Anh thương yêu !
Ba tiếng thân thương ấy em đã không còn cơ hội để gọi anh nữa rồi. Vậy là đã gần nửa năm mình xa nhau rồi phài không anh? Nhanh quá, em cứ ngỡ nó mới hôm qua thôi! Nếu mình còn quen nhau chắc cũng hơn 2 năm rồi anh nhỉ? Thời gian trôi qua nhanh quá....khi yêu nhau không ai muốn phải xa nhau mãi mãi. Em cũng vậy, khi yêu anh em đắm chìm trong hạnh phúc, đắm chìm trong vòng tay anh.....Anh đến như cơn gió thổi mát tâm hồn của một đứa con gái lần đầu tiên biết yêu.Anh đã cho em biết thế nào là yêu, là nhớ, là giận và....cả đau khổ nữa.
Bây giờ mà 12h khuya, em không tài nào ngủ được vì nhớ anh đấy ! Uhm, em nhớ anh lắm! Nếu như bây giờ còn yêu nhau chắc em sẽ chạy đến bên anh, nhào vào lòng anh và nói nhỏ với anh rằng : " Anh ơi, em nhớ anh lắm!"....bây giờ dù có nhớ, có yêu nhiều thế nào đi chăng nữa cũng không thể làm gì được vì anh đã là của người ta mất rồi! Ôi...một giọt nước rơi xuống tay em nè....em đang khóc ư? Em đã cố nén xuống rồi mà, em đã cố tự an ủi mình rằng ; " Thôi, đừng nhớ anh nữa " nhưng trái tim nó có lý lẽ riêng của nó, nó không làm theo những gì em bảo...làm sao đây? Anh thật tàn nhẫn khi anh nỡ ra đi như vậy ! Em thật sự không biết phải làm thế nào nữa, thôi thì đành chấp nhận sự thật là anh đã ra đi rồi, xa em vĩnh viễn rồi! Tụi nói mắng em rằng : " Mày thật nhu nhược ! Tại sao không tìm hiểu cho rõ ràng....", em chỉ cười buồn vì em biết rằng có níu kéo, có tìm hiểu cũng vậy thôi,mọi chuyện cũng xảy ra rồi không thể quay lại được. Biết đâu khi biết được sự thật càng đau đớn hơn thì sao? Đau như vậy quá đủ rồi anh à ! Có người nói với em rằng : " HA nói yêu em lắm", " Em đừng buồn nữa, hãy tin rằng có một ngày nào đó người yêu sẽ quay về với em".Buồn cười quá anh ha, họ chỉ biết thương hại em, họ chỉ an ủi em không muốn thấy em buồn nữa. Nhưng họ đâu biết rằng sự thật anh không hề yêu em, họ đâu biết rằng anh quay về với em là không thể....Họ không biết rằng anh không còn yêu em nữa cho nên anh mới chia tay với em....Em có tội gì hả anh? Tại sao anh lại đối xử với em như vậy?
Cho đến bây giờ em cũng không biết vì sao em mất anh, vì sao mình xa nhau? Vì anh, vì em, vì hai đứa khác Đạo hay vì một người thứ 3 nào đó?Có lẽ tất cả đều đúng....Ai ai cũng cho rằng tình yêu mình thật là đẹp...uhm, đẹp lắm nhưng cũng đau khổ lắm. Bây giờ em mới biết tình yêu của mình chỉ là tình yêu đơn phương, em đả yêu anh bằng tình yêu đầu đời, yêu bằng tất cả trái tim mình nhưng anh nào biết? Anh chỉ đến với em bằng lòng thương hại, và lấp khoảng trống trong tâm hồn anh mà thôi....Em chỉ là một đưá con gái bình thường thôi mà, tại sao em không được bên cạnh người mình yêu cơ chứ? Đắng cay quá!
Em cũng không biết đây là lá thư thứ mấy em viết cho anh, những lá thư không bao giờ gởi, không bao giờ anh đọc được....Những tâm sự của em, em chỉ có thể trút vào trang giấy trắng, trút vào đây để cho vơi bớt nỗi nhớ anh da diết !
Anh ơi, cũng sắp đến SN của anh rồi phải không?Uhm, nhanh quá ha ! Em vẫn nhớ đến SN của anh cho dù anh vô tình như thế nào! Em đang gấp Ngôi sao may mắn cho anh nè, em muốn món quà SN của em do chính tay em làm để tặng anh ! Em hy vọng rằng những Ngôi sao may mắn này sẽ mang hạnh phúc, thành công đến cho anh......và em cũng hy vọng những Ngôi sao ấy sẽ mang anh về bên em, mặc dù em biết sẽ chẵng bao giờ anh quay về với em !
" Có một người vẫn yêu một người, vẫn đợi chờ dẫu cho người ấy không về....."...sao bài hát này giống em đến thế? Em muốn vùi đầu vào một việc gì đấy để quên anh, không nhớ anh nữa nhưng càng quên anh em càng nhớ anh. Có phải em đang chạy trốn không anh? Uhm, thôi thì cho là như thế đi! Anh ơi, đâu là bến đậu của anh? Buồn quá!
Có phải vì em yêu anh quá cho nên bây giờ em mới khổ vì nhớ anh như thế này không?
" Anh đã xa em thật rồi, như hoàng hôn xoá đi giấc môt mùa đông. Vườn yêu đó lá úa xót xa, gót chân qua đã mòn, lòng nhớ nhưng anh nhiều hơn. Khi biết anh không trở lại, mưa hoàng hôn xoá đi dấu chân tình nhân, tình yêu đó có những giấc mơ, biết anh qua hững hờ, người hỡi thôi đành tình xót xa mình em......."