Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: Có tồn tại một tình bạn sau tình yêu ?

CÓ TỒN TẠI MỘT TÌNH BẠN SAU TÌNH YÊU ?
    Tại sao sau khi chia tay, người ta không dám nhìn thẳng vào nhau ? Tại sao không thể ... bình thường ?
    Nhiều người đã đánh mất 1 tình bạn đẹp - khi họ từ chối lời tỏ tình của 1 người họ vẫn coi là thân thiết. Có phải cái giá đó quá đắt ko ? Làm thế nào để...không là người yêu, nhưng vẫn là bạn tốt ? Và liệu điều ấy có bị coi là tham lam ?
    THĐ ko thể tự trả lời được...
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

Lại một câu hỏi về tình bạn sau tình yêu ! Thật tình riêng BT rất rất khó nếu như một trong 2 người vẫn còn tình cảm đối với người kia. Trường hợp này đã xảy ra vài lần đối với BT ! BT cố gắng nhiều lắm nhưng cuối cùng kết quả chỉ là một con số không ! Còn ý kiến của các bạn thì sao ?! Sao lạ nhỉ ! Sao không là một tình bạn như thuở ban đầu được nhỉ ?
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Tại sao khi mình nói ra là mình yêu người ta, nếu người ta chấp nhận thì không sao nhưng lỡ người ta không đồng ý. Lúc đó là mình lại mất đi một người bạn thân, không nói thì cũng thật là buồn. Đôi lúc Huy muốn nói lên tình cảm của mình nhưng lại thôi cũng vì chuyện này, đến lúc mọi chuyện không như ý muốn mình thì lại tiếc nuối. Không biết phải giải quyết vấn đề này thế nào có ai có ý kiến giúp Huy không?

Một tình bạn xuất hiện sau khi chia tay à? Nói thì dễ nhưng mấy ai thực hiện được như thế! Trong cuộc sống có mấy ai cao thượng chứ? Đứng trước người mình yêu, cũng ánh mắt ấy, cũng con người ấy....thế mà bây giờ quá xa tầm tay của mình, thử hỏi có ai không đau lòng cơ chứ? Nếu ai nói không, dửng dưng trước người ấy thì đó là nói dối.....baby không phải là người cao thượng ấy, baby không thể chịu đựng được, quá yếu đuối chăng?
    <marquee>Love means never having to say you&#39;re sorry</marquee>

Điều đó thật khó nhưng ko phải là ko thể. Có lẽ sẽ rất đau lòng nhưng sự thật vẫn là sự thật ... CC cũng nghĩ mình sẽ ko chịu đựng được ( vì hiện tại là vậy ) nhưng biết đâu thời gian, thời gian sẽ xoa dịu mọi thứ ... rồi ta sẽ làm được điều đó, sẽ ko đánh mất người mà ta đã hằng yêu quý, họ vẫn bên ta, vẫn là bạn ta ... Biết đâu tình bạn này lại chẳng đẹp hơn tình yêu kia ....

Rất khó, rất khó. Gần như là không ai có thể. Từ trước đến giờ U hỏi nhiều người về chuyện này rồi. Hầu như ai cũng đưa ra những hướng giải quyết khác nhau nhưng lại cùng chung một đặc điểm: Nói là vậy, nhưng làm thì không dễ chút nào.

Phải chăn trên đời này không có tình bạn giữa hai người khác phái? Thật sự là có đấy các Bạn à. Nhưng chỉ vì quá than thiết, quá gần gủi nên mới xảy ra rắc rối. Chỉ cần một trong 2 người có cảm nhận tình cảm sai lệch một chút thôi là mọi chuyện có thể phát sinh.

Họ có thể giữ mãi tình Bạn bền vững được không? Rất khó, một khi tình yêu đã rạng nứt. Cũng như babybigmouse đã nói: "Đứng trước người mình yêu, cũng ánh mắt ấy, cũng con người ấy.... thế mà bây giờ quá xa tầm tay của mình, thử hỏi có ai không đau lòng cơ chứ? Nếu ai nói không, dửng dưng trước người ấy thì đó là nói dối". Quả thật đó là sự dối trá.
    Chẳn biết ký gì cả.
    @@@#C#@@@
    Ai quan tâm đến lập trình xin mời ghé qua www.vncoder.com nhé.
    Mèo ơi ... chụp nó di ...

đã là tình yêu thì khó mà có thể trở lại làm tình bạn được .bởi lẽ....tình yêu có có cái giá phải trả nên khi ko thể nào way lại tình bạn được thì chỉ còn cách coi nhau như người dưng mà thôi.
    Định mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật</marquee>

Được chứ &#33; Nếu biết kiên nhẫn &#33; tình bạn đó sẽ xuất hiện trong thời gian sau &#33;
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

mình nghĩ có tồn tại hay không tồn tại một tình bạn sau khi tình yêu bị từ chối hay tan vỡ , có thể có nếu như bản thân của hai người ấy vứt bỏ đi tính tự ái, mắc cỡ của mình.
    vì khi yêu nhau thì tất nhiên là họ biết rất rõ về nhau về tính tình, cách sống và cả nhữnh hành động âu yếm mà chỉ có ở những đôi tình nhân, điều này dễ nhận biết nhất là ở người nữ, nếu đã chia tay nhau rồi, mỗi người một nơi thì làm bạn chẳng lo gì cả, nhưng nếu ở gần hàng ngày đều gặp mặt mà mỗi người lại đang có đối tượng khác, hỏi xem ai lại không ngượng cơ chứ khi nhớ lại những hành động ấy &#33; &#33;
    còn về chuyện tỏ tình bị từ chối thì tất nhiên là người nam tỏ thái độ rõ nhất, họ cảm thấy xấu hổ vì bị từ chối, còn nữ thì cảm thấy bất an, luôn có cảm giác lo lắng, cảnh giác đối với người vừa bị mình từ chối&#33;&#33;
    đây chỉ là những suy nghĩ của riêng mình thôi, còn việc để có tình bạn sau tình yêu thì không phải là không có nhưng chỉ x
    Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng&#33;

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

mình nghĩ có tồn tại hay không tồn tại một tình bạn sau khi tình yêu bị từ chối hay tan vỡ , có thể có nếu như bản thân của hai người ấy vứt bỏ đi tính tự ái, mắc cỡ của mình.

vì khi yêu nhau thì tất nhiên là họ biết rất rõ về nhau về tính tình, cách sống và cả nhữnh hành động âu yếm mà chỉ có ở những đôi tình nhân, điều này dễ nhận biết nhất là ở người nữ, nếu đã chia tay nhau rồi, mỗi người một nơi thì làm bạn chẳng lo gì cả, nhưng nếu ở gần hàng ngày đều gặp mặt mà mỗi người lại đang có đối tượng khác, hỏi xem ai lại không ngượng cơ chứ khi nhớ lại những hành động ấy &#33; &#33;
    còn về chuyện tỏ tình bị từ chối thì tất nhiên là người nam tỏ thái độ rõ nhất, họ cảm thấy xấu hổ vì bị từ chối, còn nữ thì cảm thấy bất an, luôn có cảm giác lo lắng, cảnh giác đối với người vừa bị mình từ chối&#33;&#33;

đây chỉ là những suy nghĩ của riêng mình thôi, còn việc để có tình bạn sau tình yêu thì không phải là không có nhưng chỉ xuất hiện ở những đối tượng đã có tuổi và có những kinh nghiệm sống mà thôi&#33;&#33;
    Con chim về đậu bên người,

Là Thiên sứ đó, là tôi cũng chừng&#33;

Vô tình em thả bâng khuâng

Tôi làm chim nhặt để phần mai sau.

Mai sau

Thiên sứ về trời

Còn tôi ở lại bên người tôi yêu.

Page 1 of 3 123 LastLast