Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 12 of 12

Thread: Giấc mơ mùa xuân !

.........Mấy ngày hôm nay.. trời lạnh thật đấy....một mình anh nơi phòng trọ cô đơn và lạnh lẽo lạ.....trời càng về khuya, càng tĩnh lặng..và mang một cái màu đen huyền bí....
    Anh đã có chui vào cái chăn ấm.....cố mà nhắm mắt, ngủ thật ngoan..để mà quên đi cái giấc mộng đêm qua ấy....trong cái chăn ấm...ấy ..hình như cái lạnh vẫn còn mãi....mà hình như là cái lạnh từ trong tim mà ra..
    Những đêm trước, cái MOBILE luôn cùng thức với anh để mong chờ những "tin nhắn yêu thương" ấy.....mà đêm nay có lẽ...nó sẽ được ngủ ngoan rồi ...phải không hả mày...MOBILE..ngừơi bạn thân..người duy nhất luôn ở bên cạnh tao....
    Tit..tit...những âm thanh ...những lời nói : " đùa vui" ấy..có lẽ sẽ không còn nữa....anh luôn khôngtin vào những điều giả dối...và anh cũng mong rằng..em đừng làm như thế với anh
    " Đừng để một ngày nào đó....anh biết rằng..em đang lừa dối anh....! "
    ......Titiit....tittt.....thui đêm nay tao chúc mày ngủ ngon nhé...hôm nay mày được nghỉ rồi đó..MOBILE àh..không còn ai nhắn tin...cho tao nữa đâu...!

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Lại một đêm yên lặng nữa trôi qua phải không mày..cái MOBILE của tao..cũng có những lúc tao ước gì mày lại hoạt động..lại cùng thức để chờ đợi những tin nhắn của người ấy..mà có lẽ là chờ đợi trong vô vọng rồi... thế thôi ...đêm nay..tao và mày lại bầu bạn trong những nỗi cô đơn và lạc lõng nhỉ...cái phòng trọ này hình như chỉ có tao và mày mà thôi nhỉ...
    Bốn năm trôi qua..quảng đời sinh viên của tao có những lúc buồn vui khôn tả...kể từ khi tao có mày..cái MOBILE iu quí của tao..hình như cuộc đời tao cũng đổi thay nhiều lắm....mày từ lúc nào đã trở thành người bạn thân thiết nhất của tao...
    Nhờ mày mà tao có thể chuyển những buồn vui tâm sự..hay lắng nghe dọng nói ngọt ngào...nhưng giờ đây có lẽ là xa lắm rồi...đã lâu lắm rồi tao chưa nghe lại cái dọng nói ấy..không biết mày còn nhớ dọng nói của cô ấy không nhỉ....??
    Nhiều lúc tao muốn dùng mày để gọi cho cô ấy lắm..nhưng hình như khoảng cách giữa ta và cô ấy giờ đã ngoài vùng phủ sóng của mày rồi phải không
    Bình Dương giờ này không biết đã ra sao rồi nhỉ...ngừơi yêu đầu tiên của tao giờ cũng không biết đã ra sao rồi... thôi..đêm nay tao và mày cứ bầu bạn với nhau...ngủ ngoan nhé em !!!

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Page 2 of 2 FirstFirst 12