PDA

View Full Version : Rất muốn bỏ mà sao mh ko có con đường nào dễ hơn ?

Nlik
11-03-15, 05:24 PM
Hôm qua đèo vợ vào tt xin đi tự nguyện thì nhận đc ngay câu trả lời của lão phó gđ là " tại đợt trc cháu đi 1 tháng đã tự ý bỏ trốn nên lần này phải 3 tháng chú mới đồng ý". Nghe đến đó bản thân nản luôn lại xách đồ đạc ra về. Năm 2012 cũng đã đi uống mtđ đc nửa năm rồi cũng bỏ vì ko chịu nổi cảm giác buồn ngủ và trầm cảm mà nó đem lại. Nên giờ gđ cũng ko cho đi uống lại. Mh muốn đi cắt cơn trg vòng 1 tháng rồi về xin đi làm và cố zữ cho bản thân cũng ko đc, đi uống thuốc cũng ko đc, giờ mh cứ trôi lênh đênh chả biết nên làm ntn nữa ? Cố gắng tự cắt cơn ở nhà thì khó quá cứ đến ngày thứ 2 là ko chịu nổi rồi lại té mặc dù bản thân muốn rứt ra lắm rồi. Vậy mong ai có lời khuyên ji để mh có ý chí cai bo ở nhà đc ko ? giúp mh với giờ mh ko biết phải làm ntn để thoát khỏi mt nữa. Thương vợ con lắm rồi, thương gđ nữa, thấy bản thân hèn kém quá ko thể ở nhà đc nổi 3-4 ngày cơ chứ >.< Cám ơn mn đã lắng nghe chia sẻ. Chúc mn luôn zữ đc mh đừng dính lại và nếu đang uống mtđ thì hãy theo nó cho dù có mấy năm đi nữa.

bachtiensinh
11-03-15, 07:43 PM
Hôm qua đèo vợ vào tt xin đi tự nguyện thì nhận đc ngay câu trả lời của lão phó gđ là " tại đợt trc cháu đi 1 tháng đã tự ý bỏ trốn nên lần này phải 3 tháng chú mới đồng ý". Nghe đến đó bản thân nản luôn lại xách đồ đạc ra về. Năm 2012 cũng đã đi uống mtđ đc nửa năm rồi cũng bỏ vì ko chịu nổi cảm giác buồn ngủ và trầm cảm mà nó đem lại. Nên giờ gđ cũng ko cho đi uống lại. Mh muốn đi cắt cơn trg vòng 1 tháng rồi về xin đi làm và cố zữ cho bản thân cũng ko đc, đi uống thuốc cũng ko đc, giờ mh cứ trôi lênh đênh chả biết nên làm ntn nữa ? Cố gắng tự cắt cơn ở nhà thì khó quá cứ đến ngày thứ 2 là ko chịu nổi rồi lại té mặc dù bản thân muốn rứt ra lắm rồi. Vậy mong ai có lời khuyên ji để mh có ý chí cai bo ở nhà đc ko ? giúp mh với giờ mh ko biết phải làm ntn để thoát khỏi mt nữa. Thương vợ con lắm rồi, thương gđ nữa, thấy bản thân hèn kém quá ko thể ở nhà đc nổi 3-4 ngày cơ chứ >.< Cám ơn mn đã lắng nghe chia sẻ. Chúc mn luôn zữ đc mh đừng dính lại và nếu đang uống mtđ thì hãy theo nó cho dù có mấy năm đi nữa.

Ước gì có cách nào 1 tháng mà giúp bạn bỏ được ma túy.

nhóc phù thủy
11-03-15, 08:44 PM
Cố gắng lên bạn nhé! Thương gia đình, thương bản thân nhiều hơn chút nữa, quyết tâm nhiều hơn chút nữa nhé. Phương pháp là một phần, quan trọng là phải có thêm ý chí nữa. Có lẽ người ngoài cuộc nói thì dễ nhưng người trong cuộc thực hiện mới khó. Dù sao cũng chúc cho bạn đủ NIỀM TIN để từ bỏ, chờ tin vui từ bạn nhé!

loi lam
11-03-15, 09:14 PM
Thì chấp nhận đi 3 tháng thôi bác , càng vững tâm lý mà

vlinh
11-03-15, 10:29 PM
Cai nhà mà k đc thì chỉ có đi tt thôi. 3 tháng cũng đc mà. 3 tháng là thời gian chấp nhận đc mà. K quá dài mà cũng k ngắn. Đủ thời gian suy ngẫm lại bản thân. Còn bác muốn cai ở nhà thì phải vững vàng tâm lý. Có gđ kiểm soát chặt chẽ cơ. Cần thiết tự nhốt hoặc xích lại. Chứ cứ thả như thường làm sao mà cai đc. Chúc bác tìm đc con đường đi sau này cho bác. Nghĩ đến gia đình mình trước nha

lyky
13-03-15, 11:40 AM
Chào bạn!
Nếu mt mà dễ bỏ thì ko còn là vấn nạn của thế giới rùi, với lại cái gì cũng có cái giá của nó, điều đó chắc bạn hiểu rõ hơn ai hết. Mọi người thường nói muốn từ bỏ mt phải có ý chí và quyết tâm, điều đó cũng đúng nhưng đó là sau giai đoạn cắt cơn vì mt ảnh hưởng trực tiếp đến não bộ là phần kiểm soát toàn bộ hành động, tư duy và nhân cách của con người.
Về trường hợp của bạn, bạn phải xác định cho rõ yếu tố tiên quyết để giúp bạn có động lực từ bỏ mt chứ chỉ mang tính tự phát do quá chán nản, mệt mỏi vì ko đủ điều kiện sử dụng hay áp lực từ phía gia đình thì cũng chỉ là suy nghĩ nhất thời mà thôi.
Còn việc cai ở nhà hay trung tâm thì còn tùy, Vào trung tâm thì do có sự quản lý, mọi người hay gọi là "vô thế" ko có điều kiện tiếp xúc với mt nên dễ vượt qua giai đoạn cắt cơn hơn, nhưng dễ bị tác động đến tâm lý hơn: Lạc lỏng, cô đơn, buồn chán, trầm cảm nhất là thấy thiếu đi sự quan tâm của mọi người đối với mình, chính vì lý do đó mà khi nghe phải cai nghiện đến 3 tháng là "xách dép bỏ chạy ngay". Dù có ở đi chăng nữa thì với cách suy nghĩ như vậy thì thực tế cho thấy các trường hợp như vậy có đến 97% sau khi hết t.gian cai nghiện ở trung tâm thì lập tức tái nghiện sau vài ngày, nhiều nhất là vài tuần khi tái hòa nhập với cộng đồng.
Vì vậy theo ý kiến cá nhân, lúc này bạn phải thật bình tâm suy nghĩ và lựa chọn cho mình hướng cắt cơn phù hợp còn cai nghiện thì là một giai đoạn khác. Chủ yếu bạn phải chuẩn bị tâm lý thật sự, lường trước cái được cái mất của hướng đi mình chọn. Điều gì mình chấp nhận và PHẢI CHẤP NHẬN khi chọn hướng cắt cơn đó và quyết tâm thực hiện. Nếu được, bạn nên chia xẻ những suy nghĩ đó với người có thể chia xẻ và giúp đở bạn trong thời gian cắt cơn làm sao để chính bạn cảm thấy ko áp lực và thực sự thoải mái vì đó là điều mình muốn. Ngoài ra, bỏ những suy nghĩ tiêu cực: vì chuẩn bị bỏ nên chơi thả ga, chơi lần cuối điều đó chỉ khiến nồng độ mt trong người bạn càng cao và cắt cơn càng khó khăn hơn. Sau giai đoạn cắt cơn ít nhất phải 1 tháng thì việc tránh tái nghiện với bạn lúc này cũng dễ dàng hơn vì mọi chuyện đều do bạn chủ động và thực hiện. Dĩ nhiên những điều cốt lõi nhất thiết phải tuân theo: tuyệt đối ko giao du hay gặp mặt bạn nghiện, thay đổi thói quen sinh hoạt từ quán cà phê bạn hay uống, con đường bạn hay đi và đừng để mình ở một mình bất cứ đâu. Tự tạo cho mình niềm vui sống mới theo phương châm "cảm ơn đời một sớm mai thực dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương". Tóm lại hãy vững vàng tâm lý, xác định hướng cai nghiện cụ thể và thực hiện nó như là điều mình muốn ko áp đặt, ko áp lực.
Một vài ý kiến mang tính chủ quan cá nhân, chúc bạn tự tin và bản lĩnh vượt qua giai đoạn khó khăn này.
Thân!

balee
15-03-15, 03:36 PM
cắt ơn thì dễ thôi .uống thuốc ngủ vài ngày là qua cơn thôi.nhung quan trọng là mình có giữ được sau giai đoạn này mà thôi. sau cắt cơn cái cảm giác thẻm MT còn mãnh liệt lắm thêm nữa là cơ thể chưa lấy lại được sự quân bình ( nhức mỏi,đau lưng....) tinh thần thì rơi vào trầm cảm.Tất cả những điều đó làm cho người ta khó từ bỏ MT là vậy. Bạn phải vững vàng thì mới thành công được.ngay mình bây giờ đây đã cai đượ gần 1 năm rồi nhưng trong đầu luôn có ý nghĩ :" nếu bây giờ chơi lại 1 chút thôi chắc là phê lắm , dù 1 lần thôi chắc là không nghiên đâu ". Cô ba thúc giục dữ lắm. Lúc này mà gặp lại bạn nghiện hay cảnh cũ người xưa là đi liếm MT liền. Đó chính là sự nguy hiểm của MT. Theo mình bạn nên cắt cơn tại nhà khoảng 5-6 ngày sau đó về quê ,vừa đỡ chi phí tài chính khi vào tt lại vừa cách ly môi trường cũ.thử làm như vậy xem sao nhưng quan trọng nhất là ý chí bản thân.

bachtiensinh
16-03-15, 10:19 PM
Ma túy không phải ai cũng muốn bỏ là bỏ được ngay. Muốn nhanh phải từ từ. Làm đúng qui trình, bỏ được hết.

loi lam
17-03-15, 11:41 AM
nói thì ai chả nói đc nhưng quan trọng là làm .....

bachtiensinh
17-03-15, 05:50 PM
nói thì ai chả nói đc nhưng quan trọng là làm .....

Thì cứ làm đúng đi loilam.

loi lam
17-03-15, 07:09 PM
đã bảo nói thì dễ mà làm mới khó ... làm được đúng thì ko phải ngồi đây gõ bàn phím =))

Nlik
23-03-15, 10:18 AM
Giờ mh lại ngồi đây trg căn phòng đầy u ám của mh. Sau khi đưa vợ về quê, hơn một tuần chỉ đc ngày đầu tiên là mh cố gắng đc một ngày rồi từ sau đó ngày nào mh cũng đi lên tp Nam Định để dùng mt. Đãng nhẽ mh định về quê vợ cai nhưng thấy khó quá, con ng` ở dưới quê hay hỏi han và dị nghị cao hơn trên tp mh nên cảm giác khó bỏ lắm vì sợ khi mh lên cơn thì mọi chuyện vỡ lở ra thì ng mh thương nhất vẫn là vợ mh. Mh quyết định trở về trên nhà rồi để vợ dưới đó để vợ đỡ khổ vì đang mang thai tháng thứ 6 rồi, nếu đi 3 tháng thì ko chăm sóc đc vợ và còn chứng kiến cảnh hp nhất của cuộc đời mh nữa, hôm kia mh lục lọi trg tủ nhà vợ thì thấy một đống tiền của bố mẹ vợ cất và mh sợ nếu cứ ở dưới đó thì ko sớm thì muộn số tiền đó cũng bị mh mang đi dùng mt hết nên mh quyết định phải xa vợ một thời gian. Sáng nay 6h đã về tới nơi, nhà còn chưa mở cửa mh lại đi làm một liều rồi quyết định tự nhốt trên phòng mong là mọi điều suôn sẻ để mh còn đi xin việc chứ vợ sắp sinh mà 2 vc ko có nổi 1 đồng trg ng`, bây jo trên vai có nhiều gánh nặng quá mn ơi, làm sao để bỏ đc mt để chăm lo cho vợ con sau này đây. Chỉ còn vài tháng nữa thôi là làm bố rồi mà cứ mãi ntn đến 13 năm rồi, nản quá chừng. Chẳng nhẽ cái ji cũng nhờ cha mẹ lo cho hết, mà gđ mh thì chán nản lắm rồi suốt ngày lôi mh ra để sạc toàn những câu mà ng` ngoài nghe lần đâu thì ko đi dùng mt mới là lạ.
Em có câu hỏi này muốn nhờ bác bachtiensinh giúp đỡ vì em để ý bác cũng đc gần năm nay rồi. Hơn một năm nay tự dưng jo trg đầu em nó có triệu chứng này lạ lắm bác ạ, cứ thỉnh thoảng khi em muốn bỏ mt thì cảm zác này nó lại hiện lên mấy lần trg 1 ngày, mà mỗi lần nó xuất hiện nó mãnh liệt và cồn cào trg ng lắm, nó cứ như kiểu lo sợ 1 điều ji đó ghê zợn lắm sẽ sảy ra với mh đến nỗi như kiểu mật hay gan tiết ra chất ji làm nóng hết vùng bụng, tim thì lạnh ngắt và chân tay ra mồ hôi rồi thì mặt nóng ran lên, cứ mỗi lần nó xuất hiện là ko thể kiểm soát đc cái đầu, kiểu muốn ngăn cho cái cảm xúc đó đừng đến nữa nhưng ko đc, cảm zác nó khó tả quá ko biết nên nói kiểu ji để cho bác hiểu, nó zống như kiểu những ng` chơi đá nói ý, như là nó lo sợ 1 điều ji đó ghê rợn tự dưng sảy ra với mh mà biết rõ là nó ko có thực nhưng ko làm sao kiểm soát đc cảm zác ấy, cảm zác cô đơn lạc lõng như là có mỗi bản thân trg cái thế giới này vậy nên mỗi lần nó xuất hiện là bao nhiêu ý chí tan biến sạch, mà em thì ko chơi 1 thứ ji ngoài he từ trc tới jo, mong bác hiểu triệu chứng là ji vì em lo cái đầu em đang hỏng dần, em cám ơn bác.

NguyenVNN
23-03-15, 01:27 PM
Cái cảm giác đó là cô đơn thiếu vắng vì sử dụng mt nên chúng ta luôn bị trầm cảm vì lúc nào củng ko có đc niềm vui bởi vì mt làm cho anh rm chúng ta quên đi những cái có giá trị trong cuộc sống là thời gian mà chúng ta đánh mất vì mt, vì vậy nên đôi khi cảm giác mình quyết tâm muốn bỏ lên cao thì chỉ khi pê xong ngủ dậy là người đơ đơ và cảm giác ghê rợn người vì cô đơn với hiện tại tỉnh táo... Nên ngay lúc đó muốn tìm lại cảm giác bỏ qua tất cả mà chỉ có chơi mt vào chúng ta mới cảm thấy đc! Nên khi mất đi cái cảm giác đó thì ta mất vui và cảm thấy sự rùng rợn của cô đơn và buồn bã của cuộc sống!

Den-bao-gio
23-03-15, 11:23 PM
23h22 vua choi song dc 1 tieng..nam suy nghi...thay buon cho ban than qua.

Den-bao-gio
23-03-15, 11:31 PM
Em thi co con rui.da qua cai canh nhu ban...cai thoi khac thieng lieng khi nhin thay con cua minh cat tieng khoc chao doi..oi giay phut do that hanh phuc..roi tung ngay nhin con khon lon...nhung nu cuoi ngay tho dang yeu cua con moi hanh phuc lam xao..vay ma 1 nguoi cha no danh long chi vi thu vui ma quy..nhung ao anh...de cho con tho phai kho...de nhung nu cuoi cua con cu thua dan chen doi moi...sin loi con..ba that qua toi.

Den-bao-gio
23-03-15, 11:45 PM
Nlik chao a..a oi e cung nhu a la mot ng nghien nen cung hieu mt no nhu the nao..ko dam khuyen a bo,vi chinh minh co bo dc dau..chi mong a hay nghi den con..co gang cat con rui thi thoang nhay du cung dc a ah..nhung phai cat con dc a anh..rui co gang kiem cong viec de con co tien de lo cho chi va chau nua...rui bo tu tu..chu a dung ep ban than qua cang ap luc cang kho quen..13 nam no da an sau vao tung te bao rui..

Nlik
24-03-15, 09:13 PM
Cám ơn mn đúng là jo mh chỉ nghĩ đến vk và con để làm động lực thôi ko biết bấu víu vào đâu nữa rồi, đúng là mỗi ng mỗi cảnh, chẳng qua là ng nào đang ở zai đoạn nào mà thôi "Den bao gio" nhỉ? rồi đến lúc mh cũng có con biết đâu khi ấy mh vẫn như thế này như bạn thì sao? đúng là khó nói trc đc cuộc đời này lắm. Nhưng mh có một câu trả lời chắc chắn cho những ai đã lỡ dính vào mt và bị nó chi phối, đêm qua mh xem film đến 6h sáng mới đi ngủ và có một bộ film rất hay chủ đề về những ng như ae mh, bộ film đó ăn sâu vào đầu mh cho đến khi film kết thúc mà mh cứ nhìn chằm chằm vào màn hình nhìn những dòng chữ chạy một cách vô định với những suy nghĩ cho bản thân và những số phận. Mh muốn zới thiệu với mn bộ film đó rất hay đáng để xem lắm vì đạo diễn film đó cũng đã từng bị chứng nghiện ma túy đến gần 3 thập kỉ nên film sẽ lột tả đc rất nhiều điều về môi trường của những ng bị lệ thuộc vào mt, nếu có thời zan mn hãy dành chút để coi bộ film đó nha, tên film là Requiem For A Dream ( lễ cầu hồn cho một giấc mơ ) đúng mỗi chúng ta ai cũng từng có một zấc mơ, như mh bây jo đang có một zấc mơ về một gđ hp bên vợ con và một công việc nhưng ..... nó sẽ thành hiện thực hay ko vẫn là do bản thân mh sẽ thực hiện zấc mơ ấy ntn? Thôi mong mn hãy cố gắng vì một điều ji đó vì mỗi chúng ta sinh ra đều có lí do cho cuộc đời của chính mh. Nói thì hay lắm ko biết mai có ở nhà cắt cơn đc ko nữa haizzzzzz đấu tranh mãi mà ko cho bản thân đc yên bình.
P/S : cho hỏi trg 4rum có ai là fan ss Breaking Bad ko nhỉ ?

haleluila
13-04-15, 09:16 AM
chào các bác, em muốn lập một topic mới mà ko biết làm thế nào nên đành vào đầy reply vậy
Đang ngồi gõ những dòng này là lúc tâm trạng đang rối bời, lòng lo lắng như lửa đốt, tay chân run cầm cập.
Không cần nói ra chắc các bác cũng biết,e nghiện và bỏ, lập gia đình có vợ, đang chuẩn bị có con vậy mà ko hiểu sao lại vướng lại, giờ mọi người trong gia đình đang rất nghi ngờ, mình sợ lắm, nếu mọi người biết chắc mình chỉ có nước tự sát chết thôi, bây giờ không biết phải làm sao

zhanhgu83
13-04-15, 09:41 AM
Bạn nên cho 1 người thương yêu bạn nhất biết tình trạng của bạn, mẹ bạn chẳng hạn. Như vậy tốt hơn. 1 mình bạn thì lại loay hoay và nặng đầu khó cai lắm. Bạn ko cần tự sát đâu, nếu nghiện tiếp thì có nghĩa là tự sát rồi, có điều ko chết thôi. Ráng cai đi bạn.

haleluila
13-04-15, 10:59 AM
minh dang cai bằng methadone, nhưng liều khá cao, dang cố gắng giảm dần. mình chỉ cầu mong mọi người đừng biết chuyện đặc biệt vợ mình, mình chỉ cầu xin thế thôi để mình có thời gian cai. mình ko biết làm sao cứ loay hoay vài, mình ước gì được biến mất hoàn toàn không ai biết đến mình, tan như làn khói trong không khí vậy. mình không biết làm gì hơn chỉ ngồi cầu nguyện thôi, cầu nguyện liên tục, hy vọng mọi người đừng biết chuyện để mình có thời gian cai, cố gắng qua 2 tuần mình sẽ cố gắng để trong sạch

zhanhgu83
13-04-15, 12:09 PM
Là sao, bạn đang theo chương trình hay mua meth ngoài uống cắt cơn? Bạn chơi mà vợ chưa biết cũng hay đó. Mình mà nhảy dù về vợ liếc 1 cái thôi là biết rồi. Cắt cơn dễ rồi, giữ đc mới tốt.

Den-bao-gio
13-04-15, 12:51 PM
Chuc mung ban ....co len ban oi..neu muon moi ng ko biet thi chi co 1 cach duy nhat do la ko lam...hay dung chan ngay bay gio...ko bao gio la qua muon...co gang ban oi...ko den luc moi ng biet thi kho lam....

haleluila
13-04-15, 01:57 PM
các bạn ơi, mình đã dừng và đang uống mê, dĩ nhiên là mình mua ngoài chợ đen thôi. Mình đang lo sợ nhất là mọi người biết, dẫu biết rằng giấy không gói được lửa, ai cũng biết rằng nếu chơi kết quả sẽ thế này, nhưng có những lúc nghĩ là một chuyện nhưng làm lại là chuyện khác đặc biệt là khi dính vào cái MT này. Bây giờ mình chỉ cầu xin mọi người đừng biết chuyện thôi để mình cai. Minh sẽ cố gắng khoản 2 tuần để thoát khỏi nó.
Thật sự bây giờ mình lo lắng vô cùng, lo đến tím tái mặt mày, đứng ngồi không yên, miệng lúc nào cũng lẫm bẩm cầu nguyện. giờ mình chỉ biết cầu nguyện và nguyện cầu thôi. Mình chỉ xin lần này mọi người đừng biết chuyện. mình sẽ cố gắng thoát khỏi nó. Lo qua các bác ơi, mình nghỉ nếu chết được có sẽ sẽ tốt hơn gấp trăm ngàn lần nếu mình bị phát hiện. cầu mong sao chọ mọi chuyện tai qua nạn khỏi

Duylk
13-04-15, 03:30 PM
các bạn ơi, mình đã dừng và đang uống mê, dĩ nhiên là mình mua ngoài chợ đen thôi. Mình đang lo sợ nhất là mọi người biết, dẫu biết rằng giấy không gói được lửa, ai cũng biết rằng nếu chơi kết quả sẽ thế này, nhưng có những lúc nghĩ là một chuyện nhưng làm lại là chuyện khác đặc biệt là khi dính vào cái MT này. Bây giờ mình chỉ cầu xin mọi người đừng biết chuyện thôi để mình cai. Minh sẽ cố gắng khoản 2 tuần để thoát khỏi nó.
Thật sự bây giờ mình lo lắng vô cùng, lo đến tím tái mặt mày, đứng ngồi không yên, miệng lúc nào cũng lẫm bẩm cầu nguyện. giờ mình chỉ biết cầu nguyện và nguyện cầu thôi. Mình chỉ xin lần này mọi người đừng biết chuyện. mình sẽ cố gắng thoát khỏi nó. Lo qua các bác ơi, mình nghỉ nếu chết được có sẽ sẽ tốt hơn gấp trăm ngàn lần nếu mình bị phát hiện. cầu mong sao chọ mọi chuyện tai qua nạn khỏi

bình tĩnh bác.. bác có meth dù của chuong trinh hay cho đen thì cũng tam ổn r, bác cũng đã từng cai bang meth nên ko nói nhiều đến việc căt cơn nữa. bác dùng meth tầm 1 tuần là sẽ cát dc cơn nghien ngay thoi, ko gi fai sống chết. vấn đề chính của bác là sau că1t cơn fai giu the nao de ko te lai thoi.. :)

haleluila
13-04-15, 04:00 PM
nếu mọi người phát hiện gia đình em sẽ tan nát thử hỏi làm sao e sống nổi chứ. thật sự bây giờ e chỉ cầu mong, cầu mong sao cho mọi người đừng ai biết chuyện đặc biệt là vợ em. bây giờ e vẫn còn run sợ lắm các bác ạ, em không biết tâm sự việc này cùng ai nên đành lên diễn đàn viết vài dòng vậy, mỗi lần thấy có bác nào reply là e cảm thấy nhẹ được tí. Thật sự nếu mọi biết thì chết sẽ tốt hơn là sống các bác ạ. Nếu mình ko bị ràng buộc bởi trách nhiệm với mọi người thì khỏe biết mấy, nếu mình được quyết định vận mình của mình mà ko ảnh hưởng đến người khác thì tốt biết mấy

Duylk
13-04-15, 04:38 PM
nếu mọi người phát hiện gia đình em sẽ tan nát thử hỏi làm sao e sống nổi chứ. thật sự bây giờ e chỉ cầu mong, cầu mong sao cho mọi người đừng ai biết chuyện đặc biệt là vợ em. bây giờ e vẫn còn run sợ lắm các bác ạ, em không biết tâm sự việc này cùng ai nên đành lên diễn đàn viết vài dòng vậy, mỗi lần thấy có bác nào reply là e cảm thấy nhẹ được tí. Thật sự nếu mọi biết thì chết sẽ tốt hơn là sống các bác ạ. Nếu mình ko bị ràng buộc bởi trách nhiệm với mọi người thì khỏe biết mấy, nếu mình được quyết định vận mình của mình mà ko ảnh hưởng đến người khác thì tốt biết mấy

bác cứ dùng meth để cat cơn 1 tuần, bảo dam gia dinh bác ko ai phát hien là bác dang cai. minh toan dung meth de cat con

vlinh
14-04-15, 12:41 PM

cố lên bác ơi. lúc bác nghẹo mà cả nhà còn k biết thì h uống meth thì càng k biết nên bác k phải lo lắng. uống tầm 5 ngày đến 1 tuần bác dừng lại là cắt đc cơn vật rồi. lúc đấy chỉ buồn buồn và thèm chơi thôi. e tin bác y thuơng gia đình vậy sẽ k té lại đâu. cố gắng nghĩ về gia đình mình mỗi lúc định chơi bác nhé. chúc bác vượt qua thành công

haleluila
14-04-15, 01:50 PM
cám ơn các bác đã quan tâm, mấy lúc này đây tâm trạng e rối bời như tơ vò, trong lòng lúc nào cũng lo lắng, e chỉ còn biết cầu nguyện. E lo sợ mọi việc sẽ sụp đổ ngay trước mắt mình mà ko biết làm thế nào. Cũng may là giờ có me để cứu cánh. Nhưng như các bác đã biết dính vào cái này tiền bạc tiêu tốn ghê lắm, e sợ nhất mọi việc đổ bể, gia đình tan nát, bố mẹ, vợ con nữa. E đã có được niền tin của mọi người, nhưng giờ nó đang lung lay, e thật sự lo sợ vô cùng. Người lúc nào cũng run cầm cập, chuông điện thoại reo là e sợ bắn người. Cầu mong cho mọi việc suôn sẻ. E không dám tuyên bố gì nhiều nhưng cố gắng tránh xa cái Mt này ra, nó ghê gớm quá, sao nó chẳng buôn tha cho anh em mình nhỉ. Chúng ta chọn con đường này rồi thành nô lệ cho nó suốt đời, chán quá. E cầu mong sao cho mọi việc được bình yên

zhanhgu83
14-04-15, 02:16 PM
Đang có meth uống êm rồi mà b. B lo lắng chuyện j nữa, cứ yên tâm mà cai thôi. Sợ đổ bể gd tan nát thì cố giữ thôi. Như mình đã cai rồi gd cũng đang yên ổn vợ cũng đang có bầu đứa nữa mà đầu cũng nhảy số hoài. Ráng thôi b ah.

Cuocsongmauden
15-04-15, 08:14 PM
Khó quá các a ơi . Cứ vài giọt rượu giọt bia là ko chủ đc

haleluila
17-04-15, 02:17 PM
xin cầu mong chư phật, bồ tát, thượng đế, cùng các vị thần linh gia ơn, phù hộ cho anh em trong diễn đàn được bình yên vô sự, tai qua nạn khỏi và giành chiến thắng trước bọn ma túy

haleluila
18-04-15, 01:48 PM
Xi cac bac tu van giup e voi. E rat lo so, song ma luc nao cung dung ngoi ko yen. E da ko choi mt nua ma dang cai bang me. Nhung hau qua do e dung mt van con do ko sao khac phuc dc. E so moi viec do be, e se mat tat ca. E da mat tat ca 1 lan roi, lan nay con co gia dinh nua, e so lam. Song ma cu trong cam giac the nay e chet mat thoi

loi lam
18-04-15, 04:50 PM
Bác nói rõ hơn đc ko ? bác cứ nói chung chung như thế thì khuyên sao đc . Hậu quả là gì ? sự việc ra sao ?

haleluila
18-04-15, 05:55 PM
Da phan a, e minh vuong vo mt ngoai viec anh huong den suc khoe thi do chinh la Tien. Khi toi cu bang nhieu cach a,e dieu kiem tien, cung chinh nguyen nhan nay chung ta se mat ban be, cong viec va nhan cach. Neu ai do du tien de choi suot doi thi chac chang co gi dang noi. Hay ma tuy re nhu nuoc la, chac se ko co trom cuop do mt gay ra

vlinh
18-04-15, 10:27 PM
bác này rất buồn cười nhé. h bác uống meth thì lo cái gì nữa. bác nói là sợ mọi người biết bác chơi hê. h bác có chơi nữa đâu mà sợ. mà đã biết sợ rồi thì uống meth cắt cơn xong đừng dính vô hê nữa. hãy nghĩ đến cảm giác hiện nay của bác để vượt qua những lúc thèm hê. bác lo lắng quan tâm gia đình vậy chắc bác sẽ làm đc. muốn mọi người k biết bác cai thì hãy sống như bt đi. uống meth làm sao gia đinh bac biết đc mà lo làm gì. vững tâm lên nhé

zhanhgu83
19-04-15, 10:39 AM
Mình thì thấy có mấy bác cai mà sao cứ ảo ảo, lảm nhảm cái j ko hiểu nổi, hay là vẫn còn chơi bê quá vô post linh tinh vấy mấy bác. Thật sự là bác có hiểu bác đang nói cái j ko? Mình thì ko hiểu ý bác là j cả. Bác kêu tư vấn là tư vấn cái j??? Bác có meth cai thì tốt quá rồi, chẳng ai biết, vậy bác muốn sao nữa. Mà từ bữa bác nói cái vấn đề của bác cũng gần cả tuần rồi ko lẽ chưa cắt cơn xong hả bác mà cứ lặp đi lặp lại cái điệp khúc lo lắng j đó của bác vậy. Mình cai xong chỉ sợ lâu lâu đầu nó nhảy số muốn chơi lại thôi chứ mình chẳng sợ j nếu ko chơi ma túy cả. Muốn gì nói rõ hơn ha bác.

bachtiensinh
19-04-15, 03:37 PM
Mình thì thấy có mấy bác cai mà sao cứ ảo ảo, lảm nhảm cái j ko hiểu nổi, hay là vẫn còn chơi bê quá vô post linh tinh vấy mấy bác. Thật sự là bác có hiểu bác đang nói cái j ko? Mình thì ko hiểu ý bác là j cả. Bác kêu tư vấn là tư vấn cái j??? Bác có meth cai thì tốt quá rồi, chẳng ai biết, vậy bác muốn sao nữa. Mà từ bữa bác nói cái vấn đề của bác cũng gần cả tuần rồi ko lẽ chưa cắt cơn xong hả bác mà cứ lặp đi lặp lại cái điệp khúc lo lắng j đó của bác vậy. Mình cai xong chỉ sợ lâu lâu đầu nó nhảy số muốn chơi lại thôi chứ mình chẳng sợ j nếu ko chơi ma túy cả. Muốn gì nói rõ hơn ha bác.

Muốn bỏ nhưng lại sợ mệt, sợ nhiều thứ. Dùng nhiều các chất ức chế thần kinh, thuốc thay thế ma túy khi cắt cơn nên nó thế chứ có gì đâu bạn. Càng về những lần sau cai lại kiểu này nó càng ngáo ngơ, người chả ra người.

haleluila
19-04-15, 04:43 PM
Lao bachtiensinh ko hieu roi. Tuy minh ko dung mt nua, dang cai bang me, nhung luc truoc vi dung mt minh gay ra mot so no, bay gio co nguy co do vo moi nguoi se biet. Minh viet vai dong tam su cho nhe bot long

bachtiensinh
20-04-15, 08:01 PM
Lao bachtiensinh ko hieu roi. Tuy minh ko dung mt nua, dang cai bang me, nhung luc truoc vi dung mt minh gay ra mot so no, bay gio co nguy co do vo moi nguoi se biet. Minh viet vai dong tam su cho nhe bot long

Đã bản lĩnh, nợ 5 tr cũng như 50 tr. Tuyên bố phá sản, tập trung cai xong trả nợ. Bình thường còn chẳng trả được nợ nữa là nghiện, còn nghiện thì còn nợ thêm. Đó là thực tế.

Duylk
26-04-15, 04:45 PM
Đã bản lĩnh, nợ 5 tr cũng như 50 tr. Tuyên bố phá sản, tập trung cai xong trả nợ. Bình thường còn chẳng trả được nợ nữa là nghiện, còn nghiện thì còn nợ thêm. Đó là thực tế.

trước giờ thấy bình luận lần này của bác bachtiensinh là hay nhất. đối với ng nghiện thì nợ 5 hay 50 tiệu gì cũng vậy vì rất khó để có cơ hội để trả.. lý do thì ai cung biết rồi :) ko khéo lại thệm chứ ko thể bớt đi đối với nghien. chỉ có thể trả dc khi hết nghiện đó là 1 thực tế của thực tế :)

NguyenVNN
27-04-15, 02:06 PM
_____ lâu lâu nghe đồng chí Bạch nói hay quá , nghẹo thì muôn đời là con nợ... Bỏ nghẹo thì may ra đc làm chủ nợ :(( ... Nhưng lại thích làm con nợ mới ác...!

Phonghai
21-05-15, 10:56 PM
Khó quá các a ơi . Cứ vài giọt rượu giọt bia là ko chủ đc

Tuyệt đối dừng bia , rượu trong giai đoạn cắt cơn và phục hồi . Nốc vào nó rực người lên ko thể chiu dc đâu bạn ah .

tranhoa
31-12-19, 02:05 PM
Ma túy là như thế đó người ơi. CHÁN ghét bản thân hèn yếu nhu nhược

tinhphai7x
28-04-20, 05:41 AM
Cai nghiện MT nghe thì chẳng có gì to tát với nhiều thể loại cai khác: rượu, thuốc lá, gái gú, cờ bạc, lô đề v/v độ vật vã và nhớ nhung thèm muốn, buồn bực, bứt rứt cũng gần như nhau cả thôi (ngoài chuyện bị hành xác). Mỗi cái cho tác hại khác nhau, nhưng phần lớn kết quả cũng như nhau "đều rơi vào trạng cùng cực và thái khánh kiệt cả" . Vậy mà nhân loại cứ lên án mỗi MT, ơ đâu cũng có hình ảnh đầu lâu xương chéo gắn với từ MT (dân nghẹo đâu có sợ chết, vì MT nó đầu độc toàn bộ suy nghĩ rồi lên ko có từ sợ, lên nhìn thấy đâu có ngại, chỉ rung cây dọa khỉ thôi, mà lính mới thì non nớt đâu hiểu đc, hiểu đc đã chẳng lao vào). Nói mãi thì nghe nó nhàm, nói chẳng làm đc thì thà ko nói còn hơn, bản thân tôi cũng gần 20 năm. Từ năm 96,97 đến năm 2015 (từ khi vào diễn đàn này cũng coi như là 1 bước ngoặt trong đời. Bản thân cũng nhịn nhục được 5 năm rồi giữ mình ko tái lại, để chống lại đc sự cám dỗ chết người thì cũng đánh đổi tự do không ít đi làm ko bao giờ giám nghỉ ngày lễ tết, cưới hỏi (vì những ngày đó 3 xu rượu vào, gặp anh gặp em có trời mới biết trước được điều gì sẽ xẩy ra, mà có khi chưa xẩy ra đã tự ngã. Có kinh nghiệm rồi thì lên biết cái gì cần phải tránh. Gần 5 năm đi làm và chỉ biết đi làm cho qua ngày. (chính xác là tôi đã đánh đổi tất cả để lấy MT lên giờ thành KHÔNG GIA ĐÌNH, 5 năm rồi mà ngủ vẫn mơ thấy MT vẫn giật mình ướt vã mồ hôi... dã man nữa là sáng dậy là cũng chỉ muốn giấc mơ kia sớm thành hiện thực, mọi cảm xúc ngày vẫn chơi nó ùa về thúc dục đôi chân muốn tự bò đi. Nhưng công việc lái xe tuy nhiều cám dỗ thật nhưng được cái nó ko có thời gian rảnh nhiều để nghĩ, lên cũng dễ qua được phút giây đó... rồi tinh thần nó lại trở lại bình thường và í chí nó đã thắng. Với chia sẻ bản thân tôi thì khó nhất và cũng là cái mốc ae bắt buộc phải chạm tới là 180 ngày nói đc lên chữ KHÔNG mới gọi là còn chút niềm tin và hi vọng cho 1 ,2 năm tới, chứ còn mấy ngày đầu... hic. Nói như thánh và cũng ngã nhanh như thánh, những người có bản lĩnh vượt qua được mốc 10 năm và xa hơn nữa thì cũng khá hiếm hoi trong thế giới NN, họ cũng phải trải qua rất nhiều những tháng ngày đấu tranh tư tưởng, họ có hỗ trợ cao (tinh thần) từ gia đình và chính bản thân họ, tóm lại: í chí mình ko được như họ thì mình phải đặt mình vào cái khó khăn của mình để vượt lên, ngã ở đâu đứng lên ở đó... đó là quan niệm của mình. Trong ae chơi mình là thằng ăn tàn phá hại, bất cần đời lên những lần bắt buộc phải dừng hầu như tôi toàn phải tay bo, vì đốt bằng sạch thì còn gì mà hỗ trợ, chỉ dội nước bất kể mùa đông hay hè, cho đỡ vật vã thôi, cai tay bo tuy nó đày đọa thân xác nhưng cũng có điều hay là ngấm đòn, là biết sợ cơn vật lên thời gian đầu nghĩ đến là rùng mình rồi, phần vì sợ, phần vì tiếc cái công gồng mình chống đỡ mấy ngày vật vã, cứ vậy nhích lên từng ngày từng giờ 1. Còn cai bằng thuốc, cái gì nó cũng có 2 mặt hết ae ạ, dễ cai quá lên 1 năm tái 3,4 lần là bình thường... vì thân xác nó ko bị hành hạ nó không thấm đòn, nó nhờn. Nó cứ tạo ảo tưởng MT cũng như cưỡi ngựa xem hoa, thích thì chơi, hết thì nghỉ (đó là loại tính cách chủ quan chung hay gặp). Còn vì sao ae biết là cai trong tù nó nhẹ nhàng ra sao rồi, có 4 bức tường và dùi cui, dép tổ ong, đế giày nó phạp, thì có bố vật cũng phải nằm im :). Cơn vật vã nó bị thua cái tư tưởng lên đỡ được phần quay quắt vật vã,, ở ngoài là cái tư tưởng luôn thắng lên rất khó cai, và hầu như toàn cai trong cùng cực, cai cho qua cái cơn bĩ cực, lên tự do một cái là ông mày vung tay cho quá chán để bù lại (đó là tâm lý chung). Với ae lì đòn gia đình còn thương là còn có ngaỳ (nếu ko có quyết tâm, mà 2 từ quyết tâm này hic, nghe ai nói chứ nghe mấy ông nghẹo thì... ông nào ít chẳng có vài chục lần hạ quyết tâm, hạ nhiều quá lên giờ có muốn thăng cũng chẳng còn ai tin), cũng như đi học thầy cô có khó tính trò mới lên người, gia đình cũng vậy ko cứng rắn thì cũng sớm tự thả hổ về rừng thôi. Từ năm ngoái mới vào DD viết lên đôi lời cho ae cùng hoàn cảnh, phần vì công việc mới nó hướng suy nghĩ của mình theo hướng khác lên ít có thời gian để HỒi TƯỞNG . Cố gắng lên ae, chơi được là chấp nhận được,... người đời có thể quay lưng với chúng ta, nhưng chúng ta quay lưng lại là chết.

Song Khoa
29-04-20, 03:12 PM
Em cũng như anh, nhưng em may mắn là thời gian bỏ được lâu hơn anh. Từ năm 1999 đến nay, 21 măm thế mà có những đêm nằm ngủ mơ thấy mình tái sử dụng lại. GIật mình tỉnh dậy, toát cả mồ hơi. Cái thèm muốn thì ko có chỉ có cảm giác sợ hải. Nó đúng là ma. Nhưng các bạn yên tâm, bỏ được 5 năm được WHO tuyên bố là trở lại ngưới bình thường. Cố lên các bạn còn chìm trong tăm tối. Chúc mừng anh Tinhphai7x, em tin anh và em và những bạn khác sẽ thành công với sự quyết tâm cao và cảnh giác cao độ

tinhphai7x
03-05-20, 03:07 PM
Cám ơn bác SK. chúc bác và gia đình nhiều sk. Áp lực công việc với định kỳ kiểm tra máu 6 tháng 1 lần cho nghề lx, lên 5 năm nay tinh thần và sk tôi cũng vững lên rất rất nhiều.
Rất-muốn-bỏ-mà-sao-mh-ko-có-con-đường-nào-dễ-hơn ???? thật sự ae mà không định hướng lại, ko tự thay đổi lại chính cbản thân mình thì cứ xác định trước 1 điều là mình vẫn chỉ vẫn là đang chạy vòng vòng quanh cái hố vôi, chưa biết thụt chân xuống lúc nào. Người ta có tài người ta làm thay đổi cả cái XH, ae mình tuy vô dụng nhưng không bất tài lên có mỗi việc là tập biến đổi thành con người có lối sống khác mà khó thế sao? Khó nhưng không phải là hết cách. Với ae mình thì chỉ có thời gian mới chứng minh được , mình không phải là ngừoi mang họ HỨA.

sailam87
06-10-20, 11:23 AM
tự định hướng lại, tự thay đổi chính bản thân.
để nghiệm ra được điều này chắc phải mất mát nhiều như nào. chứ nhiều người ( trong đó có e ) nhiều lúc vẫn suy nghĩ đơn giản lắm. chơi 1 ngày rồi nghỉ mà cũng nghỉ thật. nhưng lại tới 1 cuối tuần ngồi buồn vu vơ lại tự đi tìm 1 chút vui. mua nhiều 1 chút vì sẵn tiền và rồi chỗ đó đủ chơi tận 3 ngày liền..và kết quả lại nghẹo
chả nhẽ phải mất hết chả nhẽ phải đánh đổi bằng tự do thật sự mới tự thay đổi bản thân