PDA

View Full Version : Xin tư vấn thuốc cắt cơn

thangcuti
27-03-15, 04:03 PM
Chào toàn thể ace. Em hiện đang tìm 1 vài loại thuốc cắt cơn, qua tìm hiểu em được biết một vài loại thuốc mà chưa biết phải sử dụng liều lượng thế nào, sử dụng trong mấy ngày, cần sử dụng thêm (kèm) với thuốc gì và liều lượng ra sao? Em xin được tư vấn và hướng dẫn của ace có kinh nghiệm hoặc có hiểu biết về thuốc đặc biệt là sự tư vấn của BS Hong Thu hay bác Song Khoa. Em xin cảm ơn toàn thể ace đã quan tâm.
1: Subutex ( hay Buprenorphine)
2: Suboxone
3: Methadone (loại này có cắt được cơn không? Em thấy nói nhiều là vẫn có thể xài song song khi Methadone chưa xài đủ lâu)
4: Naltrexone ( loại này em thấy nói nhiều là cần phải đợi cơ thể hết heroin mới xài)
Tình trạng bệnh: nghiện gần 10 năm đã cai đi cai lại mấy lần, lần gần đây nhất là cai được hơn 3 năm giờ nghiện lại cũng đã hơn nửa năm rồi.

loi lam
27-03-15, 04:15 PM
3. methadone uống vào giảm đáng kể vật và thèm nhớ nhưng vẫn chơi đc hê như thường , mua cắt cơn mấy ngày đầu êm lắm
4. Nal bạn phải cắt đc cơn khi thử ko còn ma tuy trong người mới đc uống ( uống vào chơi hê sẽ ko có cảm giác gì như nước lã vậy ) chưa cắt cơn đc uống vào là xuất hiện hội chứng cai kinh khủng lắm nặng có thể tử vong

thangcuti
27-03-15, 05:12 PM
3: Methadon. Với methadone các bác cho em hỏi thêm với.
a: Em nên bắt đầu khi nào, với liều khởi đầu là bao nhiêu?
b: Nếu chưa đạt mục đích (cơn vật đến nhất quyết đòi hehe) thì em cần xử lý thế nào? Có uống thêm methadone không? Nếu uống thì nên uống thêm khoảng bao nhiêu nữa?
c: Có cần uống kèm thêm thuốc ngủ hay giam đau gi không?

loi lam
27-03-15, 05:56 PM
bắt đầu trước khi vật khoảng 30p - 1 tiếng là đẹp
Mới uống thì uống khoảng 10 - 30mg nó chỉ hỗ trợ phần nào thôi chứ làm gì có thuốc nào hết vật vã với thèm nhớ hoàn toàn còn phải phụ thuộc vào bạn cố gắng nữa chứ , nếu cảm thấy chưa ổn có thể uống thêm 5 - 10mg
Ko cần uống thuốc ngủ hay giảm đau vi methadone có tất cả yếu tố đó rồi

zeroneo3x
27-03-15, 08:03 PM
bạn có điều kiện uống dc methadone thì nên uống meth, đừng uống subutex làm gì. methadone uống cai khá êm, nhưng vẫn có cảm giác thèm, cũng phải cố gắng nữa, nếu uống meth thì chơi vào cũng k sao vì không có cảm giác gì, nên có chơi cũng vậy, loi lam cũng giải thích meth khá rõ ràng rồi.
- còn về naltrex thì chỉ khi nào k còn ma tuý trong người mới uống dc. nếu uống naltrex mà sử dụng ma tuý sẽ xuất hiện hội chứng vật vã rất mệt mỏi và có nguy cơ tử vong khá cao, và khi uống naltrex sẽ có một vài phản ứng phụ nếu men gan k tốt, có thể bị dị ứng ói mửa, nên đi khám sức khoẻ trc khi uống và dc tư vấn rõ ràng trc khi uống.
- chúc bạn thành công, trên đời này không có thuốc gì uống vào là cai dc ngay và k vật vã cả, cái gì cũng có ảnh hưởng ít nhiều nhưng đối với heroin thì hiện tại methadone là giải pháp tốt nhất

thangcuti
27-03-15, 09:03 PM
Qua tham khảo bài thuốc cắt cơn giá rẻ trong diễm đàm em thấy có 1 vài loại thuốc bổ sung và tăng sức đề kháng là:
1: Mage B6
2: Vitamin B1 250mg
3: Vitamin C 1000mg
4: Everon
5: Canxi
6: Hoạt huyết dướng não
Ace cho em xin ý kiến về việc có nên bổ sung mấy loại này trong qua trình sử dụng methadone để cắt cơn không?

loi lam
27-03-15, 09:34 PM
Bạn cứ có methadone đi rồi ae khuyên tiếp , bạn tưởng nôp đơn đi xin uống hay mua ngoài dễ thế à mà lo xa hỏi trước đên khi ko có = hòa ngồi cười =))
Có phải uống nhiều thuốc tây là tốt đâu mà bạn cứ mò mẫm lắm thứ thuốc lên thế . Mỗi người 1 cơ địa cảm thấy thiếu gì thì bù đấy chứ có phải ai cũng như ai đâu
THẾ NHÉ

thangcuti
27-03-15, 11:19 PM
Cảm ơn bác loi lam nhiệt tình chia sẻ. Em sẽ cai tại nhà và uống thuốc hỗ trợ cắt cơn. Em biết để có được thuốc là khó nên cũng muốn biết và sử dụng được 1 vài loại thuốc để khi kiếm được thuốc nào thì xài thuốc đó. Với methadone có lẽ vậy đã tạm ổn rồi, ace ai có ý kiến thêm về methadone đừng ngại cho em xin nhé.
2: Suboxone. Theo em biết thì Suboxone = 8mg Buprenorphine + 2mg Naloxone. Suboxone thay cho Subutex vì nhiều người lạm dụng chích Subutex. ace cho em xin tư vấn về liều dùng Suboxone (Subutex) để cắt cơn với, trường hợp dùng rồi mà chưa đủ mạnh, cứ đòi hehe thì có xài thêm không?

loi lam
28-03-15, 09:51 AM
Dân ta phải biết sử ta
Nếu mà ko biết thì tra google
Okê

Daquy0711
28-03-15, 02:50 PM
Qua tham khảo bài thuốc cắt cơn giá rẻ trong diễm đàm em thấy có 1 vài loại thuốc bổ sung và tăng sức đề kháng là:
1: Mage B6
2: Vitamin B1 250mg
3: Vitamin C 1000mg
4: Everon
5: Canxi
6: Hoạt huyết dướng não
Ace cho em xin ý kiến về việc có nên bổ sung mấy loại này trong qua trình sử dụng methadone để cắt cơn không?
Cái bài này chỉ dùng cho ae nào amature thôi chứ nặng nặng xíu là tác dụng ko đáng kể vì B6 và 2 vitamin kia tác dụng bù đắp vitamin khoáng chất cho cơ thể, everon là thuốc bổ chống mệt mỏi, canxi bù đắp canxi do khi dùng He làm mất đi và giảm giòi bò, hoạt huyết dưỡng não giúp dễ ngủ nhưng với đk sử dụng dài ngày. Túm lại các loại thuốc trên chỉ có tác dụng hỗ trợ tương đối thôi, cảm giác khi cai vẫn rất yomost hehe.

Duylk
28-03-15, 07:31 PM
Cảm ơn bác loi lam nhiệt tình chia sẻ. Em sẽ cai tại nhà và uống thuốc hỗ trợ cắt cơn. Em biết để có được thuốc là khó nên cũng muốn biết và sử dụng được 1 vài loại thuốc để khi kiếm được thuốc nào thì xài thuốc đó. Với methadone có lẽ vậy đã tạm ổn rồi, ace ai có ý kiến thêm về methadone đừng ngại cho em xin nhé.
2: Suboxone. Theo em biết thì Suboxone = 8mg Buprenorphine + 2mg Naloxone. Suboxone thay cho Subutex vì nhiều người lạm dụng chích Subutex. ace cho em xin tư vấn về liều dùng Suboxone (Subutex) để cắt cơn với, trường hợp dùng rồi mà chưa đủ mạnh, cứ đòi hehe thì có xài thêm không?

Subutex ratkhó kiếm, tac dung giam trieu chung cai cung ko bag methadone. Mtd cat con la nhất ko fai lăn tăn gi cả.. Noi it hieu nhieu. Cứ thử sẽ khắc biet

loi lam
28-03-15, 09:31 PM
Bác này rất hài , meth hay Subutex chưa mua đc 1 loại thuốc nào mà cứ hỏi thèm có dùng thêm không ? thêm nữa không =))
Đã bảo bác rồi mua về đi ae hướng dẫn cụ thể chi tiết thêm cho bác , mà tốt nhất cứ google mà gõ bác à , cứ ngồi đấy không có thuốc mà cứ đi hỏi đi hỏi lại xong lấy gì ra uống ? nuốt nước bọt à =))

Den-bao-gio
29-03-15, 08:31 AM
Theo em biet web minh co rat nhieu nguoi vao tim hieu thong tin ve mt...va dac biet la hi vong tim dc thuoc cat con de giup nguoi than,hoac chinh ban than minh giam bot vat va khi cat con...vi vay hi vong cac anh chi co kinh nghiem sin hay chia se...co the ko giup dc ng nay nhung lai rat huu ich voi ng khac...co khi nho nhung kinh nghiem cua anh chi ma cuu dc mot con nguoi lam loi...sin chan thanh cam on nhung kinh nghiem cua a chi...

zeroneo3x
29-03-15, 11:53 AM
thật ra cai ma tuý chả có thuốc nào bằng methadone đó là sự thật.
- người nào nghiện nặng uống thuốc gì vào cũng zị vật vã vẫn thế cho dù có uống thuốc ngủ, đôi khi còn bị sảng nữa => ra trung tâm toàn nhốt thành cai bo, còn uống vitamin magie hay canxi là để bồi bổ cơ thể vì k ăn uống dc gì chống sốt nhức mỏi thôi.
- có rất nhiều trung tâm cai mỗi nơi một loại thuốc nhưng chắc gì uống vào ai cũng như ai, vì vậy methadone mới là 1 loại ma tuy thay thế :d đến dc với methadone k mất tiền cũng mất thời gian. nếu k có quyết tâm bỏ, uống methadone vẫn nghiện là chuyện bt.
suy cho cùng mỗi ng thấy tâm lí m thoải mái, quyết tâm muốn bỏ, thuốc sẽ giúp m 1 fa62nn, nhung k ai có thể đưa ra loại thuốc nào tốt nhất để cai cả.

zhanhgu83
30-03-15, 03:03 PM
Meth chưa đc uống nên ko biết sao. Còn Su thì ngày xưa khoảng 10năm trc ngậm dưới lưỡi 1/8v ngày 2 lần êm lắm, sau này cai ngậm thấy ko êm mấy vẫn ko ngủ đc. Chắc bây giờ 7-800/v quá. Hồi mới bán có 150v.

zhanhgu83
30-03-15, 03:47 PM
Mà nói thật chứ muốn cai thì 1 là đi đâu xa xa cai rồi kiếm j làm ở đó 1 tgian lâu lâu. Hoặc vô trung tâm đăng kí tự nguyên ít nhất 6 tháng thì may ra cai đc. Chứ cứ ở môi trường cũ rồi loay hoay thuốc này thuốc nọ ko giải quyết đc j hết. Mệt thêm. Đừng tiếc thời gian đi lâu, vì bảo đảm ở ngoài thì cũng vậy ah. Ae cai nhiều chắc cũng hiểu.

Den-bao-gio
30-03-15, 03:53 PM
Uớc gì cuộc đời chưa bao giờ biết đến mt ..........

zhanhgu83
30-03-15, 03:56 PM
Muộn rồi, ráng thôi.

lyky
03-04-15, 09:05 AM
chào bạn!
methadone là chất thay thế dùng cho việc điều trị lâu dài các chất dạng thuốc phiện. Nên hoàn toàn ko giúp cắt cơn hay cai nghiện bạn nhé. Ở VN chưa có bán mà chỉ cấp hằng ngày cho bệnh nhân uống, thuốc bạn mua ko rõ nguồn gốc thường do bệnh nhân ngậm trong miệng đem ra rất mất vệ sinh và ko đảm bảo nồng độ. Còn cắt cơn thì thực ra thuốc tây chỉ để hỗ trợ một phần rất ít thôi.bạn thử dùng thuốc an thần mimosa uống trước khoảng 1h khi tới cơn hoặc trước khi đi ngủ kết hợp với efanagan loại codein viên sủi khi lên cơn sẽ giúp bạn đỡ bị vật vã. Nhưng quan trọng là sau này có tái nghiện ko?Nếu nghiện lâu năm mình khuyên bạn nên xin uống metha để không sử dụng ma túy nữa và cũng ko gặp cảnh vật vả, đau đớn của cắt cơn.
chúc bạn có quyết định đúng đắn để ko rơi vào cái vòng lẩn quần, thân!

loi lam
03-04-15, 11:02 AM
Nên hoàn toàn ko giúp cắt cơn hay cai nghiện bạn nhé
Nếu biết và có mối lấy an toàn thì methadone dùng để cắt cơn là chuẩn nhất hiện giờ ý bác . Không dùng quá lâu ( tốt nhất dùng từ 5 - 7ngày ) để tránh lệ thuộc vào methadone là đc . Cắt cơn êm mà tâm lý cũng thoải mái

Den-bao-gio
03-04-15, 11:57 PM
Thuoc ngu nen uong 3 khia de cat con..chu uong may thuoc ngu goc thảo dược cat cơn la no vat cho ghê lam dấy...minh lan truoc cat con uong rotunda no vat cho vãi linh hồn..

lyky
06-04-15, 09:05 AM
chào bạn, do tụi mình đã sử dụng nhìu loại tân dược từ an thần đến thuốc ngủ liều cao mà các loại thuốc này thường là gốc diazepam nên quen thuốc ko ngủ được, còn bị vật là do 2 nguyên nhân: 1. là do cơ thể chưa thích ứng loại thuốc mới và 2. là do ace thường uống nhìu viên trong một lần nên có biểu hiện sốc phản vệ thôi. với mimosa bạn nên uống 1viên/lần và cách 1/2h -1h thì uống tiếp viên nữa sẽ tránh được tình trạng "vật" do sốc phản vệ nhé. chúc bạn nhìu quyết tâm, nghị lực để vượt qua giai đoạn này.thân!