Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 54

Thread: AE nào đã cai bằng terpin codein xin chỉ giáo

Exclamation AE nào đã cai bằng terpin codein xin chỉ giáo

Mình đọc nhiều bài trên dd thấy có nhiều ae cai bằng tepin, lần này cảm thấy sức khỏe kh còn mạnh lém nên muốn dùng tepin để hổ trợ.
    Ae nào đã xài qua xin chỉ giùm. đại khái như uống ngày mấy lần, lần mấy viên. uống vào nó cảm giảm dc triệu chứng đổ mồ hôi nóng lạnh kh, mình sợ cảm giác đó quá. lần này chỉ té lại 3 tuần thôi, mong là uống tepin sẽ kh vất vả lắm. xin chỉ giáo nhé, mai là ngày đầu tiên

Bác Duylk thử đăng ký cai = methadone tại những nơi nhà nước hỗ trợ xem thế nào, mình đang dịnh nếu ko được thì sẽ dùng phượng pháp đó hỗ trợ, thấy mọi người nói dùng methadone rất ổn.
    Có ai đang dùng methadone tại các trung tâm do nhà nước hỗ trợ ko? Chỉ giáo a e biết vớ.

tam an, vocdientu, yeutretho, kyniem àh, a lại kh giữ dc mình rùi. xấu hổ với ae quá,mong ae vẫn bon nhé.
    còn a thì cứ mãi lặn ngụp hoài, chưa leo lên dc. cứ phải ca "bài ca kh bao giờ quên" suốt.

Methadone em thấy hay được khuyên dùng dành cho những người nghiện nặng , đã chuyển qua dạng chích hay đang nhiễm HIV....Các bác nghiên cứu kỹ về Methadone trước khi dùng nhé .
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    tam an, vocdientu, yeutretho, kyniem àh, a lại kh giữ dc mình rùi. xấu hổ với ae quá,mong ae vẫn bon nhé.
    còn a thì cứ mãi lặn ngụp hoài, chưa leo lên dc. cứ phải ca "bài ca kh bao giờ quên" suốt.
    Cố lên bác Duylk nhé !

Anh em mình đều như nhau cả thôi , đâu phải cứ lần nào quyết tâm cai mà có thể cai được ngay đâu...Chúng ta cứ phải cố thôi bác ạ , cùng nhau động viên cố gắng .

Mong bác luôn giữ vững niềm tin dù có phải trải qua nhiều lần té ao nữa...

Thân mến !
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Bác Duylk thử đăng ký cai = methadone tại những nơi nhà nước hỗ trợ xem thế nào, mình đang dịnh nếu ko được thì sẽ dùng phượng pháp đó hỗ trợ, thấy mọi người nói dùng methadone rất ổn.
    Có ai đang dùng methadone tại các trung tâm do nhà nước hỗ trợ ko? Chỉ giáo a e biết vớ.
    Trên diễn đàn đã có bài viết chuyên đề về Methadone do Admin SongKhoa đăng tải . Bacninh & các anh em khác tham khảo thật kỹ trược khi quyết định nhé...

Khi Methadone được đưa vào thử nghiệm, nhiều người đã lầm tưởng rằng, đây là một loại thuốc cai nghiện. Song trên thực tế, đó chỉ là một loại thuốc dùng điều trị thay thế. Để hiểu rõ về loại thuốc này, mời quý vị theo dõi cuộc trao đổi giữa phóng viên VTV với ông Trần Xuân Sắc, Trưởng phòng 06, Cục Phòng chống tệ nạn xã hội.

P.V: Nhấn mạnh Methadone là ma tuý hợp pháp, ông muốn nói tới điều gì?

Tôi cũng muốn lưu ý, khi điều trị phải chọn đối tượng cẩn thận. Nếu đối tượng nghiện nặng, lâu ngày và nhiễm HIV rồi thì nên sử dụng Methadone với sự chỉ dẫn của bác sĩ, thuốc sẽ có tác dụng tốt với nhóm người này. Trái lại, người mới nghiện lại dùng Methadone thì chẳng khác nào ta sẽ làm cho người đó phụ thuộc thuốc đến hết đời.

http://heroin-aids.com/niemtin/showt...p-cai-nghiện
    Hãy sống như nước...!!!

cai Terpin Codein

Trước hết phải nói rõ là Terpin Codein không phải là thuốc cai. Đây chính là thuốc ho.Vốn là thuốc ho sao anh em mình lại chọn dùng nó để hổ trợ trong cắt cơn nghiện.?Mình xin chia sẻ như sau : Dù là nghiện nặng hay nhẹ thì triệu chứng đều như nhau, các valve đều hở và chảy nước cả.Này nhé : mắt thì chảy nước,mũi cũng thế+miệng liên tục khạc đàm+hậu môn thì tiêu chảy+ thằng nhỏ cũng xuất tinh+xuất hạn mồ hôi.Nói chung chỉ có 2 lỗ tai là không ra nước thôi còn có lỗ là ra nước hết.Đây là cái giá cho việc sứ dụng MT. Do cơ địa của mỗi người khác nhau mà người ấy sợ cái món nào nhất.có người chịu đưng được tất thảy chỉ sợ ra mồ hôi,lại có người chỉ sợ lên đàm. Mình thuộc nhóm này nên các triệu chứng khác mình lướt qua tất chỉ ngán lên đàm nên phải dùng Terpin Codein ( thuốc ho chữ U ) để hổ trợ khi cai vì trong thuốc có hợp chất Codein có tác dụng khống chế các phản ứng của phổi. Từ đó dễ thở hơn và kéo theo là ngưng chảy nước mũi. Cách dùng cũng đơn giản thôi mà. Khi nào chảy mũi và ho lên đàm thì tọng vào 4-5 viên,có tác dụng trong 3 -4 giờ. nhất thiết không được quá 30 viên một ngày . Tóm lại đây là cai bo có hỗ trợ codein chứ không phải thuốc cai gì cả. Tuy vậy nhưng mình thấy nó còn hơn hẵn thuốc cai Bông Sen đó các bạn ạ.
    Sau khi cắt cơn được 3-4 ngày cơ thể chưa tạo ra aldrenaline hay morphin nội sinh thì mình khuyên nên dùng cái này nhanh tạo ra lắm SOLU MEDROL. chích pha vào chai nước biển. Các bạn sẽ thấy cảm giác kiệt sức rã rời nhanh chóng biến mất.

mình chỉ sợ cảm giác đổ mồ hôi nóng lạnh, da ga thì cứ nổi suốt, khó chịu vô cùng. ng lúc nào cũng nhớt nhợt, ng thì lạnh mà mồ hôi cứ tuôn ra, uống terpin có giảm dc triệu chứng này kh ban

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Ở ngoài bắc và các tỉnh khác sao thì mình kh biết, chứ tại TpHCM thì hết suất methadone lâu r bạn àh. Cầu nhiều hơn cung nên rất khó đăng kí dc. Như Subutex thì sài gòn mình kiếm kh ra

Tháng sáu, lúc lên goole search thì cũng có mấy người bán methadone và subutex, có đt cho nó, thì nghe nó nói thì cũng được lắm, mà giá thì cao quá. Nếu hết cách bác thử search xem, mình nghĩ trên mạng giờ nhìu người bán lắm.

Page 1 of 6 123 ... LastLast