Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 24 of 24

Thread: Có tồn tại một tình bạn sau tình yêu ?

Một người đã bị người kia từ chối , đủ can đảm để đề nghị người kia làm bạn.
    Để rồi mổi lần gặp nhau lại thấy ngượng ngùng khó xử ư ???hơi bị hiếm đấy!!!
    Một người đã buông lời từ chối người ta , mà vẩn có thể bình thản nhận người ta là bạn ư ?có không ta ?????
    ..................Nói túm lại , theo bupbe thì chuyện chuyển từ tình yêu thành tình bạn là chuyện không tưởng !!!!!!!!^_^
    Sao vội khẳng định thế bé Ngọc!? Cuộc đời này không có chuyện gì là không thể cả!
    TIÊN TRÁCH KỶ - HẬU TRÁCH NHÂN.

Mình cũng nghĩ như Cind vậy. Biết đâu Ngọc chưa gặp trường hợp đó thì sao? Và cũng có thể Xuân là người may mắn vì ko mất đi một tình bạn đẹp sau 1 lời từ chối. Nhưng Xuân nghĩ tình yêu chắc sẽ khó đến với Xuân lắm. Xuân ko thích nó tý nào. Khi yêu họ luôn biện hộ rằng tình yêu của họ là đẹp nhất, đến khi chia tay thì cho là ko hợp (lý do cũ xì). Yêu rắc rối lắm ko hợp với người có suy nghĩ đơn giản như Xuân.
    Xuân thấy mình còn trẻ con quá. Nhưng ko thể khác hơn được khi mình chưa hề yêu ai.
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

Mình ah.........uhm......... :chonggay: để xem......... :dry: ùm ...... hình như mình cũng có lần từ chối một cô bạn khá thân khi cô ấy tỏ tình với mình, nhưng sao 1 năm chia tay , cô ấy có BF mới nhưng không thân thiết = lúc trước , chúng tui vẫn là bạn , nhưng thời gian dành cho nhau khá lau , chẵng hạn như vài tháng gặp 1 lân mà đa số tui đi tìm cô ấy .

..................
    đó là chuyện cũ ..........
    và cũng từ đó trở đi tui không còn dịp nào đễ thễ hiện mình với một cô gái khác........ từ chối tình yêu .
    --------------------------
    <span style=\'color:deeppink\'><marquee behavior=\'alternate\'>Biết trước ngày mai khi xưa em đừng đến.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Em đến làm chi sao vội vã ra đi.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Để lại con tim bao buồn đau vây kín.</marquee>
    <marquee behavior=\'alternate\'>Đôi mắt vô hồn trong theo từng bước em đi.</marquee></span>

mình ko nghĩ là điều đó dễ thực hiện, nhưng ko có nghĩa là ko làm đựoc. ai cũng đã từng yêu, chẳng lẽ sau tình yêu thì ko thể là tình bạn hay sao chứ? mình sẽ cố làm điều đó dù có ra sao đi chăng nữa.... :wub:
    Người hạnh phúc nhất là người mang lại hạnh phúc cho nhiều người nhất!

Page 3 of 3 FirstFirst 123