PDA

View Full Version : Lời khuyên với bạn gái thất tình

SuperAdmin
02-12-02, 08:15 AM
Lời khuyên với bạn gái thất tình

Do bản tính nhu mì, yếu đuối, nên khi phải chia tay người yêu, bạn gái bao giờ cũng đau khổ hơn bạn trai. Trong trường hợp này, bạn hãy tham khảo một vài gợi ý sau:

- Nên nghĩ thoáng và xa hơn một chút: Bạn đừng cho rằng một lần thất bại là nhỡ cả cuộc đời, suốt ngày chỉ đắm chìm trong đau khổ hay có ý định ở vậy suốt đời.

- Thất tình song đừng thất chí, mất phương hướng trong cuộc sống: Nhiều chị em quá thất vọng, không còn muốn sống nữa. Bạn nên nghĩ, con người ta ngoài tình yêu còn sự nghiệp, gia đình. Hãy dành tâm sức cho công việc và người thân.

- Cần phải tự trọng. Bạn đừng cố tình gây khó khăn hay chửi rủa đối phương, như vậy chỉ làm mất nhân cách của mình. Hãy đối xử lịch sự với người cũ, như vậy bạn sẽ nhận được sự nể phục của họ.

- Đừng quậy phá lung tung hoặc tìm mọi cách để cứu vãn tình yêu đã mất. Bạn hãy tỉnh táo nhìn lại vấn đề và sắp xếp kế hoạch cho tương lai. Tuyệt đối không được hạ mình nài nỉ người yêu quay lại.

- Sau chia tay, tiền, tặng phẩm nên trả lại người ta, không nên giữ làm của riêng. Giữ lại những đồ vật của họ sẽ càng làm bạn nhớ kỷ niệm xưa. Nên tìm đến những hình thức giải trí nhẹ nhàng, quên đi phiền muộn. :(

be_nhoc
03-12-02, 10:28 AM
Bé thấy cái ý cuối cùng còn có nhiều tranh cãi lắm admin ơi, có nhiều bạn trai đã nói với bé nhóc rằng sau khi chia tay xong ghét nhất là bị bạn gái trả lại đồ đó. Bé nhóc đề nghị admin coi lại nha.

Bạn thân
03-12-02, 12:20 PM
Nhưng bé nhóc ơi ! Cái đó là lời khuyên chung thôi mà ! Những trường hợp cụ thể sẽ có cách trả lời khác nhau ! Nhưng ... bạn bè hay bé nhóc khi gặp trường hợp như thế nếu không muốn giữ và cũng không muốn trả vì sợ bạn trai ấy nói là buồn thì cứ gởi tất cả quà tặng đó đến cho bạn thân ! hih2ih ! bạn tâhn chấp nhận đau khỗ nhận dzùm cho ! :) :D

Romeo
04-12-02, 11:03 AM
:D Be' nhóc ơi ...anh bạn thân ơi ....theo RO thì mặc dù có chia tay thì ta vẫn nên giữ lại những kỷ niệm đẹp của mỗi người ...chứ đừng quên sạch đi ....buồn lắm .... B)

hnkvmt
20-12-02, 09:22 PM
tui thâý không ổn anh ban_than ạ ,mình nói thì dễ chứ có gặp trường hợp của họ thì làm seo mà có cách giải quyết được
Nhưng mờ cũng mong là họ có thể áp dụng được gì đâý chăng ,hehe .... :lol:

nhocthuytien
15-01-03, 05:00 PM
hành động trả lại đồ cho người yêu cũ có khác chi là mình đang muốn cắt đứt mọi quan hệ với người ta.. càng trốn tránh thì càng nhớ thêm thôi chứ không vì thế mà có thể quên được .. chi bằng kỉ niệm thì cứ để nó ngủ yên trong quá khứ.....

Access_banned
15-01-03, 08:59 PM
tui nghĩ im Miệng lại giữa 2 người thế là xong ! và tui còn nghĩ là làm gì fải trả lại đồ , nếu bạn gái trả lại đồ thì bạn trai sẽ không lấy ! và lúc đó bạn gái sẽ quăng , quăng thì uổng lắm ! còn nếu bạn trai lấy lại thì bạn gái sẽ bảo là thằng ít kỉ heheheh , cho rồi đòi lại , tui đây kinh nghiệm đầy mình nè ! nói chung là 2 người im lặng đừng ai nói đụng chạm tới ai và cố gằng quên đi những tìng củm đã qua thì một mai se vẫn còn là bạn , mà nếu cứ yêu nhau đắm đuối và khi chia tay nhau thi lại nhớ những kỉ niệm ! thi không bao giớ cho bạn quên người yêu xưa được đâu ! chuyện này thì tui cũng được biết anh bạnthân kinh nghiệm lém vì anh ta đã xù cỡ chừng 20 em !heheheheh

nhocthuytien
16-01-03, 12:15 AM
choài.. tới 20 người lận sao adminquochuy, coi bộ anh Ban-than của chúng ta cao thủ ghê chứ taaaa

Bạn thân
16-01-03, 10:58 AM
chòi ! đâu ra mà nhìu thế ! Kím một ngưòi muốn lòi con mắt mà kím còn chưa ra nữa nè ! chú QH nhớ lộn á ! Người xù chừng cở 20 em là QH chứ ko pải BT đâu nghen bà kon hix hix oan thị mầu quá

nhocthuytien
16-01-03, 05:45 PM
hay ghê.... mâý anh thì người này đổ người kia.. chỉ được chối tội là hay thôi áh.. hic.. tội nghiệp em.. không biết tin ai đây! :)

hnkvmt
16-01-03, 05:50 PM
hơ hai cái ông nì ngó xa tưởng hiền ,ai dè nói ra mới biết ông nào cũng như ông nào
mấy girl trong diễn đàn chú ý nha ,phải tránh xa hai tên này ,nhưng đừng có tránh xa ... hnkvmt nhen :lol: nhỏ tới giờ chưa iu ai nên là kẻ ..... chung tình dzới .... papa and mama nhất hehe... :wub:

nhocthuytien
17-01-03, 05:13 PM
hơ.. thì ra anh cũng chỉ quảng cáo cho anh thôi hen hnkvmt

Romeo
17-01-03, 11:00 PM
:) ... RO cho rằng ... mấy ổng chỉ khoe thành tích "Có bồ" để xạo "Thiên hạ" thôi .. chứ tui biết mà .. ông anh Ban_thân và QH mà có chừng đó bạn gái thì RO đã hết đất đễ làm wen các bạn gái khác rồi ....!

Romeo
19-01-03, 09:55 PM
" hơ.. thì ra anh cũng chỉ quảng cáo cho anh thôi hen hnkvmt " <--- câu này hình như NHÓC nói đúng đó ...&#33;&#33;&#33;&#33;

thamtunet
20-01-03, 04:54 PM
Cũng nên như dzâỵ lắm chứ . nhưng muốn quên đi thi đâu có dễ như dzâỵ hả .
Điều đó thì tùy thuộc vào bản lĩnh của mỗi người thui.
Còn tui khi muốn wên thì tui cũng ko muốn wên hết đâu , tui phải giữ lại những kỉ niêm đẹp để có dip nhơ lại múi tình đâù tiên của mình chứ . hi`

hnkvmt
20-01-03, 06:03 PM
Originally posted by nhocthuytien@Jan 17 2003, 10:13 AM
hơ.. thì ra anh cũng chỉ quảng cáo cho anh thôi hen hnkvmt
hơ ,có sao nói dzậy chớ có quảng cáo chi mô mà :lol:

Romeo
21-01-03, 02:21 PM
:) Bạn gái nào mà đang thất tình nghe những lời quãng cáo là dễ bị dụ lắm nhá....cẩn thận ........&#33; Quảng cáo vẫn chỉ là quảng cáo ........&#33; :)

hnkvmt
21-01-03, 05:18 PM
hihi ... bác RO nhà mình cẩn thận có thừa nhờ ,he he ... em chỉ có sao nói thế thui mừ :lol:

nhocthuytien
22-01-03, 10:15 PM
Originally posted by Romeo@Jan 19 2003, 02:55 PM
" hơ.. thì ra anh cũng chỉ quảng cáo cho anh thôi hen hnkvmt " <--- câu này hình như NHÓC nói đúng đó ...&#33;&#33;&#33;&#33;

quá đúng đi chứ.. phải hông anh RO.. thế thì còn gì cho anh Ro quảng cáo nữa..hnkvmt giành hết rồi..:)

Romeo
29-01-03, 10:19 PM
:) RO thì chẳng có gì để quảng cáo cả ....&#33; RO vẫn thích là chính mình hơn ..&#33; :)

Romeo
29-01-03, 10:51 PM
:) RO có lời khuyên dành cho bạn gái thất tình nà....&#33;
" Nếu bạn cảm thấy buồn khi nói lời chia tay với anh âý , hay ngược lại .. bạn hãy cố khóc cho thật nhiều ... sau đó tìm một người tốt ( như RO chẳng hạn ) để tâm sự ...."

SuperAdmin
30-01-03, 11:00 AM
Originally posted by Romeo@Jan 29 2003, 03:51 PM
" Nếu bạn cảm thấy buồn khi nói lời chia tay với anh âý , hay ngược lại .. bạn hãy cố khóc cho thật nhiều ... sau đó tìm một người tốt ( như RO chẳng hạn ) để tâm sự ...."
oài &#33; Như BT còn có lý &#33; Bạn gái mà tâm sự với lão Ro coi chừng bị lão dụ dỗ đó. :D

nhocthuytien
31-01-03, 03:19 PM
Originally posted by Romeo@Jan 29 2003, 03:51 PM
đấy.. đâý.. cái này không quảng cáo thì là gì hehe

Romeo
01-02-03, 09:04 PM
B) Oan cho RO wá ..&#33;
RO đang muốn là người tốt cho mọi người noi theo .. dzậy mà ..... ADMIN + Nhocthuytien hùa vào tạt một gáo nứơc làm ướt mất bộ đồ vía tối nay đi chơi rùi ....&#33;
Hic.. lời khuyên vẫn chỉ là lời khuyên thui mà ... còn thực tế thì cách xa cả chục CÂY SỐ á ... &#33; :rolleyes:

chiminhanh
14-03-03, 10:08 AM
túm lại, theo như chiminhanh thì chúng te khi wen bạn trai hay bạn gái thì ko nên tẹng wè kỉ niệm. Céc bẹn cứ tẹng những thứ sèi ngey đuợc tẹi chỗ như đồ en, thức uống, mỹ phẩm.... hay dép dỏm, giầy dỏm, bật wẹt dỏm, áo thun 15 000, quần jean 20 000 ( để cho mau hư í mà lại còn đỡ tốn xiền nữa&#33;).

hùi đó, chiminhanh wen người te, khi chia tey, hic, hắn te đã cắt hình của CMA ra lèm thènh từng mảnh nhỏ, hic, xót xa gì đâu, giờ hén mún xin lại, CMA ko dém cho nữa&#33;

anh_dep_nhu_ma
14-01-04, 10:07 PM
không nên trã lại mà dử lấy làm vốn để biết một lần thất tình lần sau co iu lại lần nửa thì đem ra xài chắc chắn sẽ ko sợ bị thất tình lần nửa

HoaDao
21-01-04, 12:16 AM
Sao toi ko biet cai web nay som nhi? Hizzzzzz, toi da co niu keo de roi toi danh mat ca chinh toi. Hi&#39;hi&#39;, gio toi se di tim la ban than minh. Ghet that sao minh lai trung tinh den the chu? Gia nhu co chut gi day cua thi mau nhi? Them mot lai khuyen cho cac ban gai bi bo roi:
DUNG LAM VIEC GI MA LY DO TO HON MUC DICH NHE&#33; VA HAY NGHI LA, THAT MAY MA HAN BO MINH, CHU KHONG SAU NAY MINH LAI PHAI BO HAN &#33;&#33;&#33;

haydenvoianhnheem
21-01-04, 12:20 AM
nói thì dễ lắm nhưng làm thí khó gấp mấy trăm lần đó.nếu mà quên đi hết được thì wá dễ rùi.nếu mà wên được thì trả wà lam gì chứ hiiiiiiiii

haydenvoianhnheem
21-01-04, 01:24 PM
điều đó sẽ qua

Một ngày nọ, vua Salomon bỗng muốn làm bẽ mặt Benaiah, một cận thần thân tín của mình. Vua bèn nói với ông: "Benaiah này, ta muốn ông mang về cho ta một chiếc vòng để đeo trong ngày lễ và ta cho ông sáu tháng để tìm chiếc vòng đó".

Benaiah trả lời: "Nếu có một thứ gì đó tồn tại trên đời này, thưa đức vua, tôi sẽ tìm thấy nó và mang về cho ngài, nhưng chắc là chiếc vòng ấy phải có gì đặc biệt?".

Nhà vua đáp: "Nó có những sức mạnh kỳ diệu. Nếu kẻ nào đang vui nhìn vào nó sẽ thấy buồn, và nếu ai đang buồn nhìn vào nó sẽ thấy vui". Vua Salomon biết rằng sẽ không đời nào có một chiếc vòng như thế tồn tại trên thế gian này, nhưng ông muốn cho người cận thần của mình nếm một chút bẽ bàng.

Mùa xuân trôi qua, mùa hạ đến nhưng Benaiah vẫn chưa có một ý tưởng nào để tìm ra một chiếc vòng như thế.

Vào đêm trước ngày lễ, ông quyết định lang thang đến một trong những nơi nghèo nhất của Jerusalem. Ông đi ngang qua một người bán hàng rong đang bày bán những món hàng trên một tấm bạt tồi tàn. Benaiah dừng chân lại hỏi: "Có bao giờ ông nghe nói về một chiếc vòng kỳ diệu làm cho người hạnh phúc đeo nó quên đi niềm vui sướng và người đau khổ đeo nó quên đi nỗi buồn không?". Người bán hàng lấy từ tấm bạt lên một chiếc vòng giản dị có khắc một dòng chữ. Khi Benaiah đọc dòng chữ trên đó, khuôn mặt ông rạng rỡ một nụ cười.

Đêm đó toàn thành phố hân hoan, tưng bừng đón mừng lễ hội. "Nào, ông bạn của ta - vua Salomon hỏi - ông đã tìm thấy điều ta yêu cầu chưa?". Tất cả cận thần có mặt đều cười lớn và cả chính vua Salomon cũng cười.

Trước sự ngạc nhiên của mọi người, Benaiah đưa chiếc vòng ra và nói: "Nó đây, thưa đức vua". Khi vua Salomon đọc dòng chữ, nụ cười biến mất trên khuôn mặt vua. Trên chiếc vòng đó có khắc dòng chữ: "Điều đó rồi cũng sẽ qua ".

Vào chính giây phút ấy, vua Salomon nhận ra rằng tất thảy những sự khôn ngoan, vương giả và quyền uy của ông đều là phù du bởi vì một ngày nào đó ông cũng chỉ là cát bụi...

trangmeo1983
25-01-04, 12:49 PM
Khóc,đó là giải pháp của riêng tôi.Bởi vì tôi thấy nhẹ nhõm hơn rất nhiều sau khi khóc.Có thể là tôi hơi yếu đuối chăng ?