PDA

View Full Version : ban& TY - nên chon cái nào

ac
05-05-03, 12:05 AM
tôi thực sự không hiểu mình đang nghi~ gi` , chỉ 1 cảm giác thoáng qua là tôi rất sợ mất anh, dù anh chẳng là gì của tôi lúc này !
bạn tôi nói rằng nó thích anh , & nó bảo rằng TY ko có tội , đừng giận nó . Không hiểu dòng nước mắt ở đâu như chực sẵn nơi khoé mắt chỉ chờ câu nói đó là trào ra. Tôi khóc ! Tôi bảo với nó rằng tôi cao thựong lắm nhưng trong tận trái tim mình tôi như van xin nó hãy đừng lấy anh khỏi tôi ...
tôi biết làm gì bây giờ , tôi vẫn biết có 1 ngưòi bạn khó hơn có 1 người yêu nhưng ....

tinhyeulunglinh85
05-05-03, 12:29 AM
CNNG oi! ai vào đây, chúng ta điều là bạn thân mà! hãy hiểu cho mình:TY không có tội, mà như vậy mình mới biết bạn cao thượng và tốt với mình lắm,nhưng CNNG ơi! trong tình yêu không có sự nhường nhịn
HUY vọng người con trai này sẻ nghe thấy những điều CNNG nói và hiểu đưộc lòng của bạn,nếu vậy mình sẻ ngậm ngùi chưc phúc cho TY của 2 bạn ;)

SuperAdmin
05-05-03, 10:35 AM
Thật sự từ tình bạn thì có thể dẫn đến tình yêu, nhưng từ tình yêu thì rất và rất khó trở về được tình bạn. Dẫu một trong hai người có muốn, nhưng khi giao tiếp ta sẽ có cảm giác thật gượng gạo. Theo tớ ! tớ không muốn đốt cháy giai đọan, Hãy để cho tình bạn thăng hoa, hạy để cho thời gian nuôi dưỡng từ tình bạn đến tình yêu. Đừng ... vội hành động theo cảm xúc nhất thời. Các bạn đừng quên những gì chóng đến thường hay chóng đi. Bạn ! Cũng tốt đấy chứ, một tình bạn thật sự đúng nghĩa còn có giá trị hơn gấp vạn lần một tình yêu ngộ nhận. Đâu cứ phải chỉ có tình yêu mới có quyền quan tâm chăm sóc và an ũi cho nhau. Tình bạn vẫn làm được những điều đó vậy....

Đó là ý kiến của tớ. Còn các bạn thì sao !

Guest
05-05-03, 03:02 PM
Một tình bạn thật sự đúng nghĩa còn có giá trị hơn gấp vạn lần một tình yêu ngộ nhận. <--- câu này được àh nhá...
RO cũng nghĩ như vậy đó, nếu đã không có tình cảm với nhau rồi thì đừng giả dỗi làm chi nữa... mác công rồi chỉ làm khổ lòng nhau...một câu nói ra..

ac
06-05-03, 05:30 PM
tại sao không ai hiểu cái gi` nhi?

nhocthuytien
06-05-03, 09:12 PM
CNNN à, thật sự thì giữa bạn và anh ấy đã có gì chưa.. nếu chưa thì quyền quyết định còn nằm ở anh ấy thôi.. anh ấy cần ai mới được.. Rõ là bạn không đủ cao thượng để nhường anh cho bạn của mình, vậy thì bạn cũng nên cao thượng để cho anh có quyền lựa chọn chứ. Nếu không thì bạn cũng không có lựa chọn đâu.

moonlight
06-05-03, 10:13 PM
Originally posted by conangngongao@May 5 2003, 12:05 AM
tôi thực sự không hiểu mình đang nghi~ gi` , chỉ 1 cảm giác thoáng qua là tôi rất sợ mất anh, dù anh chẳng là gì của tôi lúc này &#33;
bạn tôi nói rằng nó thích anh , & nó bảo rằng TY ko có tội , đừng giận nó . Không hiểu dòng nước mắt ở đâu như chực sẵn nơi khoé mắt chỉ chờ câu nói đó là trào ra. Tôi khóc &#33; Tôi bảo với nó rằng tôi cao thựong lắm nhưng trong tận trái tim mình tôi như van xin nó hãy đừng lấy anh khỏi tôi ...
tôi biết làm gì bây giờ , tôi vẫn biết có 1 ngưòi bạn khó hơn có 1 người yêu nhưng ....
theo mình nghĩ tình bạn cũng quan trọng cũng giống như tình yêu vậy ko ai có thể nói khi có tình yêu ko bỏ bạn đâu nào là bạn là trên hết ko wen anh này mình wen anh khác thiếu gì nhưng khi gặp một nữa thực sự của mình thì bạn có cho ràng bạn cũng có thể vì bạn mà bỏ được ko cái đó khó nói lắm vì vậy tình bạn và tình yêu theo mình nghĩ cũng ngang bằng nhau ko hơn ko kém nhưng quan trọng bạn phải ứng xữ như thế nào mà giữa tình bạn và tình yêu ko phiền lòng vì bạn thì cái đó mới hay.

coolgirl
06-05-03, 11:20 PM
CNNN oi.......hãy suy nghĩ cho kỹ đi..bạn có thât sự yêu anh âý ko?.......có yêu đến nỗi ko thể quên hay ko?........một bên là người bạn thân và một bên là anh.........bạn thân thì khó mà kiếm được người khác nhưng người yêu thì cũng khó à nha....... vì mỗi người cũng chỉ có 1 nữa của mình mà thôi........
còn nữa, bạn còn phải coi xem quyết định của anh âý nữa chứ....tình iêu phải đến từ 2 phía chứ đúng ko?.........nhưng nếu người anh âý chọn không phải là bạn thì sao?.......bạn sẽ ra sao đây?..........hãy cứ giữ cho mình một khoảng cách an toàn đi CNNN ạ, như dzâỵ có lẽ là tốt cho mọi người .......
nếu người anh âý chọn là bạn thì sao?......người bạn thân kia của bạn sẽ như thế nào?........mình nghĩ khi đó người bạn kia cũng sẽ có những suy nghĩ giống như của bạn lúc này đâý........và mình nghĩ chắc chắn rằng tình bạn giữa 2 người sẽ khác đi..............
nhưng dù sao đi nữa thì mình vân ủng hộ quyết định của bạn
chúc bạn sẽ có được một quyết định thât đúng đắn
hãy suy nghĩ cho kỹ bạn nhé

quanghuy09
07-05-03, 08:57 PM
Làm con gái nếu không xác định rỏ tình cảm của mình là khổ lắm đó, vẫn biết tình yêu là không thể chia sẽ nhưng quanghuy09 mong CNNN thật bình tỉnh suy nghĩ thật kĩ trước khi ra quyết định và CNNN nên nghĩ nhiều cho bản thân mình vì làm con gái có tàn nhẫn một tý cũng hổng ai trách mình đâu.

ac
08-05-03, 11:13 AM
CNNN cảm ơn tất cả sự quan tâm cưa mọi người . CNNN cũng dã suy nghĩ rất kĩ , bởi vì tình cảm của CNNN cũng chỉ mới là 1 chút mơ hồ . bạn vẫn là bạn nhưng tại sao CNNN ko thể để cho mình 1 trái tim trọn vẹn về người âý?

quanghuy09
08-05-03, 08:10 PM
Vì thật ra CNNN hình như không hẳn là yêu người đó, và nếu thật sự như vậy CNNN hay xem đó là tình bạn tốt và nên giữ mãi tình bạn đó

tinhyeulunglinh85
08-05-03, 10:07 PM
bạn có bao giờ nghe câu nói nay chưa , tình yêu có thể nhườnglại nhưng không có sự chia sẻ, CNNN àh bây giờ bạn thây sao? BẠN hảy để trái tim bạn tự trả lời,

thamtunet
10-09-03, 11:12 AM
Trong tình yêu chúng ta không thể nhường nhịn nhau, anh ko yêu hay em không yêu mà chúng ta phải có cách ứng xử riêng của mịnh Tình yêu thực sự để chúng ta đưa ra những quyết định cho bản thân mình, vì hạnh phúc của lứa đôi đang yêu nhau và ví chính bản thân ta .

MichelleGWNguyen
24-09-03, 01:14 PM
Minh thong cam cho ban qua CN3, sao ban khong du`ng cai NN cua ban ma` chinh phuc ng` ban trai ay&#33;&#33;&#33; :)
Minh cung thich mot ban trai,minh va ban ay biet nhau duoc 1 nam ruoi roi, 2 nguoi cung co di choi voi nhau nhung hinh nhu ban ay chang co phan ung gi voi minh ca, voi lai, ban ay rat la hien( rat nhat) minh co nen " coc di tim tra^u" khong? co nen noi voi ban ay la minh thich ban ay khong? va lai ban ay chang co an tuong tot voi con gai o nuoc ngoai ve, ban ay bao, con gai nuoc ngoai co suy nghi va cach song thoang, neu minh tho lo tinh cam cua minh, lieu co dung nhu loi ban ay? [b] minh bao dan qua khong?
[i]Minh xin loi ve chen ngang, nhung vi minh la thanh vien moi, khong biet goi bai o dau? goi bang cach nao, nen minh chen da.i vo va post bai, cac ban thong cam nha, Mong cac ban giup minh&#33;&#33;&#33;
Michelle Gabby William Nguyen.

ac
25-09-03, 11:10 AM
MGN thân&#33;
bạn là thành viên mới phải ko? nick bạn lạ thạt đấy . mình cảm ơn bạn đã cho minh` một loqì khuyên nhưng đois với mình chuyện đó đã thật sự ko còn hào hứng .Nếu anh đó yêu bạn mình , mình cũng vẫn yêu anh ấy nhưng sẽ để anh ấy ra đi vì nếu giữ anh ấy lại , mình sẽ đưọc gi??

ac
25-09-03, 11:13 AM
MGN&#33;&#33; hẫy để tình cảm của bạn lênt iếng đi .Đâu fải khi nào con trai ngỏ lời trưóc mới là hay , là thú vị , mà anh chàng của ban lại là một Mr.Nhút nhát , hãy cho mình một tin vui nhé&#33;