Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Những câu nói nổi tiếng của công nương DIANA

Wink

" HIV không làm cho con người ta trở nên nguy hiểm, vì thế bạn có thể bắt tay ôm hôn những người nhiễm_ có chúa trời chứng giám _họ rất cần điều đó."
    Công chúa xứ WALES,năm 1992
    " Đối với tôi điều đáng buồn nhất trong những chuyến thăm của mình là đã nhận ra rằng ,người nhiễm HIV/AIDS phải chịu một sự kì thị lớn như thế nào và họ phải đối mặt với những thành kiến cũng như những khó khăn về thể lực nhiều đến mức nào"
    Công chúa xứ WALES năm 1992
    " Hiện nay vẫn chưa có thuốc trị được AIDS cũng như không có vắc- xin phòng nhiễm virút gây ra căn bệnh đó .Do vậy , để chống lại mối đe doạ chết người này ,những biện pháp bảo vệ của chúng ta là nhận thức ,sự tỉnh táo và lòng cảm thông"
    Công chúa xứ WALES, năm 1995

híc híc sao ko ai góp ý cho bài viết của tui hết vậy buồn ghê!!!!!!!!!& #33;!!!!!!!!!& #33;!!!!!!!!!& #33;!!!!!!!!!& #33; :huh:

Thì em phải wẻn céo để pà kon biết mời dzào được chứ, hihihih
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

nơi người nói tiếng vượn và vượn biến thành người

Wink

Bài viết của you cũng được đó,rất họp với những tiêu chí của Hero... đó là:"làm thế nào để giúp cho những người nhiễm HIV/AIDS không còn mặc cảm với mọi người chung quanh nữa,chúng ta phải giúp họ sống hòa đồng cùng mọi người..."
    Cố gắng phát huy đi nhé bé Bi
    <div align="center">Bạn mất một phút để mê tít một ai đó,một giờ để thích một ai đó và một ngày để yêu ai đó,nhưng có khi phải mất cả đời để quên được một người.</div>

Tất cả chúng ta hãy cùng nhau cố gắng xây dựng một cộng đồng hoà nhã và luôn sẵn sàng giúp đỡ những ai không may sa vao nàng tiên áo trắng nhé bạn
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

cám ơn bad_boy&#33; BI sẽ cố gắng...............
    sẽ liên lạc với bad_boy

thamtunet là ai vậy?

Wink

Cám ơn những lời khuyên mà BÉ_BI mang đến cho chúng ta... &#33; Những lười khuyên chúng ta nên biết tiếp thu..những lời chê cũng không nên vì thế mà lẫn tránh, trong quá trình hoàn thiện chính mình..quá trình tiếp thu là quá trình giúp chúng ta nhiều nhất &#33;
    hichic...RO triết lý nhiều quá..thông cảm nha &#33; Mới học xong môn này mà &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Bài viết của BE_BI32 làm mình nảy sinh ra một ý tưởng hay. Mình thấy rằng tất cả những câu nói đó sẽ tạo ra được sức lan truyền lớn nếu nó được đặt đúng chỗ và đúng thời điểm. Nếu nó chỉ hiện diện trong diễn đàn cũng không làm thay đổi được định kiến xã hội đối với những người bị nhiễm HIV.
    Ngày 01/12 sắp tới là ngày AIDS thế giới. Tại sao chúng ta không cùng nhau tìm cách vận động để những lời nói này được lan truyền qua các phương tiện truyền thông đại chúng. Khi những câu nói này được đặt vào đúng chỗ và đúng thời điểm để tạo nên sức lan truyền nhằm phần nào thay đổi những định kiến về HIV và ma tuý. Mình có thể tìm kiếm và thu nhập những câu nói như vậy sau đó thiết kế thành một trang quảng cáo trên một số phương tiện thông tin đại chúng, những tờ báo có số phát hành lớn. Tuy nhiên, để làm được điều này cần phải huy động từ nhiều nguồn và có được sự hổ trợ từ các cơ quan truyền thông.

bay giờ thì là câu nói nổi tiếng của nhoc_thamtu nà:
    "NGƯỜI CÓ HIV VÔ TỘI BỞI VÌ HỌ KhÔNG CÓ TỘI". He...he..vậy thôi đơn giản và dể hiểu vô cùng :rolleyes:
    không học hôm nay_chết đói ngày mai

Page 1 of 2 12 LastLast