Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Một cơn mưa....

Wink

Đã mấy tiếng đồng hồ rồi trời vẫn mưa như trút nước,ngồi bên cửa sổ nghe hơi nước thổi vào mát lạnh,em lặng ngồi nhìn nick của anh,anh giờ đã ngủ rồi và hẳn là ngủ say lắm,ko biết trong giấc mơ anh còn buồn phiền gì không?... em chỉ muốn anh ngủ dậy rồi thì sẽ thức dậy đi làm và bắt đầu một ngày mới vui vẻ sảng khoái,em ko biết những ngày tiếp theo của chúng mình sẽ ra sao,nhưng nếu thật sự thương em thì anh đừng buồn phiền nữa hãy vui vẻ với cuộc sống ở phía trước,với gia đình bạn bè và lúc nào anh cũng có em bên cạnh.Còn thương nhau thì đừng quá bận lòng suy nghĩ cứ sống thanh thản là được rồi.Anh hãy làm sao mà trái tim anh thấy đúng là được rồi,em tin ở anh.Trời mưa lớn quá nè anh,nhưng chút nữa em sẽ bước ra ngoài kia lấy xe đi dưới mưa một chốc,có lẽ nước mưa sẽ giúp cho em thấy vui vẻ và thoải mái đầu óc .Mưa đầu mùa nhìn đẹp quá,từng làn mưa trắng xoá,ngủ đi anh rồi sau đêm nay tình mình sẽ ra sao là do anh quyết định đó...Ngủ đi anh,em cũng rất hồi hộp với quyết định của anh,rồi sẽ ra sao,anh sẽ quyết thế nào đây ko biết nữa...Em quyến luyến chẳng nỡ rời xa anh giây phút này,quyến luyến với cái nick mà anh hằng sử dụng,tắt máy đi...thế là out...thế mà em cũng không làm được...rồi mai này tình mình sẽ ra sao? Em sẽ đối diện với anh như thế nào đây?.....Chỉ một động tác nhỏ thôi mà sao em quyến luyến quá...Em trao lại quyết định cho anh....cho người em yêu....Em đi nhé...!
    <marquee>Từng phút giây trong cuộc sống em không bao giờ bõ lỡ...Trong từng khoảnh khắc ấy em luôn yêu anh...&#33;</marquee>
    <div align="center"></div>

Wink

Cơn mưa buồn ngày ấy....Phải chăng vì anh xa nên mưa mới u hoài...&#33;

Trời lại mưa và anh lại say giấc nồng rồi...mưa giăng giăng trắng xoá cả bầu trời,nhìn mưa em không còn thấy buồn nữa mà một cảm giác dịu dàng tươi mát vui vẻ tràn ngập trong lòng.Những tháng ngày êm ả và hạnh phúc đang trôi qua cùng với chúng mình,mùa mưa không còn mang cái dáng vẻ buồn rầu ảm đạm của nó nữa,những giọt mưa đổ xuống trông không còn giống với những giọt buồn,mà nhìn nó thật đẹp,mạnh mẽ và quyến rũ phải không anh.Nghe một bản nhạc cũng không còn thấy u buồn trong lòng mà chỉ thấy như nghe được những lời yêu thương của anh,thấy gần gũi với anh hơn rất nhiều.Bây giờ mà có thử uống những giọt nước mưa chắc là mình cũng sẽ thấy nước mưa ngọt lịm ở trong lòng anh nhỉ.Uống giọt nước mưa như uống môi ai ngọt lịm và dịu mát ở trong lòng.....
    <marquee>Từng phút giây trong cuộc sống em không bao giờ bõ lỡ...Trong từng khoảnh khắc ấy em luôn yêu anh...&#33;</marquee>

Mưa ngoài trời hay mưa ở trong lòng....&#33;

Giờ này có lẽ anh đã ngủ rồi,ngủ ngon anh nhé.....trời còn mưa không anh?Đêm qua em bước ra ngoài sân thấy trăng sáng lắm, hình như sắp rằm thì phải,trăng sáng nhưng ánh sáng buồn lắm,vằng vặc và lạnh lẽo...Đêm khuya bên Canada có lạnh lắm không anh?Em ước gì mình có thể hoá thành vô hình mà đến bên anh,đắp thêm cho anh tấm mền cho khỏi lạnh và ngắm nhìn anh ngủ....Vậy là chúng mình đã xa nhau,có lẽ từ nay anh sẽ được ngủ yên giấc hơn,không còn phải trằn trọc để lo nghĩ cho em,bốn năm qua mệt mỏi lắm rồi phải không anh?Ngủ ngon anh nhé,mộng bình yên sẽ đến bên anh...Đêm qua em đã khóc thật nhiều khi nói chuyện với anh,rồi khuya về đứng một mình trên sân thượng trong cái tĩnh mịch cô đơn của màn đêm em chợt hiểu ra rằng em chẳng hề xa anh,bởi anh nằm ngay trong trái tim em,chỉ cần em cất tiếng nói tâm sự vui đùa với anh là anh có thể nghe thấy được ngay,anh ở đó trong trái tim của em...Kỷ niệm của bốn năm yêu nhau với bao yêu thương chan chứa,sẽ sống mãi với em cùng ngày tháng,kỷ niệm nguyên vẹn và đúng như anh nói,04 năm rồi mà tưởng như mới ngày hôm qua,ngày đó thật khó quên phải không anh...?Em cũng không ngờ rằng chúng mình lại chia tay nhau đúng vào ngày tròn 04 năm mình yêu nhau,nếu trong tình yêu đã có giây phút nào em làm anh buồn thì hãy thứ lỗi cho em...Em muốn anh vui, em muốn anh hạnh phúc trong cuộc đời này,một hạnh phúc thật sự,mà em đã không đem đến được cho anh,thì rồi sẽ có một người con gái khác sẽ đem đến cho anh....anh đã từng nói :... nói thì hay nhưng khi thấy người ta hạnh phúc bên người khác thì tan lòng nát dạ....Tình mà anh,ai không khỏi đau đớn khi nhìn người mình yêu vui vầy bên người khác,thế nhưng đau thì đã sao,em sẽ đau đau lắm,nhưng không sao anh hạnh phúc là được rồi...hạnh phúc trọn đời anh nhé,em chỉ là người anh không yêu đành lặng lẽ nhường bước...Nhưng trong cuộc đời này anh luôn có em trong đời,cho dù có như thế nào đi nữa bé Mi của anh cũng sẽ không bỏ anh.Có thể em không còn hiện diện bên anh như ngày xưa nữa,có thể anh không thể thấy em,nhưng em luôn ở bên cạnh anh mọi lúc khó khăn,có thể hy sinh cho anh tất cả,đừng hỏi em rằng làm vậy có đáng hay không,chỉ đơn giản là em yêu anh có thế thôi...Hình ảnh của em anh không cần giữ lại ở trong lòng cũng được,chỉ cần anh biết rằng có một người con gái rất yêu anh,yêu chân thành và chung thuỷ...Tình bay xa rồi ngủ ngon anh nhé,nếu có một ngày nào đó trong cuộc đời anh nhớ và thương em thì xin anh hãy hát cho em nghe như ngày xưa anh thường hay hát....Sinh Nhật anh năm nay,em không có bên cạnh để chúc mừng anh nhưng nhất định ngày đó em sẽ nhớ thật kỹ,em sẽ cầu nguyện và chúc phúc cho anh...cho người em vẫn mãi yêu trong suốt cuộc đời này...

Gió ơi... mưa ơi... xin hãy mưa... mưa cho thật lớn.....lớn như cơn mưa ngày đầu gặp nhau...anh đã che ô cho em...ôm em vào lòng...một cô bé đang run rẩy vì cơn lạnh với hai dòng nước mắt...&#33;

Nếu yêu anh là đau khổ như anh từng nói...thì em vẫn mỉm cười chấp nhận đau khổ để mà yêu anh...&#33;

Wink

Vì sao nỗi buồn thường đi kèm với những cơn mưa, vì sao người ta lại thường chọn cái thời điểm mưa rơi để mà chia tay nhau và vì sao anh và em lại tình cờ quen nhau cũng trong những cơn mưa như vậy ...??
    Đêm nay mưa vẫn lặng lẽ rơi, nhưng đối với anh mưa chỉ còn cái màu buồn của nó, anh sợ khi phải đi một mình giữa trời mưa lúc này, nó buồn và lạnh lắm em àh...mưa không còn lãng mạng hay dịu dàng như mỗi khi anh bên em, mưa không còn chứng kiến những lúc 2 đứa mình ngồi bên hiên nhà ai trò chuyện, mưa không còn mang theo em đến thăm anh như lần nào nữa.....hồi đó mỗi khi trời mưa, em vẫn đội mưa đến thăm anh, nhìn cái dáng run run của em vì lạnh. làm lòng anh không khỏi nghẹn ngào xúc động, anh đã cố gắng sưởi ấm đôi bàn tay đang run run của em..anh đã từng lau những giọt nước mưa vẫn còn nơi mái tóc...
    Đêm nay trăng sáng, và cũng một cơn mưa kia thôi, nhưng mà sao anh buồn quá...muốn gọi tên em mà sao nghẹn ngào ở tận đáy tim...giờ đây em vui với ai ?cơn mưa kia có làm ướt áo em không? Có đôi vai nào cho em dựa vào để trốn đi cái lạnh, có vòng tay nào ôm ấp cho em mỗi khi tiếng sét lạnh lục chợt nổ ra không ?...ước gì em ở đây giờ này, ước gì anh được cùng em truyện trò...và cơn mưa sẽ qua mau thôi...anh thầm ước.. "Và ngày mai kia , một cơn mưa khác sẽ đến và mưa sẽ xoá hết nỗi buồn, còn anh sẽ đứng bên khung cửa sổ, chờ em đến bên anh như những ngày hôm nao" .......còn đêm nay thì mưa vẫn buồn, khung cửa sổ nơi phòng trọ anh vẫn mở...và anh vẫn lặng lẽ ngồi ngắm mưa buồn rơi.... người ta vẫn nói còn gì buồn bằng cuộc sống cô đơn,thà làm cơn mưa bay mãi trong đời &#33;...nếu được như vậy, có lẽ anh sẽ làm cơn mưa để đến bên em nhi?

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    mưa...mưa...mưa cái thời khắc làm ai không rung động,tao hoá cho những giọt nướa ..giống như nước mắt của ai đó hơn một lần khóc cho sự ra đi...mưa thường lãng mạn và buồn ...buồn với những ai có tâm trạng...nhưng những giọt mưa kia cũng từng là kỷ niệm của anh và em...đừng làm buồn llòng ai nhé hạt mưa ơi
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Chiều sài gòn với những cơn mưa bất chợt, đâu đó dưới con phố nhỏ có một đôi trai gái đang đèo nhau đi dưới mưa. Trời vẫn cứ mưa, lạnh giá...nhưng không làm lạnh đi cái tình cảm của đôi tình nhân đó, trong giây phúc anh đã bồi hồi nhớ lại ngày xưa. Ngày chúng mình bên nhau cũng đi dưới làn mưa lạnh giá, tuy rất lạnh nhưng anh vẫn thấy hạnh phúc khi em hỏi anh mưa có lạnh không. Anh trả lời là không và hỏi em có biết tại sao không? em có biết không mưa sài gòn rất khác biệt so với mưa ở bất kỳ nơi nào. Mưa tuy lớn đến mức nào đi nữa nhưng nó không lạnh, chúng ta vẫn có thể cảm nhận được sự nồng ấm trong cơn mưa. Nhưng đó là chiều mưa anh có em...bây giờ thì những cơn mưa cứ làm giá lạnh tất cả, giá lạnh tâm hồn và thể xác anh vì anh đã thiếu em mất rồi. Và dù có đi bất cứ nơi nào trên trái đất khi nhớ về sài gòn, thì lòng anh vẫn nhớ lại cái nồng ấm thoáng qua của cơn mưa. Những hàng me trút nước khi trời mưa tạnh cái không khí rộn rã, mưa cứ chợt đến rồi chợt đi cũng như em. Ngồi nhìn cơn mưa cuối chiều cứ nặng hạt dần, anh cứ nghĩ đến cơn mưa ngày xưa và anh ước gì mình lại được tìm lại cơn mưa ngày xưa. Lòng buồn man mác anh chợt muốn níu kéo gì đó để mưa ngày xưa là của riêng anh, nhưng anh không thể ích kỷ như vậy và anh chỉ biết ngậm ngùi nhìn cơn mưa ấy vụt mất trước đời anh. Bây giờ anh cứ ngẫn ngơ biết bao giờ cơn mưa ấy lại đến, và biết bao giờ cơn mưa ấy ở mãi bên anh...để mưa sài gòn mãi nồng ấm trong tim anh.

những cơn mưa ập đến tôi luôn có 1 cái gì đó bồi hồi mà không hề diễn tả dc nhất là mưa vào ngày thứ 5 trong tuần tôi không biết mình bị gì vậy có lẽ tôi đang nhớ về anh ...

Mấy ngày hôm nay, mưa lại rơi..ôi cái lạnh đến cùng nỗi cô đơn cứ tưởng chừng như làm anh tê dại, những đêm đi học anh lặng lẽ chạy xe một mình dưới cơn mưa..cái cảm giác cô đơn ấy cứ mãi theo đuổi nơi anh...lớp học đêm nay vắng thật đấy..vắng cả hình bóng em thân thương nữa..anh nhớ ngày nào..anh vẫn chở em đến trường...em khẽ nép vào dưới áo mưa anh..chúng ta cùng nhau chạy vào lớp học..cái thời ấy thật vui và thật hồn nhiên nhỉ..đúng không em
    Giờ đây, những cơn mưa vẫn còn đấy, anh không buồn trú mưa nữa. mặc kệ nó...mưa vẫn cứ mưa..còn anh thì buồn vẫn cứ như thế

Những ngày đầu xuân, ở NHA TRANG này mưa xuân vẫn lất phất bay, trong buổi sớm mai ấy, anh lặng đứng một mình nơi ban công mà ngắm những hạt mưa lung linh bay...không biết giờ này bên em có mưa không nhỉ...cái mưa mùa này lạnh thật đấy....nhìn những cánh hoa rung rinh trong sương lạnh...hình như nó cũng cảm nhận được cái lạnh và cô đơn như anh đó nhỉ...những giọt nước vương trên cánh hoa làm anh cứ tưởng như đó là những giọt nước mắt của em lúc ta chia ta nhau đó em àh... khẻ đưa tay vuốt nhẹ giọt nước trong veo ấy...anh như có cảm giác ấm ấm ở nơi bàn tay..nó cứ giống như cái lần ấy anh khẽ lau giọt nước mắt trên mi em ...không biết lần đó em khóc vì sợ xa anh hay em chỉ khóc vì một điều gì đó mà anh không thể nào hiểu được...
    Ừh nhỉ...đôi lúc chuyện tình yêu nó cứ khó đóan như những con mưa, đến rồi đi...nhẹ nhàng nhưng cũng đi vào lòng người, mang theo cái lạnh..nỗi buồn và cả bao niềm nhớ nhung nữa

Tại sao con người cứ yêu nhau rồi lại làm khổ nhau?
    "Em căm thù anh và đó là cách duy nhất để em sống mà không có anh bên cạnh&#33;"
    Giá như mình gặp nhau sơm hơn chút nữa,giá như không có một trong ba người ,giá như em và cả anh nữa đừng quá mềm lòng thì.......Giá như....giá như.......Tất cả chỉ là giá như thôi&#33;

Page 1 of 2 12 LastLast