PDA

View Full Version : từ tình yêu đế tình bạn được ok?

Trung Huy
06-05-03, 04:02 PM
"Nếu em ra đi biết em có còn nhớ anh ko,giờ đây ở hai phương trời xa lạ mổi nguời đều có cuộc sống riêng ,và tình cờ ta gặp lại nhau có còn vui như ngày nào ko "
lời bài hát như tâm sự của tôi và cũng là của bạn .nói thât khi quen nhau chúng ta ko có gì phải e then nhưng khi chúngta xa nhau em nói "chúng ta ko còn quen nủa nhưng có thể thành bạn "được sau em ? mỗi lần nhìn thâý em anh như người mất hồn .anh ko thể kiềm chế bản thân vì anh con qua yêu em nhưng còn em thì lúc nào cũng như người xa lạ .em nói chúng ta co thể là ban nhưng anh thì ko thể vì anh vâ3n chưa châp nhan đươc sự thât .còn các bạn có thể nào chở thầnh ban với người mình vẩn còn yêu ko?

nhocthuytien
06-05-03, 09:34 PM
Có nhiều người thường nghĩ, khi không còn yêu nhau nữa thì người ta vẫn có thể trở thành bạn, nhưng điều đó không phải áp dụng cho bất cứ trường hợp nào cũng đúng cả đâu.
Bởi có nhiều người yêu quá hóa hận đó thôi (em không nói là anh Trung Huy nha). Họ không thể coi người yêu của họ dù chỉ là bạn, bởi niềm tin của họ nơi người đó đã bị đánh mất hòan tòan, thì làm sao còn làm bạn được đây?
Nhưng cũng có những người có thể làm bạn, điển hình là nhiều trường hợp các bà các cô vẫn đi đánh ghen người yêu cũ của chồng mình đó thôi. Vì các bà các cô vẫn quan niệm rằng "tình củ không rủ cũng tới".. nhưng suy cho cùng, thì người đàn ông không có yêu người phụ nữ "xưa" đâu. Họ yêu vợ họ đấy thôi, nhưng đôi khi cảm giác "xưa" chợt hiện về đó mà.. Làm các bà cứ tưởng.. hehe.. có nhiều cuộc hôn nhân tan vỡ cũng chỉ bởi "không yêu thì làm bạn"
Suy cho cùng thì cũng bởi chúng ta mà thôi, nếu biết điều tiết mối quan hệ thì không bị như vậy bao giờ.

catbuitinhdoi
07-05-03, 12:51 PM
Có nhiều người thường nghĩ, khi không còn yêu nhau nữa thì người ta vẫn có thể trở thành bạn, nhưng điều đó không phải áp dụng cho bất cứ trường hợp nào cũng đúng cả đâu.
Bởi có nhiều người yêu quá hóa hận đó thôi (em không nói là anh Trung Huy nha)
Huy ui,teo cũng giống như mèy vậy,mỗi lần nhìn thấy em iu teo cũng khó chịu lắm, tao cũng muốn hai người vẫn là bạn nhưng người ta đã kô thèm wen tâm gì tới teo nữa.

nhocthuytien
07-05-03, 02:55 PM
đôi khi có những điều muốn đó, mà làm hông có được vì khi đó tình cảm lấn át lý trí rồi... nếu vậy thì thà quên người ta luôn đi, chứ đừng nhớ làm chi rồi khó chịu áh CB.

Trung Huy
07-05-03, 06:11 PM
nếu như em nói đơn giản cứ quên là có thể quên thì ko còn là tình cảm nửa .có những cuộc tình mà mình cả đời ko thể nào quên được vì khi đó ta đã yêu thật lòng rồi .cho dù ko được gì nhưng ta vẫn giữ mãi đó mới rội là "tình yêu' thật sự .ai mà ko muốn quen ,cũng như anh nhiều lần đã nói sẽ quen nhưng mỗi khi nghe một bản nhạc quen hay thâý nhưng cảnh ngày xưa đã chảy qua anh ko thể nào quen đươc người âý dù ko thể làm gì khác .nhưng anh vãn vui về những kỷ niệm của mìnhvà người ấy.

rosycheeks
09-09-03, 12:17 PM
tat ca cac ban noi cung dung, nhung ma cung co nhieu nguoi tro thanh ban than vay, an thua la nguoi con trai thoi, co the tu bo tat ca va quen het de bat dau lai tinh ban duoc khong?

thamtunet
10-09-03, 11:20 AM
Những trường hợp từ tình yêu chuyển sang tình bạn thật sự là rất khó khăn đó bạn àh, trong mỗi chúng ta nếu như ai đó rơi vào trường hợp như vậy thì mình có thể nhìn người yêu của mình như một người bạn được hay không ?

saokhuyalaplanh
12-09-03, 03:50 PM
đúng là từ tình yêu trở thành tình bạn thì hình như hơi hiếm đó,thực tế mình chưa thấy vậy bao giờ

Romeo
12-09-03, 10:51 PM
Tình bạn và tình yêu, cái khoảng cách tuy xa mà gần ấy, đôi lúc làm chúng ta khó xử nhỉ ? Nếu ai cũng chỉ nghĩ là : mình nắm tay bạn vì bạn là bạn của mình...thì có lẽ chúng ta không cần phải đau đầu để nghĩ xem..liệu người ta có sương mình hong rùi..he he...
Thui cứ là tình bạn trong sáng trước đã...còn tình yêu sáng trăng..sẽ tự nãy nỡ thui mè

thaipeace
13-09-03, 05:12 PM
Làm sao khiến được lòng phải cố quên
Làm sao bảo được tình phải chết đi
làm sao dối được mình chẳnh nhớ chi
Làm sao sống trong cuộc đời thiếu vắng em
Còn đâu nữa một thời quấn quýt nhau
Duờng như cả địa cầu đã vỡ tan , thành muôn ánh sao đêm tàn
Trung Huy thân mến , có một điều trùng hợp thú vị là m bài hát kỉ niệm của bạn cũng là bài hát kỉ niêm của tôi . Tôi giờ cũng xa người ấy , muốn , rất muốn quay lại dù chỉ là bạn , hoặc ít nhất là thấy được cô ấy thôi nhưng sao khó quá . Tôi đã cố gắng hết sưc , nhưng phone thì cô ấy nói chuyện hết sức tự nhiêu , còn bên ngoài thì làm ngơ ... như chưa từng quen biết , buồn ơi là buồn .
Trong chuyện này , có là bạn được hay không còn tùy thuộc rất nhiều vào bản lĩnh của cả hai , một mình bạn , xin lỗi thái nói thẳng , không làm gì được đâu !!