PDA

View Full Version : Nghĩ Sao Về Câu Nói Này

hoatigon
08-09-03, 11:29 AM
có người nói với hoatigon :"người ta có thể đi từ tình bạn lên tình yêu chứ không ai đi từ tình yêu xuống tình bạn " bà kon nghĩ sao?

dunglamdong
08-09-03, 12:36 PM
câu nói đó là một sai lầm của ngươi đó.nhưng người ban thân nhất cảu mình bây giờ đều là người yêu cũ hay là người yêu đơn phương minh.(con số nay không nhiều)

rosycheeks
09-09-03, 11:32 AM
tui thay cau noi do' cung khong dung nua, nhung tui co nguoi ban da noi voi tui nhu the do' noi tu tinh ban moi duoc tinh yeu nhung khi duoc tinh yeu roi ma tro thanh tinh ban thi khong duoc , nhung tai sao lai khong duoc chu ? boi vay nhieu cai thiet kho hieu con trai ghe do' ? luc truoc tui co nhieu nguoi theo duoi tui nhung khi tui khong chap nhan mong nguoi do se la tinh ban vi neu tui noi khong thich nguoi do thi so mat tinh ban , the la thiet tui noi ra roi mat luon tinh ban , hoi bay gio lam sao hieu noi con trai. phai khong?

thamtunet
10-09-03, 11:26 AM
Originally posted by hoatigon@Sep 8 2003, 04:29 AM
có người nói với hoatigon :"người ta có thể đi từ tình bạn lên tình yêu chứ không ai đi từ tình yêu xuống tình bạn " bà kon nghĩ sao?
Theo TTN nghĩ nhiều lúc những chuyện ấy cũng có thể xảy ra trên cả 2 mặt . Nhưng điều gì khiến chúng ta phải làm như vậy khi chính bản thân ta cần có một tình bạn đích thực . Như vậy thì tình bạn có thể lớn lên thành tình yêu được hay không, hay chúng ta chỉ nghĩ giữa mình và ta chỉ có thể là bạn

nhocthuytien
10-09-03, 05:39 PM
Theo em nghĩ thì ở mỗi một con người mà thôi. Thường thì từ tình bạn lên tình yêu, điều này là không phải nói. Nhưng từ tình yêu trở thành tình bạn thì không phải không có. Thông thường người ta không thể trở thành bạn sau khi yêu vì "yêu quá hóa hận" đã không còn lưu luyến thì cũng không còn muốn quan hệ với nhau dù chỉ là phương diện bạn bè.
Em cũng đã từng gặp phải trường hợp này nhưng em và bạn em vẫn trở thành bạn bè đó thôi.
Đôi khi có những quan hệ không nên làm căng thẳng quá mà làm gì. Nói chung thì khi 2 người chia tay, không chỉ lỗi ở một phía mà cũng là ở cả 2 mà thôi.

babybigmouse
10-09-03, 05:51 PM
Theo baby thì không thể có chuyện đó được!

dunglamdong
11-09-03, 01:17 PM
Originally posted by nhocthuytien@Sep 10 2003, 10:39 AM

Em cũng đã từng gặp phải trường hợp này nhưng em và bạn em vẫn trở thành bạn bè đó thôi.

bạn rất thân nủa đó.

nhat_long
11-09-03, 01:36 PM
theo mình có lẻ do yêu chưa đủ sâu đậm nên mới có thể làm bạn. Hoặc cũng có thể là hiểu nhau quá, và thời gian kéo dài nên .... chán!

thamtunet
11-09-03, 10:36 PM
Hình như có anh bạn thân của NTT trong này thì phải. Cũng có lúc là như vậy, nhưng thời gian càng sâu đậm khiến ta có thể hiểu nhau hơn thì tại sao phải chán, hay đã hiểu nhau qua nên không thể yêu nhau được nữa vì không thể chấp nhận những điều ấy của nhau.

SULLEY_mon
11-09-03, 10:47 PM
Theo em nghĩ nên còn tình bạn!

Mình ví dụ như hai người cùng tong một công ty! nhưng tình yêu không làm họ gần nhau vì một lý do chủ quan nào đó!! Họ vẫn còn một chút tình bạn! giúp đỡ nhau trong công việc ...

Em nghĩ đó là tính cao thượng của người đàn ông và sự lượng thứ của người phụ nữ...

Tuy nhiên, vì tránh sự rắc rối trong vấn đề hôn nhân và gia đình! có thể họ không khẳng định tình bạn tồn tại ... chăng ?