PDA

View Full Version : TIỀN VÀ TÌNH

moonlight
08-05-03, 03:44 PM
tôi ko biết các bạn nghĩ sao về vấn đề này nhưng riêng tôi thì
tiền và tình là hai thứ ko thể thiếu trong cuộc đời của con người , nếu mất đi một trong hai cái đó thì bạn sẽ khó mà sống hạnh phúc được
nếu bạn thiếu tình thì bạn sẽ trở thành một kẻ khô khan một kẻ thực sự có vấn đề , còn nếu bạn thiếu tiền thì bạn sẽ khó kkăn đó
các bạn cứ tưởng tượng các bạn đang đi trên một con đường đời mà tiền và tình là hai cái hanh lang bảo vệ bạn nếu mất một trong hai cái hanh lang đó thì có thể bất kì lúc nào bạn sẽ rơi ra khỏi con đường đó và bị rơi xuống vực

quanghuy09
08-05-03, 08:26 PM
Sư phụ nói đúng đó,hai cái đó phải đi song song với nhau. Đệ tử không chấp nhận chuyện mà các bạn gái hay nói quang trọng là tình yêu chứ không phải tiền. Cái nào cũng quang trọng hết đó, nếu không có tiền liệu có hạnh phúc hay không hay tối ngày gây lộn vì túng thiếu. Cũng có trường hợp nhà nghèo nhưng vẫn hạnh phúc vì họ biết làm ăn, họ chịu khó cũng để tạo ra tiền tạo ra hạnh phúc mà thui à

Romeo
09-05-03, 12:11 AM
Originally posted by moonlight@May 8 2003, 08:44 AM

tiền và tình là hai thứ ko thể thiếu trong cuộc đời của con người , nếu mất đi một trong hai cái đó thì bạn sẽ khó mà sống hạnh phúc được

Tình là dzì ưh ! Cũng rứa thôi :
Tình đơi khi trắng khi đen
Gặp khi túng thiếu mâý người chẳng thèm quen
Giàu thì nhiều người theo
Quạnh hiêu trống vắng khi nghèo
<span style=\'color:blue\'> QUANG_HUY và MOON thâý chưa...trong tình có tiền và trong tiền có tình cũng như là trong anh có em nhưng trong em chỉ có cái kia thôi&#33;&#33;&#33;

KST
09-05-03, 02:45 AM
Đúng là 2 cái này cần phải đi song song với nhau à <_<
<<---- Giờ tình anh đã có....còn tiền thì... hic hic:(

hoatigon
07-09-03, 05:54 PM
cái này còn tùy thôi có người thì cần tình và cũng có người lại cần tiền trong mỗi hoàn cảnh họ cảm thấy đâu là cái họ cần như hiện giờ hoatigon đang cần tình nè ...còn tiền thì...cũng cần nhưng khi có tình rồi nghĩ tới tiền sau ....

hyvong_lybiet
07-09-03, 06:56 PM
Originally posted by moonlight@May 8 2003, 03:44 PM

[COLOR=red]Tiền[COLOR=red]là giấy
Đốt là cháy
choa , "tám" hổng thèm lấy
Nhưng ....lơ thì "tám" xẹt

[COLOR=red]Tình[COLOR=red]......ui dễ sợ lắm
Tình khiến ta đau khổ nè
Khiến ta điên cuồng nè
Khiến ta hổng thiết sống nữa nè
ui....nhiều lắm....dễ sợ lắm

thamtunet
08-09-03, 09:44 AM
Em cũng thấy như vậy, giữa tiền và tình không thể thiếu một trong 2 được, nhưng khi đã có nó thi chúng ta sẽ xử sự như thế nào đây ?

five
08-09-03, 09:50 AM
Tám biết hong tinh` làm mình khổ nhất là điều gì nữa hong :Tình làm chúng ta ăn không ngon ngũ khong yên nữa đấy Tám ah`,bởi dzay ai mà dính vào iu gòi thì cũng như đã tự mình đeo gông vào cỗ gòi đấy ah`(nhưng không nhất nhất cuôc Tình nào cũng như dzayj )

hoatigon
08-09-03, 10:51 AM
hic ...nếu biết trước hoatigon hổnh vướng vào chi cho khổ nhưng lỡ rồii thì đành gió thổi chiều nào xuôi theo chìu đó vậy

dunglamdong
08-09-03, 12:45 PM
tien khong mua duoc hanh phuc.nhung ma khong co tien thif chung ta cung khong co hanh phuc.nhung tinh van la quan trong hon.cuoc song cua ban se te nhat neu nhu ban co tien ma khong co hanh phuc.
(adnim thong cam nha may em khong danh co dau duoc)

hoatigon
08-09-03, 01:55 PM
giới trẻ mơ ứơc :tình yêu, tiền bạc ,sức khỏe.một ngày nào đó bạn sẽ nói:sức khỏe,tiền bạc ,tình yêu.

Romeo
08-09-03, 04:17 PM
RO cũng đồng ý với HOA_TI_GON luôn...nếu không có sức khỏe thì tình yêu hay tiền bạc sẽ đều là vô nghĩa...còn nếu chỉ nói đến 2 chữ tiền và tình ..thì hình như thời nay..
chữ tiền đi trước chữ tình đi sau

hyvong_lybiet
08-09-03, 06:54 PM
Originally posted by five@Sep 8 2003, 09:50 AM
Tám biết hong tinh` làm mình khổ nhất là điều gì nữa hong :Tình làm chúng ta ăn không ngon ngũ khong yên nữa đấy Tám ah`,bởi dzay ai mà dính vào iu gòi thì cũng như đã tự mình đeo gông vào cỗ gòi đấy ah`(nhưng không nhất nhất cuôc Tình nào cũng như dzayj )
thía thì chít mất

Mong seo miền đừng dính vào mí vụ tình yêu kiểu đeo gông vào cổ này

rosycheeks
09-09-03, 11:25 AM
hihih cac ban dung nghi nhu vay nha, neu co tien ma khong co tinh cung vay thoi , nhung voi tui thi du co tien nhieu may di nua tui khong thich thi cung vay ah , tui can cai tinh cam hon la vat chat , bay gio ai cung nghi phai co tien moi co tinh duoc ca? nhung nguoc lai voi tui thi khong bao gio ? an thua do tinh cam thoi. cac ban co dong y khong?