Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: Xin hãy cho mưa nơi miền đất lạnh...

Wink

Lá thư hay tớ mới sưu tầm được bạn thấy thế nào

Xin hãy cho mưa nơi miền đất lạnh. Ngày mai sõi đá vẫn còn có nhau

Thành phố HCM ngày XX tháng XX năm 200X

Em thương !

Anh chẳng thể nào quên và sẽ mãi mãi chẳng bao giờ quên được ngày hôm nay, ngày mà anh vừ từ cõi chết trở về và cũng chính là ngày anh được tin em vừa lấy chồng.

Anh được tin em có chồng chính từ nơi em, từ giọng nói vừa quen và vừa lạ. Em bảo với anh "Em vừa đám cưới, anh có biết không ?! anh có biết không ?!" - Em hỏi mà như lời hờn trách, như lời than hơn kể. "Anh có biết không" - Anh hiểu vì sao em hỏi anh như thế.

Em có thể biết được không khi gần hai năm qua anh sống mà như chết ! Làn khói trắng quái ác đã giáng xuống cuộc đời anh, nó đã cướp đi của anh tất cả. Anh còn đâu là một sinh viên ưu tú của trường ngày xưa : tình yêu, sự nghiệp, ước mơ ... mà anh bây giờ chỉ có là một con số không tròn trĩnh : Không niềm tin, không sự nghiệp, không tình yêu ... còn gì để nói đâu nữa hởi em.

Em thương ! Đêm nay anh đã không ngủ để viết cho em lá thư này. Có lẽ đây cũng là lá thư cuối cùng mà anh viết gởi cho em. Hy vọng nó sẽ không dang dỡ, dang dỡ như cuộc đời và mối tình của anh, Nó sẽ không dang dỡ như những lá thư mà trong gần 2 năm qua anh viết cho em giữa tận cùng của sự tủi nhục, nhưng những lá thư đã không đến được tay người nhận, mặc dù anh rất muốn em sẽ đọc và sẽ hiểu cho anh. Bây giờ khi viết lá thư này, anh không biết rằng em có đọc nó hay không, hay em lại đem nó ra mà xé nát hàng ngàn mảnh vụn, vụn vỡ tan như trái tim anh khi biết rằng em đã có chồng. Hãy đọc nó nhé em - em sẽ hiểu được ra tất cả, những điều mà ngày xưa em vẫn hay hỏi anh rằng "em không hiểu" và "tại sao...?!".

Tại sao anh lại lỡ hẹn với bạn gái của mình trong lần hẹn đi chơi riêng đầu tiên ?! Em ạ ! Thời gian đã trôi qua lâu lắm rồi mà sao anh vẫn không quên được cái buổi tối năm xưa, khi anh - người đàn ông đầu tiên trong đời nói lời yêu với một người con gái - và em, ngừơi con gái đó đã chấp nhận tình yêu đầu đời của anh ! Vâng ! Anh đã đánh mất tất cả, cũng chỉ tại những đam mê dục vọng đời thường. Anh không trách em. À mà anh có quyền gì để mà trách em, em nhỉ. Dù rằng ngày xưa em từng quỳ dưới chân anh rằng "hứa với em đi anh, hứa đi, hứa anh sẽ không bao giờ sử dụng cái thứ bột trắng quái ác đó nữa. Anh đi bao nhiêu năm em cũng chờ...". Rồi ngày anh trở về sau gần hai năm thì ... em đã không còn nữa. Anh hiểu, hiểu được rằng cái tình yêu mà em dành cho anh không lớn mạnh bằng thời gian hai năm đợi chờ. Mà đợi chờ làm chi em nhỉ ?! Đợi chờ một thằng nghiện ma túy đi cai ... như anh. Anh không giận vì em đã ra đi lấy chồng mà anh chỉ thương và buồn cho mối tình của riêng anh mà thôi. Anh sẽ cầu chúc cho em hạnh phúc và mãi mãi sẽ nguyện cầu như vậy. Em còn nhớ không !? Qua điện thoại anh đã nói với em "Anh không đủ cao thượng để nói rằng tình yêu và hạnh phúc của em cũng chính là hạnh phúc của anh, nhưng anh chỉ biết rằng nếu em đau khỗ và tuyệt vọng trong cuộc đời thì người đau khỗ và tuyệt vọng nhất sẽ không ai khác ngoài anh"

Hãy nhớ những điều mà anh đã nói nhé em.

Anh : Hoàng Song
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

cho em góp 2 chữ nghen: "hay lắm"
    xúc động thiệt đó!
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

anh Hai oiiiiiiiiii.Em quả thật muốn khóc khi đọc bức thư anh gửi lên,cảm xúc tuyệt vọng của người con trai trong bức thư cũng gân` giống như cảm xúc của em lúc này,nó chỉ khác ở chỗ là hòan cảnh mà thôi.Ước gì thời gian quay trở lại,em sẽ không để cho mình vâp' ngã nữa,nhưng bây giờ thì quá muộn rồi,rồi mai này cái tên fruit_cocktail sẽ mãi mãi không còn xuât' hiện trên diễn đàn này nữa và cũng không xuât' hiện trên thế gian này nữa,anh ạh!!!huuuuuuuuuuuuu...huuuuuuuuuuuuuuuuuu.Em chỉ muốn bật khóc ngay lúc này,anh ạh!Xin cám ơn anh vì đã cho em một người anh Hai mà ở trong mơ em thường mong ước,chung tình và tràn đầy tấm lòng nhân ái......cuộc đời giá như tràn ngập tình yêu thương thì sẽ không có những người tuyệt vọng như em,anh ạh!

Wink

nào nào , ,bình tĩnh xem nào ,fruit_cocktail nói nghe ghê quá đi
    từ từ nói lại cho rõ rằng thì tớ mới giúp you được chứ
    Nào ,kể mọi người nghe xem fruit_cocktail đang có chuyện gì dzâỵ ?
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Wink

:blink: Fruit_cocktail <-------- chuyện gì xảy ra với em vâỵ ??? hãy nói cho mọi người biết đi ..&#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Question

Thui,em không nói được đâu anh admin khóa nick em mất. <_<

Wink

Trùi ADMIN làm gì dữ vậy .. COCKTAIL cứ tự do ngôn luận đi ......đừng sợ ...!

thui,em không có trách ai d0âu mà anh,em hết buồn rồi!!!!!! :rolleyes:

Wink

Originally posted by fruit_cocktail@Jan 19 2003, 04:36 AM
    A2 oiiiiiiiiii.E quả thật muốn khóc khi đọc bức thư A gửi lên ....Xin cám ơn A vì đã cho E một người A mà ở trong mơ E thường mong ước,chung tình và tràn đầy tấm lòng nhân ái......cuộc đời giá như tràn ngập tình yêu thương thì sẽ không có những người tuyệt vọng như E , anh ạ
    .. Nước mắt RO như rơi trên từng dòng chữ này của Bé_COC .... con người không phải lúc nào cũng hoàn hảo và toàn diện giốngh như A2 trong mơ của Bé đâu ..Bé_COC đừng trách anh âý nữa ....Bé hãy lo tự tìm hạnh phúc cho mình đi nhá ..đừng khóc nữa !
    <_<

Huuuuuuuuuuuuuuuuu...huuuuuuuuuuuuuuuu,em thành thật cám ơn anh RO nhiều lắm,em không biết nói gì hơn là cám ơn,em sẽ ghi nhớ trong lòng lời khuyên của anh!!!!!

Page 1 of 2 12 LastLast