Results 1 to 3 of 3

Thread: một người con hiếu thảo

tình không biên giới
    Guest
    Chào Tuyết Ngân !
    Mình là một thành viên mới tham gia vào diễn đàn này.Mình đã đọc những gì bạn đã viết về Mẹ.Theo mình nghĩ bạn là người con rất hiếu thảo và rất thương Mẹ .Kỷ niệm với Mẹ khi bạn còn nhỏ... bạn đừng ân hận và tự trách mình nữa .Vì lúc ấy dại khờ và thơ nhỏ .Quan trọng hơn hết bây giờ là bạn hết mực thương yêu Mẹ .Ai diễm phúc trên đời còn Mẹ, đừng làm buồn vương lên đôi mắt mẹ nghe không ... Chúc bạn luôn là người con hiếu thảo ...

Tình cảm của con dành cho Cha Mẹ là vô bờ bến. Mình xin tặng các Bạn một bài hát.

Một bông hồng cho em, một bông hồng cho anh, và một bông hồng cho ai, cho những ai đang còn mẹ, đang còn mẹ ... để ngày vui sướng hơn.

Lỡ mai này mẹ hiền có mất đi, như đoá hoa không mặt trời, như trẻ thơ không nụ cười...., nghe đời mình không lớn khôn thêm, nhu bầu trời thiếu ánh sao đêm...

Mẹ, mẹ là dòng suối diệu hiền. Mẹ, mẹ là bài hát thần tiên. Là bóng mát trên cao, là mắt sáng trăng sao, là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối. Mẹ, mẹ là lòng biển ngọt ngào. Mẹ, mẹ là nãi chuối, vườn cao. Là tiếng dế đêm thâu, là nắng ấm nương dâu ... cho cuộc đời.

Rồi một chiều nào đó con về, nhìn mẹ yêu, nhìn thật lâu. Rồi nói, nói với mẹ rằng. Mẹ ơi, mẹ ơi, mẹ có biết hay không. Biết là, biết là, biết là ... con thương mẹ hay không.

Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo, đó em. Đóa hoa màu hồng vừa cài lên áo, đó anh. Thì xin em, thì xin anh, hãy cùng tôi vui sướng đi, hãy cùng tôi vui sướng đi.
    Chẳn biết ký gì cả.
    @@@#C#@@@
    Ai quan tâm đến lập trình xin mời ghé qua www.vncoder.com nhé.
    Mèo ơi ... chụp nó di ...

911
    Guest
    Mình là thành viên mới vào,mình đã đọc bài của bạn và cảm thấy rất hay,rất xúc động,mình cảm thấy buồn khi mình chua thể là người ccon ngoan cua cha mẹ,chúc bạn vui