PDA

View Full Version : Tình cũ...

Hoa deo 81
18-11-15, 11:10 PM
Tôi biết đến em tính ra cũng gần 2 xịch năm rồi.muốn rứt tình vs em lắm nhưng quả thật là khó.thôi thì cố gắng thỉnh thoảng đến vs em tháng vài lần cũng đc.mong sao không có chuyện gì xảy ra là được rồi hix

Song Khoa
19-11-15, 09:51 AM
....thôi thì cố gắng thỉnh thoảng đến vs em tháng vài lần cũng đc.mong sao không có chuyện gì xảy ra là được rồi hix

Câu trả lời cho câu nói "mong sao không có chuyện gì xảy ra là được rồi " mà bạn và mọi người đều hiểu. Làm gì có chữ ko có gì xãy ra. Với ma túy, có 1 lần sẽ có lần 2, lần 3 và lần thứ n. Thử hỏi ... có sao không ???

Duylk
19-11-15, 10:32 AM
Tôi biết đến em tính ra cũng gần 2 xịch năm rồi.muốn rứt tình vs em lắm nhưng quả thật là khó.thôi thì cố gắng thỉnh thoảng đến vs em tháng vài lần cũng đc.mong sao không có chuyện gì xảy ra là được rồi hix

Thuờng thì tình cũ ko rũ cũng đến. Bac nen csn than voi tinh cũ ấy .. :))

Hoa deo 81
19-11-15, 08:29 PM
Câu trả lời cho câu nói "mong sao không có chuyện gì xảy ra là được rồi " mà bạn và mọi người đều hiểu. Làm gì có chữ ko có gì xãy ra. Với ma túy, có 1 lần sẽ có lần 2, lần 3 và lần thứ n. Thử hỏi ... có sao không ???

Anh Khoa em hiểu điều anh muốn nhắc em nhưng từ 2009 đến giờ em vẫn cứ khi nào có tiền trong túi thì mới chơi chứ không có tiền thì lại thôi.kể cả có đồ trong người cũng k cắm kí.vì không bỏ được dứt điểm lên mới phải như vậy chứ bây giờ mà chơi bết hẳn thì chết.không sớm thì muộn lại đi công tác cho cục v26.cái em mong ở đây là các anh Cá đừng sờ tới em hix

Hoa deo 81
19-11-15, 08:36 PM
Thuờng thì tình cũ ko rũ cũng đến. Bac nen csn than voi tinh cũ ấy .. :))
Thank bạn hì mình vẫn kiềm chế được vì còn tình mới (vợ con) nữa.chỉ dám lén lút vụng trộm thôi chứ đi lại công khai thì tan nát hết.

Hoa deo 81
19-11-15, 08:43 PM
Anh chỉ đến bên em lúc buồn còn nhưng ngày vui anh ở nơi đâu.anh chỉ đến bên em lúc say còn hết say anh đâu ở đây..." Hơi phũ nhưng phải như vậy thôi em ạh

Duylk
20-11-15, 05:53 AM
Anh chỉ đến bên em lúc buồn còn nhưng ngày vui anh ở nơi đâu.anh chỉ đến bên em lúc say còn hết say anh đâu ở đây..." Hơi phũ nhưng phải như vậy thôi em ạh

Ngừời nghiện tâm lý rất đa sầu, đa cảm... Thuờng buồn nhiều hơn vui. Chỉ vui khi có e nhung càng dính vào e thi càng buồn thêm..:(

Hoa deo 81
20-11-15, 07:20 AM
Ngừời nghiện tâm lý rất đa sầu, đa cảm... Thuờng buồn nhiều hơn vui. Chỉ vui khi có e nhung càng dính vào e thi càng buồn thêm..:(

Đa sầu đa cảm giề...có mà Trầm cmn Cảm thì có.suốt ngày chỉ thích một mình hay suy nghĩ và suốt ngày cau có vv

tinhphai7x
20-11-15, 08:41 AM
Cai song yêu vào các bác ơi. E cai đc hơn 2 tháng... yêu 2 con, nhớ người yêu cũng hết ngày rồi, ko có thời gian nghĩ lung tung đâu... Yêu đời lắm. NHưng đừng để cãi nhãu, cãi nhau ức chế lên là cô Ba cô đến bất thình lình đó (có vợ cũng tìm yêu). Yêu ko chết đâu (tránh chồng nó chém thui). Nhưng ngiện là chết bất đắc kỳ tử đó. :v ;)

tinhphai7x
20-11-15, 08:42 AM

Anh chỉ đến bên em lúc nghèo... ặc ặc :)

Hoa deo 81
20-11-15, 11:47 PM
Ngày mai tôi sẽ cố quên người,cho dù em có quay về đây.ngày mAi tôi sẽ rời xa em cho dù em còn yêu tôi...hôm nay lại đi gặp tình cũ,chịch đc 1 phát cơ mà éo lên đc đỉnh chán.mất toi một loét hix

Duylk
21-11-15, 03:02 PM
Ngày mai tôi sẽ cố quên người,cho dù em có quay về đây.ngày mAi tôi sẽ rời xa em cho dù em còn yêu tôi...hôm nay lại đi gặp tình cũ,chịch đc 1 phát cơ mà éo lên đc đỉnh chán.mất toi một loét hix

Song ko e, đời vô nghĩa .. :))

Duylk
24-11-15, 10:53 AM
"Mũi cuối".. Ôi cái mũi cuối!!! Chỉ là 2 chữ đơn giản mà buớc chưa qua dc :(

Mũi cuối cũng có nhieu loại mũi cuối nhé các bác. MC trong ngày, MC trong tháng hay MC trong đời??? :) nghe có vẻ hài các bac nhỉ... Hài nhưng có vui nổi đâu.... 2 chữ MC ấy nghe thấy nhẹ mà sao làm thì lại nặng nề quá. Đã bao lần chết vì cái MC ấy ma vẫn ko thoát dc .... :(
P/s: hôm ny cũng MC ấy ... Ko biết lần này co buớc qua dc 2 chữ bị nguyền rũa ấy ko đây :(

Duylk
24-11-15, 11:05 AM

Khó đấy bác ak... E co sức quyến rũ vô cùng mạnh. Chia tay e dc thì thôi... Chứ thi thoảng gap e tháng vài lần là thua chắc. Lâu lâu gp lai e 1 lần là sẽ bi e dắt đi suốt ngy bác ak.... :(

Hoa deo 81
28-11-15, 11:16 PM
Khó đấy bác ak... E co sức quyến rũ vô cùng mạnh. Chia tay e dc thì thôi... Chứ thi thoảng gap e tháng vài lần là thua chắc. Lâu lâu gp lai e 1 lần là sẽ bi e dắt đi suốt ngy bác ak.... :(

Vẫn chơi vài ba phát lại nghỉ xong lại chơi...muốn dứt ra nhưng k có bản lĩnh lên phải chấp nhận vậy thôi.chơi liên tục tầm này chỉ có bán may ra mới chịu nổi nhiệt.mà bán thì lại sớm đi công tác cho bộ CA thôi hix

Hoa deo 81
28-11-15, 11:21 PM
Đi qua những ngày Phê Pha là đến những ngày Bê Tha

Hoa deo 81
28-11-15, 11:25 PM
"Muốn người khác không nghe thì đừng nói.Muốn người khác không biết thì đừng làm"chót làm rồi thì phải gánh lấy hậu qura của nó thôi

nguoimoi
29-11-15, 01:36 PM
Tuy không còn ham muốn ma túy nữa, nhưng trong đầu lúc nào cũng nhớ đến anh em bạn bè bên bàn nhậu. Biết là vài giọt rượu vào chắc chắn sẽ tái nghiện, vì thế phải chấp nhận sống với nó đến hết đời. Bỏ Ma Túy thì không khó, nhưng bỏ anh em bạn bè thì thật là quá khó, sống mà không có anh em bạn bè thì chẳng khác gì đã chết. Đúng là dính đến Hê như 1 bản án chung thân vậy.

nguoimoi
29-11-15, 01:43 PM
Vài ngày nữa là sinh nhật, anh em nó gọi điện hỏi thăm xem có tổ chức không, vì cũng hơn tháng chưa gặp nhau. Năm ngoái chưa biết chỗ mua thành ra còn làm chủ được, bây giờ cứ rượu vào là như thằng điên, không có tiền trong người cũng sẵn sàng vác đồ đi bán. Không ai xa lánh mình, mà chỉ vì bản thân không làm chủ được mới khổ.

Hoa deo 81
29-11-15, 11:46 PM
Đã cố gắng chẳng nghĩ về em,cho anh thôi cô đơn trong lòng.mà sao lại mơ nhiều hơn thấy bóng dáng em mỗi đêm về.đã cố gắng chẳng nghĩ gì thêm sao chân anh cứ mãi đi tìm về nơi mà ta thường qua đã có những yêu dấu nhạt nhòa...

Hoa deo 81
29-11-15, 11:55 PM
Tuy không còn ham muốn ma túy nữa, nhưng trong đầu lúc nào cũng nhớ đến anh em bạn bè bên bàn nhậu. Biết là vài giọt rượu vào chắc chắn sẽ tái nghiện, vì thế phải chấp nhận sống với nó đến hết đời. Bỏ Ma Túy thì không khó, nhưng bỏ anh em bạn bè thì thật là quá khó, sống mà không có anh em bạn bè thì chẳng khác gì đã chết. Đúng là dính đến Hê như 1 bản án chung thân vậy.
Tui đây một mình vẫn mò đi bình thường cần gì phải nhiều mình.cứ thèm lên thì đi thôi chứ ae bạn bè ở thế giới khác hết cmnr còn đâu hix

Duylk
02-12-15, 02:44 PM

Nghiện luôn có mọi cớ để nguy biện cho viec tái nghiện thành công :)

nguoimoi
03-12-15, 12:02 AM
Em từ bỏ cái suy nghĩ sống với nó suốt đời rồi bác à? Bây giờ cứ nghĩ đến hê là em lại cảm thấy sợ, cách đây 2 hôm em lại phởn mua 40 viên thuốc Ho về uống cùng bia rượu nghe nhạc cho phê. Khi uống say lại lên cơn thèm hê, nhưng gia đình biết được đã khóa cửa nhốt ở nhà, em mở nhạc nghe bay và ảo vô cùng, nghĩ trong đầu đúng là điên mới bỏ 500k ra mua heroin vì không phê bằng lại mệt người. Ngồi nghe nhạc 3 tiếng, em lại đá thêm 1 cốc rượu với 2 lon bia cho ảo. Khi đến 11h đêm sợ ảnh hưởng hàng xóm, em tắt nhạc và xuống nhà pha cốc nước cam uống cho giải rượu, không ngờ tay đang pha nước mà đầu nó cứ nghĩ đến Heroin, em như điên dại xách đồ và phóng xe đi mặc dù người nhà phát hiện.

Bán đồ với giá như cho được 260k, em làm 1 tép rồi đi tìm mua kim tiêm, cũng may là có quán thuốc nó mở muộn không thì cũng khóc dở mếu dở. Sang nhà người quen chui vào nhà vệ sinh ngồi chích thì gia đình gọi điện đến nhà bác, mọi người đuổi em về cảm thấy nhục vô cùng. Vì chưa chích được em lại lang thang vạ vật như thằng ăn cắp, cuối cùng thèm quá ngồi ngay giữa khu chung cứ chích, em chích đến 20 lần mà không thấy máu chảy vào ống tiêm, cuối cùng chích thuốc chỉ thấy sưng ở tay. Ngồi hơn 1 tiếng phải đến 40 vết kim mà thuốc không vào ven, em gói 1 nửa tép mang về đến nhà tráng ống thì tiêm 1 phát ăn ngay. 1 tép thuốc chỉ có 1 phần 3 vào cơ thể, còn đâu rơi vãi hết mà không hiểu sao 2 hôm sau người mệt vô cùng.

Hoa deo 81
03-12-15, 01:34 AM
Bỏ được rứt điểm là cái tốt còn không cữ giữ đc ngày nào hay ngày ấy đừng để bết thế thôi.

Hoa deo 81
03-12-15, 01:41 AM
Em từ bỏ cái suy nghĩ sống với nó suốt đời rồi bác à? Bây giờ cứ nghĩ đến hê là em lại cảm thấy sợ, cách đây 2 hôm em lại phởn mua 40 viên thuốc Ho về uống cùng bia rượu nghe nhạc cho phê. Khi uống say lại lên cơn thèm hê, nhưng gia đình biết được đã khóa cửa nhốt ở nhà, em mở nhạc nghe bay và ảo vô cùng, nghĩ trong đầu đúng là điên mới bỏ 500k ra mua heroin vì không phê bằng lại mệt người. Ngồi nghe nhạc 3 tiếng, em lại đá thêm 1 cốc rượu với 2 lon bia cho ảo. Khi đến 11h đêm sợ ảnh hưởng hàng xóm, em tắt nhạc và xuống nhà pha cốc nước cam uống cho giải rượu, không ngờ tay đang pha nước mà đầu nó cứ nghĩ đến Heroin, em như điên dại xách đồ và phóng xe đi mặc dù người nhà phát hiện.

Bán đồ với giá như cho được 260k, em làm 1 tép rồi đi tìm mua kim tiêm, cũng may là có quán thuốc nó mở muộn không thì cũng khóc dở mếu dở. Sang nhà người quen chui vào nhà vệ sinh ngồi chích thì gia đình gọi điện đến nhà bác, mọi người đuổi em về cảm thấy nhục vô cùng. Vì chưa chích được em lại lang thang vạ vật như thằng ăn cắp, cuối cùng thèm quá ngồi ngay giữa khu chung cứ chích, em chích đến 20 lần mà không thấy máu chảy vào ống tiêm, cuối cùng chích thuốc chỉ thấy sưng ở tay. Ngồi hơn 1 tiếng phải đến 40 vết kim mà thuốc không vào ven, em gói 1 nửa tép mang về đến nhà tráng ống thì tiêm 1 phát ăn ngay. 1 tép thuốc chỉ có 1 phần 3 vào cơ thể, còn đâu rơi vãi hết mà không hiểu sao 2 hôm sau người mệt vô cùng.trình độ trọc trạch hơi kém mình chỉ cần tý đèn pha xe máy là trọc phát ăn ngay chỉ mất 1 phút 15' hehe

zhanhgu83
03-12-15, 08:25 PM
Hôm bữa mới thấy ông nguoimoi nói mỗi lần nhậu là xích lại như xích chó mà, hôm nay ko xích ah.

Hoa deo 81
03-12-15, 10:42 PM
#1. Cai nghiện có thể là chuyện suốt đời

Tôi đã bảo các bạn rằng các triệu chứng thoái lui kéo dài tầm ba tuần là nhiều nhất, và đó là sự thật. Nhưng cái thứ quỷ quái này không dừng lại ở khâu cai thuốc đâu. Bạn có thể gặp phải PAWS - hội chứng bứt rứt sau cai nghiện.

Các triệu chứng bao gồm: trầm uất, mất ngủ, bồn chồn, không ngừng cảm thấy tội lỗi và nhục nhã, mất khả năng suy nghĩ thấu đáo, và riêng tôi còn gặp nhiều ác mộng ghê gớm. Có lần tôi mơ, trong tay tôi là một liều và tôi đang tìm chỗ để hưởng thụ, nhưng cứ mỗi lần tôi thấy một nơi coi bộ ngon, là y như rằng tôi bị phá đám. Giấc mơ luôn kết thúc với hình ảnh tôi cầm ống chích trên tay: tôi sắp sửa bơm thuốc vô, rồi ngay trước khi bắt đầu mê mê là tôi tỉnh dậy. PAWS dường như là chính cơn nghiện của tôi quay lại bỡn cợt tôi vậy, hàng đêm, và tôi có thể bắt gặp nó bất kỳ lúc nào trong một năm, vài chục năm, hoặc đến khi tôi chết. Thậm chí khi tôi không bị PAWS, tôi cũng biết mình chẳng thể quay lại ngày xưa được nữa -- mãi mãi tôi là một con nghiện. Giả sử tôi ngưng chơi thuốc trong 20 năm, chỉ một bước sa chân cũng đồng nghĩa với việc tôi bị thèm thuốc trở lại, gần như ngay lập tức. Đây là lý do tại sao các bạn thấy những người từng nghiện từ chối thuốc giảm đau: họ thà bị giải phẫu không gây mê còn hơn phải quay lại chính quãng thời gian mà họ từng trốn chạy.

Đọc đc cái này hay hay copy về đây cho ae

ninhtroc_7x
05-12-15, 08:43 AM
Loanh quanh mãi mệt,cứ vào giam cứu 1 năm ở Kim chi là cai được tuốt hic

Hoa deo 81
06-12-15, 07:21 PM
Loanh quanh mãi mệt,cứ vào giam cứu 1 năm ở Kim chi là cai được tuốt hic
ồ sao phải một năm hả bác.hết lệnh 3 tháng là đã bon tít rồi.cơ mà chủ yếu là sau đó có giữ đc không mới là quan trọng.mấy ông đi tù thì ngoan lắm cho cũng k giám chơi nhưng về cái là bem ngay.ở trong kia éo dám chơi vì chơi vào rích nó mà bắn thì vừa ăn đòn vừa đi kỉ luật vừa mất cải tạo hehe

Phonghai
09-12-15, 11:03 PM
ồ sao phải một năm hả bác.hết lệnh 3 tháng là đã bon tít rồi.cơ mà chủ yếu là sau đó có giữ đc không mới là quan trọng.mấy ông đi tù thì ngoan lắm cho cũng k giám chơi nhưng về cái là bem ngay.ở trong kia éo dám chơi vì chơi vào rích nó mà bắn thì vừa ăn đòn vừa đi kỉ luật vừa mất cải tạo hehe

Ba tháng 15 ngày vừa chấp hành xong , chả biết giữ dc ko nữa ... lung lay lắm roài !!!

Duylk
10-12-15, 09:01 AM
Ba tháng 15 ngày vừa chấp hành xong , chả biết giữ dc ko nữa ... lung lay lắm roài !!!

Tình cảnh tương tự :((

nguoimoi
10-12-15, 06:38 PM
Cơ thể hoàn toàn khỏe mạnh nhưng vẫn cảm thấy buồn vì không có gì thay thế, ước gì chưa từng biết đến ma túy thì chỉ cần 50k đi uống bia cũng phê roài. Không thể tin nổi là những thú vui bình thường ngày xưa, bây giờ muốn lại là cả 1 vấn đề.

Hoa deo 81
12-12-15, 10:04 PM
Bao nhiêu lâu ta không gặp nhau.bao nhiêu lâu ta không thấy nhau...cố gắng giữ mình đến 2016 hehe

thienlong
16-12-15, 09:36 PM
cai nay phai dai dai cac ban vai thang Chua an thua gi.

Hoa deo 81
21-12-15, 01:46 AM
cai nay phai dai dai cac ban vai thang Chua an thua gi.

Dài mà k có bản lĩnh thì cũng thế thôi hix

Hoa deo 81
21-12-15, 01:52 AM
Thế là không giữ đc đến 2016 rồi hix

Duylk
21-12-15, 12:04 PM
Thế là không giữ đc đến 2016 rồi hix

ec...ec... em cũng té hôm nay luôn rùi..:(trụ ko nổi các bác ak..hix..hix..
chết trước thềm năm mới...năm mới ko dc gì mới...chỉ dc trình nghiện tăng thêm 1 level ...:(

Hoa deo 81
29-12-15, 10:21 PM
Ngồi trước tấm gương sáng,dọi vào đó mới thấy thân xác hoang tàn éo nhận ra... Nước mắt nước mũi bắt đầu chảy,bụng sôi lên cồn cào.sướng chán rồi bây giờ thì komachi thôi hahaha

Duylk
30-12-15, 04:16 PM
Ngồi trước tấm gương sáng,dọi vào đó mới thấy thân xác hoang tàn éo nhận ra... Nước mắt nước mũi bắt đầu chảy,bụng sôi lên cồn cào.sướng chán rồi bây giờ thì komachi thôi hahaha

Cũng hoàn cảnh như bác đây. mấy ngày trườc té 1 phát. Ngưng dc 3 ngày, hom qua nảy số đi bem 1 phát nữa. Vợ buồn than khóc, cuối năm cũmng vây mà đâu năm cũng vậy...chán. hôm nay cũng ngồi tươpng tư thèm nhớ, mấy hôm trước xin việc làm, hôm nay gọi bảo mai đi làm... ko biết trả lời sao luôn. đi làm thì sợ ko làm nổi, sợ vả. mà ở nhà nằm thì buồn chán.ko đi làm thì ko tiền.... haiz...hix...hix...

Chỉ có tam giác 3 góc mà Tái-Cai-Tái gần 20 năm đi ko ra dc 3 chữ ấy... hic...hic...

Hoa deo 81
31-12-15, 01:51 AM
Cũng hoàn cảnh như bác đây. mấy ngày trườc té 1 phát. Ngưng dc 3 ngày, hom qua nảy số đi bem 1 phát nữa. Vợ buồn than khóc, cuối năm cũmng vây mà đâu năm cũng vậy...chán. hôm nay cũng ngồi tươpng tư thèm nhớ, mấy hôm trước xin việc làm, hôm nay gọi bảo mai đi làm... ko biết trả lời sao luôn. đi làm thì sợ ko làm nổi, sợ vả. mà ở nhà nằm thì buồn chán.ko đi làm thì ko tiền.... haiz...hix...hix...

Chỉ có tam giác 3 góc mà Tái-Cai-Tái gần 20 năm đi ko ra dc 3 chữ ấy... hic...hic...cứ chơi xong nghỉ,nghỉ xong té thì gọi éo gì là cai.gọi là Nghỉ cho nó lành.tui đợt vừa rồi chơi liên tục hơn tuần mà nghỉ nghe cũng nhẹ nhàng hehe hay mình cứ chơi thế này nó nhờn mịa thuốc rồi

Duylk
31-12-15, 03:36 PM
cứ chơi xong nghỉ,nghỉ xong té thì gọi éo gì là cai.gọi là Nghỉ cho nó lành.tui đợt vừa rồi chơi liên tục hơn tuần mà nghỉ nghe cũng nhẹ nhàng hehe hay mình cứ chơi thế này nó nhờn mịa thuốc rồi

ko thể nói nhẹ nhàng mà chủ quan đâu bác. khi vắt cơn cơ thể, tâm lý rất mất ổn định. có thể ngày thứ 2, 3 nó ko vật lắm.. lại nghĩ đợt này cai nhẹ nhàng.. nhưng đến ngày thứ 4,5 nó lại mệt và ý định nãy số tăng cao.... nói chung là thấy vậy mà ko phải vậy. ko thể tự tin trong vòng nữa tháng trở lại. tầm ngoài tháng mới có thể chắc chắn mà trả lời là cắt cơn hoàn thành hay ko... thế đấy, chủ quan là thua ngay... :(
năm nào cũng như năm nào. ngày 01.01 cũng là ngày cai thứ 1 :( so sad.. hix..hix...

Quennodi
01-01-16, 01:38 PM
2013 e bị thu gom trong tp. tháng 3 2015 về đến nay cũng đc 9 tháng rồi. trong đầu lúc nào cũng có suy nghĩ muốn bỏ hẳn nhưng thật sự thì cũng có 6,7 lần xém té rồi. lần nhẹ thì 1 ngày 2,3 cữ còn nặng thì 4,5 ngày liền ngày nào cũng 3,4 cữ. lúc ngưng thì có lần mệt cũng có lần ko nhưng e khuyên các bác ko nên chũ quan vì dù ko mệt nhưng cứ kiểu đó thì chắc chắn có ngày sẽ tái thôi.

nguoimoi
17-03-16, 12:04 AM
Bác cho em hỏi cữ là như thế nào vậy, 1 cữ có phải là 1 tép. Em thì cứ mua 1 gói 200k chích làm 2 lần trong 1 tiếng, khi chích xong thì phê phải nghỉ khoảng 48 tiếng mới thèm lại