Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16

Thread: Nỗi đau còn mãi !!!

phd
    Guest
    mãi mãi cho anh : bạn ưi ..... cuộc sống mà không theo ý minh .....nhưng p cũng nói lên quang điểm của p:nếu p là người bạn trai đó thì điều p làm sẽ là cho người bạn gái mình hạnh phúc vì bản thân mình đã không con gì nữa nên không thẻ kéo bạn gái mình vào theo mình đuợc .và mình phải đi xa và để cho em quên đi ..... <--- đây chắc là suy nghĩ của anh ta .
    và giờ nếu mình là bạn thì mình nói là: tình yêu không hề có khoản khắc nên khi gia đình ngăn cấm là chuyện thường và ngay đến gia đình mình đây mình cũng nói anh mình cũng là tay nghiện đó nha nhưng cô bạn gái vẫn một lòng thương .. dù lúc đầu gia đình có này nọ .nhưng rồi cũng phải chấp nhận ;vấn đề ở đây là gia đình bạn có cho anh ta cơ hội không nếu không thì vấn đề còn lại là thời gian nhưng mình cũng nói tuy là thời gian nhưng nếu thời gian hạnh phúc không quaylại thì bạn nên .... từ bỏ vì thời gian không đợi bạn và tuổi thanh xuân con gái là điều đáng quý nên .bạn cần suynghĩ lại ..... hiểu chứ .....

đọc câu chuyện của anh AB và của wes thì mình cảm thấy ...... ôii

ngựa hoang:với chuyện này thì có lẽ điều quan trọng giờ bạn chính là niệm lực lớn nhất mà anh ta cần .... hãy cỗ vũ cho anh ta dù bạn không còn thích nữa ......mình nói thật đấy hãy làm mọi thứ để cứu lấy một người .. hãy làm dù trong lòng không còn gì vì một mạng người rất quý .hãy viết thư cho anh ta và động viên anh ta ....nếu như được thì không chừng sau này anh ta .... có thể lắm hãy tin vào bản thân mình đừng để thất vọng mà làm mất tâm trí .bạn hiểu chứ hãy làm .....

chỉ yêu mìh anh ơi : nếu không đánh dấu được thì đánh chữ không đi vì như thế sẽ dễ đọc hơn là hiện giờ .....mình chỉ đọc được đoạn đầu không thể nói đưọc gì ....... hãy sửa lại đi nha &#33;

Anh ấy là anh họ tôi, hồi còn bé tôi nhớ anh ấy rất hiền, và rất tốt&#33; Anh vẫn hay làm diều cho tôi chơi, anh còn chỉ tôi học,...Cậu tôi ko quan tâm đến con cái, tôi không biết đã bao nhiêu lần anh khóc vì bị cậu tôi mắng v6è việc học hành, nhưng thật sự là anh học rầt tốt , dù ko đứng đầu lớp nhưng theo tôi thế là được&#33;Rồi đến một ngày tôi chứng kiến cái cảnh anh lên cơn nghiện, tôi không biết nói sao nữa..., thất vọng, đau đớn, tôi thật sự muốn làm một cái gì đó cho anh...nhưng tôi đã ko thể...Tôi nhìn thấy chị họ tôi (em của anh) hắt hủi anh mà lòng đau lắm, cũng muốn nói cái gì đó nhưng nghĩ đến chị tôi lại thôi&#33; Tôi không biết làm gì khi ở giữa hai người ấy, một người thì rất cần một chỗ dựa, một người thì đang rất xúc động và tức giận... Tôi đã từng chứng kiến cái đôi mắt ngây dại của anh sau làn khói trắng...Không có gì hơn là một sự thất vọng nặng nề, thương anh mà cũng tức anh lắm&#33;
    Đến một ngày chị tôi cãi nhau với cậu tôi, chị tôi ôm lấy tôi mà khóc, mà kể lể...Tôi mới nhận ra ràng chị không phải như tôi tưởng, chị cũng thương anh lắm, cũng muốn anh cai nghiện được ...Chị tôi lo sợ rằng thằng em của chị ấy cũng sẽ theo cái chết trắng như anh... tôi ko biết nói sao nhưng tôi thấy cậu tôi quá cổ hủ, quá sĩ diện...Còn anh, tôi tin anh thì có ích gì chứ? Anh vẫn thế, vẫn cái vẻ bất cần đời, phong trần lắm&#33; Tôi không biết anh đã cai bao nhiêu lần rồi, chỗ xa, chỗ gần, rồi cai ở nhà...có ăn thua gì đâu? Bởi vì anh không muốn cai, ngày cuới cùng ở trường cai nghiện, anh cầm kim tiêm chích vào một liều...Chính anh đã nói với tôi như thế, trời ạ tôi thật sự không ngờ anh lại ra nông nổi như thế đây&#33;
    Thoắt cái đã một năm rồi không gặp anh, dù thế nào tôi cũng vẫn cứ tin anh, biết đâu được anh đã có niềm tin trở lại...
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Thường thì ở tuổi trẻ , không ít người , nhất là các bạn nam vì tò mò , bị khiêu khích , chán đời .v.v... có vô số lý do đẩy vào con đường ấy , tự mình ngu ngốc tìm đến với "nàng tiên" . Cuộc đời tôi trải qua không ít những lần chứng kiến người thân ngủ sâu xuống lòng đất , vĩnh viễn lìa bỏ tất cả vì nó- cái điều đáng lên án ấy , nhưng tôi cũng chỉ là một con bé , họ yêu thương tôi , nhưng , lại nhưng , họ không thể nghe lời khuyên răn của tôi , họ đi vào con đường mà họ cho là đúng . Đã đút chân vào là khó thoát ra . Tôi đã từng mong mỏi , tôi đã từng đau đớn ... Để rồi tất cả lại vào những giọt nước mắt gia đình , bạn bè dành cho họ .
    Tôi tự hỏi sao lúc nào cũng đã rồi mới nhận ra cuộc sống cay nghiệp , cái đó không phải tốt đẹp , ta lầm đường rồi ??? Muộn thì ân hận chẳng làm gì . Chỉ bây giờ những ai đã trót thì hãy sớm tỉnh ngộ . Bản thân không ai muốn nhưng ...cớ sao phải thế ? Liệu có biết rằng những người yêu thương bạn đang ngày càng đau khổ ko ? Ko vì thế mà chúng ta thất vọng , chúng ta phải cố , chả nhẽ tình cảm , cuộc sống ko lôi kéo được bước chân lầm lỡ ? Tôi không tin &#33;
    Khi xưa tôi ngu ngốc vì giương mắt nhìn người thân của mình bị che mắt ra đi , nhưng bây giờ thì không . Tôi phải đứng lên , tôi sẽ làm hết những khả năng , làm những gì mà thời xa xưa tôi đánh mất , để bù đắp cho những bước chân sa ngã , cho những con người như bác tôi , như chú tôi bởi vì ai ai trên đất nước ta cũng là "đồng bào" - 2 tiếng thiêng liêng và quý giá ...
    Đấy chỉ là nói chung , còn chị MMCA , em nghĩ một khi chị đã tạo ngay cả nick của mình một ý nghĩ như thế , chị nên nghĩ thật kỹ . Tình yêu là tất cả &#33; Có thể anh ấy trót lầm lỡ , nhưng chị sẽ giúp anh ấy vượt qua . Em tin và rất hy vọng như thế &#33; Môt lần nữa , em chân thành mong chị và anh ấy sẽ trải qua tất cả . Cuộc đời có khi nào bình yên ?&#33;? Tuy nhiên đấy là suy nghĩ của em , mà em thấy nó cứ theo sách vở thế nào ấy , nhưng cốt yếu là ở chị . Dù ai khuyên , dù ai nói đó cũng để chị bớt cô đơn , chị cảm thấy được một phần nào đó nhẹ nhàng hơn ...
    RC , nói ai thié ?
    Khi ta ở chỉ là nơi đất ở ,
    Khi ta đi đất đã hóa tâm hồn ...

Lòng ta thành con rối
    Cho cuộc đời giật dây.

Thành thật xin lỗi, em nhầm người ạ&#33; Xin lỗi chị NH nhé&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

toi_loi
    Guest
    bạn thân mến những gì cần tư vân thì cac anh chị đã tư vấn cho bạn hết cả rồi những dòng này của mình chỉ là để chia sẻ nỗi đau cùng ban mà thôi hãy cứng rắn lên bạn nhé, đừng coi những gì mình chải qua là một bất hạnh mà hãy coi đó như là một thư thách của cuôc sống nếu hai người cùng nằm tay nhau vượt qua được thì đó là một hạnh phúc không gì bằng còn nếu không thì môt minh bạn cũng hãy cố gắng vượt qua bạn nhé. cuộc đời như một cuộc chơi lớn chỉ có những người có bản lĩnh thật sự mới tồn tại đươc.

Gửi bạn Maimaichoanh và Ngua hoang,
    khi 2 bạn đăng những dòng tâm sự lên diễn đàn thì mình vẫn chưa hề biết tới tên diễn đàn này, và thực sự là mình cũng không hề quan tâm tới cái chất độc màu trắng đáng ghét kia. Lúc đó mình vẫn là 1 con bé sinh viên vô tư, và ma túy là 1 thứ gì đó hoàn toàn xa lạ đối với mình. Vậy mà hơn 1 năm sau, nó đã trở thành nỗi ám ảnh của mình&#33;
    Bạn trai của mình cũng từng nghiện, anh đã cai hàng chục lần rồi. Hiện tại anh vừa từ trường cai nghiện trở về, với rất nhiều niềm tin và hy vọng. Tôi luôn ở bên anh, và không bao giờ dám nhắc tới quá khứ của anh. Tôi có tin anh ko? Tôi muốn lắm chứ&#33; Nhưng trong tận đáy lòng mình, tôi không thể không nghi ngờ mỗi khi anh xài tiền quá nhiều, hay mỗi khi điện thoại của anh tự dưng không liên lạc được. NHững lúc ấy tôi lại sợ đến run người&#33; Tôi căm ghét cái cảm giác đó lắm&#33; ước gì tôi có thể xóa bỏ hẳn chúng ra khỏi đầu. Ước gì tôi có thể hoàn toàn yên tâm dựa vào vai anh, để tìm cảm giác bình yên mà tình yêu đã trao cho tôi.
    Mình thực sự rất quan tâm tới chuyện của 2 bạn. Hiện giờ người yêu của 2 bạn ra sao rồi? Và 2 bạn nữa, có còn đủ tự tin và nghị lực không? Ngua hoang ơi, người yêu của bạn sao rồi? Hoàn cảnh của mình không buồn như bạn, nhưng biết đâu được đấy. Ma túy vẫn còn đầy rẫy mà. Mình chẳng biết tình yêu của mình sẽ níu giữ anh được bao lâu đây. Không, mình không nên bi quan như thế phải không? Mình phải tin anh, gia đình anh đã không tin anh rồi. Chỉ còn 1 mình mình thôi mà...
    Nếu đọc được tin nhắn này, 2 bạn hãy trả lời cho mình biết về cuộc sống của bạn và người yêu bạn nhé.

Page 2 of 2 FirstFirst 12