PDA

View Full Version : Hà Nội thủ đô ta đó !

thaipeace
02-05-03, 01:24 AM
Chắc ai cũng biết bài hát đó nhỉ !
Tui chưa có cơ hội thăm đât nước mình từ bắc xuông nam , do đó tui rât thích kết bạn nhât là những bạn ơ HN .
Hồi nhỏ tui có một suy nghĩ rât trẻ con như thế này :" mai mốt lớn lên làm được nhêìu tiền mình sẽ đi Hn" , chi làm để đi Hn thôi , dúng là trẻ con phải không !!??
Tui dù chưa một lânf đến Hn nhưng tôi yêu Hn qua những bài hát những câu thơ ngọt ngào . Mỗi lân xem đươc hay bắt được một cảnh ở Hn tôi như bắt được vàng đâý !!
Tôi là đứa con thành phố nhưng yêu Hn như yêu chính trái tim mình , không biết có ai đồng cảm với tôi để chia sẻ cảm xuc không nữa !!!
:rolleyes: :lol: :P B) :huh: :blink:

a2z
07-03-04, 01:17 AM
Tôi cũng yêu Hà Nội nhưng không phải là người thủ đô. Tôi chưa một lần tới HN, HN thơ mộng, HN văn hiến

Nothingtolose
18-04-04, 03:22 AM
Các bạn hãy đến Hn một lần đi, thật là đẹp, thơ mộng lém hi.hi...

thaipeace
19-08-04, 11:33 AM
Khổ cái là không vó hướng dẫn viên dễ bị lạc lắm , người ta nói đừong phố Hn còn nhiều và nhỏ hơn o tp HCM nữa !

cind
19-08-04, 12:20 PM
Choài oi! thành viên ngoài Hà nội nhiều lém. Khi nào Thaipeace muốn đi thì báo cind 1 tiếng ,cind sẽ nhờ Niềm tin's Hà nội đón tiếp thaipeace thật chu đáo.

lisaqn
19-08-04, 06:38 PM
tui cũng thích đi HN lắm, nhưng đến bây giờ vẫn chưa có cơ hội đi HN được :((
ra ngoài đấy cần gì Hướng dẫn viên, tự mình tìm tòi phát hiện từng đia điểm ở HN mới cảm thấy lý thú hơn. :khoai:
tại sao du khách nước ngoài họ có thể tự đi với tấm bản đồ trên tay mà không cần HDV, vậy tại sao chúng ta là người nôi địa mà không thể tự kha'm pha' HN duoc.

heorung
20-08-04, 03:21 PM
Ai ma`chẳng mún ra thăm Ha` Nội,tui cũng vậy mà.Nhưng tìn không nhìu thì đi đâu được. :ngua: Nhung năm nay heo cũng rang' cày để kiếm tìn đi Hà Nội thăm anh em.:nhieuchuyen: nhưng ra không tơi' HN thì về Đà Nẵng cũng được vậy...he...he... :angry: ... :bam:

thaipeace
20-08-04, 10:35 PM
HIc , đó tìn là vấn đề khác nhau giữa du khách và chúgn ta , hỏi nè , có tuor du lịch HN nào free không vậy (chà chà ... chắc bị đập quá )