Đã mấy tiếng đồng hồ rồi trời vẫn mưa như trút nước,ngồi bên cửa sổ nghe hơi nước thổi vào mát lạnh,em lặng ngồi nhìn nick của anh,anh giờ đã ngủ rồi và hẳn là ngủ say lắm,ko biết trong giấc mơ anh còn buồn phiền gì không?... em chỉ muốn anh ngủ dậy rồi thì sẽ thức dậy đi làm và bắt đầu một ngày mới vui vẻ sảng khoái,em ko biết những ngày tiếp theo của chúng mình sẽ ra sao,nhưng nếu thật sự thương em thì anh đừng buồn phiền nữa hãy vui vẻ với cuộc sống ở phía trước,với gia đình bạn bè và lúc nào anh cũng có em bên cạnh.Còn thương nhau thì đừng quá bận lòng suy nghĩ cứ sống thanh thản là được rồi.Anh hãy làm sao mà trái tim anh thấy đúng là được rồi,em tin ở anh.Trời mưa lớn quá nè anh,nhưng chút nữa em sẽ bước ra ngoài kia lấy xe đi dưới mưa một chốc,có lẽ nước mưa sẽ giúp cho em thấy vui vẻ và thoải mái đầu óc .Mưa đầu mùa nhìn đẹp quá,từng làn mưa trắng xoá,ngủ đi anh rồi sau đêm nay tình mình sẽ ra sao là do anh quyết định đó...Ngủ đi anh,em cũng rất hồi hộp với quyết định của anh,rồi sẽ ra sao,anh sẽ quyết thế nào đây ko biết nữa...Em quyến luyến chẳng nỡ rời xa anh giây phút này,quyến luyến với cái nick mà anh hằng sử dụng,tắt máy đi...thế là out...thế mà em cũng không làm được...rồi mai này tình mình sẽ ra sao? Em sẽ đối diện với anh như thế nào đây?.....Chỉ một động tác nhỏ thôi mà sao em quyến luyến quá...Em trao lại quyết định cho anh....cho người em yêu....Em đi nhé...!