Chào Nỗi khổ!
Huy cũng hiểu được những bức xúc của bạn, xã hội càng phát triển thì cũng có thể những giá trị tinh thần phần nào mất đi. Tuy là như vậy nhưng vẫn còn trong ý thức một ai đó vẫn le lói lên một chút gì đó gọi là tình cảm về mặt tinh thần, tuổi trẻ chúng ta thường không nhận thức được những gì ở phía trước mà sao khi đã trài qua mới cảm nhận được những gì mà mình đã mất. Họ vẫn cứ tưởng đã mất rồi nhưng không phải nhưng vậy, nó không mất đi nhưng nó sẽ không quay trở lại nếu mà mình bỏ mất cơ hội một lần nữa. Ai trong cuộc sống mà không vấp ngã quan trọng là mình có đủ tự tin để vươn lên và vượt ra khỏi nó không, ai cũng nói số mạng là do trời và cứ mặt nó đưa đẩy thế nào thì đưa. Những suy nghĩ đó là không thể chấp nhận được, khi đọc nhữg dòng này có lẽ những người khác sẽ nói là tại anh không ở trong cuộc nên mới nói dễ như thế. Huy vẫn đồng ý vì mình chưa trải qua bao giờ nhưng khi mà Huy nghĩ bản thân họ nên suy nghĩ như vậy, ít ra là một lần suy nghĩ mình sẽ sống như vậy thì có lẽ sẽ tốt hơn. Cả cuộc sống này những người hoàn hảo là rất ít, không ai tự nhiên làm cho mình trở nên bi quan và hận đời hết. Mà một phần nào đó là do tác động của một việc gì đó, nói chung không ai có thể không bị tác động của cái gì đó mà trở nên sa ngã. Nói như vậy cũng không nên viện cớ đó mà buông lõng cuộc đời mình, không ai thương mình bằng bản thân mình đâu các bạn à! Tất cả những thanh niên Việt nam điều muốn chia sẽ hay làm một việc gì đó cho các bạn, nhưng mà các phải phải có một niềm tin và thật sự cố gắn không vì mình thì vì mọi người. Diễn đàn sẽ ngày càng phát huy hơn nữa những hoạt động thiết thực nhằm làm cho diễn đàn trở nên gần gũi với những người đang cố gắng tránh làn khói trắng này. Và mong rằng các bạn hãy sết chặt tay nhau vượt qua, một niềm tin vẫn cháy sáng trong lòng mỗi chúng ta hãy thắm sáng lên ngọn nhiệt huyết của tuổi trẻ. Diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến của mọi người và sẽ xây dựng một diễn đàn vững mạnh đúng với mong đợi của mọi người. Các bạn cứ nói lên những suy nghĩ của các bạn, chúng tôi muốn lằng nghe và chia sẽ với tất cả các bạn. Huy nghĩ đây cũng là lời của mọi người muốn nhắn nhũ đến các bạn!