PDA

View Full Version : Nhớ đến Anh, Lòng Này Nhớ đến Anh.....

babybigmouse
05-09-03, 12:01 PM
Anh yêu thương !
Bây giờ anh đang làm gì nhỉ? Uhm, tất nhiên là ở Cty rồi. Đã nửa tháng rồi mình không gặp nhau rồi phải không anh? Kể từ ngày Valentine đến bây giờ đó, 15 ngày đâu phải là dài đối với những người bình thường nhưng với những người yêu nhau thì có vẻ nó dài thiệt đó, yêu nhau dù xa nhau dù chỉ 1' thôi thì đã thấy nhớ rồi, muốn chạy đến bên người yêu ngay lập tức. Hồi đó anh cũng đã từng nói " yêu em xa em dù chỉ một phút thôi anh cũng đã thấy nhớ, lúc nào cũng muốn em bên cạnh anh mãi mãi..........", bây giờ thì không gặp nhau đã 15 ngày rồi, không biết anh có nhớ em không? Khi online em luôn hy vọng sẽ thấy anh trên Net, không được thấy khuôn mặt anh, không được nghe tiếng nói của anh nhưng như vậy cũng đủ làm em hạnh phúc vậy mà khi online vẫn không thấy anh đâu cả. Bây giờ anh đang làm việc mà, làm sao online được nhưng nhớ anh quá làm sao đây?Buồn quá đi thôi ! Cuộc đời trớ trêu quá, người em muốn gặp, muốn được nghe giọng nói muốn được ngưới ấy ôm vào lòng nhưng không được còn người mình không muốn gặp thì ngày nào cũng gặp, thật buồn cười phải không anh? Những khi buồn em chỉ biết tìm những người bạn hiểu mình mà trút nỗi buồn ấy thôi. Anh hai em nói rằng em rất mạnh mẽ , không đâu anh, em rất yếu đuối, gặp những chuyện buồn em đếu khóc trước đã rồi sẽ tính sau. Anh cũng đã từng nói " người yêu anh sao mít ướt thế? ", em mít ướt là muốn anh ôm em vào lòng dỗ dành đó thôi, chẵng lẽ tâm lý con gái nói chung và em nói riêng anh không hiểi sao chứ? Vô tâm quá anh à ! Em yêu anh đâu phải vì anh giàu, thật sự anh không giàu mà còn rất khó khăn nữa, anh phải tự lo cho mình, Ba mẹ đâu có thể lo cho anh được nữa, anh lớn rồi. Không những anh lo cho mình anh còn phải giúp ba mẹ lo các em của anh nữa. Là con trai đi học xa, sống ở TP mà anh vẫn giữ được tính cách của mình, không đua đòi theo bạn bè, chỉ biết học và giúp gia đình thôi. Em yêu anh cũng vì anh là người như vậy đó, biết lo cho gia đình, biết lo cho tương lai của hai đứa, em vui lắm chứ. Nhưng có lúc anh làm quá, đến nỗi quên cả em, quên cả người con gái luôn cầu nguyện cho anh được bình an, mạnh khỏe và luôn chờ đợi anh. Hai chúng ta sinh ra trong hai gia đình hoàn toàn khác nhau, em thì từ nhỏ đã sống trong sung sướng cái gì cũng Má lo, chỉ biết học thôi, còn anh sinh ra trong gia đình khó khăn, em biết chứ. Sau này em quen anh, yêu anh em đã bỏ cả gia đình, bỏ cả bạn bè, người thân của mình, bỏ cả cuộc sống sung sướng, hạnh phúc bên Ba má, bên bạn bè để vào Tp sống và học, 1 phần là để được ở cùng Tp với anh. Em đã vượt qua 450km để vào đây là vì anh, chịu cuộc sống không mấy gì sung sướng, chuyện gí cũng phải tự làm, tự lực mà làm cả, vào đây ở chung với mọi người xa lạ, nhiều lúc em nhớ nhà lắm anh à, muốn bay về bên gia đình nhưng vì anh, vì tương lai của em, em lại phải chịu đựng. Em cũng phải cám ơn anh, vì anh mà em đã biết làm mọi chuyện. Em cũng vui lắm. Trong Tp này em chỉ có anh là người thân, người đển mà tâm sự, mà nương tựa, vậy mà có nhiều lúc anh lại bỏ em một mình để đi với bạn bè, anh có biết tâm trạng em lúc đó không? Anh không phải là em thì làm sao hiểu được chứ?Đương nhiên khi yêu nhau thì phải yêu cả những khuyết điểm của nhau, trên đời này chẳng ai toàn diện cả, anh thì mọi tình cách đều tốt nhưng phải chi khi anh có người yêu, quan tâm đến người yêu một chút, một chút thôi, như vậy cũng làm em hạnh phúc rồi. Nhìn bạn bè có người luôn quan tâm, em cũng tủi thân lắm nhưng rồi cũng trấn tĩnh lại rắng chắc gì anh chàng người yêu đó yêu nhỏ bạn em như anh yêu em, phải không anh?Mỗi người mỗi cảnh và con trai có nhiều cách bộc lộ tình cảm của mình không ai giống ai cả, đúng không anh? Em rất vui và hạnh phúc khi yêu anh và được anh yêu. Khi ở bên nhau em chỉ biết trái đất này chĩ tồn tại anh vè em mà thôi, lãng mạn quá phải không anh của em? Vô tình anh đọc được nhũng dòng này thì em chỉ muốn nói với anh rằng " rồi từ đây, bên em nhé anh của em, em xin hứa yêu mình anh, bao nhiêu dấu yêu gởi hết cho anh.............", và anh hãy là chỗ dựa cho em, là cây tùng che chở cho em, an ủi em lúc em buồn và sẽ vui khi em vui vẻ, anh nhé ! Nhớ anh và yêu anh rất nhiều...........Mong rằng những lời tâm sự này sẽ cùng gió bay đến bên anh nhé anh yêu của em.

lenguyentaimy
06-09-03, 04:27 PM
Bài văn củ ab5n thật cảm động . chúc bạn vui vẻ với hạnh phúc . Mong bạn hãy tâm trung lí trí mà suy nghĩ thật kĩ ..

rosycheeks
10-09-03, 11:00 AM
bai nay ban viet cho nguoi yeu minh , neu nguoi yeu cua ban doc duoc chac se vui va cam dong lam do' ? chuc ban gap nhieu may man trong tinh yeu lan ngoai xa hoi nhe' . B)

babybigmouse
11-09-03, 01:49 PM
Baby cám ơn mọi người nhưng anh ấy sẽ không bao giờ đọc được nó, thật buồn phải không? Nhưng baby chỉ hy vọng một ngày nào đó anh ấy sẽ đọc được nó......Những lời tận đáy lòng của baby!

lenguyentaimy
11-09-03, 01:53 PM
cũng hi vọng là vậy...