Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Em Là Thành Viên Mới Hãy Giúp Em Với , em lo lắm

em đang buồn lắm , em sử dụng mt đã đc gần 1 năm , em toán hút chứ chưa bao h chích cả , ban bè em nhưng người thường hay chơi hàng cùng với em tất cả đều đã chuyển sang chích nhưng em thì ko bao giờ ( kể cả khi vật đến mấy em cũng ko bao giờ chích ) mặc dù bây h em hút em ko có cảm giác phê nữa mà chỉ là đỡ mệt ( ko vật vã nữa ) ... em cứ nghĩ là mình mới chỉ thuộc dạng amater , nhưng em đã nhầm h em chắc chắn 1 điều là em đã ngiện , ngày nào em cũng chơi , ít thì 1 lần nhiều thì 2 3 lần chơi , và em đã thử nghỉ 1 vài lần ko ko chơi và kết quà là em cả ngày hôm đấy em lúc nóng lúc lạnh , người lạnh mặt thì nóng , nước mũi chảy dòng dòng , hát xì liên tục , mỏi hết cả người, cả đêm em ko ngủ đc. 1 chút nào ....1 chuỗi cảm giác mà giờ vào đây em mới biết đc đó là vật khi thiếu hàng , h em rất muốn bỏ , người mới chơi gần 1 năm như em thì liệu có thể tự cai ở nhà mà ko cần thuốc cai đc ko , em chắc chắn 1 điều là em có thể bỏ được , nhưng điều làm em lo lắng nhất là ko biết em sẽ bỏ đc trong bao nhiêu lâu vì xung quanh em bạn bè ( cả nhiều bạn thân của em nữa , lại còn gần nhà em nữa chứ ) em ngiên rất nhiều , hễ cứ gặp chúng nó , ngồi uống nước cùng rồi chúng nó lại dủ em đi chơi hàng , những lúc như thế em sợ em ko có đủ ý chí và quyết tâm để từ chối .... Lý do làm cho em quyết tâm bỏ cái này vì : em lo cho chính tương lai của em , từ khi em dính vào cái này em đã thay đồi hoàn toàn , học hành thì chểng mảng suốt ngày bỏ học , mà có đến lớp đc buổi nào thì cũng chỉ có nằm ngủ ... em đánh mất tất cả nhưng người bạn thân nhất của em hồi trước , và hiện giờ thì em thấy ánh mắt của rất nhiều bạn bè nhìn em rất khác , có đứa còn hỏi em : cậu ngiện àh , có lẽ đã có nhiều người nghi hoạc biết chắc là em ngiện , em thấy xấu hổ lắm , thấy nhục nhã lắm , phía trước em toàn 1 màu đen , chẳng có ai cho em biết em phai tìm ra lối thoát và tương lai như thế nào , em ko biết mình sẽ phải làm gì , phải bước đi như thế nào để tìm lại chính mình 1 ngày xưa , 1 N... sống vui vẻ , bạn bè xung quanh yếu quí , và mơ ước 1 tương lai hạnh phúc và tràn đầy niềm vui ... em rất mong nhận đc sự động viên , chia sẻ và giúp đỡ của các anh chị và các bạn trong diễn đàn để giúp em tránh xa và dứt bỏ mãi mãi cái chết trắng này h em đang mệt mỏi , buồn và vô vọng lằm , lúc em ngồi viết nhưng dòng này cũng là lúc em đang vật vã 1 mình.... mong vào đây để nghe nhưng kjnh ngiệm và tìm cho mình 1 lối thoát ( em ở hà nội )

Bạn à, Mình cũng là 1 người như bạn lên mình hiểu được tâm trang của bạn lúc này.
    Lúc này đây là lúc bạn phải cố gắng. Bạn cần phái có quyết tâm thật lớn để dứt bỏ nó. Trong hoàn cảnh hiện tại của bạn thì cách tốt nhất là lên nói với nhũng người thân trong gia đình của bạn để họ giúp bạn vựot qua được giai đoạn đầu tiên này. những người xung quanh mà bạn nói là bạn thân của bạn(cũng ngiện) thật sự là đang giết chết bạn. bạn lên tâm sự thẳng thắn với họ. nếu ko đựoc thì cách tốt nhất là phải tách xa họ.
    tương lai của bạn vẫn còn ở phía trước. đừng để ma túy lấy đi tất ca Của bạn.
    Ym Của mình là : kiep_phu_du_hd
    mình sẽ luôn ở bên bạn.
    Thân!
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

cảm ơn bạn đã chia sẻ với mình , nhưng bạn àh vì mt mình đã mất đi rất nhiều thứ , nhưng mình ko thể để vì mt mà mình mất đi gia đình , giờ hoàn cảnh gia đình mình đang rất phức tạp ... ( mình se tâm sự với bạn rõ hơn khi nào gặp nhau trên YM , mình đã add nick bạn rồi , romeo_coll là nick mình đó ) nên mình chắc chắn 1 điều rằng gia đình mình , bố mẹ mình ko thể chịu nổi cú sock khi biết điều này ... cu sock đó sẽ dẫn đến những hậu quả rất đáng sợ.... hiện h mình hoàn toàn bất lực ko biết nên làm như thế nào để mãi mãi từ bỏ mt nữa , mình thấy lo lắm

Ban cung moi chi di vao con duong do thì bjio van co the cứu vãn được, hãy co găng đứng vững mình, đừng để những cám dỗ lại làm bạn lún sâu hơn, hãy thành thực nói với người than, chang có cha mẹ nào là từ bỏ con mình khi con mình vấp ngã. Họ sẽ nâng bạn dậy, điều quan trọng nhất vẫn là ý chí của chính bản thân bạn.
    Cố gắng lên nhé.

Chao Ngocmin!
    Mình rất đồng tình với ý kiến của anh Niemtinvaotuonglai, ngoài những người thân trong gia đình ra không ai có thể giúp bạn được trong lúc này. Bố mẹ là những người sinh thành và nuôi nấng mình hơn ai hết họ là người thương yêu mình nhất, mình biết bạn sợ nhưng để làm lại bạn nên nói thật cho bố mẹ và những người bạn tin tưởng nhất biết, chắc chắn họ sẽ cùng bạn vượt qua.
    Một mình bạn lúc này mình e bạn sẽ khó chiến thắng nổi, khi xung quanh bạn các bạn nghiện rất nhiều họ sẵn sàng lôi kéo bạn bất kỳ lúc nào.
    Mình nghĩ điều bạn cần làm lúc này là nói thật với gia đình và tránh xa những người bạn nghiện kia đi.
    Mình chỉ cho bạn một chỗ cai nghiện rất tốt, ở đấy bạn có thể vượt qua cơn vật vã mà không phải chịu đau đớn nhiều nhé, vì bạn mình cũng vừa đi cai ở đó về xong, mình thấy rất hiệu quả. Đấy là Bệnh viện tâm thần ban ngày Mai Hương, ở số 4 Hồng Mai gần chợ mơ. Bệnh viện này chỉ nhận 4 bệnh nhân 1 tuần và thứ hai hàng tuần, và điều trị cắt cơn nghiện trong từ thứ 2 đến thứ 6, sau đó họ bán thuốc trống tái nghiện cho bệnh nhân về nhà tự uống.
    Theo mình bạn cắt được cơn cũng không khó nhưng để giữ được bản thân mình không tái nghiện mới là điều khó, thuốc chống tái đó có tác dụng làm giảm cảm giác them MT, trong thời gian uông thuốc nếu dùng Mt thì không những không có cảm giác phê thuốc mà còn làm cho người khó chịu có khi dẫn đến sốc.
    Bạn mình cũng đang uống thuốc đó, mình thấy rất tốt.
    hy vọng bạn sẽ vượt qua được thứ chết người đó và làm lại cuộc đời, có thể thực hiện dược những ước mơ của mình.
    chào thân mến.
    Nick của mình là hoangminhloan_xnk, nếu bạn muốn hỏi thêm mình về thuốc đó hoặc cần chia sẻ mình sẵn sàng chia sẻ cùng bạn

??????????

bạn ơi cho mình hỏi tí
    thuốc đó tên là gì vậy bạn

thường là ở trên mây, bây giờ rơi xuống rồi
    Thuốc đó là "Abernil 50 naltrexone hcl 50mg", đúng ko
    "Hạnh phúc là những gì bạn cho đi". Khi tôi cho bạn điều gì, không có nghĩa là tôi muốn cho bạn mà chỉ là tôi muốn tìm kiếm hạnh phúc cho riêng mình. Nên bạn không cần phải cảm ơn tôi mà tôi sẽ cảm ơn bạn. Tôi biết đối với bạn, tôi rất "trẻ con", tôi chẳng giúp gì được cho bạn hết. Nhưng tôi muốn bước vào thế giới của bạn, tôi muốn biết suy nghĩ của bạn, tôi muốn hiểu cảm giác của bạn, tôi muốn ôm bạn vào lòng, tôi muốn là người thân của bạn... Vì thế xin bạn đừng bảo tôi từ bỏ, xin bạn đừng dập tắt hi vọng của tôi, xin bạn đừng làm tôi đau lòng như thế, xin bạn hãy cho tôi một cơ hội. Bạn ơi! Xin hãy tin tôi: Khi tôi đã chọn thì tôi sẽ không bao giờ hối hận.

dungsidietgiadinh
    Guest

Anh rat thong cam va chia se-Em da co thuoc cai chua

Em a! nguoi nhu anh em minh khong phai noi nhieu,khong phai ke nhieu cung biet la khi bi No hanh ha thi kho so ntn! anh da lon tuoi,bi lau lam roi,tu khi choi hang duoc coi la mot trao luu thoi thuong trong gioi an choi,tu khi ma ngoi choi giua ban ngay trong quan Cafe dong nguoi ma khong ai biet ,hieu la minh dang lam gi.....Em thau Nick cua anh da du hieu la muc do tan pha ve Kinh te va suc khoe.... nhu the nao.Dau long lam em a.Day khong phai khoe nhung lay nick do de nhac nho 1 thoi lam loi.Theo nhu em ta.Neu em van nhin duoc tam 24 tieng(cach nhau 24 tieng moi choi) thi em van con bi nhe.muc do 3 thoi.Van co kha nang cuu duoc.
    moi nguoi khong nghien aiai cung noi phai quyet tam.Anh thi hieu ro Quyet Tam cua nguoi nghien no la Ntn,no nho be va mong manh lam.anh da tung cai rat nhieu lan,khoang 5-6 lan dau la Tay Bo,chi giu duoc 3 thang.Sau gap ae cu lai dinh,dinh nag hon....Anh cung khong chich.Em dung nghi la Chich nang hon hut,day chi la cach thuc dua MT vao co the,khong phan anh muc do nang nhe,chi phan anh su xam nhap nhanh hay cham cua MT len he than kinh.
    anh choi rat nang, da thu rat nhieu loai thuoc cai ma khong co ket qua.Sau vai nam anh rut ra 1 ket luan :
    - khong co thuoc nao cai duoc Mt- chi co thuoc ho tro cat con.
    -cac loai thuoc Topagic,Subutex,methadone,naloxone,deu la thuoc co goc MT.khi minh dung thi khong them,roi thuoc ngam ra la lai choi.
    Cu trien mien vay vung trong vong xoay- Cai-choi-cai....may nam troi.
    Cho den mot ngay anh gap duoc 1 nguoi quen o nuoc ngoai ve ho gioi thieu cho mot loai thuoc ma lai la thuoc cua Viet nam minh .day la thuoc Nam em a.
    Uong hay lam,em lam,khong them,khong vat khong roi bo,hoi met 1 chut va hoi kho co hong,them uong nuoc.cai hay nhat la thuoc nam no khong co tac dung phu>Hien nay da co 1 so trung tam dua vao dung co hieu qua.Nhung day chi la thuoc ho tro cat con thoi nhe.Vi du nhu la minh bi di ia chay,uong thuoc vao thi het.Nhung minh lai an ban(choi lai) bi lai la do minh.tuy nhien neu dung dai han,cung lam minh khong them khong ruc-Tru khi minh cu co tinh choi vao-ma gia cung re 3.300d/vien.hien chua ban rong rai vi con trong qua trinh thu nghiem theo yeu cau cua Bo y te.phai thu nghiem 5 nam moi duoc ban rong rai tai cac hieu thuoc.hien tai chi dung tai trung tam B vi thoi.
    cuoc doi anh tuong nhu cham dut the ma duoc cuu song.sau 2 thang anh tang 11kg.bay gio cuoc song da binh thuong cho lai.Nhung anh van uong thuong xuyen de yen tam.May ma la thuoc nam.chu uong thuoc Tay vao pha nat het Gan,em biet day Gan bon minh nhau nat het roi con gi.

tôi là vợ một người nghiện MT, lúc tôi yêu anh ấy tôi không hề biết anh ấy nghiện, đến khi gần cưới(đã xđ ngày cưới) thì tôi mới biết, khi đó tôi rất bàng hoàng, giống như một cơn ác mộng vậy. Tôi sinh ra và lớn lên trong 1 môi trường hoàn toàn trong lành, gđ sống rất lành mạnh, chưa bào giờ tôi nghĩ sẽ có 1 ngày mình tiếp xúc với người nghiện, vì lúc đó tôi nghĩ những người nghiện là hay bị HIV lắm, chứ đừng nói là người thân cạnh tôi lại là người nghiện. Đau khổ, tuyệt vọng... nhưng cuối cùng tôi cũng can đảm đối diện với chính nó, anh cũng bảo với tôi do bạn bè rủ rê và anh cũng sd ít thôi , anh rất muốn bỏ nó ,lúc đó anh đang có chỗ làm nhưng tôi quyết định sẽ rời bỏ nơi ở của chúng tôi để đến 1 nơi khác xa nơi đang ở(một môi trường kinh khủng: toàn là nghiện ngập và cờ bạc...) và tôi giúp anh tìm 1 việc làm mới, một công việc theo tôi nghĩ sẽ làm cho anh lao động nặng để mồ hôi toát ra cho chất độc nó cũng thoát ra theo, và công việc cũng sẽ giúp anh quên nó đi, nhưng sau 1 thời gian ngắn anh lại tìm về với MT(vì thỉnh thoảng anh về nhà lại gặp bạn bè lôi kéo lại chơi), lần này có vẻ nặng hơn lần trước, anh gầy đi trông thấy, người tong teo lại, tôi không biết anh lấy tiền ở đâu ra để chơi nhưng tôi cũng không để cho anh ấy nhiều tiền, nhưng có lần anh ấy đi cầm đồ xe đạp, và vay mượn tiền ...để chơi. sau 1 năm sống như thế tôi suy nghĩ rất nhiều không biết phải làm ntn, không biết chỗ để tư vấn, và tôi lại quyết định chuyển chỗ ở về quê ngoại tôi ở cách xa gđ chồng tôi >200km trong thời gian ở đấy là 3 năm tôi nhận thấy anh ấy đã dứt hẳn MT không còn sd nữa vì ở đó anh ấy không quen ai, sau 1 thời gian ở đấy anh ấy lên được 10kg, lúc đó tôi nghĩ là anh ấy đã hoàn toàn không còn sd MT nữa vì thấy cơ thể đã khỏe mạnh , béo tốt lên, anh ấy cũng không có nhiều tiền để sd MT, cũng vì 1 số lý do khác nữa v/c tôi qđịnh trở về nhà sau 4 năm ra đi, trong thời gian này v/c tôi vẫn chưa có con nên tôi thấy anh hay buồn khi bạn bè hay hàng xóm hỏi thăm, sau đó khoảng 3 tháng tôi nghi ngờ và hỏi anh thì biết tin anh quay lại với MT.
    Từ đó đến nay đã 1 năm, anh bảo anh chỉ sd ít thôi, anh sẽ bỏ, chỉ vì anh buồn chán nên mới bị bạn bè lôi kéo thì tặc lưỡi nhưng anh sẽ bỏ, anh nói thế khôngbieets bao nhiêu lần rồi, hôm nay anh lại bảo có lẽ anh nên đi nơi khác nếu không anh không thể bỏ được, tôi hỏi: nếu không dùng anh có thấy vật không anh bảo không, chỉ là nhìn thấy chúng nó đi qua đi lại trước mắt mình, rồi chúng nó đến tỉ tê rôlaiaij tặc lưỡi chứ anh sd không nhiều , thông thường thì anh ấy có tiền mới sd, còn nếu không có tiền thì thôi, và ngày chơi cũng không cố định , có khi 1 lần/ ngày, có khi 2 -3 ngày mới sd 1 lần, hiện nay anh ấy đan rất muốn bỏ, và tôi cũng luoon động viên anh ấy, nhưng anh ấy bảo không phải quá thèm thuốc mà do tâm lý đưa đẩy, bình thường không nhìn thấy "chúng nó"(bạn chơi) thì thôi (không nhĩ đến) nhưng cứ nhìn thấy lại chỉ nghĩ đến MT, và muốn xoay tiền để mua MT sd, tôi mong rằng bằng tình cảm chân thành, và sự giúp đỡ của tôi anh ấy sẽ bỏ hẳn được MT . Tuy nhiên tôi không biết cách nào hơn ngaòi việc bỏ nhà ra đi nhưng hiện nay công việc của tôi rất ổn định, không thể tiếp tục đi như trước , tôi mong ai có KN , chuyên môn giúp đỡ chúng tôi
    À tôi muốn hỏi thêm TH chồng tôi như thế thì ở mức độ ntn, có nặng không
    cần làm những gì để không bị MT ám ảnh trong đầu
    Không biết tâm sự với ai tôi xin trải lòng một chút nên hơi dài dòng mọi người thông cảm nhé!thanks
    ĐÈO CAO THÌ MẶC ĐÈO CAO
    LÒNG TA ĐÃ QUYẾT CÒN CAO HƠN ĐÈO

theo mình nếu đúng như lời chồng bạn nói thì mức độ của chồng bạn là nhẹ thôi
    mình rất khâm phục ý chí và tình yêu của bạn dành cho chồng, mình cũng rất thích nickname: "tinanhviyeuanh" của bạn
    chúc cho vợ chồng bạn và mọi người sẽ thành công và hạnh phúc.

Page 1 of 2 12 LastLast