Biết em không được bao lâu giờ phải xa em chị buồn ghê! hôm nay chị đi rồi em không đến tiễn chị sao? lần này thật lâu chị em mình mới có cơ hôị gặp lại đó ,vậy mà em không đến chào chị, không đến chúc chị một cây gì sao? em vô tâm thật đấy!
Chị biết em là người như vậy ,vẫn vô tư và dửng dưng với mọi thứ ngay cả với bản thân mình ,chị không biết em đang đeo đuổi điều gì?có lúc chị tin tưởng mình có thể làm cho em thay đổi, em sẽ yêu quý bản thân mình hơn và biết mình đang làm gì ,em cũng đã từng hứa với chị sẽ không làm chị buồn , nhưng có lẽ chị chưa đủ sức làm cho em phải thay đổi ,em vẫn vậy ...có những lúc em quá vô tư và dửng dưng ,em đã làm cho chị thật buồn !
Mà thôi , chị lại làm phiền em nữa rồi, đã bao nhiêu lần chị tự hứa với mình thôi đừng để ý đến em nữa, mặc kệ em ,em thích làm gì thì làm ,em muốn sao thì tuỳ em ,em có cuộc sống riêng của em còn chị cũng có cuộc sống riêng của chị ,cần gì phải quan tâm ,cần gì phải thăm hỏi nhau chứ? nhưng rồi chị lại không làm được điều ấy ,chị lại quan tâm đến em ,chị lại lo lắng mỗi khi nghe tin em bị bịnh mà chẳng giúp được gì cho em cả,mà có hỏi thăm em thì chị cũng chẳng bao giờ nhận được từ em một lời cảm ơn hay một tín hiệu nào cho thấy em đã nghe được lời hỏi thăm chủa chị! có lẽ lúc ấy em lại cười và nghĩ rằng bà chị này thật phiền phức và ngây thơ quá ,phải vậy không em.?
Chị thật vui khi được biết em, chị cũng chẳng hiểu tại sao chị lại để ý đến em nhiều đến vậy? mọi người bàn tán hỏi chị và em có gì không? mà chị không hiểu có gì là sao? chị coi em như một người em ,tận trong trái tim chị ,em là một người em thật dễ thương nhất là những lúc em ngồi hàng giờ nghe chị kể về những kỉ niệm của MHX, rồi những ước mơ, hoài bão của chị, em lại cười và bảo chị :"chị mạnh mẽ quá!" rồi em cầu chúc cho những ước mơ của chị trở thành hiện thực, chị thầm cảm ơn em ,cảm ơn những bất ngờ mà em giành cho chị, em có biết lần đầu gặp em chị đã xúc động như thế nào không? giữa trưa nắng gắt ,chị bảo chị có chuyện buồn ,em nói sẽ đến chỗ chị ngay sau 5' nữa, chị chỉ cười và nghĩ rằng chị lại biết thêm một người nhiệt tình ảo, thế mà em đến thật ,đến chỉ để lắng nghe chị kể về sự thất vọng của mình, kể về những kỉ niệm mà chị đã trải qua - những câu chuyện mà những người bạn của chị cho là nhảm nhí và ảo tưởng, chị kể về ước mơ được làm điều gì đó thật vĩ đại... em nghe và lại chúc cho chị thành công ,chị cảm ơn em nhiều lắm !
Thế nhưng ...tất cả lại thay đổi , em và chị dần dần không còn gặp nhau thường xuyên nữa, chị hình dung thấy có điều gì đó bất ổn, tại em quá bận rộn hay tại chị chỉ làm phiền em nên em không coi chị là một người chị, người bạn như xưa nữa...?
dù có gì xảy ra thì chị vẫn cảm ơn cuộc đời cho chị được gặp em -một người em thật đặc biệt . không gặp được em để chia tay nhưng cầu chúc cho em sang năm mới sẽ mới hơn và gặp được nhiều niềm vui, niềm hạnh phúc, câù mong em được bình yên.
Thỉnh thoảng nhớ đến chị và hãy mỉm cười như ngày xưa nhé!!!
chị của em