Results 1 to 10 of 10

Thread: Viết cho tình mãi mãi...

why
    Guest
    Chẳng lẽ lại là định mệnh? Tình yêu, niềm tin và hy vọng mà em dành cho anh,... Tất cả đều không thể thắng nổi định mệnh sao? Là định mệnh hay chỉ tại lòng không muốn?
    Ừ, chắc là định mệnh! Sao chúng mình lại biết nhau vào chiều mưa hôm ấy? Sao mỗi lần chúng mình gặp nhau trời lại mưa rơi? Sao trong những ngày mưa nhung nhớ khôn nguôi anh lại quay trở lại? Mưa là định mệnh hay là niềm đau xót cho riêng ai?
    Lối nhỏ trên con đường thân quen chiều nay chỉ có bước chân em. Phố chỉ vắng mỗi anh thôi mà bỗng dưng thênh thang quá đỗi! Bỗng ao ước một con mưa để nhoà đi dòng nước mắt. Mong một cơn gió để lòng mình không lạnh vì đơn côi. Người xưa ơi! Con đường hôm nào chỉ mình tôi trông ngóng, vẫn đợi chờ dẫu biết chỉ ngu ngơ!
    Mà sao chúng mình cứ mãi nhắc đến mưa? Chẳng lẽ tình cảm giữa chúng mình không có gì khác ngoài những cơn mưa ấy? Hạnh phúc tìm ở đâu? Ở những cơn mưa ấy sao anh?
    Anh từng nói với em hạnh phúc của anh là hiện tại kia mà. Vậy chắc rằng hiện tại ấy không mang tên em. Lời yêu anh không thể. Vậy còn câu nói chẳng thương yêu - sao anh cũng ngại ngùng? Em vẫn đợi chờ một lời kết thúc từ anh mà.
    Nếu không yêu xin anh cũng đừng bao giờ tìm câu hỏi "vì sao em khờ khạo yêu tôi?" "Vì sao em dại dột rời xa tôi?" Em đã thử trốn chạy thật xa anh. Nhưng trái tim em lại rất gần nơi lồng ngực. Em không thể trốn chạy tình cảm của mình. Nói không với con tim đang thổn thức thật là điều khó khăn. Đã bao lần nhủ lòng rằng sẽ lãng quên. Đã bao lần bảo rằng sẽ là lần cuối cùng gọi cho anh, lần cuối cùng nói chuyện với anh, lần cuối cùng nghĩ về anh,... Nhưng bao giờ sẽ là lần cuối khi tình yêu là con đường không có chân trời?
    Thời gian một chiều. Đi mãi rồi hết. Mọi thứ cũng sẽ qua đi. Có lẽ cứ xem như những điều em đã từng nghe từ anh chỉ là một khoảng trống của lý thuyết. Rồi tình sẽ là mãi mãi...trong nhau.

Ước gì cho thời gian trở lại, ước gì em gặp anh một lần...Em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi......
    Thời gian sẽ hàn gắn những vết thương, cuộc sống không đơn giản như con người ta vẫn nghĩ...Cầu chúc cho bạn luôn hạnh phúc..!
    <marquee>Love means never having to say you&#39;re sorry</marquee>

five's Avatar

Bạn gái àh! không phải ĐỊNH MỆNH sắp đặt cho chúng ta như vậy đâu bạn àh...nhưng gì mình còn nắm trong tay,mà có lỡ lầm đánh mất đi thì chúng ta cũng xem như là một kỹ niệm buồn thui chứ bây giờ mà ước có ngày như vậy quay lại thì làm sao có được đây hả bạn? Điêù này là một điều mà ko thể có ,bạn hãy sóng một cupộc sống thực tế hơn bạn àh! Biết đâu thời gian sắp đến đây bạn sẽ gặp được điều mà bạn mong sao! mà có khi còn hạnh phú hơn điều mà mình đã đánh mất hay sao?
    mình rất mong bạn sẽ tìm lại những điều kỳ diệu ấy! chúc ban may mắn trong cuộc sống :'b
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời&#33;

Thời gian có thể xóa nhoà tất cả nhưng không làm phai mờ tình cảm của riêng anh, một ngày anh đã quen em và cũng một ngày nữa anh đã mất em. Nhưng hình bóng đó nụ cười đó sẽ mãi không phai trong lòng này, đẫu biết cuộc tình nào luôn trọn vẹn, dẫu biết thương nhau nhiều nhưng đâu có thể gần nhau. Tình yêu đối với anh là một nhánh lục bình trên sóng nước, cứ trôi mãi trôi mãi nhưng có một điều là nó sẽ không ra khỏi biển. Và có giây phút nào một nơi nào đó trong tận tâm hồn em nghĩ về anh, dù chỉ một lần dù biết rằng mãi mãi sẽ không còn lần nữa nhưng anh vẫn thấy lòng thanh thản biết bao. Anh xin được sống bên kỷ niệm đó kỷ niệm mà chỉ mình anh mang, vì anh hiểu một điều dù gì đi nữa thì chúng ta mãi xa nhau. Anh không hối tiếc bất cứ chuyện gì nhưng anh chỉ sợ em đau khổ, nếu biết được em thật hạnh phúc anh xin thề sẽ mãi mãi rời xa, rời xa em nhưng kỷ niệm đó anh xin giữ để cỏi lòng anh mãi có em. Một lần thôi và mãi mãi tình yêu đó sẽ là mãi mãi, dẫu niềm đau anh mang nặng trong lòng. Anh xin bước đi mà lòng không hề luyến tiếc vì anh hiễu rằng cuộc tình đó chỉ có riêng anh, nhưng anh buồn vì sắp phải xa em ...xa nụ cười, xa khuôn mặt thơ ngây, nét u buồn còn động ở bờ mi....Anh ước gì mình là người mạnh mẽ để dìu em đến suốt cuộc đời, nhưng không thể vì lòng anh là thế chẳng thể nào thay đổi được đâu. Anh mĩm cười khi hạnh phúc trôi qua, và mong có ngày anh sẽ thấy nụ cười kia lại hiện trên môi em và nói lên rằng em đang hạnh phúc. Chỉ cần thế anh chỉ cần thế ! em hãy hứa là em hạnh phúc .....để lòng anh không phải quặng đau. Cám ơn em ! người đã cho anh được nhìn thấy nụ cười mỗi khi nhìn thấy em, cảm ơn về mọi điều mà em đã làm cho anh lắng nghe anh nói và an ủi anh. Anh có thể hiểu em, chăm sóc cho em nhưng anh không thể che chở em ....anh xin lặng lẽ đi bên em đi bên lề trái tim nhỏ. Em đừng buồn nếu nhận thấy lòng anh, anh không muốn những u sầu trong đôi mắt của em...hơn thế nữa anh đang hiểu những gì mình đang làm và anh không muốn em thương hại anh. Hãy để thế ! hãy cho anh đi bên cạnh em đến khi nào anh có thể, em hãy thế hãy cho anh như thế nha em !.Thời gian có thể trôi qua, dòng sông kia có thể chãy mãi nhưng tình yêu vẫn mãi mãi đứng lại bên anh!

Tất cả những gì mình còn lại chỉ là một thân xác con người,người yêu ư?Đã không còn là của nhau nữa , đáng đời những gì mình đã làm.Và bây giờ là khoảng thời gian tìm kiếm phần đời còn lại, liệu có kịp không?
    một ngày nào đó tôi tìm lại được cuộc đời.Có ai hiểu và hạnh phúc hơn gia đình,bạn bè và bản thân tôi.Tôi mong ngày đó từng phút, từng giây để lại được là chính mình ....

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    mọi chuyện rồii cũng sẽ qua đi,bởi thời gian kia luôn trôi chứ không chịu ngừng lại bao giờ...và tình yêu em cùng anh ũng thế,tốt hay xấu cho tương lai chúng mình...hai chữ địng mệnh thật đáng cay
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Tất cả những gì mình còn lại chỉ là một thân xác con người, người yêu ư? Đã không còn là của nhau nữa, đáng đời những gì mình đã làm. Và bây giờ là khoảng thời gian tìm kiếm phần đời còn lại, liệu có kịp không?
    Khi một việc kết thúc tức là bắt đầu một sự việc mới. Không có việc gì là quá trễ nếu như mình quyết tâm làm đâu bạn àh. Chính ý chí và nghị lực của mình sẽ quyết định tất cả - một tương lai tốt đẹp !!! Chúc bạn vượt qua được nỗi buồn này và vui hơn .

" Không có ngày vui nào lại không kết thúc
    Không có sự đau khổ nào lại không có lối ra"

" Hãy thu lượm những giờ phút tươi sáng của cuộc đời. Bạn sẽ trở thành chiếc đồng hồ mặt trời."

Một lần nữa nụ cười em lại hiện lên trong tâm trí anh, nỗi nhớ em cứ gặm nhắm tâm hồn anh và anh hiểu đêm dài đến dường nào. Bầu trời kia những ngôi sao lấp lánh đã bừng thức giấc, chúng đang trò chuyện cùng nhau và nhìn anh ...nhìn một gã si tình đang nhớ người yêu. Người ta vẫn thường cứ nói khi bạn nhìn thấy một vì sao đổi ngôi, bạn hãy ước một điều gì đó và điều ước đó sẽ thành sự thật nếu bạn thật lòng ước như vậy. Anh không biết đó là sự thật hay chỉ là lời đồn, nhưng anh vẫn đi tìm ngôi sao đó ngôi sao băng sáng chói...để anh nói lên lời ước nguyện chân thành từ tận đáy lòng anh. Ngôi sao tuy bé nhỏ nhưng nó luôn phát ra những ánh sáng dù là nhỏ nhoi, mỗi khi nhìn thấy sao trời là anh lại thấy một niềm tin hiện hữu trong anh. Cũng như những niềm tin của anh dành cho em sẽ luôn được thắp sáng bằng tình yêu, và anh biết trong nơi nào đó của con tim em có một ngăn chứa hình bóng của anh. Điều đó đã khích lệ anh đông viên anh vượt qua mọi thử thách, và cũng chính điều đó khiến cho anh yêu em nhiều hơn. Lại một ngày nữa anh mất ngủ và anh lại đi tìm ngôi sao kia, dù biết thật là khó khăn nhưng anh tin là mình sẽ tìm được để lời nguyện cầu của anh trở thành sự thật. Đêm vào đông thật là lạnh lẽo ...ngoài kia tiếng gió rít từng cơn, gió lai cành lá sào xạc làm cho cảnh tượng thêm lạnh lẽo. Nhưng mà trong tim anh vẫn thấy nồng ấm vì ở nơi đó có chứa hình bóng của em, tình yêu đó luôn thắp sáng và sưởi ấm tâm hồn anh dù cho đêm đông có giá lạnh. Hãy để tình yêu đó là mãi mãi em nhé &#33; và con tim bé nhỏ của em chỉ có hình bóng của riêng mình anh thôi. Hơn bao giờ hết anh lại thấy nhớ em, nhớ nụ cười đôi môi ánh mắt ....sao mà ngây thơ hồn nhiên quá làm tâm hồn anh ngây ngất. Vì sao kia có lúc sáng có lúc lu mờ, nhưng tình yêu anh dành cho em mãi được thắp sáng bằng ngọn lửa tình yêu và nó càng sáng hơn khi em thắp ngọn lửa tình yêu đó cùng anh . Để trên bầu trời đó hiện hữu một niềm tin một niềm tin không bao giờ tắt, vì nó được thắp lên bằng tình cảm chân thành của hai người yêu nhau tha thiết. Anh nhớ em thật nhiều &#33; làn gió lạnh kia hãy tan biến đi để những lời yêu thương này bay đến em để xua tan cái giá lạnh đêm đông, để tình yêu kia là mãi mãi....

Nhửng ai có chuyện buồn ko vui thì có mà quên hết đi cuộc sống còn nhiêù điêù tốt mà rôi moị việc sẽ qua hết
    must be strong,and we must let go
    CÓ MỘT LOÀI HOA MỘT LOÀI HOA
    VĨNH VIỄN VÌ TÔI MÀ CÓ MẶT

duylinh86
    Guest
    chúc cho bạn sẽ tìm được niềm vui cho riêng mình...