PDA

View Full Version : Nhật ký cai nghiện bằng Methadone

ran123
07-02-15, 11:10 AM
Sau 3 tuần đăng ký , làm thủ tục và khám sức khỏe cuối cùng bố cũng được uống me. Nhóm của bố gồm 20 người và chủ yếu ở thành phố,chỉ có bố và một chú nữa ở huyện lẻ. ngày nào 2 bố con cũng đi từ lúc 8h sáng và tới 10h trưa mới về tới nhà,thoắt cái cũng 10 ngày trôi qua rồi...

Loser
08-02-15, 05:13 AM
Vậy tốt rồi. Bố bạn khởi liều bao nhiêu? Chắc 20 phải ko? 10 ngày thì tăng lên bao nhiêu rồi? Chú ý bảo bố ban đừng sốt ruột tăng liều nhanh làm gì. Vì nhiều ng nghĩ Methadone cũng như ma tuý càng chơi nhiều càng phê, càng thích. Như vậy ko phải đâu nhé, Methadone uóng nhiều cũng thế mà thôi. tăng lên tầm 60 thì chắc bố bạn bỏ đc ko phải dùng ma tuý nữa. Bạn và gia đình đã đi con đường đúng nhất, xin chúc mừng

Loser
08-02-15, 05:19 AM
Bạn cứ bình tĩnh nhé. Khoảng từ 13-15 ngày trở ra thì bố bạn dùng ma tuý vào người nó như dùng nước lã vậy thôi. Và bố bạn sẽ chán, rồi tự bỏ ma tuý. Khoảng 20 ngày trở ra thì có ma tuý đưa cho bố bạn chơi thì bố bạn cũng đẩy ra ko thèm dùng đâu nhé. Chú ý hạn chế ko cho bố uống rượu khi uống Methadone, nếu bắt buộc phải uống khi đi đám thứ hay thèm quá thì uống 1 ít thôi. Rất nguy hiểm vì dùng rượu có thể gây suy hô hấp dẫn đến tử vong

ran123
08-02-15, 02:07 PM
Bố ch khởi đầu là 15,giờ đang uống 40 rồi chú ah

Loser
08-02-15, 02:52 PM
Bố ch khởi đầu là 15,giờ đang uống 40 rồi chú ah
uh. Khởi liều 15 mà uống 10 này người ta đã tăng cho lên 40 là nhanh đấy. 40 là ổn rồi, có dùng thuốc cũng ko thấy phê nữa đâu mà. Khi mình uống Methadone mình nghỉ bắt đầu từ 35, mà hầu như ai cũng cũng thế hết, uống tầm 30-35 là nghỉ

bachtiensinh
12-02-15, 08:37 PM
Chúc mọi người ăn tết vui vẻ

bachtiensinh
17-02-15, 02:25 PM
Chúc mừng năm mới

Sức khỏe vô đối

Bệnh viện không tới

Bác sỹ chả chơi.

Chongchong
22-04-16, 09:00 PM
Bạn cứ bình tĩnh nhé. Khoảng từ 13-15 ngày trở ra thì bố bạn dùng ma tuý vào người nó như dùng nước lã vậy thôi. Và bố bạn sẽ chán, rồi tự bỏ ma tuý. Khoảng 20 ngày trở ra thì có ma tuý đưa cho bố bạn chơi thì bố bạn cũng đẩy ra ko thèm dùng đâu nhé. Chú ý hạn chế ko cho bố uống rượu khi uống Methadone, nếu bắt buộc phải uống khi đi đám thứ hay thèm quá thì uống 1 ít thôi. Rất nguy hiểm vì dùng rượu có thể gây suy hô hấp dẫn đến tử vong

tôi có ý kiến khác bạn vì bạn tư vấn cho mọi người nên cần phải chính xác
không biết bạn có ngien hay ko mà tôi nói luôn bạn có thể dang uống methadon.
ai bảo bạn uống methadon chơi hêroin vào không thấy gì uống methadon vào thì khi dùng heroin phải tăng liều lên thì mới thấy bạn nhé còn uong methadon rồi thì heroin có cũng được mà ko có cũng được

Loser
23-04-16, 11:29 AM
tôi có ý kiến khác bạn vì bạn tư vấn cho mọi người nên cần phải chính xác
không biết bạn có ngien hay ko mà tôi nói luôn bạn có thể dang uống methadon.
ai bảo bạn uống methadon chơi hêroin vào không thấy gì uống methadon vào thì khi dùng heroin phải tăng liều lên thì mới thấy bạn nhé còn uong methadon rồi thì heroin có cũng được mà ko có cũng được

Dĩ nhiên là tôi đang uống Meth và tôi uống đến giờ đc gần 2 năm rồi. Tôi bảo với bạn là uống Meth rồi thì chơi ma túy vào sẽ ko cảm thấy gì hết ( bạn nhớ nhé, tôi nói chính xác đấy) kể cả bạn có chơi đến vài chỉ ma túy bạn cũng chỉ sốc lịm đi rồi chết chứ ko thấy phê pha gì hết ( bạn nhớ chưa- biết thì thưa thốt, ko biết dựa cột mà nghe). Tôi nghiện từ năm 1999 cai trung tâm 06 nhà nước 3 lần, cai cách trung tâm tư nhân hơn 100 lần, tự cai ở nhà cũng hơn trăm lần, cai đủ các kiểu các loại thuốc trên đời. Mỗi Meth làm cho tôi bỏ đc ma túy gần 2 năm nay. Tôi đưa ra những lời khuyên chân thành đúc rút từ kinh nghiệm bản thân và của nhiều anh em cai cùng. nên tôi nói gì ra là chính xác bạn nhớ chưa. Đừng bi bô

zeroneo3x
23-04-16, 09:41 PM
cũng hơn năm rồi pé này k vào đây nữa rồi =] chắc ông già uống meth cai được rồi. còn vào đây tranh cãi làm gì nữa. còn vấn đề uống meth vào chơi mà còn cảm giác chắc cũng mới uống dc vài bữa =] thì may ra chơi thì có cảm giác thôi, các cựu mem ở đây uống meth chắc kinh nghiệm đầy m rồi =]

zhanhgu83
23-04-16, 11:06 PM
Uống lâu năm muốn chơi có cảm giác thì chơi nhiều và phải pha thêm thuốc tây. Mình thấy có người vừa uống meth vừa chơi đều, uống trên 3 năm luôn.

Chongchong
24-04-16, 11:07 AM
Dĩ nhiên là tôi đang uống Meth và tôi uống đến giờ đc gần 2 năm rồi. Tôi bảo với bạn là uống Meth rồi thì chơi ma túy vào sẽ ko cảm thấy gì hết ( bạn nhớ nhé, tôi nói chính xác đấy) kể cả bạn có chơi đến vài chỉ ma túy bạn cũng chỉ sốc lịm đi rồi chết chứ ko thấy phê pha gì hết ( bạn nhớ chưa- biết thì thưa thốt, ko biết dựa cột mà nghe). Tôi nghiện từ năm 1999 cai trung tâm 06 nhà nước 3 lần, cai cách trung tâm tư nhân hơn 100 lần, tự cai ở nhà cũng hơn trăm lần, cai đủ các kiểu các loại thuốc trên đời. Mỗi Meth làm cho tôi bỏ đc ma túy gần 2 năm nay. Tôi đưa ra những lời khuyên chân thành đúc rút từ kinh nghiệm bản thân và của nhiều anh em cai cùng. nên tôi nói gì ra là chính xác bạn nhớ chưa. Đừng bi bô

Loser có cần thiết phải năng lời vậy không có vài lơi nói với bạn này ( biết thì thưa thốt, ko biết dựa cột mà nghe) vâng tôi tầm này tuổi rồi ngien mươi mấy năm rôi nhưng tôi chưa một lần dính giáng đến pháp luật chưa một lần dù là nhỏ nhất bạn hiểu ko khi tôi đang ngồi gõ bàn phím bạn có biết đằng sau kia là phòng riêng của tôi là ba thăng bạn vừa đi ug methadon về đang ngồi chơi hàng ko,bạn đã bao giờ mua hàng bánh về chia chơi dần chưa hay mấy ông cò quay chung nhau lấy tí chơi mà ông phán như đúng rồi vậy ( như nước lã) tôi đồng ý là ug methadon thì chơi hê nó ko còn phê nhiều nũa nhưng ông thử đóng lấy phân vào xem chưa kể bây giờ nó trộn cả methamphetamine chơi nữa..tôi không biết LOSER là như thế nào nhưng nói thật với bạn chứ cái quá trình ngien ngập và cai ngien của bạn xin lỗi mọi người chứ ông ngien làm gì cho nó phí ( đừng có bi bo) núi này cao còn có núi cao hơn.
còn một điều tôi thật sự đang rất lo ngại đó là methadon hiện tai nó đang rất tốt cho chúng ta nhưng phải hiểu sâu xa hơn ngày xưa họ lấy heroin de cai mocphin rồi giờ lấy methadon cai heroin và cái nguy hiểm nữa là nó dc cấp phép và cty dược của việt nam đã sản xuất được vậy ai đảm bảo đời con đời cháu chúng ta không loan cai methadon.. mà các ban trong topic có ai cai methadon chưa nếu cai rồi thì các bac biết đấy..

mrrobe
26-04-16, 02:32 PM
cai rồi có thấy sao đâu bình thường mà

Den-bao-gio
28-04-16, 10:15 PM
co' 1 dieu` ma` minh can` dinh chinh lai chongchong noi'.. minh` ko biet ban nghien` nang nhu te' nao` ..ko biet ban nghien nui' cao den dau...nhung ma` ban dang bai` noi metha don nhu vay minh ko dong` y'...ban co biet hien gio` ca? nuoc' VIET NAM co' bao nhieu nguoi` uong methe khong..,minh` tinh' con so thap nhat' di.. cung co' 1 nua? xo' nhung~ nguoi` uong methe tim` lai dc hanh phuc' cho gia dinh` cho ban than ho..{ minh` ko ngoi` phan tich' ych' loi cua methe voi ban di..}minh` cung ko phu nhan rang` cung co nguoi` uong methe nhung ko hieu qua?...ko co gi`` la` 100% het...bao nhieu nguoi` nho` co metha don da thay doi ca cuoc doi`..nguo`i ta da dem ve` hanh phuc' cho nhung nguo`i than yeu cua ho.. vay tai xao ban lai viet nhung loi` nhu vay ve` methe ..ban co biet' nhung loi` ban viet nhu vay ~ anh huong rat nhieu` den quyet' dinh cua? nhung nguoi` dang tim` cho min`h va` gia dinh` 1 loi thoat khong...

loi lam
29-04-16, 10:21 PM
Chào các bác , hôm nay vào thăm xem ae ntn , nếu cứ luẩn quẩn e khuyên nên đi uống meth là hợp lý nhất e cũng uống meth đc hơn năm và nghỉ gần 1 năm nay rồi
Xem bác toàn hơn 100 lần nổ kia uống meth chơi cả chỉ ko phê e bắt đầu thấy mát =)) Lại còn nói người khác biết thì thưa thớt nữa chứ :)) Buồn cười =)) ai bảo uống meth chơi 1 chỉ ko phê thì chắc chỉ là người ko đi uống mà nghe người khác nói rồi bi bô hoặc đi uống nhưng chưa bao giờ tiếp xúc với những người uống khác hỏi xem ông uống meth chơi có phê ko . Bản thân tôi chứng kiến thằng bạn 1 năm đi 300 ngày cùng mình nó hút và uống liều 25 - 30 chơi phê díu hơn cả chưa uống .
Uống meth tùy người có người chơi vẫn phê díu ( chơi gấp mấy lần liều bt ) nhưng đại đa số là chơi vào chỉ gai người cắn đc 1 - 2 phút , coi như rút kim ra là mất mấy trăm nên nghĩ tiếc tiền dần dần rồi bỏ ...

Chongchong
30-04-16, 12:34 AM
cai rồi có thấy sao đâu bình thường mà
mình chỉ cho bạn chỗ ko bình thường nhé chỉ vài triệu chứng thôi
1..methadons vật khoảng 15 đến 20 ngày
2..methadons táo bón ai mình ko biết còn mình vùa đi cắt trĩ về do uong methadons
3 mồ hôi ra quá nhiều ướt lũn cả đệm (nhiều hơn heroin)
4 bụng co thắt mạnh hơn heronin
trong nấy triệu chứng thì cái đầu tin làm mình sợ nhất

Chongchong
30-04-16, 12:38 AM
Chào các bác , hôm nay vào thăm xem ae ntn , nếu cứ luẩn quẩn e khuyên nên đi uống meth là hợp lý nhất e cũng uống meth đc hơn năm và nghỉ gần 1 năm nay rồi
Xem bác toàn hơn 100 lần nổ kia uống meth chơi cả chỉ ko phê e bắt đầu thấy mát =)) Lại còn nói người khác biết thì thưa thớt nữa chứ :)) Buồn cười =)) ai bảo uống meth chơi 1 chỉ ko phê thì chắc chỉ là người ko đi uống mà nghe người khác nói rồi bi bô hoặc đi uống nhưng chưa bao giờ tiếp xúc với những người uống khác hỏi xem ông uống meth chơi có phê ko . Bản thân tôi chứng kiến thằng bạn 1 năm đi 300 ngày cùng mình nó hút và uống liều 25 - 30 chơi phê díu hơn cả chưa uống .
Uống meth tùy người có người chơi vẫn phê díu ( chơi gấp mấy lần liều bt ) nhưng đại đa số là chơi vào chỉ gai người cắn đc 1 - 2 phút , coi như rút kim ra là mất mấy trăm nên nghĩ tiếc tiền dần dần rồi bỏ ...

bạn nói cắn là chính xác thằng bạn thân nó buổi sáng ngủ dậy là làm phát sau đi ug methadon đến khoảng chiều hoặc tối làm phát thường nó pha với hồng và đá rút kim ra nó nhảy cà cửng nhìn hài vãi mặt đỏ mắt đỏ tay thì bóp đầu hỏi nó bảo cắn xướng lắm