thứ thuốc mà bạn bán thì 99% tái nghiện thành công, 1% chết vì sốc thuốc. Ok?

Thôi có lẽ tôi và bạn chưa đồng quan điểm lên khó nói chuyện quá.
Bạn đi oto cũng đến được đích, đi xe máy cũng đến, xe đạp, máy bay, đi ngựa cũng sẽ đến đích. Còn tôi, tôi chọn cách của tôi.
Mong sao xã hội hết người nghiện, gia đình hết lo âu. Đấy là cái đích cuối cùng. Mà quên bạn đi đến đích chưa nhỉ?

Loser
28-06-14, 02:39 PM
Thôi có lẽ tôi và bạn chưa đồng quan điểm lên khó nói chuyện quá.
Bạn đi oto cũng đến được đích, đi xe máy cũng đến, xe đạp, máy bay, đi ngựa cũng sẽ đến đích. Còn tôi, tôi chọn cách của tôi.
Mong sao xã hội hết người nghiện, gia đình hết lo âu. Đấy là cái đích cuối cùng. Mà quên bạn đi đến đích chưa nhỉ?

Tôi uống Methadone và đã đi đến đích là cai đc nghiện, ko tốn mấy tiền và điều quan trọng nhất là tôi vẫn có sức khoẻ. Vậy phương pháp chung của tôi và cả đất nước này là tối ưu. Còn phương pháp của ông Bạch với 3 cái loại thuốc lang băm chắc chắn là ko đi đến đích, lại tốn tiền và điều quan trọng nhất là nó lại tàn phá sức khoẻ. Đừng nghĩ thuốc Đông y là vô hại nha
Thuốc Đông y của ông với cả Candemex với cả Tiêu Vĩnh Lừa...thì 99% tái nghiện nha. Còn thuốc Methadone thì chắc chắn 99% bỏ được nghiện chỉ cần duy nhất một điều kiện là uống thuốc đều, ko bỏ ngày nào, còn lại ko cần điều kiện gì khác

bachtiensinh
28-06-14, 09:40 PM
Tôi uống Methadone và đã đi đến đích là cai đc nghiện, ko tốn mấy tiền và điều quan trọng nhất là tôi vẫn có sức khoẻ. Vậy phương pháp chung của tôi và cả đất nước này là tối ưu. Còn phương pháp của ông Bạch với 3 cái loại thuốc lang băm chắc chắn là ko đi đến đích, lại tốn tiền và điều quan trọng nhất là nó lại tàn phá sức khoẻ. Đừng nghĩ thuốc Đông y là vô hại nha
Thuốc Đông y của ông với cả Candemex với cả Tiêu Vĩnh Lừa...thì 99% tái nghiện nha. Còn thuốc Methadone thì chắc chắn 99% bỏ được nghiện chỉ cần duy nhất một điều kiện là uống thuốc đều, ko bỏ ngày nào, còn lại ko cần điều kiện gì khác

Bạn dùng phương pháp của bạn, tôi dùng phương pháp của tôi. Bạn không thích là việc của bạn, bạn có hiểu phương pháp của tôi đâu mà đã vội chụp mũ.
Tôi lại nghĩ, bạn vẫn còn bệnh chủ quan duy ý chí. Nhưng thôi, dù sao cũng chúc mừng bạn. Hôm nào ra HN có duyên ngồi chém gió tí cho vui. Tất nhiên lúc đó bạn hết nghiện nhé.