Mấy hôm nay trường chúng ta đông quá nhỉ phải không em, nhìn em trong bộ áo dài...trông thật duyên dáng và đẹp lạ làm sao...em thật dịu dàng trong màu áo dài trắng toát...em vui vẽ tiếp chuyện với mọi ngừơi tham quan gian hàng quà tặng 8-3 của KHOA NỮ CÔNG em... anh cũng tình cờ ghé vào...
Phải nói là lâu lắm rồi..anh mới gặp lại ánh mắt..nụ cừơi và gương mặt thiên thần của em nữa... em gọi anh 2 chữ "MÈO CON" sao và thân thương và gần gũi lạ...hồi xưa anh và em vẫn thường đùa vui với nhau như thế.. anh là MÈO CON và em là CHIM CON..
Hai đứa mình đã từng tung tăng khắp sân trường...đùa vui qua bao góc lớp....cây đa, hồ nước...công viên...
Mặc dù chúng ta đã xa nhau 1 thời gian lâu lắm rồi phải không em...hình như cũng gần 3 tháng rồi đó... giò đây..trên sân trường này..gặp lại em...! Em vẫn như xưa..vẫn hồn nhiên vui vẽ...vẫn dành cho anh những "tình cảm" dễ thương như vậy...anh dường như cảm thấy có lỗi với em lắm..xin lỗi em nhé !
Chỉ cần giờ đây anh biết rằng em vẫn vui vẽ và hạnh phúc... thì anh đây..MÈO CON của em ngày nào cũng vẫn hạnh phúc lắm...
Hôm nay là ngày 8-3...anh chúc GÀ CON dễ sương luôn mĩm cười thật hồn nhiên và hạnh phúc nhé ! Chúc em nhận đựơc thật nhiều hoa hồng và lời chúc tốt đẹp từ tất cả mọi người..đặc biệt là từ người em yêu quí nhất....
MÈO CON của GÀ CON