Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: quan hệ tình dục

Access_banned
    Guest
    Quan hệ tình dục ngoài hôn nhân có hại cho sức khỏe

Quan hệ với bạn đời an toàn cho tim.
    Tỷ lệ cơn đau tim khi "hành sự" ở những người đang ngoại tình hoặc có quan hệ chăn gối với người khác chỉ trong một đêm, cao hơn nhiều so với những cặp vợ chồng có quan hệ lâu dài. Nguy cơ đau tim còn cao hơn nữa nếu có sự chênh lệch về tuổi tác giữa nam và nữ.

Kết luận này được chuyên gia tim mạch người Anh, bác sĩ Graham Jackson (Bệnh viện St Thomas, London), đưa ra ngày 2/12 tại một cuộc hội thảo về sức khỏe tình dục, tổ chức tại Hamburg (Đức). Nghiên cứu của ông cho thấy, 75% các ca đột tử trong khi quan hệ tình dục xảy ra với những người đi tìm "của lạ". Đối với những cặp vợ chồng chung thủy, chuyện chăn gối tuy làm tăng đáng kể nhịp tim, nhưng rất ít gây nguy hiểm cho tính mạng.

Khi đo huyết áp và nhịp tim của những người tham gia nghiên cứu, tác giả nhận thấy, các cuộc "mây mưa" tạo áp lực lên tim tương đương với một cuốc đi bộ 20 phút. Còn một cơn cực khoái gây tác động tương tự một lần chạy bộ lên cầu thang.

Bác sĩ Jackson cho biết, nói chung, chỉ 1% các cơn đau tim bắt nguồn từ hoạt động tình dục

Hơi bị hay à nghen ! Nhưng cho Ban than hỏi QH nếu như hồi trước tuổi trẻ dại khờ có lỡ làng đi ... mát mẽ chút xíu xìu xiu nhưng bây giờ sồng rất lành mạnh thì ... có sao không ?
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Access_banned
    Guest
    Originally posted by Ban than@Dec 7 2002, 02:52 AM
    Hơi bị hay à nghen ! Nhưng cho Ban than hỏi QH nếu như hồi trước tuổi trẻ dại khờ có lỡ làng đi ... mát mẽ chút xíu xìu xiu nhưng bây giờ sồng rất lành mạnh thì ... có sao không ?
    cũng nguy hại một fần nào đó cho cơ thể đó ! nhưng những tác nhân sẽ biến mất trong vài năm ! nếu như bạn sống lành mạnh và theo chiều hướng tốt !

cho dù nói cách nào thì nói, em vẫn không thích những cái chuyện "ăn cơm trước kẻng" đâu nhé... những người phương tây thì không nói gì,, nhưng phương đông thì đối với phụ nữ đó là điều tối quan trọng.
    nhưng cho dù phương tây thì khả năng làm mẹ khi còn quá trẻ là một điều ngòai sức.. làm vợ còn chưa đủ tư cách thì làm mẹ làm gì..
    đây chỉ là suy nghĩ của em thôi nhá..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Wink

Originally posted by nhocthuytien@Jan 19 2003, 09:53 AM
    [color=blue]cho dù nói cách nào thì nói, em vẫn không thích những cái chuyện "ăn cơm trước kẻng" đâu nhé... những người phương tây thì không nói gì,, nhưng phương đông thì đối với phụ nữ đó là điều tối quan trọng.
    nhưng cho dù phương tây thì khả năng làm mẹ khi còn quá trẻ là một điều ngòai sức.. làm vợ còn chưa đủ tư cách thì làm mẹ làm gì..
    NHÓC_THỦY_TIÊN wá hay ... &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
    RO đồng ý 2 chân + 2 tay luôn ... Cho dù ở phương đông hay tây gì đi nữa thì chúng ta cũng không nên "ăn cơm trước kẽng" như vậy ... khi mà lứa tuổi của chúng ta chưa đủ lớn , tâm sinh lý còn chưa phát triển hoàn thiện , khả năng nhìn nhận về trách nhiệm của chúng ta chưa có . Thì việc "ăn cơm trước kẽng" chỉ để lại những hâụ wả vô cung to lớn ..
    Đã có biết bao nhiêu cô gái , chàng trai tuổi còn nhỏ , chỉ mới cắp sách đến trường mà đã làm bố - mẹ rồi đâý .. cũng chỉ vì cái tội "ăn cơm trước kẽng" gây ra mà thôi ...&#33;
    Do đó RO nghĩ rằng vấn đề giáo dục giới tính cần phải được quan tâm không những ở trong NHÀ TRƯƠNG ,ở gia đình mà còn phải ở toàn XÃ HỘI nữa ...&#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

"trẻ con sinh ra trẻ con"... <-- điều này thâ.t đang là một bức xúc..
    dù sao thì cám ơn anh Ro ủng hộ em nhá..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều

nhocthuytien nói đúng thì ủng hộ chứ sao nữa :lol:
    "trẻ con thì không nên có trẻ em ",mình ủng hộ phương châm này
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

hơ hơ.. em cũng gặp rồi nè.. bạn em lâu rồi không gặp (từ hồi hè tới giờ).. Giờ thì sắp phải đi en đám cưới của nó gồi.. chời wơiiiiiiii bó tayy..

Bac si quai di
    Guest

Wink

Tui là người mới dến. Tui chưa hiểu nhiều về các bạn. Tui thấy công việc của các bạn cũng thú vị lắm. Ý kiến của tui về chủ đề này như sau:
    Các bạn nếu còn quá trẻ thì chớ nên thử quan hệ tình dục làm gì. Nhất là các bạn gái trẻ. Hãy cố gắng học tập, rèn luyện thân thể để bảo đảm một tương lai tươi sáng, có sự nghiệp, có vợ (chồng) đẹp, con khôn và bản thân mình cũng đẹp (do siêng năng tập luyện mà&#33.
    Cũng giống như ma túy - Bạn đừng thử làm gì, dù chỉ một lần. Bởi vì như các bạn đã thấy rồi đó, đã Qh lần đầu thì chắc chắn sẽ có lần thứ 2, rồi lần thứ 3 và v.v... cho đến khi nhận lãnh hậu quả là mình (bạn gái) có thai&#33; Hậu quả tai hại biết nhường nào. Bao nhiêu mơ ước bỗng chốc tiêu tan thành mây khói... Bạn phải làm gì để nuôi con của bạn? Bạn phải bương chải, vật lộn với đời trong khi các bạn cùng trang lứa thì đang tiếp tục học tập và chủ động tìm cho mình một tương lai tươi sáng. HÃY TRÁNH XA CON MA DỤC VỌNG - Đừng dể phải hối tiếc cho những giây phút bồng bột của mình.

Nói gì thì nói cũng không thể đổ lỗi cho con trai được, khi mà con gái quá dễ dãi.

Page 1 of 3 123 LastLast