Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16

Thread: TƯ VẤN TÌNH CẢM

Unhappy

Quote Originally Posted by mkduyen00 View Post
    em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ
    theo tl thì thà khổ 1 lần đau 1 lần cho xong còn hơn là khổ cả đời
    còn thương con thì nhiều cách đâu nhất thiết cứ đủ bố mẹ con cái mới nên
    người đâu bạn nghĩ xem vài năm nữa con ban lớn hơn sống với 1 người bố 1 gia đình như thế liệu có tốt kg muốn có một mái âm thực sự cho con cái mình sau này ít nhất phải có sự tôn trong nhau chưa nói đến tình yêu kg còn tôn trong nhau nữa thì chia tay làm lại bạn à xã hội giờ chuyện đó cũng bình thường mà đừng làm khổ bản thân mình nữa chịu đựng với 1 người biết điều chứ 1 người kg biết điều kg biết nghĩ thì càng chịu họ càng làm tới

thienlong chưa có gia đình nên hiểu biết về gia đình cũng hạn chế tl chỉ có ý kiến như vậy thôi mong bạn sớm tìm ra cách giải quyết tốt nhất !
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

phanhieu
    Guest
    Mình nghĩ hoàn cảnh của bạn cũng thật đáng buồn.... Chia sẻ cùng bạn nhé!!
    Chỉ có bạn là người duy nhất có thể giải quyết được vấn đề của chính bạn thôi vì bạn mới là người biết được tình hình có thể cứu vãn được không?!
    Nhưng theo phanhieu nghĩ thì một tình yêu hay hôn nhân chỉ tồn tại trên cơ sở sự tôn trọng lẫn nhau. Nếu mất đi điều đó thì rất khó để giữ được tình cảm đó... Chồng bạn mới cưới mà đã đối xử với bạn như vậy, theo phanhieu bạn nên tìm cho mình một cuộc sống mới.... Mình hiểu là còn con nhỏ, bạn sẽ rất khó khăn bởi bạn đang cần một chỗ dựa cả về tình cảm và cuộc sống... nhưng hãy dũng cảm để quyết định. Bạn còn trẻ, cuộc sống trước mắt đang chờ đợi bạn
    Chúc bạn nhanh chóng vượt qua giai đoạn khó khăn này.... Mình tin bạn sẽ gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống..
    Thân

Quote Originally Posted by thuytinh View Post
    Theo lời bạn kể thì chồng bạn tệ hết chỗ nói, và kẻ thứ 3 kia cũng trơ hết chỗ chê, liệu bạn có xem xét lại xem vấn đề của bạn nằm ở chỗ nào, vì sao lại rơi vào hoàn cảnh này, cái gì cũng có nguyên nhân của nó bạn à, bạn nên dùng biện pháp mạnh mẽ để cưỡng chế lại tình hình căng thẳng lúc này, nhớ là mạnh tay vào, theo cách chồng bạn và kẻ thứ 3 kia đối xử với bạn, nhớ là ly dị lúc này là không hay đâu, ít nhất là vì con
    Mình thì lại nghĩ khác, nếu có con thì nên tạo cho con một mái ấm , một gia đình hạnh phúc. Còn nếu vì hoàn cảnh mà gia đình không hạnh phúc thì nên cách ly đứa con với ác mộng kia đi.Nếu cứ để đứa trẻ chứng kiến nạn bạo hành đó thì tâm lý của nó không ít thì nhiều cũng sẽ ảnh hưởng.
    Bản thân người chồng vì không yêu thương vợ con nên mới có người phụ nữ khác và có hành vi bạo lực với bạn thì bạn cũng đừng nên luyến tiếc làm gì. Bạn nên nhờ pháp luật can thiệt.Và nói thật là mình cảm thấy thương cho người phụ nữ kia, vì người đó sắp tới sẽ bước vào con đường giống bạn, con đường mà tự người đó không nhận ra khi thấy tấm gương trước mắt là bạn.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Quote Originally Posted by mickey View Post
    .Và nói thật là mình cảm thấy thương cho người phụ nữ kia, vì người đó sắp tới sẽ bước vào con đường giống bạn, con đường mà tự người đó không nhận ra khi thấy tấm gương trước mắt là bạn.
    cái này rất đúng bản chất con người (vũ phu) nó ngấm vào máu rồi muốn thay đổi được rất khó.
    mong bạn mkduyen00 sớm tìm ra con đường mới tốt đẹp hơn cho bạn và cả đứa bé nữa !
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by mkduyen00 View Post
    em đã có chồng hơn 1 năm nay rồi và 1 bé trai. chồng em thuờng đi nhậu và có nguời phụ nữ khác có lần còn đi mấy ngày với cô ta về còn đánh em.mỗi lần nhậu vào là chữi rủa đánh đập em , nguời phụ nữa đó còn nhắn tin chử em nữa. giờ em phải làm sao đây ạ
    the thi nhan tin lai cho no rui hen no ra 1 cho nao do su dep no di con doi gi nua

nếu quay lại hãy tha thứ còn không đừng luyến tiếc kẻ phản bội

Page 2 of 2 FirstFirst 12