Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19

Thread: Vì một người ra đi...

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    Biết trái tim chẳng có tội gì đâu
    Khi anh không thể yêu em hơn nữa
    Biết chuyện chúng mình rồi sẽ thành... tan vỡ
    Vẫn bất ngờ, vẫn tiếc nuối, ngẩn ngơ

Chẳng muốn tin đâu, anh đã dối lừa
    Tình yêu cả tin em trao anh nồng cháy
    Chẳng muốn tiếc về thời nông nổi ấy
    Em bồi hồi, em vội vã, em yêu...

Hãy tha thứ nghe anh, có biết bao điều
    Em không thể và chúng mình, không thể...
    Sao hôm - Sao mai, cách xa đến thế
    Câu thơ này có tới được cùng anh ?

Có ích gì đâu biển cứ mãi biếc xanh
    Em mãi yêu anh - một tình yêu... không thể !
    Nắng quái chiều đang tìm về chốn ngủ
    Em bé nhỏ tội tình
    biết trú ngụ về đâu ! ?
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Thời gian trôi qua có thể sẽ xoá nhoà biết bao cảnh vật cũ,con đường xưa, nhưng những kỷ niệm kia, những đêm trăng sáng ấy, những lúc anh và em ở bên nhau...sẽ mãi chẳng hề phai nhạt được, anh phải cố quen em sao, khi con tim anh vẫn còn đang thổn thức, anh không tin rằng, cho đến bây giờ anh và em đã mãi mãi xa nhau rồi..anh cứ ngỡ đó chỉ là một giấc mộng..một giấc mông yêu đương không trọng vẹn mà anh chỉ đang trãi qua thôi...thế nhưng..khi giật mình tĩnh dậy, giữa đêm khuya lạnh vắng này...chỉ một mình anh thôi...hãy quay về với anh nhé em, hãy quay về với những kỷ niệm ngày nào mà ta đã có, hãy cùng anh tiếp tục xây dựng cho lâu đài hạnh phúc ấy....đừng để nó tàn lụi theo dấu vết thời gian nhé em &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Một lần biển hát ru giấc ngủ yên..một lần biển khóc rơi trên môi ai..một lần anh đi biển cồn cào bão giông ...Tình nào chợt đến tay ấm bàn tay...Rượu nào chẳng say giờ chỉ mình ta uống đừng có tiếc nuối anh ơi,thà mình xa nhau còn hơn gần nhau anh nhỉ ..quá nhiều nỗi đau ...đã đến với chúng ta...Biết ko biết không anh ơi...xin 1 lần tạ lỗi với đêm,tạ lỗi với anh...
    Một lần ngồi khóc mưa qua trong đời ...thà 1 lần quên ngàn đời còn tiếc nuối ..1 lần anh đi ..1 lần anh quên em trong sự vô tình

<marquee>Từng phút giây trong cuộc sống em không bao giờ bõ lỡ...Trong từng khoảnh khắc ấy em luôn yêu anh...&#33;</marquee>
    <div align="center"></div>

Một lần bên em, anh như muốn quên đi tất cả, bao ưu phiền lắng động mãi đáy tim..anh đã biết trong cuộc sống này vẫn còn cái gọi là niềm vui và hạnh phúc &#33;
    Cơn mưa nào rồi cũng sẽ nguội lạnh, và nếu như em vẫn thích ngắm mưa rơi..thì anh chỉ mong được làm cơn mưa nho nhỏ..để đến bên đời em..cho dẫu biết mưa sẽ vỡ tan khi chạm vào tay em..nhưng mưa rồi sẽ thấm xuống đất..làm mát dịu đi nỗi đau trên con đường đời mà em bước qua....và anh cũng chỉ muốn có thế mà thôi &#33;
    Ngoài trời mưa vẫn rơi
    Mình anh buồn chơi vơi
    Chỉ còn lại mình anh
    Chơi vơi nơi nỗi nhớ
    Nhìn hạt mưa nức nở
    Khóc trên bờ vai anh
    Có bao giờ mưa tạnh
    Để nỗi buồn thôi rơi

[/b][/color]

Đinh mệnh đã đưa em và anh đến zới nhau nhưng cũng định mệnh đó đã xô đẩy em và anh xa nhau.Em không còn thể nào biết được em có đau khổ hay không khi anh nói lời vĩnh biệt nữa,nước mắt em trào ra nhưng em cố nuốt ngược nó vào lòng vì không muốn anh phải đau lòng trong giờ phút chia ly.Vâng anh sẽ ra đi,ra đi vĩnh viễn và trong cuộc đời này có lẽ ta chẳng bao giờ còn gặp lại nhau.
    Em tê dại hết cả người vì đau đớn,em quyết không khóc không níu kéo để làm bận lòng kẻ ra đi,nhưng em cơ hồ muốn quỵ ngã vì đau khổ.Em cố bình thản mỉm cười cho anh an lòng,em ngoan ngoãn "Dạ" trước những lời dặn dò của anh trước khi đi,mà anh có hay tim em như muốn vỡ tung thành trăm ngàn mảnh,lòng em rối bời trong sợ hãi rồi em sẽ ra sao đây khi không còn có anh bên cạnh,em lặng yên ngồi nghe anh dặn dò.... ngày mai này mình vĩnh viễn chia xa rồi sao... em sẽ ra sao khi không còn có anh lo lắng thương yêu,thế mà em vẫn phải nhoẻn cười cho anh vui và bảo anh rằng " Đừng lo cho em nữa".Nhưng anh ơi,em cần được anh lo lắng,em cần được anh thương yêu,em cần anh biết chừng nào.... Trái tim em đập gấp gáp đau đớn nhưng em không thể để cho anh ra đi trong cảm giác có lỗi với em,em ko muốn anh mang nước mắt của em ra đi làm hành trang trong cuộc đời.
    Nước mắt ơi đừng tuôn rơi nữa.... vậy mà nước mắt vẫn chầm chậm tuôn rơi....và có lẽ sau này trong cuộc đời em nước mắt em tuôn rơi vì anh sẽ còn nhiều lắm,nhưng anh sẽ không bao giờ biết đến những giôt nước mắt này nữa.
    Anh bảo rằng em phải mau chóng quên anh đi mà sống cho thật hạnh phúc.Tình yêu và hạnh phúc có lẽ chẳng còn ý nghĩa gì với em nữa,thì thôi từ đây em sẽ khép kín trái tim mình lại ráng sống thanh thản qua ngày.
    Ngày tháng tới có lẽ sẽ có bao khổ đau.... làm sao làm sao để có thể quên đi một bóng hình,làm sao có thể quên đi người mình yêu cơ chứ anh chỉ cách cho em làm đi????
    Em cũng không biết lòng em có oán trách anh hay không nữa,khi anh bỏ lại em một mình trong cuộc đời này.
    Nhưng thôi thà nuốt nước mắt vào lòng chứ em cũng sẽ chẳng trách anh,chẳng trách anh một câu nào.
    Anh hãy yên lòng ra đi.những gì anh dặn dò em đã nhớ cả rồi và em sẽ giữ gìn những gì còn lại giữa chúng ta như đã hứa với anh.Mai sau này có trở về chốn xưa anh cũng còn cái để hồi tưởng.Em đã hứa thì sẽ làm.
    Nước mắt này ai có thể chia sẻ cùng tôi?....
    Em không biết con đường phía trước anh đi là đâu nhưng mong anh hạnh phúc trong cuộc đời và nếu có ngày nào trở về chốn xưa thì xin anh hãy nhớ đã từng có một người con gái rất yêu anh.....
    Em bây giờ chỉ muốn anh ở bên em mà thôi,nhưng anh đã bỏ em mà đi ko bao giờ quay trở lại nũa.Anh đã làm tan nát con tim này rồi anh co`1 biết ko?Thôi bay giờ em chúc cho anh đươc hạnh phúc bên ai đó còn em vẫn mãi mãi là một ngươ cô đon,đau khổ...trong tình yêu

Sẽ có một ngày em sẽ hiểu ..vì sao anh lại nói : ANH SẼ YÊU EM"..cho đến bây giờ anh vẫn thế..vấn vương, vương vấn chuyện đôi ta..lẽ nào ta chỉ là người xa lạ đến và đi...chỉ vì một chữ "YÊU"...

Từng giọt nước mắt...giờ đây em khóc có làm được gì...?Đến cuối rồi thì...ta cũng chia tay nhau thật rồi...Thì thôi anh hỡi còn giây phút cuối...ta hãy cố bên nhau cười vui...Nói yêu nhau lần cuối đêm nay rồi thôi...Giờ em ao ước thời gian đêm nay kéo dài thật dài...Cho em được một lần ôm lấy anh yêu thương vào lòng...Dù rằng mai đây trở về bên ấy anh đâu chắc sẽ vui gì hơn...Chỉ còn em với những cô đơn...ngày tháng sẽ trôi vô vọng...Vì em luôn yêu mãi anh...chỉ yêu mỗi anh...Dù mai đây đôi ta xa cách...tình em vẫn trao về anh mãi mãi...Đời em luôn mong có anh...chỉ mong có anh...Ngày nào đó anh sẽ biết ra rằng mỗi riêng mình em thôi...yêu anh mong anh suốt kiếp...Và có lẽ anh không bao giờ trách em vì em...đã quá yêu anh...&#33;
    <marquee>Và có lẽ anh không bao giờ trách em vì em...đã quá yêu anh...&#33;</marquee>

Vũ Phi Nhi

Em nhớ anh...em nhớ anh nhiều lắm...nhưng...em biết mình đã vĩnh viễn xa nhau rồi...đúng không anh?...Em chỉ mỉm cười...dù đó là nụ cười dưới dòng nước mắt..."..Cho 1 lần cuối cùng...em được nói tiếng yêu anh...&#33;"
    <marquee>Và có lẽ anh không bao giờ trách em vì em...đã quá yêu anh...&#33;</marquee>

Vũ Phi Nhi

Khi tình yêu kia không còn màu sắc lãng mạng của nó nữa, thì thôi xin hãy giữ trong nhau những kỷ niệm trắng trong...những bản nhạc có thể đưa ta vào giấc mộng, một giấc mộng yên bình sau tất cả những đắng cay, thế em nhé...dẫu biết là rất khó..khó cho em chứ không phải là ở anh, bởi em muốn xa anh, tìm xứ lạ, bởi vì em là người muốn ra đi

Page 2 of 2 FirstFirst 12