PDA

View Full Version : các anh vào giúp em với

phamhoang
28-07-15, 03:04 AM
em đang tính tự cai bo ở nhà, nhưng em ko muốn gia đình biết... thế mới khổ. Hiên tại em đã chơi lai khoảng 6 tháng rồi, em rất muốn cai nhưng sao lại ko có tí bản lĩnh nào để đối diện với nó cả. Trước kia em vẫn tự cai đc, giờ thì......
Các anh có kinh nghiệm gì vào giúp em với, như kinh nghiệm khi cai, thuốc gì hổ trợ... e cám ơn!

Tony86
28-07-15, 08:40 AM
em đang tính tự cai bo ở nhà, nhưng em ko muốn gia đình biết... thế mới khổ. Hiên tại em đã chơi lai khoảng 6 tháng rồi, em rất muốn cai nhưng sao lại ko có tí bản lĩnh nào để đối diện với nó cả. Trước kia em vẫn tự cai đc, giờ thì......
Các anh có kinh nghiệm gì vào giúp em với, như kinh nghiệm khi cai, thuốc gì hổ trợ... e cám ơn!

Bạn muốn cai là tốt rồi, phải chuẩn bị tâm lý cho vững bạn nhé vì khi cai thì rất là khó chịu đấy! Tốt nhất bạn nên cai bo cho nhanh lại người và đỡ phụ thuộc vào thuốc. Bạn chỉ cần mua sủi paracetamon hàm lượng codein 500mg mà uống trc khi đi ngủ hoặc khi nào cảm thấy sốt nóng lạnh, vã mồ hôi! Mình thì chưa uống cái này nhưng thấy mọi người trong dd nói nó giúp ích khá tốt cho ae cai nên bạn hãy thử dùng nó. Mình thì khi cai sợ lên đờm ở cổ vì khó thở, mệt nên mình uống thuốc ho phacoter. Nhưng mình chỉ uống 3 ngày là dừng, còn lại khi nào mệt mình chui vào nhà tắm, cố mà tắm " nước lạnh ". Tắm xong là yêu đời ngay!!! Cứ khi nào nóng người, nóng đầu, nhớ cô 3 thì bạn chui vào tắm luôn và ngay, ko đc sợ, cố mà tắm! Chả có thuốc nào tốt = nước lã đâu bạn ah. Hãy cảm nhận cái sự yomost khi cai để biết sợ, biết quý trọng mà ko chơi lại lần nào nữa bạn nhé!!! Mình thì qua hơn 10 ngày rồi bạn ah, giờ ăn thì tốt rồi nhưng ngủ vẫn khó khăn lắm, cố chiến đấu bạn nhé, đừng có chơi thêm 1 lần nào nữa, bỏ ngay cái suy nghĩ chơi phát cuối rồi nghỉ đi, nó càng làm bạn vật hơn khi cai đấy. Điều quan trọng nữa là tháo sim, ko dùng điện thoại, ko đc để tiền trong người trong mấy ngày cắt cơn!!! Bố Mẹ có hỏi thì bạn cứ nói bạn bị ốm, cảm sốt, sốt dịch...vv... Sau lần này mong bạn chừa và cạch tới chết ko chơi lại nhé ^^. Cố lên!!!

Den-bao-gio
28-07-15, 10:27 AM
Theo mình là ngày bạn tắm và cố chiu vat vã...tối tầm 11h đêm ban làm mot vien sủi codein + với 1 hoặc 2 vien thuoc ngủ loại nặng như seduxen hoặc 3khiá...và như tony nói ko thuoc nào bàng nuớc là thật...cố gắng đừng rùng thuốc là tốt nhất..

Den-bao-gio
28-07-15, 10:34 AM
Còn nếu ko chiu đc...thì bạn chịu khó chạy đến các tiệm thuốc hỏi teppi hàm luợng codein 10mg..ngày bạn uống 3 lần,cách nhau từ 6t đến 8t uong 1 lần...toi 11h uong sủi + thúôc ngủ..uống như vậy trong vòng 4 ngày rồi ko uống nua..

Den-bao-gio
28-07-15, 10:40 AM
Ngày đầu bạn uống 10 đến 15 viên teppi 1 lần...ngày 2 giam di khoảng 2,3 vien...ngày 3 giảm thêm 2,3 vien nua..ngày 4 bạn giảm thêm 2,3 vien nuã..rồi nghỉ ko uống nữa...

Den-bao-gio
28-07-15, 10:47 AM
Ko có teppi thì bạn mua phacotech...cũng uống như vậy...nói thật theo mình bạn ko nên uống thúôc..chỉ uống thúoc sủi + thuoc ngủ loại nặng vào đêm trứoc luc đi ngủ..trong 7 ngày cắt cơn đừng uống thuoc ngủ gốc thảo dựơc như rotunda...ko ngủ đc mà còn bị vật tung xác..

Den-bao-gio
28-07-15, 10:55 AM
Và cuối cùng là phải xác đinh bỏ hẳn luôn ko đc cứ vài ngày choi 1 cái..nó tạo thành thói quen ..sẽ cuc kỳ khó bỏ...xác định kỹ tư tuởng...còn ko thì cứ chơi đã đi...ko thì cai đc vài ngày rồi choi lai chỉ tổn mệt ngừoi.(giống mình hehe)

zeroneo3x
28-07-15, 03:30 PM
- cai bo thì nước trị =], quyêt tâm k tiền k dt, k ra ngoài. đói thì ăn, mệt thì nằm, lã quá thì tắm.
- thuốc thì 3 ngày cắt cơn mỗi ngày 3v effaralgan codein 500 sau bữa ăn, mua dc thuôc an thần thì tốt, đừng mua rotunda hay mimosa hay cac loại thảo dược, có thể uống thêm vitamin b1 d1. mệt quá thì đi mua thuốc ho chữ U hoặc terpin ,phacoter loại 10mg codein. uống 10 đến 15v sau bữa ăn. đến ngày thứ 4 nghĩ thuốc tự tắm + quyêt tâm.
- Cai bo đòi hỏi nhiều thứ, k co gd, k có động lực, quyết tâm, té là bt. Chúc bạn thành công trong con đường đầy gian khổ này =]

Den-bao-gio
28-07-15, 07:04 PM
Ai lên rừng ở ko...

Den-bao-gio
28-07-15, 07:05 PM
Noi that..gio ban chi co kiem dc 1 chỗ nao cách xa cho ban dang ở..thi ban moi cai dc...

phamhoang
28-07-15, 10:07 PM
Đầu tiên cám ơn các anh đã cho em lời khuyên, nhưng hôm nay em vẫn chưa làm đc... hic hi vọng vào ngày mai. Em có đọc được mấy anh trên đây bảo dùng terpin cũng tốt, em muốn hỏi là ra tiệm thuốc tây bảo bán 1 vỉ thuốc ho terpin hay là tên gì khác, em mà ko chơi là ói mật xanh mật vàng nên ko ăn uống được vì vậy em ko dám dùng thuốc nhìu híc muốn cai mà nhìu điều lo sợ wa, e cám ơn các anh.

Den-bao-gio
29-07-15, 09:18 AM
Ban hoi mua teppi co hàm luợng codein 10mg .hoac là thuoc ho chu u ham luong codein 10 mg...

Tony86
29-07-15, 09:28 AM
Đầu tiên cám ơn các anh đã cho em lời khuyên, nhưng hôm nay em vẫn chưa làm đc... hic hi vọng vào ngày mai. Em có đọc được mấy anh trên đây bảo dùng terpin cũng tốt, em muốn hỏi là ra tiệm thuốc tây bảo bán 1 vỉ thuốc ho terpin hay là tên gì khác, em mà ko chơi là ói mật xanh mật vàng nên ko ăn uống được vì vậy em ko dám dùng thuốc nhìu híc muốn cai mà nhìu điều lo sợ wa, e cám ơn các anh.

Nói thật ai cai chả bị như thế hả bạn, mình này ngày đầu bỏ thì nôn mật xanh mật vàng vừa nôn mồ hôi mồ kê còn ra nhễ nhại luôn! Khó chịu nhưng mà chấp nhận thôi bạn. Giờ mình ổn rồi tuy đầu óc còn nặng nề nhưng khi nào mà nặng quá là mình vào đi tắm, tắm xong ổn luôn! Cố lên bạn, cắt cơn thì chỉ 3 ngày thôi nhưng sau 1 tuần là trạng thái cơ thể bình thường trở lại và sẽ tự sản sinh ra morphin nội sinh nên từ từ rồi sẽ bình thường bạn nhé! Cố lên, còn chơi còn mệt, tốn kém, nói chung là tù vãi chà y ý! cố lên nào, mình sắp đc 2 tuần rùi, hí hí ^^~

Loser
29-07-15, 09:29 AM
Nếu bạn nghiện nhẹ (chơi thuốc ngày dưới 400k) thì bạn có thể ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc terpin dạng viên đóng the hộp hộp ở ngoài sẽ ghi chữ http://img1.infonet.vn/t660/Uploaded/Old/414/t414782.jpg như hình, nó chính là thuốc Terpin đó. Thuóc này bây giờ cũng bị cấm bán nên mua hơi khó và giá cao rồi, có những lúc khét hiệu thuốc họ bán 1k/ 1viên. Và mua thêm thuốc Efferalgan dạng sủi và ở ngoài có in chữ codein màu đỏ. Rồi mua thêm các loại thuốc vitamin tổng hợp, vitamin c, rồi thuốc canxi, thuốc Magie, mấy viên đạm nữa.
Terpin thì mua khoảng 200 viên. Mỗi lần uống khoảng 10-15 viên. cách 6-8 tiếng uống 1 lần
Efferalgan thfi mua khoảng 10 viên. Đại loại bàn bảo ng bán thuốc chia vào làm từng túi cho mỗi lần uống. Uống khoảng 3 ngày thì cắt cơn

phamhoang
29-07-15, 11:25 PM
Ban hoi mua teppi co hàm luợng codein 10mg .hoac là thuoc ho chu u ham luong codein 10 mg...
Cám ơn anh nhé, mai e sẽ đi hỏi, hôm nay vẫn là con số 0 thôi

phamhoang
29-07-15, 11:27 PM
Nói thật ai cai chả bị như thế hả bạn, mình này ngày đầu bỏ thì nôn mật xanh mật vàng vừa nôn mồ hôi mồ kê còn ra nhễ nhại luôn! Khó chịu nhưng mà chấp nhận thôi bạn. Giờ mình ổn rồi tuy đầu óc còn nặng nề nhưng khi nào mà nặng quá là mình vào đi tắm, tắm xong ổn luôn! Cố lên bạn, cắt cơn thì chỉ 3 ngày thôi nhưng sau 1 tuần là trạng thái cơ thể bình thường trở lại và sẽ tự sản sinh ra morphin nội sinh nên từ từ rồi sẽ bình thường bạn nhé! Cố lên, còn chơi còn mệt, tốn kém, nói chung là tù vãi chà y ý! cố lên nào, mình sắp đc 2 tuần rùi, hí hí ^^~
Chúc mừng anh nhé, e sẽ phải cố gắng thật nhìu mới được, hi vọng vào ngày mai

phamhoang
29-07-15, 11:29 PM
Nếu bạn nghiện nhẹ (chơi thuốc ngày dưới 400k) thì bạn có thể ra hiệu thuốc hỏi mua thuốc terpin dạng viên đóng the hộp hộp ở ngoài sẽ ghi chữ http://img1.infonet.vn/t660/Uploaded/Old/414/t414782.jpg như hình, nó chính là thuốc Terpin đó. Thuóc này bây giờ cũng bị cấm bán nên mua hơi khó và giá cao rồi, có những lúc khét hiệu thuốc họ bán 1k/ 1viên. Và mua thêm thuốc Efferalgan dạng sủi và ở ngoài có in chữ codein màu đỏ. Rồi mua thêm các loại thuốc vitamin tổng hợp, vitamin c, rồi thuốc canxi, thuốc Magie, mấy viên đạm nữa.
Terpin thì mua khoảng 200 viên. Mỗi lần uống khoảng 10-15 viên. cách 6-8 tiếng uống 1 lần
Efferalgan thfi mua khoảng 10 viên. Đại loại bàn bảo ng bán thuốc chia vào làm từng túi cho mỗi lần uống. Uống khoảng 3 ngày thì cắt cơn

Cám ơn anh nhìu lắm vì đã hướng đẫn cho em, theo anh nói thì em vẫn còn ở mức độ nhẹ, e sẽ cố gắng, quyết tâm, quyết tâm...

nguoimoi
20-08-15, 12:02 AM
lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

Loser
22-08-15, 05:59 PM
Cái thuốc ho này nó cũng là ma túy đấy, tôi chỉ vì tò mò mà giờ đây bị bệnh phổi nặng đây này. Thuốc này nó không gây nghiện, nhưng dùng lâu ngày thì rất độc hại

Thuốc này có gây nghiện nhé. Không có hội chứng cai mạnh, rõ rệt như Heroin nhưng dai dẳng, khắc khoải, khó chịu lắm đấy. Rồi cứ phải uống vài chục viên hay chơi Heroin thì ng mới trở lại bình thường, hết thuốc lại khó chịu, vật vã, xuất hiện hội chứng cai. Cái vóng quay luẩn quẩn vậy mà

Den-bao-gio
22-08-15, 06:58 PM
em thay' cai codein nay` con` kho' chiu hon he anh lozer ah...nguoi` met moi lau lam...ai ma` co y' tuong la` codein vat nhe la` sai lam`.. tha` nhu he vat may' ngay` song rui` nguoi lanh` rat nhanh...nhung cai nay` dai dang? lam'...lam` minh` cang` kho' bo? hon...........

tinhphai7x
29-08-15, 02:56 PM
cai cái này dai dẳng và khó như thuốc lá (triệu chứng thì có nhẹ hơn hê, nhưng y chang) vì nó rẻ , hợp pháp , mua đâu cũng được . 2 năm nay rồi uống nó để chống tái hê, ko có nó là lại nghĩ đến hê. Vì thế mà khi chẳng may bị bắt thì giời cãi (Dương tính)

Den-bao-gio
30-08-15, 09:09 AM
thoi gian truoc em cung giong anh....... em lam ca 2 ...nghi he em dung codein...

Den-bao-gio
30-08-15, 09:10 AM
nen rat lau sau em moi catcon dc...

Den-bao-gio
30-08-15, 09:11 AM
neu codein thi` nhe. nhang` hon..nhung thoi gian kha lau anh ah...it nhat' nua? thang'...tot' nhat' anh nen di dau do' tam` 20 ngay` anh ah...

tinhphai7x
30-08-15, 09:31 AM
cảm ơn người cùng cảnh ngộ chia sẻ: đếm qua vì tôi truyền 2 chai nước (trước đó uống tổng 35v) đến nửa đêm khó chịu quá , đến 5h phải gõ của Hiệu thuốc mua dc 2 vỉ, uống 15 viên rồi ngủ đến 9h sáng nay. mình thì chẳng có chỗ nào đi (vì đang là đối tượng rình bắt của cA lên ko giám đi ra ngoài nhiều). Cố gắng giảm dần thôi, chắc 2 năm uống nó cũng kịp phá nát gan hoặc dạ dày rồi.
*** Hiện nay: phần lớn người nghiện uống melthadone , lên các trung tâm cai nghiện , bắt buộc của nhà nước thiếu quân số (nghẹo) lên CA thiếu chỉ tiêu đang ra sức thu gom người nghiện. Các bạn cận thận khi ra ngoài (ít nhất là qua 2/9), mình có quyết định từ 2004 bỏ cách bao nhiêu năm , giờ hôm 22 nó vẫn ập vào (,)