Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 28

Thread: ước gì

"ước gì em đã không lỡ lời,ước gì em gặp anh một lần .em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi" hơn 2 năm rồi ,vậy mà em vẫn chưa có được 1 lần gặp anh.em nhớ anh nhiều lắm. nhớ những lúc em khóc bên vai anh để kể về gia đình của em ,nhớ những lúc chúng mình bên nhau. tuy biết rằng anh không yêu em nhưng em vẫn không cần ,chỉ cần em yêu anh thôi. phải chi lúc đó em bình tĩnh và không nói lỡ lời thì bây giờ em vẫn còn có thể ở bên anh. em xin lổi anh cho dù là đã quá muộn và em chỉ xin anh điều ,cho anh gặp anh 1 lần,dù chỉ 1 lần. em mãi yêu anh.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

five's Avatar

Mickey ! mình biết khi bạn nói lên điều này chắc tâm trạng của bạn buồn lắm phải hong?Bạn àh không có cái gì tr ọn vẹn hết đâu bạn àh.Bạn cũng có những cắi mà người ta hong có được đấy bạn àh.Nên trong cuộc sống Bạn hãy vượt lên tất cả để trong mình có một niềm vui,khi đó bạn mới thấy được cuộc sống thật đáng yêu.Mình mong bạn ngày mỗi vui hơn và hãy để cho wá khứ trôi đi ...
    hoquyphung84@yahoo.com
    Ta đây tên là Five, nên bà con hay gọi chú Five... chú Five... Xin mới đến với quầy xem bói của chú Five... để được nghe qua vài câu phán xét về tính cách qua Tên của bạn nhằm lấy hên đầu năm mới... Xin mời!

Chắc em không biết rằng chính ngày này tháng trước anh đã ngõ lời với em, hôm nay là kỷ niệm một tháng ngày chúng mình quen nhau. Lần đầu tiên anh tỏ tình với người con gái nét vụng về đã rung động trái tim em, lời nói kia sẽ là mãi mãi trong tim này anh sẽ chẳng phôi pha. Đối với anh những tháng ngày đã qua điều là những chuỗi ngày hạnh phúc, được ở bên em được nói lên những lời yêu thương nhất chất chứa trong lòng anh. Có lẽ anh chưa hiểu em nhiều lắm và càng không hiểu những nổi đau mà em đang giấu ở trong lòng, nhưng trong tận đáy lòng của anh luôn muốn được chia sẽ tất cả những gì muộn phiền nhất trong lòng em. Đọc thư em anh uất nghẹn trong lòng vì những gì chất chứa trong lòng em mà anh không thể chia sẽ, và nó như là một lời chia tay?.....anh không biết những cảm nhận của anh đúng hay không nhưng em hãy hiểu một điều tình yêu của anh dành cho em sẽ là mãi mãi. Ước gì anh đủ tự tin đủ khả năng mang lại cho em một cuộc sống hạnh phúc, hay ước gì cách đây một tháng anh cứ lặng thinh không nói với em những gì mà con tim anh muốn nói. Để anh được đi bên cạnh cuộc đời em, không làm cho em mất đi vẽ vô tư hồn nhiên thì có lẽ em đã hạnh phúc hơn. Anh không tiếc nối khi đã nói yêu em nhưng anh chỉ thấy mình quá ích kỷ cho bản thân mình, và anh muốn tình yêu đầu tiên của anh cũng là mối tình cuối cùng mà thôi. Dù có chuyện gì xãy ra đi chăng nữa thì tình cảm của anh vẫn thế vẫn yêu em và riêng chỉ mình em, có thể nói ra có nhiều người cho rằng đó là bịa đặt nhưng hãy để thời gian chứng minh những gì anh nói. Anh tôn trọng em với tất cả những gì em đã chọn và lúc nào đó em cần ai đó, thì người đầu tiên em nghĩ đến ...hãy là anh em nhé. Có lẽ xa em anh đau khổ rất nhiều nhưng anh biết điều đó không bằng những gì em phải chịu đựng, anh càng yêu em nhiều hơn nhiều hơn nữa......Anh không cao thượng như em nghĩ, anh chỉ làm những gì mà con tim anh mách bảo......và anh thấy điều đó rất cần thiết. Nhưng anh mong rằng từ đây về sau anh được chia sẽ cùng em nhiều hơn, để anh hiểu em hơn...và có thể anh cố níu kéo tình yêu đó dù mọi chuyện sẽ không như mình mong muốn. Anh sẽ không níu kéo những gì em đã chọn, anh chỉ níu kéo những gì mà làm cho tình yêu của chúng ta sẽ là mãi mãi. Tình yêu sẽ có nhiều trắc trở và gian nan cũng như cuộc đời em phải trải qua biết bao nhiêu buồn khổ, anh chỉ tiếc là không mang nổi buồn đó thay em....anh muốn em mở rộng lòng mình hơn nữa để cho anh chia bớt nỗi buồn. Anh không biết là mình đang vui hay đang buồn nữa, vui vì anh nhận được tình cảm của em được biết em yêu anh thật nhiều. Nhưng nếu mai cuộc tình kia dang dỡ thì có lẽ niềm đau kia với em sẽ là không thể xoá nhòa, anh phải làm gì đây? anh phải làm gì kia niềm đau kia em chôn kín...anh phải làm gì khi anh mầt em.....Xin trả lại thời gian những tháng năm xưa êm đềm trọn vẹn trong mắt em tôi, để nụ cười kia vẫn hé mở để hồn nhiên sẽ mãi bên người. Một tháng trôi qua thật êm đềm dù thời gian phía trước còn là bảo tố, xin cho anh một niềm tin dù là nhỏ nhoi nhất để anh dắt em qua bảo tố cuộc đời. Em đừng lo lắng và bâng khuâng ....anh vẫn thích nét hồn nhiên với nụ cười ...dễ ghét, em hãy chọn những gì em cần chọn anh vẫn tôn trọng em. Nhưng trước khi chọn em hãy nhớ một điều.....em hãy nghĩ cho riêng em đừng bận lòng vì anh nhé! em có hiểu anh không? và có hiểu anh yêu em đến dường nào không? Kỉ niệm một tháng ngày chúng mình yêu nhau! hãy cho anh niềm tin dù là nhỏ nhoi em nhé!

trời ! nghe QH lên nè . sao hôm nay lãng mạn dzữ vậy trời . rất hợp với dáng em . hehe
    <marquee>Chặng đường nào trải bước trên hoa hồng
    Bàn chân cũng thấm đau vì những mũi gai
    Đường vinh quang đi qua muôn ngàn sóng gió
    Lời hứa ghi trong tim mình
    Vẫn bước đi hiên ngang đầu ngẩng cao

</marquee>

Originally posted by con_nhoc_ngay_xua@Dec 5 2003, 09:46 AM
    trời &#33; nghe QH lên nè . sao hôm nay lãng mạn dzữ vậy trời . rất hợp với dáng em . hehe
    Chòi mọi người đang tâm sụ cùng nhau seo nhảy dzô 8 dzậy chòi,để khi khác đi ha ,hum nay mình bận :&#39;i
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

cám ơn mọi ngươì vì những tâm sự cùng những lời khuyên đã dành cho mình. five à, dù thời gian có bao lâu đi nưã ,nếu mình chưa gặp lại ngươì ấy để nói rằng mình xin lỗi và có thể thấy ngươì ấy hạnh phúc thì chắc mình vẫn chưa quên được ngươì ấy đâu .mình thật sự rất đau khổ. trước mặt người khác mình đều phải cươì và cươì thật tươi nhưng mình buồn rất buồn .mình rất cảm ơn những ngươì bạn giấu mặt như các bạn vì chỉ có các bạn mình mới dám nói những tâm sự trong lòng mình , có các bạn mình mới biết rằng trên đời này vẫn còn ngươì có tình . mình cầu chúc cho các bạn được hạnh phúc. và mình mong rằng mình cũng là 1 trong những ngươì hạnh phúc đó .

"ước gì em đã không lỡ lời,ước gì em gặp anh một lần .em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi"
    Có những lời ca, lời nhạc rất buồn... Tôi cũng đã hát nhiều những giai điệu đó nhưng tôi chỉ hát cho vui và chỉ đồng cảm một phần nào đó với những giai điệu ấy thôi. Tôi đâu ngờ rằng rồi cũng đến lúc những khúc ca ấy lại dành cho tôi... Tôi đâm ra sợ, sợ hát và sợ luôn cả nghe nhạc nữa. Những lời nhạc như cứa vào lòng tôi và để lại những âm hưởng khá tồi tệ...
    Tôi ko biết đến khi nào tôi có thể hát lại những lời hát đó một cách thanh thản đây, hay chỉ là những nỗi đau giày xéo trong tim mình ....

bạn thật giống mình đấy chitcon89 .quả thật có những bài hát mà khi cất lên mình không thê không nghĩ đến chuyện của mình.có những bài hát mà khi nghe mình đã không cầm được nước mắt. như bài ước gì hay là bài hoa tàn. mỗi khi mình nghe ai hát bài hoa tàn thì mình đều khóc hết đó . bạn có muốn biết 1 chút về lời bài đó không? "ngày đó nếu biết sẽ cách xa , ta cứ xem như không quen là hơn .ngày đó nếu biết quá khó khăn ,ta cứ như thông lặng im muôn kiếp".vâng nếu ngày trước mình biết yêu sẽ đau khổ như thế này thì chăng thà mình không yêu hay mình và người ấy không quen thì tốt hơn đấy bạn nhỉ. t ơi ,mình nhớ t nhiều lắm. cho mình gặp lại t đi,dù chỉ là lần sau cuối.

Wink

Dù gì thì cũng qua cả rồi. Mickey chắc cũng đang buồn lắm ... Nhớ chỉ làm ta thêm đau, thêm khổ rồi dắn vặt mà thôi. Gặp lại làm gì để nhìn thấy ánh mắt ấy, tiếng nói ấy, bóng dáng ấy khi ko còn là của mình nữa... Trước mặt đấy nhưng sao xa vời quá... Hãy để mọi chuyện là dĩ vãng, xem đó như là những kỷ niệm đẹp khó quên đi&#33; Kho&#39; đấy nhưng ko phải là ko được ... CC tin rằng mình sẽ vui, bạn sẽ vui và mọi điều sẽ tốt đẹp&#33;&#33;&#33;

Không ai trong đời không một lần đau và một lần dang dở nhưng mình phải biết làm gì để đứng dậy và đi tiếp. Không nên ngồi đó mà ảo tường đến những gì mà đã tụt khỏi tầm tay. Bạn àh &#33; hãy làm nhừng gì mà bạn có thể làm trong thời gian này, những gì mà bạn cho là có ích cho tương lai và làm cho ta không chạm đến những chuyện đó, rồi một ngày mai bạn sẽ nhận được những gì hạnh phúc nhất như bạn đã bỏ ra cho người ấy
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Page 1 of 3 123 LastLast