Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 33

Thread: TỰ DO HAY THÁC LOẠN ?!

....để mình thử nói nghen...
    + sex không phải tồn tại trong chuyện riêng của vợ chồngvì như thế thì làm zì có cái chổ gọi là trung tâm tư vấn gia đình ...vì khi vào trung tâm đó thì làm gì có cái gọi là chuyện riêng...
    + sex lành mạnh ....thuộc về quan niệm của đôi vợ chồng ...vì trong đời sống vợ chồng sẽ có nhiều chuyện xảy ra ....( chẳng hạn về chuyện iu đương ...vợ or chồng không muốn làm như zị ...như zi.....như zị là zì thì chắc khỏi nói nhá...)...nên từ đó sẽ xuất hiện cái gọi là ...zì củng chả nói được ...nhưng vì lí do đó nên mới có cái zụ...chán ...nên phải hiểu..lành mạnh là sự thoả thuận trong tình yêu giữa đôi bên ... không đi quá mức chấp nhận trong cái gọi là tiêu chuẩn ( ở việt nam thì tiêu chuẩn tồn tại từ hồi xa xưa...chỉ sau này khi văn hoá đời sống tình dục phương tây xâm nhập thì mới có cái gọi là vượt tiêu chuẩn )....
    +lợi ích của nó thì quá rõ ... khi vợ chồng có " văn hoá lành mạnh " hoặc không có bức xúc trong đời sống tình dục thì đôi bên đâu cần ...tìm của lạ...
    +1 lời khuyên mà mình nghe được của ông nào đó là : hãy luôn làm mới mình để đôi vợ chồng luôn luôn hạnh phúc....
    hông biết có chổ nào không chí lí ..góp í nha ...
    Những người giàu kiếm tiền chân chính bắng con tim khối óc
    Những người nghèo bán buôn tảo tần vất vã quanh năm
    Những người cha ngồi đàm đạo thường nói về con cái
    Những người mẹ họ thường ngồi để bàn chuyện tương lai
    Những đứa con đang ngồi ăn chơi , vui vẻ , no say...
    Nào hay biết phía sau đồng tiền là mồ hôi nước mắt...
    <~~ đố biết con gái con chai

Và để Thái trả lời thử ha :
    Thứ 1 : Có trung tâm tư vấn để định hướng lành manh hơn cho mọi người , vì đơn giản :"cái gì cũng phải học" , nếu không có thì mọi người sẽ không biết làm sao vì nhưng chuyện này khá tế nhị . Chư không phải TTTV phục vụ cho mục đích quảng bá đâu &#33;
    Thứ 2 : Đồng ý với ý kiến phải làm mới tình yêu của mình như thế là cách tốt nhất và tích cực nhất để giữ sự lành mạnh .

Uh &#33; Đúng đấy Cc à &#33; Nói rõ được hông ?
    Mình nghĩ sẽ ko phải là xấu nếu như chúng ta biết tự điều khiển nó và biết làm chủ mình .

Vậy là bạn đã đồng quan điểm với mình. Bạn muốn mình nói rõ hơn về điều gì?&#33;

Minh khong phai la suy nghi khong thoang nhung hinh nhuw cai gioi han cau minh va cau cac ban van con mot khoang cach xa &#33;

Mình chỉ nói trong giới sinh viên học sinh thôi nha...( cũng không biết chí lí không nữa nhưng nói thử &#33; )
    giới hạn và tự làm chủ à ..hi hi ..mình nói thật cái đó chỉ nằm trong sách giáo khoa thôi chứ ở ngoài cuộc sống ...không có cái gọi là ranh giới thực sự để tạo ra giới hạn ...và cái gọi là tự làm chủ mình cũng chẳng qua là " được hay không được và muốn hay không muốn " thôi .Trong nụ hôn của người phương Tây ( theo như mình được biết ) có 2 cách : 1 dành cho người iu và 1 dành cho nụ hôn xã giao ...nụ hôn xã giao và nụ hôn iu đương khác nhau ở chổ nào ...nếu dùng từ giới hạn cho nó thì củng chẳng qua chỉ là : hun chào hỏi cho người thân và bạn bè và hun đắm đuối dành cho người iu ...chứ nó đâu nói rõ rành rằng là trong nụ hôn dành cho người iu có kèm theo ham muốn tình dục ( thiệt đó ).Đa phần những người đang iu nhau đều có cảm giác ham muốn này ...vậy giới hạn ở đâu ??? có những đôi tình nhân " đi sâu quá giới hạn " là nhu cầu đòi hỏi về thể xác ...họ đã đáp ứng ...vậy là vượt qua giới hạn rồi à ...nhưng họ đã chấp nhận iu nhau và đã đến với nhau như thế trước hôn nhân có gọi là quá giới hạn không ??? có người thì ca tụng là tình iu của 1 đôi tình nhân vượt qua vòng lễ giáo đến kết quả là cô ta phải mang thai với người con trai đó ,họ khen tình iu họ thật đẹp ...vậy thì giới hạn nằm đâu ???
    có ai bây giờ là 1 cô ,cậu sinh viên mà họ dám nói mình chưa từng rung động con tim vì 1 ai đó không ( nếu có thì xin lỗi mình lầm hi hi hi )???
    họ đã từng iu và nếu được người iu chấp nhận thì họ sẽ được hôn ...trong những giây phút đắm đuối bên tình iu thì họ mong muốn những điều gì nữa ,có phãi họ mong muốn đến với nhau không ??? theo tôi nghĩ thì khả năng làm chủ được mình trong tình huống này chỉ là rất ít ...chứ theo tôi thấy , 1 tí chất kích thích ( như là rượu hoặc bia chẳng hạn ) , 1 chút bóng tối ..là cái giới hạn đó đi toong ...
    + ba`i của chitcon có viết là ~~>thỉnh thoảng có tổ chức những buổi thảo luận về tình yêu và tình dục, tôi thường ko phát biểu gì vì tôi biêt nhiều người nghĩ và sống như tôi nhưng nói ra lại khác <~~ không đúng ...vì thật ra cho dù họ có ăn chơi sa đoạ hơn người khác ...nhưng sao bạn không nghĩ ...có thể những lời họ nói lại là những lời " rất thật " và đó mới là những suy nghĩ của những người trong cuộc ,vì " có thử mới biết " để mà nói cảm giác của mình ( mình không muốn nói tới hậu quả của những người đó gây ra , nhưng tác động của những người như thế có khi còn tốt hơn và gây ảnh hưởng hơn cả những người nói mà không biết chút gì về nó )...các bạn có biết trong forum của ta có vài người có trường hợp giống như vậy không ???
    + và câu kết là :mình không phản bác là cần có giới hạn và cần làm chủ mình ,mình chỉ muốn nói làm chuyện đó không phãi là dễ ....rất khó nếu như chúng ta không phải là yêu ( và phải có quý trọng ) lẫn nhau ...còn chuyện yêu mà " hết lòng cho " nhau thì mình không ý kiến ...
    Những người giàu kiếm tiền chân chính bắng con tim khối óc
    Những người nghèo bán buôn tảo tần vất vã quanh năm
    Những người cha ngồi đàm đạo thường nói về con cái
    Những người mẹ họ thường ngồi để bàn chuyện tương lai
    Những đứa con đang ngồi ăn chơi , vui vẻ , no say...
    Nào hay biết phía sau đồng tiền là mồ hôi nước mắt...
    <~~ đố biết con gái con chai

Nhưng bạn có công nhận với mình là còn có nhiều người đã "quan hệ" mà không hề yêu không, đừng nói đến việc phân biệt đâu là yêu thật, đâu là yêu "giả". Khó lắm, khó lắm thay...
    "Than ôi thời oanh nay liệt đi còn đâu."

"T. ơi&#33; Càng xa em anh càng thấy yêu em."

Có những trường hợp như thế đấy , và khi mọi chuyện đã lỡ rồi thì có hai cách giải quyết cách thứ nhất sẽ cố thử yêu , cách hai sẽ chạy trốn nhau . Như vậy , nói cho cùng nếu như chúng ta chưa đi đến tội đỉnh cảu tình yêu (ngày kết hôn ) , cũng không nên "ăn cơm trước kẻng " , quan điểm cảu mình là vậy

mình đồng ý với quan điểm của Thaipeace, ngày nay ở phương tây họ cũng đã có quan điểm giữ gìn cho nhau trước hôn nhân, vậy tại sao chúng ta lại phải đi ngược với truyền thống tốt đẹp của người phương Đông chúng mình, các bạn trai ơi, hãy giữ gìn cho người mình yêu, đó là tất cả những gì mình muốn nói.
    khi bạn sinh ra trong cuộc đời này, bạn đã là món quà tuyệt vời nhất cho rất nhiều người. trong đó có Tôi.

ĐÚng , con trai mới là nhân tô quyết định , vì con gài thường được gọi là phái yếu mà . Khi bạn biết trân trọng cho cô ấy cũng chính là lúc bạn ghi điểm cho chính mình &#33;

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast