Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: Vì một người ra đi...

Wink

Cái "ĐỊNH MỆNH" cuối cùng cũng đã mang anh rời xa em...Cũng như em từng biết vòng tay nhỏ bé của mình không thể giữ được bước chân anh...Có lẽ vì thế mà ngày anh ra đi em không hề lưu luyến...không một giọt nước mắt khiến anh phải quay đầu lại nhìn..nhìn lại em...cô bé nhỏ mà anh từng yêu thương..từng ôm vào lòng dỗ dành mỗi khi em khóc...Em đau lòng lắm anh có biết không?Và em biết anh cũng đau lòng như em..nhưng tất cả đã là "ĐỊNH MỆNH"...Ai lại thay đổi được định mệnh đúng không anh?...Bóng anh ngày một dần xa...riêng em thì vẫn đứng lặng đó...đứng im lặng trong cơn mưa chiều...để mặc cho mưa ướt lạnh vai em...Trong mưa có ai biết được rằng nước mắt em cũng đang tuôn chảy...chảy theo từng giọt mưa rơi và từng bước chân anh...Anh ra đi không để lại cho em gì..ngoài 2 dòng tin nhắn vô tri..lạnh lùng đến hững hờ..."Xin lỗi em..phải chi anh gặp em sớm hơn thì có lẽ mình đã chẳng phải xa nhau như ngày hôm nay...Đọc những lời của em viết anh đau lòng lắm..đau thấu cả tim anh...Tất cả những gì anh nói với em khi xưa đều là sự thật...anh yêu em...nhưng....Mong em đừng buồn nữa..được không em...!"
    Em biết làm sao để không thể không buồn được...khi em biết anh đã lừa dối em...Em cảm thấy tất cả như sụp đổ...sụp đổ một cách tuyệt vọng trong lòng mình...Vì sao anh lại lừa dối em...vì sao vậy anh...Em biết người ta trong lòng anh chiếm một vị trí rất quan trọng...nhưng có phải vì 1 người phụ anh mà ngày hôm nay anh đã phụ lại tình cảm của em..Không..không phải là 1 mình em..mà biết bao người đã khóc vì anh...Em gục xuống đường...ngồi lặng nghe mưa rơi...tiếng mưa như oán than...như hờn dỗi và trách móc...nhưng lẫn trong tiếng mưa dường như là tiếng anh đang thì thầm với em...anh xin lỗi em...nước mắt em tuông chảy...em không cần anh xin lỗi em...em không cần anh có biết không???Em chỉ muốn anh hiểu rằng..."Có thể tất cả người trên thế gian này phụ lại anh...còn em...em mãi yêu anh....nhưng...đã quá muộn màng rồi đúng không anh...Anh đã chẳng thể nào về bên em cũng như em không thể về bên một người từng lừa dối em...trái tim em đang rỉ máu và dần dần tắt lịm..tắt lịm những hơi thở tình yêu cuối cùng..Phải chăng vì người ra đi đó lại là anh...!"

<marquee>Từng phút giây trong cuộc sống em không bao giờ bõ lỡ...Trong từng khoảnh khắc ấy em luôn yêu anh...&#33;</marquee>
    <div align="center"></div>

Lightbulb

Vì người ra đi đó...lại là anh...&#33;

Vậy là cuối cùng mọi việc cũng đến...Cái ngày định mệnh mang anh rời xa em cũng đến...nó đến nhanh hơn em tưởng...Em bần thần ngồi nhìn những hạt mưa rả rít rơi...trong lòng nặng trĩu...Phải làm gì đây hả anh...em cảm thấy mình hoàn toàn bất lực....Chỉ còn vài phút nữa...chuyến bay di Canada của anh sẽ cất cánh...sẽ mang anh rời xa em từ đây...từ giây phút này...mãi mãi và vĩnh viễn rời xa...khi em biết rằng...anh đã không còn muốn trở về đây nữa...trở về với biết bao kỉ niệm...biết bao kí ức tuổi thơ...trở về với cơn mưa chiều hôm ấy...cũng như trở về bên em....Em lặng im nhìn trời...bầu trời hôm nay xám xịt...trông buồn đến lã người....vì sao hôm nay trời lại buồn như thế...phải chang vì hôm nay là ngày anh rời xa em....Tay em nâng từng hạt mưa...trong suốt và mát lạnh...những giọt mưa mà ngày xưa anh hay nói "nó chẳng long lanh hay nồng ấm như những giọt nước mắt của em"...nhưng giờ đây em chỉ còn biết nâng niu những giọt mưa đó...vì em không muốn nhỏ thêm bất cứ 1 giọt nước mắt nào cho buổi chia tay này...cũng như em không muốn nước mắt mình làm mềm lòng người em yêu dấu...Rồi đây anh sẽ rời xa em...rời xa em đúng nghĩa của nó chứ không như trong suy nghĩ ngày xưa của em ngày xưa...xa em để đi đến 1 nơi xa lạ...để chôn sâu hết những kỉ niệm ngày ta bên nhau...Còn em thì vẫn ngồi đây...lặng im cùng mây..cùng gió và cùng những cơn mưa...phải chăng vì muốn xoá nhoà hình bóng của anh...hay đang cố tìm lại anh trong những kỉ niệm nhạt nhoà đó..."tít...tít"...Tiếng đồng hồ làm em giựt mình....Vậy là máy bay đã cất cánh...còn lại gì đây khi anh đã ra đi...Ngày xưa anh từng hỏi..."Có bao giờ em chờ anh không?"...Em nũng nịu cười:"Ai thèm chờ anh làm gì hủh...?"..."Thì chờ anh về bên em...dù gì em cũng đã hứa với anh rồi mà...Bà xã thì phải chờ ông xã chứ còn sao nữa...."...Giờ đây...tất cả những yêu thương đó đối với em đều trở thành vô nghĩa...Đôi khi em cũng tự hỏi mình..."có nên chờ anh hay không?"...để rồi bật khóc 1 cách vô vọng:"Ai lại đi chờ đợi 1 người không bao giờ trở về. chứ..đúng không anh?"....Mưa vẫn cứ rả rít rơi...và anh đã ra đi...Đến phút cuối cùng còn lại bên nhau...em cũng không chịu gặp anh dù là 1 lần cuối....anh có trách em không?...Nhưng anh có biết không chỉ là anh đó...mà từ đây...em muốn mình chẳng gặp ai nữa...để cho người cuối cùng nhìn thấy đôi mắt buồn chiều hôm ấy là anh...vẫn sẽ mãi mãi là anh...Sao lại phải làm thế nhỉ...?..Nhiều người từng hỏi em như vậy...Em chỉ lẵng lặng mà bảo rằng...:"Vì người ra đi đó lại là anh...&#33;"

<marquee>Từng phút giây trong cuộc sống em không bao giờ bõ lỡ...Trong từng khoảnh khắc ấy em luôn yêu anh...&#33;</marquee>

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    buồn cho con tim vẫn lạnh lùng
    không buồn không giận cũng hay hay
    nhưng anh có biết sau này nữa
    ai người chia sẻ vui buồn cùng anh
    đó là kết quả của một mối tình sao? em có lỗi gì ?lỗi tại anh hay tai con tim chúng mình ...anh ra đi để lại sau lưng em biết bao giọt buồn chỉ mình em cam chiu ...em chấp nhận vì một lẽ ...em mãi yêu anh
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Em thương yêu &#33; Biết bao đêm rồi nhỉ anh trằn trọc với mình anh &#33; Nỗi cô đơn và xót xa một thời yêu - dấu - cũ đã tàn phai theo năm tháng &#33; Biết đến bao giờ anh mới có thể quên được em. 5 năm, 5 năm trôi qua rồi không bao giờ trở lại... Hai chữ giá như cứ như một câu hỏi làm anh day dứt mãi không thôi. Giá như em đừng xa anh, gía như em đừng lấy chồng, giá như ngày anh đi xa trở về anh có thể làm lại từ đầu.....
    Em có biết không, dù cách xa nhau nhưng những biến chuyển trong đời của em anh hay biết cả. Anh như một kẻ thầm lặng, dõi theo em trong cuộc sống đời thường.... Ngừơi bạn gái mới của anh giận anh một tháng anh cũng không quan tâm bằng cái tin em chẳng bình yên bên chồng... Chính sự không bình yên đó mới là niềm ân hận khôn nguôi của anh. Ngày đó nếu như anh đừng quen em, hay giá như anh đừng dẫn người chồng của em hiện giờ đến nhà của em thì có lẽ......
    Nhỏ ơi &#33; Em còn nhớ không &#33; Những kỷ niệm một thời dưới con đường mưa.... và em cấy cao tiếng hát..."anh ơi vì sao &#33; Ta mãi xa nhau". Có ai ngờ đâu giòng đời thay đổi, và câu hát vô tình năm nào lại là kết quả của những tháng ngày nồng cháy của hai chúng mình....
    Anh phải làm gì ?&#33; Phải làm gì đây hởi em...... Mệt mõi giữa hai luồng nghĩ suy.... Hãy cho anh một cơ hội em nhé &#33; Nhưng .... à mà cho anh cơ hội để làm gì nhỉ....
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Nước mắt ơi...xin ngừng rơi....

Em không còn thể nào biết được em có đau khổ hay không khi anh nói lời vĩnh biệt nữa,nước mắt em trào ra nhưng em cố nuốt ngược nó vào lòng vì không muốn anh phải đau lòng trong giờ phút chia ly.Vâng anh sẽ ra đi,ra đi vĩnh viễn và trong cuộc đời này có lẽ ta chẳng bao giờ còn gặp lại nhau.
    Em tê dại hết cả người vì đau đớn,em quyết không khóc không níu kéo để làm bận lòng kẻ ra đi,nhưng em cơ hồ muốn quỵ ngã vì đau khổ.Em cố bình thản mỉm cười cho anh an lòng,em ngoan ngoãn "Dạ" trước những lời dặn dò của anh trước khi đi,mà anh có hay tim em như muốn vỡ tung thành trăm ngàn mảnh,lòng em rối bời trong sợ hãi rồi em sẽ ra sao đây khi không còn có anh bên cạnh,em lặng yên ngồi nghe anh dặn dò.... ngày mai này mình vĩnh viễn chia xa rồi sao... em sẽ ra sao khi không còn có anh lo lắng thương yêu,thế mà em vẫn phải nhoẻn cười cho anh vui và bảo anh rằng " Đừng lo cho em nữa".Nhưng anh ơi,em cần được anh lo lắng,em cần được anh thương yêu,em cần anh biết chừng nào.... Trái tim em đập gấp gáp đau đớn nhưng em không thể để cho anh ra đi trong cảm giác có lỗi với em,em ko muốn anh mang nước mắt của em ra đi làm hành trang trong cuộc đời.
    Nước mắt ơi đừng tuôn rơi nữa.... vậy mà nước mắt vẫn chầm chậm tuôn rơi....và có lẽ sau này trong cuộc đời em nước mắt em tuôn rơi vì anh sẽ còn nhiều lắm,nhưng anh sẽ không bao giờ biết đến những giôt nước mắt này nữa.
    Anh bảo rằng em phải mau chóng quên anh đi mà sống cho thật hạnh phúc.Tình yêu và hạnh phúc có lẽ chẳng còn ý nghĩa gì với em nữa,thì thôi từ đây em sẽ khép kín trái tim mình lại ráng sống thanh thản qua ngày.
    Ngày tháng tới có lẽ sẽ có bao khổ đau.... làm sao làm sao để có thể quên đi một bóng hình,làm sao có thể quên đi người mình yêu cơ chứ anh chỉ cách cho em làm đi????
    Em cũng không biết lòng em có oán trách anh hay không nữa,khi anh bỏ lại em một mình trong cuộc đời này.
    Nhưng thôi thà nuốt nước mắt vào lòng chứ em cũng sẽ chẳng trách anh,chẳng trách anh một câu nào.
    Anh hãy yên lòng ra đi.những gì anh dặn dò em đã nhớ cả rồi và em sẽ giữ gìn những gì còn lại giữa chúng ta như đã hứa với anh.Mai sau này có trở về chốn xưa anh cũng còn cái để hồi tưởng.Em đã hứa thì sẽ làm.
    Nước mắt này ai có thể chia sẻ cùng tôi?....
    Em không biết con đường phía trước anh đi là đâu nhưng mong anh hạnh phúc trong cuộc đời và nếu có ngày nào trở về chốn xưa thì xin anh hãy nhớ đã từng có một người con gái rất yêu anh.....

Wink

Thứ sáu đêm nay mưa rơi nhiều thật đó, đêm nay anh lại buồn như bao đêm cô đơn khác, gió mưa vẫn rơi nơi căn phòng trọ vắng hình bóng em này...ôi đêm thật dài và thật lạnh, ngồi lục lại những lá thư anh và em từng trao nhau mà những kỷ niệm cho mối tình đầu của chúng ta không khỏi hiện về trong anh...nhớ em quá..em có biết không &#33; Ước gì có em bên cạnh, ước gì căn phòng trọ của anh lại được sưởi ấm bởi nụ cười của em...ước gì anh được ngồi bên em và ta cùng nhau tâm sự nhỉ... giờ này em đang ở đâu ? Nơi BINH DƯƠNG ấy..có mưa nhiều, mưa buồn và mưa lạnh như nơi THỦ ĐỨC này hay không? Em có cùng ai trú mưa nơi hiên nhà như đôi ta vẫn thế không ? Em có tựa vào vai ai để trốn đi cái lạnh ấy không...ôi sao mà anh nhớ quá &#33;
    Em ơi &#33; Ta phải cố quên nhau sao, làm sao..làm sao anh có thể quên đi hình bóng dễ thương ấy, nụ cười ấy....và cả những kỷ niệm đẹp ấy hả em...&#33; Đã có nhiều lúc anh muốn chấp nhận sự thật, là anh và em đã mãi mãi xa nhau... thế nhưng con tim anh vẫn mãi không ngủ yên...nó lại nhói đau mỗi khi anh thầm gọi tên em yêu thương ấy...mà thôi..trong 1000 người cô đơn, luôn luôn có anh của em đó, và chỉ một người được em yêu, được em nhớ, được em chờ, em đợi sao lại không có tên anh hả em ???
    Đêm nay buồn thật, ước gì anh một lần nữa thôi được nắm lấy tay em. Người ta nói tình đầu là tình đẹp nhất, và đối với anh em luôn mãi là niềm đau. Và vì một người ra đi trong thầm lặng, đó là anh và chỉ có mình anh thôi.

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

saokhuyalaplanh
    Guest
    Biết làm gì đây khi tṛò chơi t́ình yêu đã khiến em mệt mỏi,em cảm thấy cô đơn khủng khiếp.Cuốn nhật kí t́ình yêu được viết nên bởi những lá mail anh gởi cho em,càng đọc càng nhớ anh hơn,sau tất cả những ǵì mình tự hứa mà vẫn ko thể gạt anh ra khỏi trái tim,biết nói ǵì đây khi mọi chuyện đă kết thúc,chẳng cần 1 điều ước quay về dĩ văng,chỉ cấn 1 vết loang trên những kỉ niệm đẹp của hai chúng ḿình là em lại nhớ,Làm sao để quên được anh?tại sao có người mới mà em lại ko có cảm giác,tình yêu là thứ diệu kì mà em đã ngộ nhận mình bắt được bây giờ lại càng lung linh huyền ảo hơn,tất cả chỉ để nói lên 1 điều:Em măi yêu anh

" Ước gì anh ở đây giờ này,ước gì em được nghe giọng cười....Ước gì cho thời gian trở lại, ước gì em gặp anh một lần. Em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi..."
    Tiếng hát của Mỹ Tâm vang lên trong CD làm em chạnh lòng, bài hát này giống tâm trạng của em quá, phải không anh?Ước gì....ước gì anh ở đây bên em nhỉ? Em sẽ nói với anh rằng "Anh ơi, em nhớ anh lắm và trái tim chỉ duy nhất một mình anh"...ước mơ chỉ là ước mơ mà thôi phải không anh?Ngày Sinh nhật của em, anh còn không muốn có mặt mà, anh đã viện lý do công tác.....bây giờ thì em đã hiểu, anh không bao giờ yêu em, anh chỉ đùa giỡn trên tình cảm của em mà thôi....Mọi chuyện đã qua rồi, em có muốn níu kéo thì cũng thế.....Em chỉ cầu mong cho anh thật hạnh phúc và quên em, đừng nhắn tin hay phone cho em nữa, càng làm cho trái tim em đau thêm mà thôi...Riêng em, em sẽ luôn luôn cầu chúc cho anh luôn bình an, và trái tim em duy nhất có anh thôi.......
    " Mưa rơi từng hạt mưa rơi
    Lòng ai có lạnh như tôi lúc này"
    Nhớ anh quá...anh biết không?
    <marquee>Love means never having to say you&#39;re sorry</marquee>

Trên trời cao có muôn vì sao...lung linh tìm nhau giữa không gian mong ngày sau...Sao yêu thương...tựa như hơi sương giữa đêm trường...
    Mơ ngày xưa có em và anh...bân khuâng hạt mưa phút bên nhau sao mỏng manh...Tay trong tay...mà nghe đôi mi dâng lệ cay...

Tìm trong nhân thế có mấy người...sống yên vui duyên đầu...Cũng đành phải xa tình thế sầu
    Tìm trong nhân thế có nỗi buồn...phải chia đôi câu thề...Com tim xin đừng ngủ mê...

Đành thôi quên lãng hỡi bóng hình...đã thôi không chung tình...Cuối đầu bước đi còn riêng mình...
    Đành thôi quên lãng với phím đàn...cánh chim xa mây ngàn...Dỗi hờn bước xưa tình chứa chan....

Em mỉm cười...mỉm cười một cách nhẹ nhàng khi nghe những câu hát ấy...có lẽ vì cuối cùng...em đã thật sự thông suốt...Em đã thôi khóc...thôi rơi những giọt nước mắt vô cớ...khi nghe những đoạn nhạc kỉ niệm ngày xưa....khi bước đi một mình trên con đường ấy...con đường mà ngày xưa...đầu em tựa lên vai anh...mái tóc em bồng bềnh trong gió...dưới cái nắng dần tắt của hoàng hôn....Đã qua rồi...tất cả đã qua rồi cái thời quá đẹp đẽ ấy....vì...anh đã chọn con đường rời xa em...Cuộc đời em còn quá dài...em biết răng như thế....với những gì em có....sự sắc são...thông minh...khôn ngoan...hay trên hết là cái nụ cười chết người ấy....cả anh cũng từng nói...người như anh cũng phải ngẩn ngơ khi nhìn em cười...huống chi là....em không khó gì để tìm được một người yêu như anh...hay hơn anh chẳng hạn....nhưng em đã bỏ mặc...đã không cần...em sống bất cần suốt gần 1 năm qua...vì trong lòng em...tất cả đã thực sự kết thúc....Em không biết cho đến bao giờ...con tim này có thể lại thổn thức...lại rộn rã cùng ai dạo phố như ngày xưa...nhưng em biết bây giờ...nó đã không cón nhói buốt khi nghĩ về anh...Tất cả là quá khứ...là kỉ niệm...là một thời xa vời...Đành thôi quên lãng...có phải không anh?

Trời hết mưa rồi trời sẽ nắng
    Em hết buồn...chưa hẵn đã quên anh....&#33;

Đành thôi quên lãng hỡi bóng hình...đã thôi không chung tình...cuối đầu bước đi còn riêng mình
    Đành thôi quên lãng những phím đàn...cánh chim xa mây ngàn...dỗi hờn bước xưa tình chứa chan...

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    rồi một ngày mưa bỗng rơi nặng hạt hơn....trơì mây u ám mang màu xám ngắt...maù riêng cua chuỗi ngày buồn chăng...anh đã đến bất chợt và anh ra đi vội vàng,bất chợt như ngaỳ anh đến...
    ngoaì trời chỉ mình em...mình em đứng dưới cơn mưa lạnh lẽo...nhớ mùa mưa trước có anh và có em..caí thú đi dưới mưa của em mãi em không thể bỏ được...và anh...anh từng nói ...yêu em và anh yêu luôn sở thích của em...nhưng anh ơi...giờ naỳ...giờ này anh nơi đâu ...nơi anh đang bình yên hay đang mưa ....người ta từng nói sau cơn mưa trời lại sáng mà sao anh .....sao với em...khi naò trời mới tan đám mây mù kia....
    em từng hỏi anh ...trăng kia sao laị tròn...và anh trả lời vì đó là trăng rằm 16 ....có tinh yêu naò đẹp như trăng 16 không anh....trăng tròn rồi trăng lai méo....nhưng trăng méo để có đêm rằm...tình mình sẽ mãi mãi chẳng thể nào....tròn laị....anh haỹ đi đi....đi đễ tìm niềm vui mới....
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Page 1 of 2 12 LastLast