Results 1 to 9 of 9

Thread: Nếu Tôi Được Sống Thêm Lần Nữa

Nếu tôi được sống thêm một lần nữa...

Tôi sẽ mỉm cười nhiều hơn trước những bất hạnh của riêng mình, và biết im lặng chia sẻ nỗi đau của mọi người. Tôi sẽ dành nhiều thời gian để nhìn lại những hạnh phúc đang có, và bớt dằn vặt mình về những nhược điểm vốn dĩ của bản thân.

Nếu được sống thêm một lần nữa, tôi sẽ đi dạo dưới mưa nhiều hơn. Tôi sẽ trải mình nơi những thị trấn nhỏ bé và tĩnh lặng, thay vì cứ mãi trong những toà nhà cao tầng nơi các thành phố lớn.

Tôi sẽ cố gắng hiểu bọn trẻ như là chúng, và bớt sự áp đặt của riêng mình. Tôi sẽ đi thư viện, nhà sách, vào Internet tìm kiếm những kiến thức mới. Tôi sẽ thích thú với việc chơi đàn hơn là những trò chơi vô bổ và kém tư duy. Tôi sẽ dành cho gia đình mình sự âu yếm ngọt ngào hơn là những lời chỉ dạy khô khan.

Nếu được sống thêm một lần nữa, tôi sẽ quan tâm đến những điều quan trọng trong hiện tại hơn là nhớ lại những gì trong quá khứ và ngồi dự đoán tương lai. Tôi nhận thức được những giá trị sâu kín nhất tận tim mình và những nhiệm vụ của cuộc sống.
    Tôi sẽ bớt cau mày và mỉm cười nhiều hơn. Tôi sẽ học cách khoan dung, mong nhận được sự khoan dung nhiều hơn và bớt đi ý nghĩ mong sự bất hạnh cho kẻ thù. Nhưng trên hết tôi sẽ không quá bó buộc mình, sẽ sống năng động hơn, sẽ giảm đi những mối do dự và thờ ơ.

Khi một ý nghĩ lớn lao hay một sự mạo hiểm đầy hào hứng trong thoáng chốc chợt đến, tôi sẽ không ngồi yên trên ghế với ý nghĩ “những điều đó chẳng có trong kế hoạch của mình”. Tôi sẽ hứng khởi đứng dậy và mạnh mẽ nói rằng: “Vâng, chúng ta hãy bắt đầu!”.

nêu' tôi được sông' tôi xin chia se? nhưng~ nôi? buôn` cua? moi ngươi` va` bơ't nghi? cho minh` nhiều hơn
    nêu' tôi được sông' tôi se? thưc. hiên. nhưng~ ươc' mơ tô't đẹp cua tôi
    nê'u tôi được sông' ....... TÔI SE? KO SA VAO` MA TUY _HIV
    không học hôm nay_chết đói ngày mai

nếu mình được sống thêm 1 lần, điều đầu tiên mình làm là xin lỗi những người đã vì mình mà đau khổ, và chuộc lại những lỗi lầm ma mình đã gây ra, làm những việc mà mình chưa kịp làm và cuối cùng là đem lại niềm vui, niem hi vong cho những người gặp nhiều đau khổ.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

nếu tzui trúng số thành triệu phú , điếu đầu tiên tôi giở tiền vô ngân hàng cái đã

Nếu tôi được sống thêm một lần nữa thì tôi vẫn ước mình được gặp những người mà tôi đã gặp, có một gia đình mà tôi đã có, có những bạn bè mà tôi đã quen biết,... nói chung cũng sẽ chẳng có gì thay đổi cả ! Bởi vì thay đổi chắc gì đã tốt hơn?
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

oh, uớc mơ ! cái đó thì ai cũng có . nhưng theo tôi , dừng ngồi đó mà ước mơ nếu đưọc sống lại 1 lần nữa ...., vì bạn đang được sống đó thôi , hãy thực hiện những ước mơ ngay bây giờ . chúc bạn thành công .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Ước mơ không mất tiền , nên tội gì không ước , sống trong ước mơ sẽ thấy mình làm được mọi thứ .
    Nếu tôi được một điều ưóc để sống lại một lần nữa , tôi sẽ ước mình được sống lại lần hai rồi lần 3 !

sao lại cứ mơ ước thế nhỉ ?! Hẳn là các bạn vẫn đang SỐNG đấy thôi.

đúng là đang SỐNG nhưng đã đúng nghĩa là SỐNG chưa?
    ... VÌ SAO TRONG TRAI TIM EM LÚC ĐẮM ĐUỐI LÚC EM LẠNH LÙNG...
    ...KỊCH CÓ THỂ CÓ TÌNH YÊU NHƯNG TÌNH YÊU KO THỂ CÓ KỊCH...
    ...ĐAU KHỔ LÀ BIỂN CẢ, HẠNH PHÚC LÀ NGỌC TRAI, MUỐN CÓ NGỌC TRAI PHẢI NHẢY XUỐNG BIỂN CẢ...