Results 1 to 4 of 4

Thread: Tôi là người như thế nào ?!?

" Có ai nghĩ tôi lạnh lùng chắc hẳn chưa hiểu tôi : Trong sâu thẳm tâm hồn, tôi là cô bé con. Tôi đã trở nên cứng rắn là bởi vì công việc đã rèn tôi như thế. Có người muốn lợi dụng, chèn ép tôi thì phải già dặn hơn. Nhưng bản chất tôi vẫn luôn là một cô bé con vô tư thôi "
    ( Người mẫu Karen Mulder )
    Tôi ko biết từ khi nào trong tôi tồn tại nhiều con người khác nhau đến thế. Tôi có mối giao tiếp rộng và nhiều bạn bè. Với mỗi loại người khác nhau tôi phải tiếp xúc với một bộ mặt khác nhau ... Nhiều khi tôi cảm giác rất mệt mỏi vì điều đó nhưng tôi phải chấp nhận thực tại, để thích nghi với cuộc sống ko mấy trôi chảy của mình. Nhưng dù là người thế nào, với bộ mặt nào đi nữa thì tôi vẫn ko làm chuyện trái lương tâm hay tổn thương đến ai cả, vì tôi luôn quan niệm : " Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai cả ", tôi chỉ muốn đem lại niềm vui cho những người quanh tôi và vui mừng khi mình đã làm được điều đó ....

Hoa hồng đẹp nhưng gai hồng sắc
    Hoa mỉm cười chưa chắc hoa yêu

Cuộc sống thì muôn mặt bạn ạ , ai cũng phải thích nghi với nó . chẳng ai nói rằng thật dễ để sống nhưng bản chất của cuộc sống là như thế , có tranh đấu , có gạt gẫm cũng có yêu thương và hận thù ... muốn vượt qua tất cả , ai cũng phải tự tạo cho mình bộ mặt thích nghi với từng loại môi trường , từng thời diểm , từng nơi . Tuy không ai giống ai , nhưng có một điểm chugn la f muốn tồn tại phải cố , cố mãi , cố cho tới khi không thể cố nữa thì thôi . Còn thật sự trong mỗi chúng ta , ai cũng là một đứa trẻ con , thích được chiều chuộng được vòi vĩnh , được là lớn nhất ..... Cho nên chitcon ạ bạn không phải là người duy nhất như thế đâu , chúng ta đều thế cả mà !!!

Hãy làm những gì mà mình thấy điều đó là tồt đẹp nhất, đừng buộc mình phải theo một khuôn mẫu nào đó. Những lúc mình là chính mình mới thật sự mình hiểu được bản thân mình, CC hãy là chính mình điều đó sẽ tốt hơn đừng vì tác động của ai mà làm thay đổi con người mình. Qh cũng hiểu những gì mà CC đang cảm nhận, QH biết chắc một điều là CC luôn sống vì bạn bè và sống thật tình cảm. CC đừng suy nghĩ nhiều nha cái gì đến sẽ đến, cái gì qua hãy để nó trôi qua đừng suy nghĩ lung tung đừng tạo mình theo một khuôn mẫu nào đó như thế sẽ tồt hơn CC à! mong CC gặp thật nhiều niềm vui và hơn thế nữa sẽ tìm cho mình hạnh phúc. Nhưng trước hết là phải cố gắng học rồi sau này sẽ tính tiếp, cuộc sống vốn rất đơn giản đừng nghĩ nó quá phức tạp.

Đúng là cuộc sống như thế nào là do cách nghĩ của mình. Nhiều lúc CC cũng muốn đơn giản hoá nó đi nhưng được một thời gian thì lại rơi vào tình trạng cũ _ thực tế đã ko cho phép ... Nhiều khi CC nghĩ mình tự mình làm mình mệt mỏi thôi.
    Những lời khuyên của các bạn thật có ích cho CC và nó giúp CC tự tin hơn rất nhiều đấy!!! :'c