Results 1 to 4 of 4

Thread: CẢM NGHĨ THÔNG QUA THỰC TẾ XÃ HỘI HIỆN NAY

Noikho
    Guest
    Chào các Bạn.
    Xã hội hôm nay thật sự muôn màu muôn vẽ, lắm lúc mình cảm thấy như cuộc sống quanh ta ngày càng tươi đẹp nhưng trong đó vẫn còn những nổi bức xúc dáng kể chắc các Bạn ít nhiều cũng hểu về những nổi bức xúc ấy.
    Chúng ta cũng biết rằng trong gia đình khi có ai vướng phải chất độc màu trắng này thì hầu như mất đi niềm hạnh phúc một cách đáng kể. Theo mình được biết có những gia đình rất nho giáo hay cũng có một chút gì địa vị xã hội, khi có một thành viên nào bị vấp ngã thì hầu như không dám đối diện với sự thật.... nhưng thật ra họ vẫn tìm kiếm lối thoát cho thành viên ấy nhưng không thể đưa ra cho thiện hạ bàn tán.
    Vì thế theo suy nghĩ của Bản thân mình thì chúng ta nên đưa lên DIỄN ĐÀN những PP hay những địa chỉ nào có thể giúp moi người thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn đó như một bài viết mình đã đọc trên DIỄN ĐÀN { Thoát khỏi Matúy không phải là những nơi tập trung mà là DIỄN ĐÀN NIỀM TIN } nhưng thực tế thông tin đại chúng hầu như chỉ nhắc đến những nơi tập trung, chứ không nói lên được PP nào phát hiện, hay chữa trị để mọi người có thể tham khảo và thực hiện.
    Do vậy mình thấy DIỄN ĐÀN nên thực hiện những bài viết sâu hơn về PP cũng như điạ chỉ cai nghiên nhưng không phải chỉ nói chung chung mà nên đi sâu vào. Vì tôi thiết nghĩ việc ấy cũng rất có lơi cho Xã hội và cho mọi người, mọi nhà, như chúng ta đã biết có rất nhiều sự thật không thể đưa ra cho mọi người bàn tán vì danh dự của gia đình.
    Đó là những cảm xúc riêng của mình, mong các bạn tham khảo và góp ý dể đưa DIỄN ĐÀN NIỀM TIN của chúng ngày càng được mọi người biết đến xem như đây là một địa chỉ để những thắc mắc mọi người có thể tìm đến và góp Ý.

Noikho

Chào bạn ! trước tiên mình xin đại diện toàn thể thành viên của dễin đàn gởi đến bạn lời cảm ơn chân thành nhất ! Mình thật sự rất hiểu những gì bạn nói ! Những điều đó hoàn toàn chính xác ! Đó là một nhu cầu rất cần thiết và thích đáng của những người có quá khứ từng sử dụng ma túy muốn cai nghiện ! Chúng tôi rất hoan nghênh khi bạn tham gia diễn đàn và cũng thành thật xin lỗi trứơc những góp ý của bạn. Thật sự hiện tại do website là của một nhóm cá nhân tự sinh, tự phát chúng tôi rất muốn cập nhật thông tin để mang đến cho bạn một cách chính xác ! Nhưng tiếc rằng ... thời gian gần đây chúng tôi thật sự rất bận. Tong tháng 9 chúng tôi phải cai nghiện tại gia cho 6 bạn thành viên ! trong đó có 4 đối tượng nhiễm HIV/AIDS. Thật là đáng buồn phải không bạn. Chưa hết chúng tôi còn phải chuẩn bị kỷ lưỡng cho cuộc phát động tìm hiểu kiến thức về ma tuý và hiv/aids trong giới trẻ cho nên .... thật tình tôi mong bạn thông cảm. Những thắc mắc, góp ý, một lần nữa tôi xin nhắc lại là cực kỳ chính đáng của bạn chúng tôi sẽ giải quyết trong thời gian ngắn nhất ! MOng bạn hiểu và thông cảm cho chúng tôi nhé !

Chân thành cảm ơn bạn
    Admin : Bạn thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Chào Nỗi khổ!
    Huy cũng hiểu được những bức xúc của bạn, xã hội càng phát triển thì cũng có thể những giá trị tinh thần phần nào mất đi. Tuy là như vậy nhưng vẫn còn trong ý thức một ai đó vẫn le lói lên một chút gì đó gọi là tình cảm về mặt tinh thần, tuổi trẻ chúng ta thường không nhận thức được những gì ở phía trước mà sao khi đã trài qua mới cảm nhận được những gì mà mình đã mất. Họ vẫn cứ tưởng đã mất rồi nhưng không phải nhưng vậy, nó không mất đi nhưng nó sẽ không quay trở lại nếu mà mình bỏ mất cơ hội một lần nữa. Ai trong cuộc sống mà không vấp ngã quan trọng là mình có đủ tự tin để vươn lên và vượt ra khỏi nó không, ai cũng nói số mạng là do trời và cứ mặt nó đưa đẩy thế nào thì đưa. Những suy nghĩ đó là không thể chấp nhận được, khi đọc nhữg dòng này có lẽ những người khác sẽ nói là tại anh không ở trong cuộc nên mới nói dễ như thế. Huy vẫn đồng ý vì mình chưa trải qua bao giờ nhưng khi mà Huy nghĩ bản thân họ nên suy nghĩ như vậy, ít ra là một lần suy nghĩ mình sẽ sống như vậy thì có lẽ sẽ tốt hơn. Cả cuộc sống này những người hoàn hảo là rất ít, không ai tự nhiên làm cho mình trở nên bi quan và hận đời hết. Mà một phần nào đó là do tác động của một việc gì đó, nói chung không ai có thể không bị tác động của cái gì đó mà trở nên sa ngã. Nói như vậy cũng không nên viện cớ đó mà buông lõng cuộc đời mình, không ai thương mình bằng bản thân mình đâu các bạn à! Tất cả những thanh niên Việt nam điều muốn chia sẽ hay làm một việc gì đó cho các bạn, nhưng mà các phải phải có một niềm tin và thật sự cố gắn không vì mình thì vì mọi người. Diễn đàn sẽ ngày càng phát huy hơn nữa những hoạt động thiết thực nhằm làm cho diễn đàn trở nên gần gũi với những người đang cố gắng tránh làn khói trắng này. Và mong rằng các bạn hãy sết chặt tay nhau vượt qua, một niềm tin vẫn cháy sáng trong lòng mỗi chúng ta hãy thắm sáng lên ngọn nhiệt huyết của tuổi trẻ. Diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến của mọi người và sẽ xây dựng một diễn đàn vững mạnh đúng với mong đợi của mọi người. Các bạn cứ nói lên những suy nghĩ của các bạn, chúng tôi muốn lằng nghe và chia sẽ với tất cả các bạn. Huy nghĩ đây cũng là lời của mọi người muốn nhắn nhũ đến các bạn!

Noikho
    Guest
    Lời cảm ơn chân thành nhất mình xin được gởi đến các Ban. Cảm ơn Banthan và quanghuy mình rất ......khi được các bạn quan tâm đến bài viết của mình. Thật sự đây không phải là những bức xúc của bản thân mình. Vì đã có lần mình đã được nghe từ những người hàng xóm: " Hầu như mỗi lần nghe thông tin từ đài phát thanh hay truyền hình nói về Matuy thi tôi đều đón theo dõi, nhưng không thấy nói gì nhiều về Phương pháp cai nghiện gì mới hay địa chỉ Bác sĩ nào giỏi để tôi thông báo cho chị tôi đưa cháu đến mà chỉ toàn là tin tức gì không hè. " qua lời nói như vậy mình mới có cảm nghĩ viết lên bài " CẢM NGHĨ ....XH HIỆN NAY " và được các Bạn đồng tình ủng hộ . Mình sẽ cố gắng thu thập thêm những thông tin từ các hoạt trong đời thường đưa lên DIỄN ĐÀN này để DIỄN ĐÀN ngày càng phong phú và được nhiều người ghé thăm hơn .Vì mình nghĩ từ thực tế Xã hội thông qua cuộc sống hàng ngày thì có lẽ DIỄN ĐÀN dễ gần gũi với mọi người hơn phải không các Bạn./.

CHÚC TẤT CẢ CÁC BẠN TRONG WEBS VUI KHỎE