Results 1 to 8 of 8

Thread: Nắng buồn hơn mưa...

Việt Hạ
    Guest
    Vẫn như ngày xưa, tôi chẳng bao giời lý giải được vì sao tôi yêu anh nhiều đến vậy. Cũng như tôi chẳng bao giờ hiểu vì sao những cơn mưa vẫn mãi rơi, nhưng có những điều mất đi người ta lại chẳng bao giờ tìm lại được...
    Đã rất lâu rồi tôi không đựơc gặp anh. Rất lâu rồi tôi không được nhìn thấy nụ cười rất tươi để giấu đi ánh mắt thật buồn quen thuộc. Rất lâu rồi tôi không được siết chặt bàn tay rất đỗi thân thương ấy. Cũng đã rất lâu rồi kể từ ngày tôi nhận ra tôi không phải là người con gái mà trái tim anh đang thiếu vắng. Cũng đã khá lâu rồi kể từ ngày tôi hạnh phúc với tình yêu mới. Rất lâu rồi.... Nhưng những dấu yêu ngày nào tôi chẳng bao giờ có thể gửi cho gió mang đi thật xa. Ngày xưa, tôi tưởng rằng chỉ những cơn mưa mới mang đến nỗi buồn. Xa anh rồi tôi mới biết, có những ngày nắng đẹp còn buồn hơn cả những cơn mưa... Mà cũng phải thôi. Làm gì có chốn nào là vùng trời bình yên khi lòng mình đầy giông bão.
    Anh bây giờ chắc đã khác xưa. Chắc nụ cười của anh không còn vương nỗi buồn từ ánh mắt. Có lẽ anh đang hạnh phúc bên người yêu mới. Chắc anh đã không còn là người ngày xưa tôi đã yêu. Cũng đúng thôi. Vì anh và tôi vẫn phải bước đi dẫu trời mưa hay nắng. Trong bề bộn cuộc đời, anh có bao giờ một lần nhớ đến em không?
    Em vẫn vậy thôi. Vẫn khờ khạo đợi mong anh. Vẫn chỉ biết lang thang trên net để được "nhìn thấy" anh mỗi khi lòng quay quắt nhớ, để an lòng khi biết rằng anh vẫn khoẻ. Em mãi là kẻ chỉ dám đứng bên lề cuộc đời anh...
    Sinh nhật anh, em cầu mong cuộc đời mang đến cho anh thật nhiều niềm hạnh phúc. Và mong anh có đủ dũng cảm để đi hết con đường anh đã chọn.

Ngày này của 23 năm về trước tôi được sinh ra đời ! Một hình hài bé nhỏ nhưng chứa đựng những bảo giông của cuộc đời ! Tình yêu, sự nghiệp, tương lai.... Biết bao lần nắm đôi bàn tay bé nhỏ của em, tôi bỗng cảm nhận được mình lòng mình ! Liệu có xa vời quá hay không khi tôi và em thật sự đến bên nhau ! Tôi, một người con trai mà trên tay chỉ là những co số không to tướng ! Tôi hiểu đi suốt cuộc đời này tôi cũng chẳng bao giờ tìm được cho mình một người con gái, yêu tôi như em đã từng yêu tôi ! Thời gian đã trôi qua ! nhưng có những phút giây nghĩ về em mà lòng tôi nhức nhối ! Tôi hèn lắm ! Tôi không dám đón nhận niềm hạnh phúc mà lẽ ra chỉ dành cho riêng mình ! Mong em hiểu cho ! Biết đến bao giờ tôi và em mới có thể cung nhau đi uống cafe mà cả hai xem nhau như những người bạn thật sự ! Đến bao giờ em nhỉ ! Tôi luôn mong chờ giây phút đó VH à ! Còn tôi ! Tháng năm có trôi qua thì tôi vẫn mãi là tôi ! Một "cậu bé" có ánh mắt buồn vời vợi nhưng trên môi vẫn luôn mĩm một nụ cười ! Nụ cười của xót xa và một niềm tin ....

Thời gian .... ngày này.... năm ấy......
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Ai trong đời lại ko 1 lần yêu.Có những người đã tìm ra chân trời hạnh phúc nhưng cũng có những người chỉ là 1 con số ko.Tinh yêu - hai tiếng ấy tôi đã từng được nghe và đã từng cho con tim xao động.Tôi đã yêu em nhưng vẫn âm thầm ko chịu nói.Tình yêu ko có giới hạn dù là ko gian hay thời gian nhưng tôi lại lây mình mà so sánh với em:
    " Trách ai thôi hãy trách mình
    Chút thân bèo bọt cam đành khổ đau"
    Thế mà tôi vẫn nhớ em,vẫn yêu em dù lí trí tôi ko cho phép.Và một ngày kia khi em tay trong tay với một người con trai khác.Tôi thầm nhủ rằng mong em sẽ được hạnh phúc nhưng trong con tim tôi chợt nhói đau.Buổi chiều mưa hôm ây tôi lang thang một mình và nghe cơn mưa xối xả trong tâm hồn

quá khứ đã đi qua ,tương lai thì chưa đến ,hiện tại là món quà .....
    đừng mất quá nhiều thơì gian để luyến tiếc về dĩ vãng xa xôi ,
    cũng đừng hoài vọng những điều xa xôi ảo tưởng
    hãy tận hưởng những gì mình đang có và hãy đón nhận món quà của hiện tại vì hiện tại là một món quà ( present is present)

đúng ! present is present !
    tiếc nuối cũng chẳng được gì ,thà rằng rút kinh nghiệm lần sau để không còn làm cho "người khác" phải đau khổ nữa !Tình đầu là tình đẹp nhất ,nhưng nếu đổi lấy cuộc tình ấy bằng cả tương lai thì có đáng không hả bạn ?
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Nguoi oi gap go lam chi
    Tram nam biet co duyen gi hay khong?

Yeu mot nguoi ,doi dien voi nguoi ay mot lan de roi phai roi xa nguoi ay vinh vien u?Toi khong the....nhung toi con biet lam gi trong khi anh dang chay tron toi?Tai sao anh khong tin nhung loi toi noi?Toi muon noi hang tram nghin lan voi anh rang "Toi yeu anhbiet bao!
    Ngay mai....ngay mai toi se song ra sao neu khong co anh ben canh?ANh cung yeu toi rat nhieu ,toi biet !Vay thi tai sao lai the nay?Toi them cai cam giac duoc o trong vong tay anh biet bao,neu bay gio anh tro ve toi se khong choc tuc anh nua,toi se noi rang toi chi yeu co minh anh thoi,roi chung toi lai vui nhu ngay xua....
    Chung toi da co rat nhieu ky niem,Tinh yeu bon nam troi khong vuot qua duoc nhung la thu la....Tai sao anh khong chiu tin toi?Toi rat muon chung minh cho anh biet rang nhung thu do khong phai la cua toi nhung toi phai lam cach nao?Nhung la thu voi nhung loi le yeu thuong cua dua ban ma toi da cho no muon hom thu cua minh,toi in ra ma khong co email cua nguoi gui,anh lai tim duoc no trong tu cua toi....Tinh ngay ly gian ,toi biet chung minh bang cach nao?Toi qua that la ngu ngoc!
    TAt ca,tat ca the la het!Toi cung da cam thay met moi.Toi noi loi chia tay voi anh ma con tim toi tan nat....Da may ngay nay toi khong an, khong ngu,toi muon gat bo long tu ai de chay den ben anh nhung....toi khong the!Troi oi.....Toi biet phai lam the nao day?
    "Chua oi,neu chung con thuoc ve nhau thi hay de chung con ben nhau ,bang khong..... hay giup con quen di tat ca....."

Admin àh ! em sợ anh quá , hồi xưa em nhớ anh với TT thương nhau lắm cơ mà , sao bây giờ lại là Việt Hạ...?!

Thì đó là dĩ vãng mà bạn ! Chẳng lẽ bạn và tôi cứ sống trong chuỗi ngày của dĩ vãng để rồi mình đánh mất hiện tại và tương lai sao bạn ! Làm gì có điều gì sai trong tình yêu đúng ?!
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ