Results 1 to 8 of 8

Thread: Tình yeu va su nghiep nen chon cai nao?

maihoanghuy
    Guest

Wink

Minh va anh ay yeu nhau tu thoi sinh vien. Khi ra truong hai dua xin viec o hai noi, anh ay thi o lai que nha con minh thi vao nam cong tac. Mac du xa nhau nhung chung minh luon nho ve nhau va lien lac voi nhau. Bay gio anh ay goi minh ve que, mac du cong viec o que khong xin duoc (vi o ngoai do rat kho xin viec lam) ma trong nay thi cong viec cua minh da rat la thuan loi. Minh dang ban khoan khong biet phai lam sao? Bo cong viec trong nay de ve u? ve ngoai do khong xin duoc viec thi minh se lam gi? Chang le sau nay cuoi nhau roi minh ngoi o nha cho tung dong tien anh ay dua ve sao? Con o lai thi tinh yeu ma minh va anh ay da cung nhau vun dap may nam nay se ket thuc tai day sao? Minh dang rat la buon chan ne nrat mong cac ban giup do cho minh mot loi di thich hop.
    Cam on nhieu!

rosycheeks
    Guest

Cool

bạn gì ơi ! theo Rosy nghĩ thì bạn hãy nghĩ sâu xa một chút đi , nếu ở ngoài đó mà anh ta có công việc ổnn định thì mình mới bỏ công việc để về đó, chứ trước mắt bạn đã thấy không được thoải mái thì hãy tính lại đi. chuyện gì đến nó sẽ đến mà. nếu có duyên & có nợ thì bạn đừng lo bạn nhé ! có gì bạn cứ tâm sự với mình nhé ! chúc bạn luôn vui vẻ và thành công trong cuôc sống . bye bye

Wink

Bạn thật đúng là khó xử thật, nhưng mìnhmuốn kể cho bạn một câu chuyện, đó là câu chuyện của ba mẹ mình.
    Hồi trước ba mẹ mình ở ngoài Bắc và cũng yêu nhau từ thời còn là sinh viên. Rồi ba mình tham gia bộ đội và phân công công tác vào miền Nam. Khi đó, mẹ mình cũng đã có việc làm tại một bệnh viện lớn và đang được đề bạt lên trưởng khoa ...
    Nhiệm vụ buộc ba mình phải công tác lâu trong Nam mà ko thể chuyển ra Bắc được. Thế là mẹ mình đã từ bỏ tất cả, công việc và những hứa hẹn phía trước để vào Nam với ba mình ... Chuyện này mình cũng chỉ biết được qua bác của mình, mình nghe bác nói :" Mẹ mày giờ mà ở ngoài Bắc thì đã làm cao lăm rồi đó " < vì nhà mình ko khá giả lắm> Lúc đó mình mới hỏi ra. Khi mình hỏi lại mẹ thì mẹ chỉ cười .... Nhưng mình tin là mẹ đã chọn đúng khi lựa chọn con đường hạnh phúc của mình.
    Mình ko khuyên bạn theo mẹ mình, mà mình chỉ muốn kể để bạn có thể tham khảo thôi. Bạn đã nghĩ đến những cách khác chưa, như một trong hai người có thể chuyển công việc, ai thuận tiện hơn thì chuyển, đó là trường hợp 2 bạn sống độc lập. Còn nếu như anh vẫn sống với gia đình và bắt buộc ở với ba mẹ sau khi cưới thì chỉ còn tuỳ vào bạn. Lúc này bạn đang đứng giữa ngã ba đường và phải chọn một ngã rẽ cho chính mình. Hãy suy nghĩ thật kỹ bạn nhe&#39;&#33;&#33;&#33;
    Chúc bạn chọn được con đường hạnh phúc của mình.

aomongtinhyeu
    Guest
    Theo tôi bạn nên suy nghĩ kỹ càng trước khi đi đến quyết định cuôí cùng.Tình yêu và sự nghiệp cái nào cũng quan trọng đối với một con người nhưng điều quan trọng là chúng ta phải biết cách giải quyết để trung hoà chúng.Bạn đã có một công việc ổn định và thuận lợi nhưng vì tình yêu của bạn đối với anh ấy mà bạn bỏ công việc đó để về bên anh ấy là một điều không nên nếu chưa nói đến trường hợp bạn sẽ không tìm được việc làm sau khi bạn về bên anh ấy.Trong tình yêu,khi 2 người đã yêu nhau và tin tưởng lẫn nhau thì cho dù có phải chờ đợi bao nhiêu lâu đi chăng nữa họ cũng sẽ vượt qua.Bạn hãy phân tích kỹ cho anh ấy hiểu và tôi nghĩ rằng nếu anh ấy yêu bạn thì anh ấy sẽ không đưa bạn vào tình trạng khó xử nữa.Mong bạn sáng suốt và chúc bạn hạnh phúc&#33;&#33;&#33;

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    nếu là hoatigon trường hợp bắt buộc phải chọn một trong hai thì có lẽ hoatigon chọn công việc ,nếu dung hoà được cả hai thì càng tốt.
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

Mất một trong hai thứ đó thì baby không muốn, nhưng dung hoà được thì ok quá đi chứ?
    <marquee>Love means never having to say you&#39;re sorry</marquee>

nếu chọn 1 trong 2 thì only_love sẽ chọn công việc trước tình yêu, nếu như cả hai 1 lúc thì càng tốt
    Định mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật</marquee>

Ai cũng nghĩ rằng nên chọn công việc , nhưng những gì Chitcon nói đó là một bằng chứng của sức mạnh tình yêu .Là con gái , ai cũng coi gia đình là quan trọng , tuy từng lúc mức độ khác nhau nên bạn mới có những suy nghĩ lưỡng lự như thế . Theo Thái nghĩ , bạn nên tìm hiểu kĩ càng về hoàn cảnh ngoài đó , khó xin việc không phải là không xin được việc , người giỏi thì ở đâu cũng cần , cái quan trọng là điều kiện làm việc như thế nào thôi . Nếu điều kiện có kém hơn một chút thì bạn về cũng không sao mà .
    Mặt khác , Thái không biết tình cảm giữa hai bạn tới đâu và lí do gì bây giờ anh ấy gọi bạn về , nếu là Thái , Thái sẽ rất mừng khi người yêu có một công việc tốt và tạo mọi điều kiện để người yêu mình thăng tiến . Chúc bạn tìm được một hành động đúng .