PDA

View Full Version : Mem cũ chào cả nhà T_T

Tony86
20-07-15, 04:58 PM
Năm ngoái em tự tin lắm khi mình cai bon và ngon lành nhưng vì suy nghĩ chủ quan em đã tái lại chỉ sau 1 tháng. Và rồi em lay lứt tới tận hôm thứ 7 vừa rồi. Tính đến hôm nay là mới được hơn 2 ngày tay bo vật vã, mệt mỏi đầu thì mông lung khó chịu và bứt rứt T_T. À em có uống phacoter nhưng uống ít, khi nào khó thở em mới uống, hơn 2 ngày mà em mới chỉ uống 11 viên :(. Mong các sư huynh giúp em vượt cạn thành công lần này. Em mong sẽ là lần cuối vì hơn 10 ngày nữa là vợ em sinh em bé rồi. Thương vợ, thuơng Bố Mẹ quá T_T. Rồi em sẽ cập nhật tình trạng của bản thân mỗi ngày, em giấu tất cả tự cai bo, vợ hỏi sao phờ phạc, chán em em nói dối là ốm, cảm, sốt :( khổ thế đấy. Vì em vẫn phải làm việc hàng ngày nên mấy ngày nay em mệt dã man luôn nhưng vẫn phải làm việc :(. Biết là nhục khi dính vào MT mà sao...

Den-bao-gio
20-07-15, 06:56 PM
Cha biet noi gi..chuc ban thanh cong...

Tony86
20-07-15, 07:03 PM
tks Den bao gio nhé. Tình hình bạn thế nào rồi??? Vừa xuống nhà cố ngắc mới đc 2 lưng cơm :(. Ko ăn thì người uể oải :(. À tiện đây cho em hỏi, Bố Mẹ em mới mua cho em 1 hộp hồng sâm 6 năm tuổi của Hàn Quốc loại 30 túi 40ml. Giờ em uống có được ko các huynh? Vì từ hôm qua em toàn choảng ensure thôi vì chả ăn đc gì :(. Tối nay mới thấy hơi hơi đói mà ăn có 2 lưng bát đã muốn ọe ra và như kiểu là vỡ dạ dày ý :(. Bình thường chơi xong ăn như chó đói thế mà giờ bỏ cơm chả bùn ăn, toàn choảng sữa vs bánh :(. Ôi cái cuộc đời, lần này từ biệt cô 3 xong thì hẹn cô tới kiếp sau mình làm bạn nhé, kiếp này em còn phải chăm lo cho vợ con, phụng dưỡng Bố Mẹ em nữa! Em mong cô 3 hãy buông tha cho em...

Tony86
21-07-15, 07:12 AM
đêm qua mất ngủ :( từ 4h nằm trằn trọc tới sáng :(. Nhưng hnay người đỡ mệt hơn rồi cả nhà ơi. 6h em làm 1 túi sâm xong đi tắm luôn. Giờ chuẩn bị ăn sáng. Mong đợt này bon bon cho Vợ vui, Bố Mẹ đỡ suy nghĩ :(. Còn thằng ku sắp chào đời nữa chứ... Ôi cuộc sống thật vui khi ko có MT. MT nó khốn lắm, nó lừa mình, làm mình thân tàn ma dại, sức khỏe thì yếu kém, kinh tế thì suy thoái :( Khổ... Làm lại nào ae ơi.. cố lên tôi ơi!!!

Den-bao-gio
21-07-15, 02:56 PM
Bạn noi chuẩn ko chỉnh...mt lam ta mat het..no gạm nhấm dến tận sưong tủy cua ta..cuả ngừời ta thương yêu...và nó để lại nhung noi đau cho con cái cuả chũng ta...oi ma tuy..biết vậy ma van cắm mặt đi ăn cứt đc..chán bản thân minh quá đi thoi...chuc ban thanh cong nha tony...hay vì con cua ban...

Tony86
21-07-15, 03:09 PM
Uhm, mình sẽ vì bản thân và vì con mình, vì vợ mình vì Bố Mẹ và những người xung quanh mình. MT nó chỉ lừa mình tất cả chỉ là phù du, chỉ là ảo mà thôi! Hãy quay lại sống thật với chính mình, sống cho đáng sống trên cõi đời này DenBaoGio nhé!!! Chắc 1,2 hôm nữa đỡ đỡ là làm ăn vui vẻ rồi. Đợt này mình nói với vợ quản lý tiền, mình có nói đưa mình 100k cũng ko đc đưa. Vợ nghe xong giật mình luôn, ghớm hôm nay ck làm sao thế? Khổ cái cai giấu vợ vì vợ ko biết mình nghẹo mà :((. Lần này phải cố gắng bạn ạ, tốt nhất là ko nên có tiền trong người là chả làm gì được, hì. Mong cho qua 2, 3 ngày nữa nào. Giờ người cứ nóng như hòn than ý :( vẫn sốt sốt mà đc cái giờ ngồi quạt ko sợ nữa. Ngày nay mình tắm phải hơn 10 lần rồi, cứ khi nào người nóng là lao vào nhà tắm :(. Định hỏi bác Bạch cái vụ thuốc thang hậu cai mà chả bít liên lạc kiểu gì, bùn ghê :(

Den-bao-gio
22-07-15, 12:53 AM
Thuoc hau cai chi co na thoi ban ah...neu co dieu kien co gang uong na may thang di ban cho no dỡ nhay so...ban muon mua thuoc thi dien cho anh KHOA...chu ko co thuoc gi đau..

Den-bao-gio
22-07-15, 12:55 AM
Minh lan nay co gang 1 tuan roi chac cung uong na may thang cho no đủ tu tin thi moi dc...chu cu dc may ngay lai te chan lam roi ban ah...

Tony86
22-07-15, 07:18 AM
đến hnay bạn đc mấy ngày rồi? Giờ mình chỉ còn mệt mỏi rã rời thui :( ko còn nóng lạnh nữa, mà đêm qua thằng ku còn bị chảy dầu :( khổ thế ko biết T_T. Chiều nay mình truyền muối chắc sẽ đỡ mệt. Cam đoan mình sẽ giữ từng ngày 1 vì giờ mình ko thấy nhớ đến cô 3 nữa, chỉ mệt mệt thôi :(. 3 đêm nay ko ngủ đc mấy, toàn dậy từ 4h sáng lang thang trong nhà như 1 thằng điên ý T_T. Ôi MT T_T

Tony86
22-07-15, 07:22 AM
Minh lan nay co gang 1 tuan roi chac cung uong na may thang cho no đủ tu tin thi moi dc...chu cu dc may ngay lai te chan lam roi ban ah...

đã chịu đc mấy ngày thì đừng bao giờ cầm tiền trong người bạn tôi ơi. Mấy ngày mệt mỏi, khủng hoảng đáng quý, đáng trân trọng hơn nhiều so với cái thứ ảo giác độc hại mà cô 3 mang lại bạn ạ. Như mình bây giờ chỉ biết sống, cố gắng phấn đấu từng ngày 1, cứ qua 1 ngày là mình lại có thêm niềm tin, cố lên nhé DenBaoGio!!! Mình tính ra thì từ đêm hôm thứ 6 tuần trước tới hôm nay là cũng đc 4 ngày rồi, hnay là ngày thứ 5 nè ^^. vuivuivui... mệt ta lại vào tắm nước lạnh! à bạn thử mua Hồng Sâm nước dạng túi uống vào mỗi buổi sáng ngủ dậy nhé. Ăn ngon miệng hơn đó bạn ^^.

Den-bao-gio
22-07-15, 02:54 PM
Uh cam on ban...nhu ong noi an thua o đầu minh thoi..toi cu toi ngay la ko co tien thi di xoay tien kho vay ong ah...ko chộm cap gi đau chỉ vay muon thoi...mà toi muon o đau cung đc tien..kho thế ..an thua o cai đầu...

Tony86
22-07-15, 03:05 PM
đứng dậy làm lại bạn tôi ơi, bạn chơi ngắt quãng như vậy thì nghỉ cũng ko mệt bằng chơi dền đâu bạn. Mình thấy mệt hay ko là do cái đầu, nghĩ mệt nó sẽ rất mệt mà nghĩ chuyện gì vui vui cười 1 mình thôi cũng ko thấy mệt nữa. Bạn quẳng điện thoại đi, đưa cho ai đó quản lý là hết cách đi xoay tiền. Nói thật time cai mà có tiền rủng rỉnh trong túi, điện thoại luôn đặt bên mình thì ko thể cai được. Mình thì khác, vẫn dùng điện thoại nhưng hôm Chủ Nhật vừa rồi quyết tâm xóa số của con bán hàng. Giờ có muốn lấy cũng ko có số mà gọi nữa ^^. Hàng ngày mình vẫn phải làm việc, hôm nay chở tận 6 chuyến hàng cho khách, về người mệt lử luôn :(. 4h chiều nay là truyền nước rồi, mong rằng mai sẽ ổn, đỡ mệt để làm việc cho có hiệu quả. Ko ngủ đc nằm vắt tay lên trán nghĩ đủ chuyện, chả anh nghiện nào chơi mãi được, cuối cùng rồi cũng phải bỏ, ko bỏ thì tù tội hoặc là chết! Nên giờ mình có điều kiện cai thì cai ngay thôi bạn tôi ơi. Cứ phấn đấu từng ngày 1 ko phải đặt ra mục tiêu 4 ngày hay 5 ngày gì cả, cứ qua 1 ngày là vui rồi bạn ạ. Cố lên bạn tôi nhé :)

Tony86
22-07-15, 05:38 PM
Mong là hnay bạn sẽ ngừng để bắt đầu lại :). Mình vừa truyền 1 chai RL xong, thấy người khỏe hơn mới lạ ^^. Mai truyền chai nữa là làm việc ngon lành rùi, vui quá trời, hihi. Mỗi ngày trôi qua ko có MT thật là thích vì mình đc sống thật với chính mình chứ ko lâng lâng ảo ảo như khi còn chơi :P. Cố lên bạn tôi nhé, đc 3 ngày rồi thì cố thêm ngày thứ 4 đi qua mỗi ngày sẽ thấy thoải mái hơn đấy bạn tôi ạ.

Tony86
23-07-15, 07:24 AM
Ae mình nghiện mà cai MT giống như kiểu đang yêu 1 người mà phải chia tay ấy, còn tái đi tái lại thì cũng giống như ko chia tay dứt khoát đc vs người yêu mà cứ nối lại đến vài lần. Nhưng khi đã nhận ra ko hợp nhau nữa thì cần phải chia tay hẳn để bắt đầu cuộc sống mới. Sống vì tương lai chứ ko ai sống vì quá khứ, nhớ nhung, đau buồn nào rồi cũng qua hết miễn sao mình sống vui, sống khỏe mỗi ngày! Mình đã có liên tưởng đến việc cai MT hiện tai giống vs việc khi mình chia tay người yêu cũ những năm 2006 vậy, buồn chán mất vài tháng rồi đâu vào đó thôi. Cố lên mọi người nhé, hãy đoạn tuyệt MT khi còn sớm, thêm 1 ngày chơi là thêm 1 ngày tốn tiền, mất sk, mất tự do...vv... Hnay là ngày thứ 6 rồi, vẫn hơi mệt nhưng khi chơi sướng thì nghỉ mệt mỏi là phải rồi phải ko ae? Giờ mồ hôi ở nách nó chảy ra theo dòng lun ý cả nhà ạ, người vẫn nóng, em vào đi tắm đây... là lá la la...

Den-bao-gio
23-07-15, 09:48 AM
Cố gang nha...đung chủ quan..thoi gian ban cai dc khoang 1 tuan tam ly no thoai mai..rễ te lai lam day..thay ban yeu doi vay..uoc gi minh dc nhu anh ay...

Den-bao-gio
23-07-15, 09:52 AM
Minh lai dang ngay 2 roi...minh troi ngat quang vay xang ngay 2 la thay nguoi khoe lam roi..nhung ma đầu oc voi nguời nó rất là bứt rứt khó chiu...toàn té lai do vậy...thoi cung chi biet cố thoi..

Tony86
23-07-15, 12:36 PM
cố lên bạn tôi nhé. cứ khi nào nóng người, đầu óc nó mông lung thì bạn chạy vào tắm nước lạnh cho mình! đừng sợ, tắm xong người tỉnh luôn đó bạn tôi ạ. như hnay nè, mình tắm 4 lần rồi, vừa tắm xong nè bạn. ngày thứ 6 mà sao vẫn mệt, hay tại mình phải làm việc nặng nhỉ :( hôm qua chăm chỉ làm đc 1tr7 hnay được 800k rồi còn chiều nay nữa. CÔng việc nhà mình bận, mình phải đi giao hàng suốt ấy bạn nên là bê vác oằn hết cả người luôn. híc. 12h trưa mới về ăn cơm, ăn 2 bát cơm xong là lên tắm luôn, giờ thấy dễ chịu hơn rùi. Trưa nay mình lại gọi điện hỏi thăm ông anh ko gặp nhau đc 4 tháng rồi, xưa hay ngồi cặp vs nhau ngày nào cũng choảng hết 2 củ tiền hàng. Giờ ông ý nghỉ hẳn rồi mình cũng mừng, phải noi gương ông ý mà sống cho đáng sống! Ông ý rất giỏi bạn ah, ngày nào cũng chơi dền cùng mình 2 củ tiền hàng trong gần 2 năm trời mà khi bỏ ông ý chỉ hơi mệt ngày đầu, ngày thứ 2 đi làm ào ào khỏe re luôn :(. Có lẽ do cơ địa mỗi người :( mà ông ý ăn như thuồng luồng ý, mỗi bữa 5, 6 bát cơm. Có lẽ ông ý khỏe là do ăn uống tốt hơn mình. DenBaoGio cố lên bạn tôi nhé!!! mình thì giờ vẫn mệt lắm vì chơi dền từ tháng 10 năm ngoái tới thứ 6 tuần trước mà, ngày nào nhiều đạn thì đốt hết 3 phân, còn đều đều thì 1 phân 1 ngày. à, cách đây 1 tháng mình cũng cai bo 1 lần nhưng qua 3 ngày là lại té ao :(. nhưng lạ là từ ngày té ao đến hôm thứ 6 vừa rồi thì mỗi ngày mình chỉ chơi 200k hôm nào nhiều thì 400k thôi. Hì. Do tư tưởng, đầu óc là nhìu, mình có 1 cái gì đó để phấn đấu thì sẽ cố gắng đc ý :P

Tony86
24-07-15, 07:23 AM
Ngày mới nhiều niềm vui nhé cả nhà ^^. Ngày này tuần trước vẫn đang bem, nhưng tuần này thì đã khác rồi ko còn bem nữa, cố lên nào tôi ơi :P. DenBaoGio hnay đỡ hơn chưa bạn? Cố gắng qua ngày hnay, ngày mai là bạn sẽ thấy ổn hơn đó bạn tôi ạ. Cố lên bạn nhé, mong tin vui từ bạn. Giờ mình ăn uống ổn rồi và mình sẽ quý trọng những ngày mà mình cố gắng chiến đấu chống lại cái mệt, cái buồn chán. Qua hnay là được 1 tuần rồi, vui quá đi là lá la la... Bạn thử mua Hồng Sâm về uống nhé DenBaoGio, mình thấy mình uống xong là thèm ăn lắm đấy, nhưng người mệt nên ko ăn đc nhiều. Đêm qua ngủ ngon nhất trong tất cả các đêm mình đã trải qua. Thật là thích khi không bị lệ thuộc vào cái thứ chết người, tốn kém đó nữa! Yeahhhhh... Giờ mình phải đi tắm phát đã rồi chở hàng đi giao nữa. Hiiiii... Mong tin vui từ bạn tôi DenBaoGio nha, cố lên bạn!!!

Den-bao-gio
24-07-15, 08:13 AM
Cảm on ong nhieu...suc khoe toi hom nay on roi..chi con hoi but rut trong nguoi thoi..nhung cai đau thi van con nang lam ong ah..

Den-bao-gio
24-07-15, 08:16 AM
Toi cung phuc ong đay..toi nam o nha ma con met gan chet ma ong con di khuan vac...ma ong choi ac vay ngay ca phan..ma xao toi thay ong cai nhe nhang the...đung là cái đau quyet đinh het...

Den-bao-gio
24-07-15, 08:19 AM
Voi minh mấy ngay đau thi vo tu..nguoi chi hoi met thoi.,.nhung toi ngay 3 chở di la nguoi nhu hap ay ong ah..biet la sai trai la toi loi ma van cu di...luc do nghĩ nghỉ dc mấy ngay roi choi cai ko vat vã gi đau...the la lai đi...

Den-bao-gio
24-07-15, 08:22 AM
Roi choi..roi an an hoi hận nghĩ ve gia dinh nghi ve tuong lai...roi lai cai...roi lai té..cu cai vong luan quan đay mai ban toi ah...

Den-bao-gio
24-07-15, 08:24 AM
Minh rat so nhung ngay nay vi minh toan te lai khi dc 3,4 ngay roi ko ah...minh noi gia nhung loi nay chi mong ban hieu la dung chủ quan voi no...để ròi te lai giong minh...no se thanh thoi quen rat kho bo...

Den-bao-gio
24-07-15, 08:29 AM
Hi vong ban se rut ra dc kinh nghiem cho chinh minh...bo 1 lan là bỏ mai mai..ko thu du chi 1 lan...nhu ban bay gio đang rat hung phan..nhung Can than nha dung de hanh phuc sẽ thanh noi đau...cố len ban toi oi...đừng để giong minh té đi té lai rát chi la kho.. Chuc ban toi thanh cong

Tony86
24-07-15, 12:30 PM
Hi vong ban se rut ra dc kinh nghiem cho chinh minh...bo 1 lan là bỏ mai mai..ko thu du chi 1 lan...nhu ban bay gio đang rat hung phan..nhung Can than nha dung de hanh phuc sẽ thanh noi đau...cố len ban toi oi...đừng để giong minh té đi té lai rát chi la kho.. Chuc ban toi thanh cong

Uhm, mình sẽ cố gắng từng ngày một bạn ah, ko chủ quan khinh địch được, sợ lắm rồi những ngày cai mà vẫn phải làm việc. Mệt ko tả nổi luôn bạn tôi ạ. Giờ người vẫn hơi hơi nóng, vẫn còn mệt bạn ạ, sáng nay cũng làm được mấy chuyến tính ra đc hơn 500k rồi bạn ạ. 1h chiều lại phải chở hàng tiếp, việc nhà mình nhiều mình mà ko lao vào làm thì ko ai làm được cả :(. Thanh niên sức dài vai rộng, chơi bời bê tha nhiều rồi giờ phải đứng ra làm trụ cột thôi. Thực ra mà nói mình đấu tranh tư tưởng nhiều lắm, mỗi khi đi chở hàng tiền cầm trong túi hàng triệu nhưng phải đấu tranh tư tưởng bạn tôi ạ. Lắm lúc đầu nó căng mà đang đi trên đường nên phải chuyển hướng suy nghĩ sang việc khác ngay, cái cơn thèm nó vô cùng lắm nhưng mình cứ quyết tâm nghĩ tới mấy ngày cai vật vã thế nào là lại thấy lạnh sống lưng thành ra sợ ko dám đi lấy. Mà giờ xóa số hết rồi nên cũng chẳng biết lấy kiểu gì nữa nên cũng nhẹ nhàng hơn chút. Như lúc nãy mình chở hàng qua gần chỗ lấy hàng ấy, đầu óc thế chó nào mà lại hiện lên bài hát nhạc chờ của con mụ bán hàng, nhưng mình cố nghĩ đệm vào đấy đằng sau tiếng nhạc chờ là lời bà ấy nói thế này: Chị nghỉ rồi em ạ, từ nay chị ko bán nữa đâu, đừng gọi cho chị nữa em nhé. Tự nhiên cảm giác người nó hưng phấn và yêu đời lạ thường ấy. Hiii. Mà nói chung là bạn hãy cố giữ, đừng để tiền trong người, hãy nghĩ rằng giờ nghỉ mấy ngày rồi người sạch sẽ rồi giờ chơi lại ngày mai lại phải xoay tiền chơi tiếp rồi mệt mỏi nữa. Khổ lắm. Khi nào thừa tiền ko biết làm gì thì chơi. Bạn cứ nghĩ vậy đi cho đầu óc nó thanh thản bạn tôi nhé! Giờ mình phải đi tắm rồi nằm nghỉ tý 1h còn phải đi làm nữa. Chúc bạn tôi thành công nhé!!! Cố lên bạn nhé!

Den-bao-gio
24-07-15, 04:46 PM
Hihihi minh lai...lai từ đau huhuh...gio chan ko biet noigi voi ban...co lenban oi dung giong minh....?????????????????????????????????????

Tony86
25-07-15, 07:37 AM
Hihihi minh lai...lai từ đau huhuh...gio chan ko biet noigi voi ban...co lenban oi dung giong minh....?????????????????????????????????????

Buồn quá :( Cứ nghĩ bạn tôi sẽ giữ đc, vậy mà vẫn ko thoát ra đc khỏi cái vòng luẩn quẩn :(. Mình thì đến ngày hnay vẫn giữ mình trong sạch bạn ah, người thì khỏe hơn nhiều lắm rồi, từ ngày ngừng ko chơi MT nữa toàn dậy sớm thôi, hôm nay ngủ dậy muộn hơn so với mấy ngày trc, 6h kém mới dậy, mọi hôm thì cứ đúng 4h sáng là dậy ý. Người mình thấy ổn hơn rất nhiều rồi, 3 ngày truyền 6 chai nước + hoa quả. Sáng nào dậy sớm bụng cũng sôi sùng sục vì đói thế là làm luôn túi Hồng Sâm xong chờ 15p rồi đi nấu đồ ăn sáng :P. Cuộc đời có quá nhiều niềm vui THẬT chứ nếu còn chơi MT thì vừa loanh quanh, luẩn quẩn 1 mình mình, chả có ai làm bạn, chỉ có một mình và người bạn thân nhất có lẽ là cái WC!!! Cố mà bỏ thôi bạn tôi ơi, bạn bỏ 2 ngày người đã khỏe rồi mà ko cố giữ :(. Cái đầu nặng thì ai chả như nhau, nhưng mình bảo rùi, khi nào đầu nặng nặng mà mông lung bạn chạy vào tắm nước lạnh cứ như vậy sẽ ổn thôi bạn tôi ạ. Cố lên bạn tôi nhé!!! Giờ mình đi tắm phát đã, vừa ăn sáng xong :P. Mình qua giai đoạn cắt cơn rồi nhưng bất kể khi nào mà nhớ đến cô ba mình sẽ vào tắm nước lạnh, tắm xong thấy yêu đời và quý trọng time cai của mình hơn!!!

Den-bao-gio
25-07-15, 11:46 AM
Cảm on ong nhieu...tôi nản chính bản thân toi qua ong oi...nhin bon ong quyet tam cai dc ma xao minh lam ko dc...nan lam ban toi oi..lai co gang vay hihihihi...nhat la ong đungco dể te ao nha..

Bien can
25-07-15, 03:21 PM
Cảm on ong nhieu...tôi nản chính bản thân toi qua ong oi...nhin bon ong quyet tam cai dc ma xao minh lam ko dc...nan lam ban toi oi..lai co gang vay hihihihi...nhat la ong đungco dể te ao nha..

Tôi cũng lại phải bắt đầu lại từ đầu,khá mệt,cái vòng lẩn quẩn ko thể trốn tránh,luôn tự bảo mình cố lên rồi lại ngã,tôi đã từng bỏ dc 5năm,thế mà té lại,thật đau,cố lên anh em mình,tôi cố gắng cai vì đơn giản là TÔI MUỐN SỐNG

Den-bao-gio
25-07-15, 06:46 PM
Uong qua..5nam...????thời gian là phuong thuoc tốt nhat xoa đi những nỗi đau...nhưng cũng vì ko còn đau nữa nên ta đã quên những nỗi đau ta đã chải qua...vậy là ta lai té tiếp..

Den-bao-gio
25-07-15, 06:49 PM
Ông tony86 đâu rồi...đừng nói voi toi ông té lại nha...bùôn lắm đó bạn tôi ơi...

Bien can
25-07-15, 07:13 PM
Uong qua..5nam...????thời gian là phuong thuoc tốt nhat xoa đi những nỗi đau...nhưng cũng vì ko còn đau nữa nên ta đã quên những nỗi đau ta đã chải qua...vậy là ta lai té tiếp..
Hihi đang cắn răng chịu đựng,sài gòn lại mưa mới chết,lạnh ko dám vào tắm,kobaogio cố gắng lên,tony86 cố gắng lên,tôi...cũng phải cố gắng lên,công việc,danh dự,sức khỏe,tình cảm,niềm tin mất tất cả,

Tony86
26-07-15, 07:48 AM
Ông tony86 đâu rồi...đừng nói voi toi ông té lại nha...bùôn lắm đó bạn tôi ơi...

Hwa gặp lại thằng bạn cũ thế là đi nhậu say bí tỷ T_T. Sáng nay dậy người còn biêng biêng :(. Chả hiểu sao về được tới nhà nữa. Mà hình như trong lúc đi hát karaoke có chơi vài khói thì phải, mình chả nhớ rõ nữa vì uống cả rượu + bia mà :(. Nhưng mà mình thấy bình thường, sáng nay 6h30 mới dậy được, khát nước kinh khủng, giờ mình vào đi tắm đã. Chả có gì gọi là nhớ nhung cô 3 cả, mình sẽ cố gắng từng ngày, từng ngày một. Ko biết là trong lúc say mình chơi mấy khói hay ko nữa, cứ cho là có chơi đi thì cũng là vì say ko kiềm chế đc. Chứ lúc mình tỉnh tiền đấy túi có đi qua chỗ lấy hàng cũng ko lấy cơ mà. DenBaoGio ơi, nếu trường hợp tối qua mình say quá mà có chơi khoảng 10 khói thì hnay có nó vật lại ko nhỉ T_T. Tiên sư b nó, đang khát bia thì gặp đúng thằng bạn ngày xưa hay nhậu cùng ngồi quán bia, đi qua nó gọi vào thế là lại alo cho cả 1 nhóm đến ăn nhậu, xong thì đi hát hò nữa T_T.

Tony86
26-07-15, 07:51 AM
Hihi đang cắn răng chịu đựng,sài gòn lại mưa mới chết,lạnh ko dám vào tắm,kobaogio cố gắng lên,tony86 cố gắng lên,tôi...cũng phải cố gắng lên,công việc,danh dự,sức khỏe,tình cảm,niềm tin mất tất cả,

Mệt thì cố vào tắm bạn ạ, mình đã trải qua 1 tuần cũng chỉ = cách tắm thôi, thoải mái hơn nhiều sau mỗi lần tắm đấy bạn. Ngày phải tắm trên 10 lần ý ^^~. Cố lên bạn nhé :P

Den-bao-gio
26-07-15, 10:01 AM
Ông yen tâm nhu ong trong luc say ruoc..co choi thi đo phe cung ko xao..ong ko bi vat va gi nua dau...

Den-bao-gio
26-07-15, 10:02 AM
Chỉ co dieu no xe lam cho đầu oc ong hoi nho ve no 1 ty..co gang la ko dc choi tiep...ko choi lai 1 lan nao nua..

Den-bao-gio
26-07-15, 10:04 AM
Ong dung chủ quan ...dừng đe giong nhu toi kho lam ban oi..bay gio nhu ong nguoi ko con met nua..nhung đầu phai vung..

Den-bao-gio
26-07-15, 10:08 AM
Toi dam bao ong ma choi lai lan nua...mai mai ong khong the bo dc...ong phai rut kinh nghiem từ toi chứ..gio toi song trong dan vat luong tam kho so lam...nhin thay nhung thu minh yeu thương cu dan roi xa minh...ma minh ko lam gi dc....vi minh ko bỏ dc mt minh mat het...

Den-bao-gio
26-07-15, 10:16 AM
Qua bao lan cat con..em rur ra kinh nghiem mong bac bien can tham khao...1 ko dung bat cu thuoc gi co thanh phan nhu codein..mophin. ..vvv vì uong vao thi đo vat dc 1 tý nhung rat kho bỏ vi khong phai chinh chung ta doi mat voi no ma chi rua vao thuoc..ma khi het thuoc a nguoi lai huc di tim ..cai gi cung phai chinh minh đoi mat va vuot qua thi minh moi truong thanh len...( co thể uong sui codein)

Den-bao-gio
26-07-15, 10:23 AM
Tot nhat mua dc thuoc ngu loai manh thi tot vi du ba khia..dung co thuc dem nguoi cang met..ngu dc nguoi se bot met...tam ..va tam..va chi co tam..em chuoc toan uong ho cho...dau oc no komon dinh...lan nay tam nhieu thay dau đo nay so...chi q lan thui la lan xao ban ko thay lanh nua...chuc ban thanh cong..minh lai vua buoc vao ngay thu 3...ngung minh choimcach quang nen ngay 3 minh chi con hoi met ko vat va nua...vi vay nen toan te lai may ngay nay...huhuhu

Tony86
27-07-15, 07:23 AM
đúng thật là sai lầm quá DenBaoGio ạ, đc 1 tuần người ngon rồi mà chỉ vì thèm bia nên chơi lại mấy khói :(. Cả ngày hwa người cứ mệt mệt, đêm thì vẫn ngủ đc, ko vật nhưng người nó mệt quá :(. Sáng nay vẫn dậy đúng giờ 5h sáng mà người vẫn mệt, chân tay như đi mượn ý, chả có tý sức lực nào :(. Từ nay phải cẩn thận hơn vs cô 3! Ko say nữa, ko rượu bia nữa, ko yêu cô 3 dù chỉ 1 khói cũng ko!!! Mong cho người mau mau khỏe nào, vợ sắp sinh em bé rồi, cố lên nào! Bạn sao rồi DenBaoGio, BienCan???

Den-bao-gio
27-07-15, 01:28 PM
Uh...co len ong ah...toi thi van lan quan hoai vay...chan lam..mong ong đung giong toi...

Tony86
28-07-15, 08:29 AM
một ngày mới lại bắt đầu, dạo này toàn dậy sớm, Bố Mẹ, Vợ ngạc nhiên :(. Đêm nằm thì có ngủ đc mấy đâu, mong sao cho cơ thể sớm trở lại bình thường để còn làm việc cho hiệu quả nào. Sau cái hôm nhậu nhẹt hôm thứ 7 đến hnay là đc 3 ngày rồi, ko nhớ cô 3 nữa nhưng người vẫn chưa có sức lực :(. Khổ, đừng có chơi lại nhé tôi ơi, DenBaoGio ơi. Bạn thế nào rồi DenBaoGio???

Den-bao-gio
28-07-15, 11:04 AM
Tôi thì vẫn vậy bạn ah..mãi mãi 1 tình yêu...tôi nói điề này bạn đừng buồn nha..mình chỉ mong bạn đừng vấp phải thôi...gìờ tinh thần cuả bạn đang ở trạng thái hưng phấn ảo đấy bạn...gìờ bạn nghĩ ko gì là bạn làm ko dc vì mt bạn còn bỏ dc...ko phải vậy đâu..đừng chủ quan ko là té đấy bạn ah..trạng thái này tầm 8 đến 15 ngày..

Den-bao-gio
28-07-15, 11:09 AM
Sau 15 ngàylà cảm giác buồn chán và rất rễ té lại...mình mong bạn chú ý ko đen lúc té lại là ko ngóc đầu lên dc đâu..nó tạo thành thói quen...là hết thuốc chữa..

Tony86
29-07-15, 09:33 AM
uhm, rồi dần dần sẽ quen, sẽ vượt qua đc thôi bạn ạ, cái gì cũng phải có 1 quá trình, ko có việc gì vừa làm đã thành công ngay được, thế nên là bạn hãy cố gắng cùng mình nha! Cố lên nào, sắp đc 2 tuần rùi :P

bacninh
31-07-15, 03:32 PM
Chúc 2 bác Tony86 và Den-bao-gio vuot qua giai đoạn khó khăn nhất. Hồi đó cũng giống 2 bác lắm, nhưng hiện giờ là thấy ổn, gần 9 tháng rồi mà vẫn chưa đụng đến lần nào cả, Bác Tony86 thì cơ hội rất cao, vì có việc làm ổn định và vợ sắp sanh thì chắc trong vòng vài tháng tới sẽ ko có thời gian nghĩ bậy bạ. Bác Den-bao-gio thì ko biết CV thế nào, chứ CV mà luôn tay thì cũng cơ hội cao lắm.
Chúc 2 bác vượt vũ môn

Den-bao-gio
31-07-15, 11:14 PM
Em thi co cong viec...nhung ko nang nhoc gi het...em bán điã dvd ở chợ...thời gian rảnh để nghĩ về nó thì nhiều lam bac ah..

bacninh
01-08-15, 04:43 PM
CV ma ko phai nghĩ gì nhiều thì hơi bị khó, mình thì sáng lo phụ vợ bán đồ ăn sáng, chiều thì đi giao hàng, tối thì đi chợ cất đồ hay đưa vợ con đi chơi, nói chung thì ít phải nghỉ ngợi lung tung.

tinhphai7x
29-08-15, 08:32 PM
Qua 1 tháng thế nào rồi các bạn ơi... chẳng lẽ cai nghiện nó dễ dàng thế sao?

Den-bao-gio
30-08-15, 09:13 AM
sau bao no~ lu.c....em gio coi nhu cung tam on?....trong dau` ko nhu ngay` truoc nua~...luc nao` cung nho' ve` no'..

Den-bao-gio
30-08-15, 09:14 AM
bay gio chi thi thoang? nho' ve no'...cung~ cha? biet' choi la.i luc nao````````