Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Giấc mơ mùa xuân !

Wink

Những ngày cuối năm, trời thôi không còn buồn tuôn mưa rơi nữa...nhưng cái lạnh thì vẫn còn đó, những ngày cuối năm, phố xá đông đúc và nhộn nhịp hẳn lên...những hàng quán đua nhau SALE OFF...hàng thời trang đổ bán trên đường la liệt...mình anh cố len qua dòng người đang cười nói nhộn nhịp....nhìn những đôi bạn trẽ đang cùng nhau lựa chọn những món hàng cho mình..lòng anh không khỏi nôn nao nhớ về một thời xa cũ...năm ngoái giờ này, anh và em cũng đã từng ở bên nhau, cùng nhau đi chơi trong cái tiết trời lành lạnh này nữa...anh nắm lấy tay em, em thì có siết chặt lấy tay anh..như thể muốn tìm chút hơi ấ, như thể em sợ anh sẽ lạc anh mất giữa cái dòng người nhộn nhịp này...
    Cái cảm giác ấy vẫn còn đó, phỗ cũ vẫn như xưa, nhưng bàn tay anh thì đã không còn cái cảm giác thân thương ấy nữa...anh đã lạc mất em giữa dòng đời nhộn nhịp này rồi ưh ?????

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Nha Trang biển gọi rì rào
    Lời em vẫm lặng tình nào vội phai
    Em giờ vui đã cùng ai
    Hay là em vẫn sơm mai một mình
    Cớ sao em mãi lặng thinh
    Để anh ôm mãi bóng hình nhớ thương

Thành phố lạnh nhưng đèn vàng ấm áp , nhiều cặp dắt dìu nhau nhưng cũng có nhiều kẻ cô đơn tôi đi tìm tôi , cơ những kẻ dư tiền ngồi trong cửa kính nhà hàng , nhưng cũng có nhưng kẻ lê la be bét bên quán cóc ven đường .
    Một mặt là kỉ niệm , một mặt là cuộc sống , nếu muốn tận hưởng trọn vẹn cuộc sông nhất thiết đừng chết cho kỉ niêm !

Mùa xuân đến bên anh thật gần rồi đấy, gío đã thì thầm khẽ bên tai anh..những điều buồn vui khôn tả, gió gợi cho anh biết bao kỷ niệm....và không biết gió có gửi cho em những tâm sự của anh lúc này không nhỉ...anh ước chi được cùng em có 1 lần đón xuân nơi xứ ấy, anh ước chi được cùng em chia sẽ những giờ phút hân hoan lúc giao thừa, được siết nhẹ đôi bàn tay em..ngắm nhìn bầu trời với pháo hoa rực rỡ... được cùng em gởi những điều ước mãi tận nơi trời cao
    Giờ đây anh đang ngồi xếp những kỷ niệm vào sâu tận đáy lòng..rồi anh cũng sẽ ngắm pháo hoa, rồi tay anh cũng sẽ tự siết chặt , đặt lên nơi con tim để nó khỏi oà lên vì tan vỡ... rồi anh cũng sẽ thầm ước...chúc cho em hạnh phúc luôn trọn vẹn..đời dẫu có lắm truân chuyên, thay đổi...nhưng em cứ an tâm , lòng anh sẽ chẳng bao giờ đổi thay...nếu có lúc nào đó em chợt cảm thấy lạnh, hãy đừng ngần ngại gọi tên anh..cho dẫu em ở đâu, em đã như thế nào...thì đôi bàn tay anh..vãn luôn muốn chở che cho em...thôi ngủ ngoan đi nhé, cô bé có đôi mắt hiền kia đó, nhắm mắt đi...rồi em sẽ thấy giấc mộng bình yên, còn anh thì vẫn ngồi đây, vẫn thức vẫn canh cho em từng giấc ngủ...hãy an tâm đi nhé, vì anh sẽ mãi luôn bên em, dù chỉ là chiếc bóng bên đời hiêu quạnh, dù em vãn vô tình thầm lặng....

Vậy là cái ngày ấy đã đến, một mình anh lê bước chân trên sân ga buồn lặng lẽ, trời không mưa, gío cũng không thổi, nhưng trong lòng anh...bao nỗi buồn cứ như tan nát con tim..anh bước đi mỗi bước chân..thật chậm..thật chậm...chỉ chờ có mỗi tiếng gọi của em thôi...sân ga hôm nay đông đúc thật đấy...có biết đâu vẫn còn đây một kẻ cô đơn..đợi chờ trong vô vọng...vậy là em và anh ..chuyện tình mình chỉ đến thế thôi sao...một lời nói là khó lắm sao em...con chim sáo vẫn ngày nào véo von hót cừơi vui vẽ bên anh...giờ sao im lặng thế ????

Hãy đừng chán nản và đừng buồn nữa , hãy nhìn xung quang nhiều ngươi còn may mắn hơn anh nhiều , anh có một người để thương để nhớ còn họ đến một cái tên cũng không có . Thôi an lòng đi anh nhé , về nhà bêỉn sẽ cho anh sức sống sẽ rửa sạch những vết thương lòng , anh nhé !

nếu mà có xuân thì phải có tết chứ phải không vậy . như vây thì mìnhxin làm một bài tết để chúc các bạn nhen
    TếT Việt Nam
    tết đến rồu thì niềm vui thì chuyện vui sẽ đến thui{ai mà co chuyện vui thì kể cho moi người nghe nhen}.
    Mọi thứ đổi mới cây lá cũng đâm chồi,
    mọi người đươc vui vẻ là tui có thêm tiền lẻ,
    người già được mạnh koẻ là con nít thì khônng có ghẻ,
    con trai mà mạnh khoẻ thù con gái vẫn đẹp đẽ,
    ma mi mà vui vẽ thì tui lại có thêm tiền lẻ.
    có tiền để bỏ túi,có tiền để mua vui,có bánh có kẹo co trai,có gái mọi người đều thoải mái.
    vẫn ca vẫn nhảy vẫn tiến tới ngày mai.
    mỗi năm mỗi tết lại mang cho tui một niềm vui.
    Xuan đến Xuân đi là tui lại thêm được một tuổi.
    bánh chưng bánh giày bánh mức bánh tết đủ thứ mùi.
    đầu năm chúa tết được nghe ba má giảng đạo cho một buổi.
    ba má dạy con là con wa MỸ{USA} phải học cho giỏi
    có làm chuyện gì mà xuấn thì phải thự động sửa đổi
    nếu biết thì nói không biết thì hỏi {muốn biet phải hỏi.biết rùi phải nói}
    ăn cơm của VN thì phải biết ăn hành biết ăn tỏi
    coi trưóc coi sau coi trọng việc mình làm
    dù sống dù chết nhưng con vẫn là người VN
    tối muốn á ngày nào cũng là ngày tết hết ó
    không buồn không lo không có suy nghĩ gì hết
    người nào người nấy cũng làm ăn phát đạt vạn sự như ý có nhiều money{tiền} cờ bạc càng đánh càng ăn nếu thua thì nghĩ [hihihihi]
    ai cũng giàu thiệt là giàu có nhiều ghệ & nhiều đào
    đi wa nhật đi wa tào có kim cương năm,sáu màu
    mua nhà trên đỉnh cao{cao cở núi phú sĩ là được rùi}
    có rảnh thì đếm sao{rãnh nủa thỉ đếm xong rồi thì chia ra}
    dúng vậy đó mỗi lần tết là vui vậy đó
    nếu ai có chuyện vui thì kể dưới đây nhen

Mưa Xuân

Những hạt mưa nho nhỏ
    Rơi nhẹ trên tóc em
    Thấm ướt đôi môi mềm
    Như âm thầm mời gọi

Mùa xuân như đang tới
    Hàng cây trổ lộc non
    Cùng đi trên lối mòn
    Dưới làn mưa ân lộc

Quanh co lên con dốc
    Nhìn xuống vùng mưa bay
    Nhìn nhau ta nắm tay
    Sương mù giăng từng giải

Này em, người con gái
    Yêu anh sáng mùa Xuân
    Mưa xuân dịu se vần
    Lời thơ vào diệu vợi

Mùa Xuân, Em..., đang tới
    Giang tay đón trời xuân
    Mở hồn đẹp trong ngần
    Giữ tình ta muôn thuở

đề nghị ai làm thơ dai nên vao clb nhưng bạn yêu thơ mà tung hoành nhé !!! Tính chơi thái , vì không biết làm thơ hả

Hạt mưa mùa xuân kia thế rồi cũng đã thôi không còn rơi nữa...buồn ưh..có một chút, vấn vương ưh..có một chút ! Nhưng mùa xuân rồi cũng đã đi qua mất rồi, đã đến lúc anh phait thức giấc..xếp giấc mơ mùa xuân ấy vào trong ngăn ký ức ...để còn mà bước tiếp con đường dài phía trước phải không em ?
    Nhiều lúc anh cứ muốn mình mãi sống trong những cơn mơ kia thôi...nhưng có lẽ...nếu như vậy thì cuộc sống này quá là buồn chán rồi phải không em ? Thế thôi nhé...đôi ta đành lỗi hẹn, câu thề xưa...em đã nỡ đành quên..anh bước tiếp con đường dài phái trước...phải cố quên em thôi...trong đời một lần đau !!!

Page 1 of 2 12 LastLast