PDA

View Full Version : Con nợ mẹ !!

loi lam
06-07-14, 06:48 PM
Nghe mà buồn quá các bác àk :(( Bác nào tâm trạng thì vào nghe nhé !! Em đã khóc khi nghe mấy bài này :
Đã quá muộn cho sự sám hối nơi con,
Tội lỗi đã mang đi lời dạy của Mẹ.
Giờ đây con muốn trở lại với vòng tay khô cằn
Mà ngày bên Mẹ con chẳng bận tâm.
Mẹ nâng con dậy bước con đi Mẹ dõi theo từng
Nhịp tim đập nhanh hay chậm mà con vô tâm vô nghĩ ...

https://www.youtube.com/watch?v=ytEdfhUznhA

https://www.youtube.com/watch?v=LxLRZe8QVHU - Nước Mắt Của Mẹ
https://www.youtube.com/watch?v=fQJTsSA9reI - Ba Kể Con Nghe
https://www.youtube.com/watch?v=inizSAx_IhI - Nơi ấy con tìm về
https://www.youtube.com/watch?v=inizSAx_IhI - Xuân này con không về ( chế )

NguyenVNN
06-07-14, 08:13 PM
Bởi vậy bgio đc uống thuốc, thấy mẹ vui cười suốt ngày nói chuyện với anh là anh hạnh phúc và muốn suốt đời uống Methadone để ko dính lại mt và làm khổ Me, Ba và gia đinh nữa ! Đến chết củng uống methadone!

Daquy0711
06-07-14, 08:56 PM
Nghe mà buồn quá các bác àk :(( Bác nào tâm trạng thì vào nghe nhé !! Em đã khóc khi nghe mấy bài này :

Ku biết sám hối vậy là ok rùi. Cố mà vượt qua nha

bachtiensinh
06-07-14, 10:01 PM

Trên đời có 2 cái không bao giờ là muộn: đó là học và để yêu. Bạn đang bắt đầu có những tình cảm yêu thương gia đình đấy, cố lên bạn nhé. Không bao giờ là muộn.

NguyenVNN
07-07-14, 10:27 PM
Thôi đc rồi anh à, giảng bài hoài! Anh và nhiều người nghiện khác may mắn thoát ra khỏi mt đc là nhờ 1 cú sốc về tâm lý hoặc 1 vấn đề gì đó về gia đình , cuộc sống bị tổn thương và tạo 1 vết sẹo lớn trên não và thậm chí còn lớn hơn vết sẹo của mt gây ra nên bỏ đc mt thôi!
Em ví dụ cho mọi ngươif dễ hiểu nhé :
_____ ông anh trong xóm là con nhà giàu, từ nhỏ đẻ ra đã sướng rồi nên khi sử dụng mt rất là thoải mái và ko phải cực khổ về tiền bạc nhưng mà sau đố cái nghị định 21 ra đời và anh ấy đi lấy hàng bị bắt và đưa thẳng đi cai nghiện tập trung luôn, gia đình có tiền nhưng trở tay ko kịp và đành bó tay, do từ nhỏ đến lớn anh ấy đã sống sung sướng quen ăn ngon mặc đẹp nên khi rớt vô trường va cuộc sống thay đổi tạo nên 1 cư sốc lớn đối với anh ấy vì từ nhỏ đến lớn kể cả lúc chơi mt củng chưa biết lừa dối cha mẹ để có tiền mua hàng vì nha giàu lắm nên khi vào trong đó anh ấy bị sốc vì kinh nghiệm sống ko có và bị đè đầu cưỡi cỗ , đối xử nhủ con thú đã làm cho anh ta bị sốc và tạo nên 1 sự tổn thương và trong 1 thời gian dai sống trong trại mà bị chèn ép sống theo ý người khác thì anh ấy bị chấn thương tâm lý và tạo nên 1 vết sẹo lớn trên não còn lớn hơn cả mt nên khi gia đình lo lót ra đc sau gần 2 năm ở trong trại là anh ấy về đời là từ bỏ mt luôn!
ví dụ thưs 2 là về 1 ông anh khi nghẹo mt và đến lúc gia đình cùng cực qua, con trai mới mấy tháng tuổi mà ko có tả để mặc, lúc đó tự nhiên anh ta cảm thấy bị tổn thương và sốc nên tạo trên não 1 vết sẹo lớn hơn mt nên từ đó anh ta đã bỏ đc mt !
_____ Nói tóm lại các trường hợp nỏ đc mt đều do bị chấn thương tâm lý và tạo vết sẹo trên não lớn hón mt nên hầu như đều bỏ đc mt, đâu phải ai củng bị nhử vậy? Và củng chưa chắc gì bản chất của người ta lại mạnh quá và ko có vấn đề gì để có thể tạo ra thương tich trong tâm lý mà tạo ra vết sẹo để hằn lên trên não và quan trọng la vết sẹo đó lớn hơn vết sẹo do mt gây ra thi người ta khi nghĩ đén mt thì se nghĩ đến vết sẹo kia và vết sẹo kia lớn hơn nên trấn áp đc vết sẹo do mt gây ra!

bachtiensinh
09-07-14, 12:03 AM
Thôi đc rồi anh à, giảng bài hoài! Anh và nhiều người nghiện khác may mắn thoát ra khỏi mt đc là nhờ 1 cú sốc về tâm lý hoặc 1 vấn đề gì đó về gia đình , cuộc sống bị tổn thương và tạo 1 vết sẹo lớn trên não và thậm chí còn lớn hơn vết sẹo của mt gây ra nên bỏ đc mt thôi!
Em ví dụ cho mọi ngươif dễ hiểu nhé :
_____ ông anh trong xóm là con nhà giàu, từ nhỏ đẻ ra đã sướng rồi nên khi sử dụng mt rất là thoải mái và ko phải cực khổ về tiền bạc nhưng mà sau đố cái nghị định 21 ra đời và anh ấy đi lấy hàng bị bắt và đưa thẳng đi cai nghiện tập trung luôn, gia đình có tiền nhưng trở tay ko kịp và đành bó tay, do từ nhỏ đến lớn anh ấy đã sống sung sướng quen ăn ngon mặc đẹp nên khi rớt vô trường va cuộc sống thay đổi tạo nên 1 cư sốc lớn đối với anh ấy vì từ nhỏ đến lớn kể cả lúc chơi mt củng chưa biết lừa dối cha mẹ để có tiền mua hàng vì nha giàu lắm nên khi vào trong đó anh ấy bị sốc vì kinh nghiệm sống ko có và bị đè đầu cưỡi cỗ , đối xử nhủ con thú đã làm cho anh ta bị sốc và tạo nên 1 sự tổn thương và trong 1 thời gian dai sống trong trại mà bị chèn ép sống theo ý người khác thì anh ấy bị chấn thương tâm lý và tạo nên 1 vết sẹo lớn trên não còn lớn hơn cả mt nên khi gia đình lo lót ra đc sau gần 2 năm ở trong trại là anh ấy về đời là từ bỏ mt luôn!
ví dụ thưs 2 là về 1 ông anh khi nghẹo mt và đến lúc gia đình cùng cực qua, con trai mới mấy tháng tuổi mà ko có tả để mặc, lúc đó tự nhiên anh ta cảm thấy bị tổn thương và sốc nên tạo trên não 1 vết sẹo lớn hơn mt nên từ đó anh ta đã bỏ đc mt !
_____ Nói tóm lại các trường hợp nỏ đc mt đều do bị chấn thương tâm lý và tạo vết sẹo trên não lớn hón mt nên hầu như đều bỏ đc mt, đâu phải ai củng bị nhử vậy? Và củng chưa chắc gì bản chất của người ta lại mạnh quá và ko có vấn đề gì để có thể tạo ra thương tich trong tâm lý mà tạo ra vết sẹo để hằn lên trên não và quan trọng la vết sẹo đó lớn hơn vết sẹo do mt gây ra thi người ta khi nghĩ đén mt thì se nghĩ đến vết sẹo kia và vết sẹo kia lớn hơn nên trấn áp đc vết sẹo do mt gây ra!

Bạn nói với tôi đó à?

NguyenVNN
09-07-14, 10:54 AM
Em phân tích cho mọi người hiểu, chứ nói anh thì em có lợi ích gì ? Em với anh có quen biết gì đâu mà phải nói anh trời? Ko đọc kỹ là em đang nói tại sao lại có những trường hợp cai mt rất hay và lí do tại sao những người đó lại bỏ đc mt luôn ! Cái gì tốt cho ae
NT thì em sè hết mình!

ran123
09-07-14, 04:53 PM
ở quê cháu có một bác hồi trước cũng thân với bố cháu nhưng giờ bỏ được ma túy nên bác ấy làm ngày làm đêm nên thỉnh thoảng mới lên nhà cháu chơi.Tên bác ấy là Hân vì cắt đầu đinh nên mọi người đạt biệt danh là Hân đinh.Bác ấy nghiện từ năm 98 và đã bỏ được khoảng 7 năm rồi.Nguyên nhân bỏ được là một lần chích bác ấy bị vỡ ven cái,và phải cấp cứu trong tình trạng nguy hiểm vì mất quá nhiều máu sau đợt đấy bác ấy bảo sợ không dám chơi nữa.Giờ bác ấy lái máy cày chở hàng.Tuy nhiên vì không chơi ma túy nên giờ lại quay sang uống rượu.bác ấy cũng khuyên nhủ bố cháu nhiều lắm,vì là 2 anh em cùng chiến tuyến mà.Nhưng không biết đến bao giờ bố cháu mới có thể làm được như bác ấy!
Dù có đọc nhièu thế nào về ma túy hay có nghe mọi người nói về nó nhiều đến mức như thế nào thì tóm lại cháu vẫn không thể hiểu được " nó là cái gì mà có sức mạnh như thế?" Có lẽ chỉ những người trong cuộc mới có thể hiểu rõ nhất! Nhưng cháu luôn hy vọng rằng đã có những người bỏ được (dù cực ít) ,dù họ bỏ bằng cách nào thì các chú hãy coi đó như những tia sáng hy vọng dù là mong manh để kết thúc chặng đường này,bước tới một con đường khác!

Duylk
09-07-14, 06:41 PM
Bởi vậy bgio đc uống thuốc, thấy mẹ vui cười suốt ngày nói chuyện với anh là anh hạnh phúc và muốn suốt đời uống Methadone để ko dính lại mt và làm khổ Me, Ba và gia đinh nữa ! Đến chết củng uống methadone!

Co đủ meth đenuong suot doi ko nhi..:))

bachtiensinh
09-07-14, 10:20 PM
Em phân tích cho mọi người hiểu, chứ nói anh thì em có lợi ích gì ? Em với anh có quen biết gì đâu mà phải nói anh trời? Ko đọc kỹ là em đang nói tại sao lại có những trường hợp cai mt rất hay và lí do tại sao những người đó lại bỏ đc mt luôn ! Cái gì tốt cho ae
NT thì em sè hết mình!
Bạn à, Các thuốc hỗ trợ sẽ rất tốt nếu đúng với thể trạng người bệnh đang cần.
Như comment lần đầu tiên tôi vào với nick bach tien sinh trong room này. Trước đây tôi cũng đã vào rồi nhưng với nick khác, quả thật hồi đó vẫn nghẹo lên không nhớ lắm là nick thế nào.
Còn như chúng ta đều hiểu, khi có những sang chấn tinh thần... xúc động mạnh thì người ta có thể bỏ ma túy. Tôi hoàn toàn công nhận, nhưng còn những người không có may mắn gặp những tác động tâm lý, đúng lúc, đúng dịp thì sao? Bản thân tôi cũng chưa gặp được những tác động đó rõ rệt, nhưng tôi không ngừng tìm kiếm nó trong cuộc sống bằng cách cố gắng uống thuốc cho cơ thể khỏe mạnh, chơi những trò chơi gây hưng phấn tốt cho tôi, xem phim, đọc truyện có tính nhân văn, gây cho bản thân những xúc cảm hướng thiện. Và bây giờ tôi thấy đó là cách bền bỉ và tạo ra sự thư thái thật sự, loại bỏ hẳn khoái cảm chơi ma túy ra khỏi bể não.
Mong rằng anh em cũng tự tìm ra con đường đi cho riêng mình. Thuốc có ở quanh ta cả thôi, các bạn cứ để ý thì thấy ngay ấy mà: thuốc phiện tính nóng thì cây cải mèo trồng trong vườn thuốc phiện ăn rất ngọt và rất mát. Nó là chân lý đó. Bố nóng tính thì có mẹ hiền dịu nên gia đình không tan vỡ..... Mong các bạn vững tin tìm lối đi riêng mình nhé.

bachtiensinh
09-07-14, 10:25 PM
Bạn à, Các thuốc hỗ trợ sẽ rất tốt nếu đúng với thể trạng người bệnh đang cần.
Như comment lần đầu tiên tôi vào với nick bach tien sinh trong room này. Trước đây tôi cũng đã vào rồi nhưng với nick khác, quả thật hồi đó vẫn nghẹo lên không nhớ lắm là nick thế nào.
Còn như chúng ta đều hiểu, khi có những sang chấn tinh thần... xúc động mạnh thì người ta có thể bỏ ma túy. Tôi hoàn toàn công nhận, nhưng còn những người không có may mắn gặp những tác động tâm lý, đúng lúc, đúng dịp thì sao? Bản thân tôi cũng chưa gặp được những tác động đó rõ rệt, nhưng tôi không ngừng tìm kiếm nó trong cuộc sống bằng cách cố gắng uống thuốc cho cơ thể khỏe mạnh, chơi những trò chơi gây hưng phấn tốt cho tôi, xem phim, đọc truyện có tính nhân văn, gây cho bản thân những xúc cảm hướng thiện. Và bây giờ tôi thấy đó là cách bền bỉ và tạo ra sự thư thái thật sự, loại bỏ hẳn khoái cảm chơi ma túy ra khỏi bể não.
Mong rằng anh em cũng tự tìm ra con đường đi cho riêng mình. Thuốc có ở quanh ta cả thôi, các bạn cứ để ý thì thấy ngay ấy mà: thuốc phiện tính nóng thì cây cải mèo trồng trong vườn thuốc phiện ăn rất ngọt và rất mát. Nó là chân lý đó. Bố nóng tính thì có mẹ hiền dịu nên gia đình không tan vỡ..... Mong các bạn vững tin tìm lối đi riêng mình nhé.

Đính chính chút, thời vẫn nghẹo là trang này chưa hoàn thiện nhé có vào trang nhưng địa chỉ khác thì phải, trang này anh Khoa mới sửa lại hồi năm ngoái, hồi đó vợ sinh em bé lên bận không vào tham gia với anh em được

Duylk
10-07-14, 11:21 AM
Đính chính chút, thời vẫn nghẹo là trang này chưa hoàn thiện nhé có vào trang nhưng địa chỉ khác thì phải, trang này anh Khoa mới sửa lại hồi năm ngoái, hồi đó vợ sinh em bé lên bận không vào tham gia với anh em được

Bac bachtiensinh, co thuoc gi lam quen mt dc ko bac..:)) e nho no qua..hic..hic

bachtiensinh
10-07-14, 11:35 AM
Bac bachtiensinh, co thuoc gi lam quen mt dc ko bac..:)) e nho no qua..hic..hic

Bạn ơi không có thuốc quên ma túy, chỉ có thuốc làm cho cơ thể kiện vận, tim không hồi hộp ( không có cảm giác lạ khi gặp tình huống " xấu", như vui,buồn thèm chơi). kết hợp với bản thân và gia đình có hướng sang những tình cảm tốt đẹp để đẩy lui cơn thèm ma túy. Như đứa trẻ nó thèm ăn kem, nhưng mình không muốn cho nó ăn thì dụ nó chơi đồ hàng, ăn sữa... tự khắc nó quên kem. Như kiểu anh em mình yêu ai đó, nhưng gặp em xinh hơn cũng quên người cũ mà. Bạn nên uống các loại thuốc trợ tim, giải độc trước khi muốn có những cảm giác khoái những món lành mạnh trước khi muốn quên ma túy.

loi lam
11-07-14, 03:04 PM
Bạn ơi không có thuốc quên ma túy, chỉ có thuốc làm cho cơ thể kiện vận, tim không hồi hộp ( không có cảm giác lạ khi gặp tình huống " xấu", như vui,buồn thèm chơi). kết hợp với bản thân và gia đình có hướng sang những tình cảm tốt đẹp để đẩy lui cơn thèm ma túy. Như đứa trẻ nó thèm ăn kem, nhưng mình không muốn cho nó ăn thì dụ nó chơi đồ hàng, ăn sữa... tự khắc nó quên kem. Như kiểu anh em mình yêu ai đó, nhưng gặp em xinh hơn cũng quên người cũ mà. Bạn nên uống các loại thuốc trợ tim, giải độc trước khi muốn có những cảm giác khoái những món lành mạnh trước khi muốn quên ma túy.
Bác có thuốc gì chết nhẹ nhàng ko ... :(

bachtiensinh
11-07-14, 08:13 PM
Bác có thuốc gì chết nhẹ nhàng ko ... :(
cái này biết nhưng không làm

NguyenVNN
12-07-14, 08:37 AM
Kakaka, sao em bi quan quá vậy ku thắng , anh thấy em có dấu hiệu trầm cảm khi cai mt đó, đừng suy nghĩ lung tung nữa, cứ từ từ rồi đén cuối năm nay methadone sẽ đc đưa đến các tỉnh rồi, anh mới nghe đc nghị quyết về nghị định mới lf đưa methadone đi tất cả các quận huyện, tỉnh từ bắc vào nam, những huyện thớng kê it người nghẹo sẽ gộp chung vớii huyện khác, nói chung là bỏ việc cai nghẹo bắt buộc và điều trị 100% bằng methadone hết!

loi lam
12-07-14, 09:28 AM
Cứ như này lận đận luẩn quẩn chán lắm rồi các bác à , ko muốn người khác khổ vì mình nữa :((

Daquy0711
12-07-14, 10:15 AM
Cứ như này lận đận luẩn quẩn chán lắm rồi các bác à , ko muốn người khác khổ vì mình nữa :((
Lại té à? Có cái thuốc chết rất nhẹ nhàng nhưng không được chết phải sống mà chiến với nó chứ, mình làm mà giờ là lúc mình chịu đó ku.

zeroneo3x
13-07-14, 05:59 PM
Ku loi lam, anh nói thiệt. dính đến cái này bao nhiêu ng muốn chết cho xong chuyện, nhưng chết đâu có giải quyết dc vấn đề. Ai dính vào mà chả biết là nó như thế nào, chỉ muốn chết ... hết =] Khổ không chết dc, mà cho dù có chuyện đó, người khổ vẫn là gia đình mình. :| Thế thì cố mà sống e à, té thì lại làm lại =]

Song Khoa
07-09-15, 02:45 PM
Tác giả bài hát và ca sỹ Trịnh Đình Quang còn rất trẻ, bản nhạc này được sáng tác sau khi một thành viên diễn đàn chúng ta tâm sự nguyên đêm với Trịnh Đình Quang về chuyện nghiện, cai, tù tội. Sáng hôm sau những lời nhạc đầu tiên đã ra đời. Thêm nữa cuộc đời của Trịnh Đình Quang cũng đáng để cho các thành viên chúng ta nhìn mà suy ngẫm. Cậu ấy mất bố, phải bươn chải đi đánh đàn cho đám nhạc, vào nam lập nghiệp và hiện tại là cái tên khá hot trong cộng đồng các bạn trẻ hiện nay.

tamboy
12-09-15, 09:44 PM
tôi không đồng tình với các bạn tán thành uống methadone tại sao? nếu các bạn uống meth các bạn sẽ lệ thuộc mãi mãi vào nó,có muốn đi một chuyến thailand chơi cung không dám có đúng không hơn nữa cai methadone nó vật vã gấp 10 lần và dai dẵng vì nó thuộc dạng nằm lâu trong cơ thể mỗi lần uống nó có tác dụng đến 12 tiếng,thì ngược lại cai nó mất ít nhất 1 tháng so với hê chỉ mất tối đa 10 ngày.tốt nhất bạn nào đã dùng meth nên giãm liều rồi bỏ luôn là tối ưu còn ý chí quá kém thì tiếp tục lệ thuộc vào meth cũng là một cách giảm lây lan hiv viêm gan siêu vi c xã hội bớt phức tạp thân

loi lam
12-09-15, 09:52 PM
tôi không đồng tình với các bạn tán thành uống methadone tại sao? nếu các bạn uống meth các bạn sẽ lệ thuộc mãi mãi vào nó,có muốn đi một chuyến thailand chơi cung không dám có đúng không hơn nữa cai methadone nó vật vã gấp 10 lần và dai dẵng vì nó thuộc dạng nằm lâu trong cơ thể mỗi lần uống nó có tác dụng đến 12 tiếng,thì ngược lại cai nó mất ít nhất 1 tháng so với hê chỉ mất tối đa 10 ngày.tốt nhất bạn nào đã dùng meth nên giãm liều rồi bỏ luôn là tối ưu còn ý chí quá kém thì tiếp tục lệ thuộc vào meth cũng là một cách giảm lây lan hiv viêm gan siêu vi c xã hội bớt phức tạp thân
bác ơi thế bác nghĩ còn nghiện mà vẫn có tiền và tâm trí để đi thái lan sao
trước e cũng như bác và cũng nghĩ có chết cũng chẳng đi uống meth vì vẫn là nghiện nhưng uống rồi mới hiểu là trước mình nghĩ sai về meth
biết là vẫn là nghiện nhưng là nghiện chân chính ... giờ e chẳng quan tâm người ngoài nói gì nghĩ gì ... e chỉ cần gia đình tin tưởng và vui vẻ là em vui
chúc các bác tìm cho mình lối thoát riêng

tinhphai7x
12-09-15, 09:59 PM
Mel là sự lựa chọn tốt nhất bây giờ - giải pháp cuối cùng khi ko tay bo được
Mel là thuốc phiện dạng nhẹ, thời gian bán hủy lâu hơn, sạch ít độc tố và hợp pháp

tinhphai7x
12-09-15, 10:08 PM
Với nhiều tỉnh thành từ đầu năm đến nay chỉ đưa được duy nhất một vài trường hợp cá biệt vào trung tâm (vì quy định mới), trong khi đó thời hạn cai bắt buộc đã hết, các học viên tốt nghiệp lên con số vài trăm. Với sự thiếu vắng lao động công ích trầm trọng như vậy, chỉ tiêu đặt ra cho công an phường xa 1 tháng 4 đối tượng, những bạn có quyết định từ những năm trước sẽ lần lựot đc thăm viếng không báo trước (google seach không nghiện cũng bắt đi cai). Giải pháp an toàn là có giấy điều trị Melthadone . Dù mình giờ cũng đã cai nhưng chắc cũng phải xin giấy "nghiện hợp pháp" thôi cho lành. Dù biết lệ thuộc sẽ sớm là nô lệ suốt đời, nhưng khả năng từ giã cô Ba khá cao.

tamboy
12-09-15, 10:11 PM
meth không phải dạng thuốc nhẹ đau nhé nó là dạng ma túy làm ra từ con người ,nơ thuộc dạng nặng ký đó bạn

tinhphai7x
12-09-15, 10:20 PM
Dù nó là j thì cũng ko "díu" như He, mất cả tầm kiểm soát lý trí...
TAMBOY ơi, với những người thâm niên, chết lên bờ xuống ruộng ko chọn Mel thì họ tự cai đc chắc..Đừng bao giờ nghĩ mình là 1% may mắn.

tamboy
12-09-15, 10:28 PM
tìnhphai mà đọc được những giòng tâm sự về cai meth thì chắc chắn bạn sẽ nghỉ lại ban có thể vào trang drug forum trong dó nói về hê và meth nói chung đử thứ

bachtiensinh
15-09-15, 11:01 AM
tìnhphai mà đọc được những giòng tâm sự về cai meth thì chắc chắn bạn sẽ nghỉ lại ban có thể vào trang drug forum trong dó nói về hê và meth nói chung đử thứ

May cho cậu bạn mình mới lấy thuốc giúp cai được mấy tháng nay có vẻ êm êm, nhưng xem ra cái vẫn lo lắm.

Den-bao-gio
15-09-15, 04:11 PM
cac' bac' co 1 xai lam` rat nghiem tro.ng ve methe...cai ti? le cai thanh cong he la 1/100 hay la` 0/100... he doc hon methe rat nhieu`... ma` bay gio co nhung ai giam tu tin 1 cau la bo? dc he..cac' bac' chang? qua la dang ngung su? du.ng... kinh te' gia dinh`.. niem tin gia dinh..hanh phuc' gia dinh`...lieu co con` khi cac bac' van choi he...?????????bo? thi` ko bo? dc... c/s phai? doi dien su that cac bac' ah...
dung hy vong vao` 1 thu' gi` ma` minh ko co' kha? nang co' dc...

Loser
16-09-15, 11:10 AM
Hehe con vợ này hài hước như Xuân Hinh ấy nhẻ. Nghiện ma túy thì coi như dính vô cái án tử hình, chỉ chờ chết lúc nào mát lúc í. Methadone làm cho thoát đc cái án tử đó, để sống nốt những ngày tháng cuối cùng cho vinh quang như con người, thì cũng phải trả giá chứ. Cái giá đó là chấp nhận lệ thuốc vào nó và phải hàng ngày dùng nó đến hết đời, như những ng bị tiểu đường hay suy gan, suy thận mà đc ghép gan ghép thận thì cũng phải dùng thuốc, lệ thuốc vào thuốc đến hết đời. Chứ đèo mẹ nghiện ngập bỏ đc nghiện là may rồi lại còn mơ mông du lịch thái lan, nước trong nước ngoài gì nữa. Chấp nhận thôi. Methadone hoặc là nghiện...hehe...tôi uống methadone hơn năm giờ có tí tiền lại thấy nghiện hay hơn :v hehe nghiện sướng bỏ mẹ ra í (nhưng chỉ khi có tiền thôi), kể cả có nhiều tiền thì chơi một thời gian là bị nhàm thuốc, chơi để cho cơ thể hoạt động đc bình thường, ko bị vật vã thôi, chứ lúc đấy rồi mà muốn kiếm một cơn phê như những ngày đầu thì khó lắm, phải chơi một lượng thuốc rất nhiều. Úi giời đến lúc hết tiền lại phải quay quắt, nhục nhã, nghĩ đến mà lại thấy sợ. Có khoảng hơn chục tỉ thì nghiện cũng đc, chơi vài năm rồi chết cũng sướng, sợ đêk gì. Thôi giờ ko có chấp nhận uống Meth, meth cũng mang lại tí ríu ríu gần như chơi thuốc, thế là cũng tạm tạm rồi

tamboy
19-09-15, 06:52 PM
chào bác loser đọc comment của bác sao thấy bác bi quan thế tôi có cãm giác là nếu là nghẹo thì coi như chấm hết finish kaput ? mà diễn đàn nầy tên là NIỀM TIN mà thấy sao bác chã tự tin tí nào ,bác đừng giận nhé vì tôi nói thật tin tôi đi nghẹo có thể trỡ thành một người bình thường như mọi người nhưng phải có niềm tin cộng với may mắn tại vì môi trường vn mình cai xong giử được không chơi lại do hên xui bạn bè môi trương chung quanh tôi hiểu cực kỳ khó .methadone tôi khuyên một điều hãy chiến đấu với chính mình meth là sự lựa chọn cuối cùng,rất nhiều người nghiện meth đễ bỏ được phải trải qua ít nhất 6 tháng để giãm liều trước khi bõ hẵng nhiều đứa ước mong rằng đừng biết đến meth .thân chào

Loser
19-09-15, 07:44 PM
chào bác loser đọc comment của bác sao thấy bác bi quan thế tôi có cãm giác là nếu là nghẹo thì coi như chấm hết finish kaput ? mà diễn đàn nầy tên là NIỀM TIN mà thấy sao bác chã tự tin tí nào ,bác đừng giận nhé vì tôi nói thật tin tôi đi nghẹo có thể trỡ thành một người bình thường như mọi người nhưng phải có niềm tin cộng với may mắn tại vì môi trường vn mình cai xong giử được không chơi lại do hên xui bạn bè môi trương chung quanh tôi hiểu cực kỳ khó .methadone tôi khuyên một điều hãy chiến đấu với chính mình meth là sự lựa chọn cuối cùng,rất nhiều người nghiện meth đễ bỏ được phải trải qua ít nhất 6 tháng để giãm liều trước khi bõ hẵng nhiều đứa ước mong rằng đừng biết đến meth .thân chào

Không phải tôi bi quan mà bạn hãy nhìn vào thực tế. Nghiện ma túy coi như là chấm dứt kể cả mình có cố gắng, nhưng XH không cho mình cố gắng đâu bạn ạ. Tôi chỉ lấy ví dụ đơn giản thế này thôi nhé: cách đây khoảng mươi mười lăm năm nghiện ma túy mà ở thánh phố, con nhà giàu có tí điều kiện thì có thể lấy được vợ quê mà cũng có khi kể cả gái phố (nếu em nào nặng tình) còn giờ thì sao? hãy quên đi nhé, nghe thấy nghiện ma túy thì kể cả gái quê nhá, kể cả nó xấu, kể cả nó ế, nó thừa lờ ra đấy nó cũng đêk thèm lấy nghiện nha. Kể cả sắp cưới người nhà nó mong manh điều tra biết là nghiện thì cũng bố trí nghỉ nhé. Tôi nói vậy có phải ko? Bởi đại đa số nghêện mà có bản lĩnh bỏ đc thì tỉ lệ là 1/1000. Tôi ko bao giờ nghĩ mình là 1 trong 1 nghìn người bỏ đc đó thì có gì là bi quan? Tôi chấp nhận một thực tế là ko có sự hỗ trợ của Meth thì 1000%o tôi vẫn nghện ngập nát người. Mà Meth thì có ưu điểm vượt trội là kể cả người nghiện ko có ý chí, bản lĩnh bỏ ma túy, lúc nào cũng đâm đầu vào nghiện nhưng chỉ cần uống thuốc đều đặn là 100% sẽ bỏ ko chơi ma túy nữa. Bởi nghiện ngập mãi rồi thì biết, chẳng ai bỏ ra mấy trăm nghìn mua một liều ma túy về chơi vào người cảm giác như chơi nước cất, sau đó lại còn mệt mỏi nữa chứ, nhờ có Meth thì mới có cảm giác đó đấy.
Tôi đi uống thuốc hàng ngày nhé, mấy người nghiện vừa mới uống thuốc khởi liều ấy, họ nói chuyện ma túy, rủ nhau mua ma túy, chơi ma túy ngay trước mắt tôi, tôi vẫn chẳng có cảm giác gì, dửng dưng như ko, tôi thật! ko có Meth thì nghe đến kể chuyện chơi ma túy, nhìn thấy bạn nghiện người tôi đã rực rồ lên rồi, mà tính tôi rực lên thì phải chơi cho bằng đc, kể cả phải lặn lội đi 200km mua ma túy.
Cũng có lúc tôi thèm cái cảm giác phê pha của ma túy, thèm cái cảm giác chích mũi kim vào người, báo xong bơm, sực lên một cảm giác, nhưng nhờ có Methadone, Methadone áy bạn ạ, tôi mất hoàn toàn cảm giác đó và coi nó rất bình thường. Tôi thật, tôi nghiện cũng đã gần 20 năm chả phải là nhiều, cai cũng đã các kiểu các loại, cuối cùng tôi chỉ thấy Meth là bến đỗ cuối và thực tế tôi đã đỗ bến bình yên. Vậy thôi, vài dòng ruột gan tâm sự cùng bạn và anh em :D

tamboy
19-09-15, 08:47 PM
hello bác loser, tôi quá khử cũng từng như bác và các anh em nghiện nhưng tôi được cái may mắn à tránh xa được môi trường xấu năm 1981 tôi vượt biên 5 đêm 4 ngày đến được MÃLAI lúc lên bờ hết nghiện luôn sống ỡ đão pulaubidong 8 tháng bay qua canada định cư ,nơi thiệt chứ bên đây CANADA cúng có nhiều ma túy lắm nhưng bác biết lúc mới qua đi mua ma túy nói bằng tiếng việt ah? rồi phải học cách để đáp ứng với cuộc sống cộng với việc làm hằng ngày bên đây trả lương theo giờ nên lảnh được đồng lương phê lắm về đến nhà còn lo nấu cơm nứoc ăn uống rồi đi ngủ khi lấy vợ rồi phải cay thêm đẻ vương lên mua nhà mua xe lo cho con ,thời gian trôi qua nhanh quá thấm cái đạ 35 năm rồi tôi thực sự không còn nhớ gì hết cãm giác phê như thế nào nữa tôi nói thực lòng chúng ta bõ được ma túy đó ah quên ma túy nó còn tặng cho tôi một món quà đó là viêm gan siêu vi c bây giờ tôi phải đang điều trị đây ,các bạn trẻ nếu đọc đến đây hãy tự cứu lấy chính bản thân mình trước khi dính vào hiv hepatic c thân chao

Loser
21-09-15, 02:01 PM
hello bác loser, tôi quá khử cũng từng như bác và các anh em nghiện nhưng tôi được cái may mắn à tránh xa được môi trường xấu năm 1981 tôi vượt biên 5 đêm 4 ngày đến được MÃLAI lúc lên bờ hết nghiện luôn sống ỡ đão pulaubidong 8 tháng bay qua canada định cư ,nơi thiệt chứ bên đây CANADA cúng có nhiều ma túy lắm nhưng bác biết lúc mới qua đi mua ma túy nói bằng tiếng việt ah? rồi phải học cách để đáp ứng với cuộc sống cộng với việc làm hằng ngày bên đây trả lương theo giờ nên lảnh được đồng lương phê lắm về đến nhà còn lo nấu cơm nứoc ăn uống rồi đi ngủ khi lấy vợ rồi phải cay thêm đẻ vương lên mua nhà mua xe lo cho con ,thời gian trôi qua nhanh quá thấm cái đạ 35 năm rồi tôi thực sự không còn nhớ gì hết cãm giác phê như thế nào nữa tôi nói thực lòng chúng ta bõ được ma túy đó ah quên ma túy nó còn tặng cho tôi một món quà đó là viêm gan siêu vi c bây giờ tôi phải đang điều trị đây ,các bạn trẻ nếu đọc đến đây hãy tự cứu lấy chính bản thân mình trước khi dính vào hiv hepatic c thân chao
Hehe sư huynh ở là dziệt kiều, khúc ruột ngàn dặm quê hương ở bển nói chuyện với ae nghiện ở VN thì ông nói gà, bà nói vịt chẳng hiểu đc nhau là đương nhiên rồi. Nói thiệt với huynh ng nghiện ma túy ở VN thì 10 phần chết 8 chết 9, không chết vì sốc, thì cũng chết vì sida, không sốc ko sida thì vào trại cũng bị nó oánh chết. Chỉ tính từ năm em biết nghiện năm 99 đến nay xung quanh nhà khoảng hơn chục chú, thì đã ra đi hơn nửa, còn vài thằng sống đến nay thì lay lắt thằng tù, thằng trong trại cai....hây da. làm gì có điều kiện mà du lịch này kia chứ, vớ đc cái Meth là đã mừng lắm rồi, ko còn nghiện ngập, ko lo công an bắt bớ nữa, cs thấy dễ chịu hơn rồi

tamboy
21-09-15, 08:07 PM
chào bác loser tội cho người nghiện vn quá ,chỉ có một ước muốn thiệt là đơn giản là được uống methadone vậy mà nghe nói khó khăn lắm phải không bác ,nói đến đây tôi thấy búc xúc có nhung chuyen không cần thiết lại chi ra ngan tỉ đòng để lấy tiêng nhất ,thôi nói nữa tui pham luật diễn đàng chuc bac s cai thanh công hy vọng có một ngay gặp lại bác trên quê hương thân chao

tinhphai7x
22-09-15, 08:46 PM
Nó không khó khăn mà nó hơi lòng vòng bác tamboy ạ, với những người có quyết định treo như e và ý trí cai nghiện yếu kém (vì còn nhiều cửa quay) thì methadone là lựa chọn số 1, dù có biết nó là cái mẹ gì đi chăng nữa...