Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 43

Thread: Nhật ký cai nghiện

Nhật ký cai nghiện

Lý do chính đi theo nàng: Ngày xưa khi còn trẻ ( hồi học cấp 3) mình muốn thể hiện cái tôi, thích thể hiện nhưng không gặp đc ( may mắn)
    Nhà có chú với cậu, bạn bè nghiện lúc nào cũng là tấm gương cho mình nhìn thấy tác hại của MT nhưng thay vì tránh xa mình lại có suy nghĩ ngược lại. Khuyên mấy ông chú, cậu ko được thì mình với nói oai là nếu bản thân cháu là cậu, là chú thì cháu sẽ bỏ đc, sẽ cai đc có gì khó đâu. Hồi đó nghĩ đơn giản thế, bạn của chú thì ở Kim Giang hà nội bằng lứa tuổi của chú đều đã ra đi, rồi chú cũng ra đi vì nhiều thứ bệnh do chích MT mang đến. Nhìn đám tang của chú mà bao nhiêu là cảm xúc, ra đi với 26 tuổi, đẹp trai, có tài nhảy như MC jachson. Những vòng hoa trắng, người dự thì lưa thưa chủ yếu là bạn hằng ngày của chú cũng mệt mỏi rệu rã đẫn đờ vì chia tay một chiến hữu, một người anh cả hàng ngày lo cho các em từng "bữa". Họ ngồi xổm trên mộ người khác xung quanh mộ chú trông như những con "quạ". Không khí im lắng vô cùng như dự đoán số phận của cả nhóm. Lại nói về tôi, cứ tưởng sau đó tôi sẽ lấy chú làm bài học nhưng ko tôi vẫn nghĩ là nếu tôi là chú tôi sẽ làm được. Nghĩ là làm, có cơ hội là tôi thử ngay nhưng không phải cứ thích là được. Rồi thời gian trôi đi rất nhanh, tôi cũng quên đi. Bỗng một hôm, một cuộc điện thoại của một người bạn thân nói có muốn thử tý niềm đam mê ko? Cơ hội đã đến và tôi tham gia ngay. Phóng xe một mạch đến chiến trường, trc mắt là khoảng 6 người đang tụ tập sử dụng MT. Thích thì thích vậy nhưng khi đến nơi thì mình ngại, sợ, lo lắng ko tham gia nhưng chú lái xe nhiệt tình quá mình làm liên tục cho 6 phát, mọi người lăn ra cười xung sướng và hỏi mình chơi lần thứ mấy rồi ( vì cho rằng hút như vậy phải có thâm niên). Trở lại với mình, sau khi thực hiện xong 6 khói ra một góc nằm, chả thấy gì, bình thường. Nhưng được khoảng 10' tiếp theo thì cảm giác ai cũng biết, cơm áo , gạo tiền nôn ra sạch, ko ngủ đc ăn gì nôn ra thế đấy. Nghĩ trong đầu như thế ai mà nghiện đc, khó chịu thế sao mà họ cũng nghiện được. Cữ nghĩ đơn giản thế rồi tần suất mỗi ngày một tăng, lúc đầu nhờ vả tốn kém mà lạy lộc khổ sở, về sau tự đi lấy và trở về thực tại là mình đã chích MT đc 10 mũi, mỗi ngày một mũi. Hút bi h không đủ phê và không thấy ngon nữa. Mình đã đi quá xa rồi, trong thâm tâm lúc nào cũng nghĩ vậy. Tìm đến diễn đàn để có niềm tin vượt qua. để nhận lấy những kinh nghiệm tim lại niềm vui trong thế giới này. Mỗi ngày tôi sẽ lên đây, viết những gì mình làm để đấu tranh vượt qua, cũng là ghi lại nhật ký xem lời nói của mình, mình có thực hiện được không? Chú ơi, bây h cháu giống chú ngày xưa rồi! Cái còn lại là đi theo hay dừng lại thôi!

Tình trạng bản thân: 27 tuổi, bắt đầu nghẹo 10/9/2011
    Thời điểm hiện tại: Chuyển sang chích được 10 ngày
    Tình hình tài chính: Bắt đầu vay mượn lung tung

Cai truoc nhat la ban thay ngan chua hay van con dam me. nhu ban than toi day k phai vi het tien nhung vi thay moi nguoi coi thuong minh qua nen muon ngung th.

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Cai truoc nhat la ban thay ngan chua hay van con dam me. nhu ban than toi day k phai vi het tien nhung vi thay moi nguoi coi thuong minh qua nen muon ngung th.
    Ngán lắm rồi bác ạ. Em rất muốn từ bỏ và bây h em đang cố gắng làm điều đó. Lạy chúa hãy cứu con, con còn gia đình, người thân và một tương lai dài phía trước. Mong cho hội chứng cai đến thật nhanh. Đã sẵn sàng để đối mặt.........

Chua k cuu duoc dau ban! Tu minh cuu minh th. Ban ngung duoc may ngay r

bam cai thuoc hay cai bo v. cai bo cho mau khoe mac du cam giac co yomost chut thoi!!!

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    bam cai thuoc hay cai bo v. cai bo cho mau khoe mac du cam giac co yomost chut thoi!!!
    Em quyết định cai bo bác ạ. Hôm nay em lập chủ để và cũng là ngày bắt đầu em dừng lại. Hiện tại em chưa thấy gì rõ rệt của Hội chứng cai, chắc ngày mai sẽ thấy. Ah, nhân tiện em cai luôn thuốc lào và thuốc lá. Bây h rất thèm điếu thuốc lá nhưng em nhai singum. Cảm ơn bác đã ở bên em lúc này

Mỗi lần đến CN em sợ em ko giữ được mình, những lúc đấy em hay mò đi tìm. Khó khăn nhất là lúc đấy bác ạ còn đau đớn khổ sở em có thể chịu đc. Bác chỉ cho em những lúc đấy em nên làm gì, hay lúc này mình còn tỉnh thì khóa chân lại rồi vứt chìa khóa đi nhỉ!

Hang bay gio vat kh nhieu lam dau ban, dung lo qua. May ngay truoc minh cung nhu ban, nhay dau tien nam cho cam giac vat no den, mo hoi va ra, nguoi nong lanh. nhung trong dau minh nghi kh ai chet vi cai, muon vat bao nhieu cu vat, 3 ngay la cung phai het vat th. nghi v nen dau oc cung bot cang thang/ Co gang len ban. Dan ong ma, ganh duoc thi bo xuong phai dc

Quan trong nhat la tu tuong th, ban nghi no met thi no rat met. Co lan mua hang bi bat ve c.a phuong, Bi giu ca ngay, luc do trong dau nghi la k biet co bi dua di truong k nen k thay met gi ca, 1 cai ngap con k co nua. V ma vua dc tha ra la ngap, mui chay rong lien. Qua do thay tu tuong la chinh. co len ban nhe, cho doi thanh than.

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Mỗi lần đến CN em sợ em ko giữ được mình, những lúc đấy em hay mò đi tìm. Khó khăn nhất là lúc đấy bác ạ còn đau đớn khổ sở em có thể chịu đc. Bác chỉ cho em những lúc đấy em nên làm gì, hay lúc này mình còn tỉnh thì khóa chân lại rồi vứt chìa khóa đi nhỉ!
    bây
    giờ điều quan trọng nhất đối với bạn làm sao vượt qua được những ngày sắp tới , còn mọi chuyện cứ gác lại, ta làm từng bước một nhé
    /1 cắt cơn
    /2 ổn định lại sức khỏe
    /3 làm sao để không tái
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 1 of 5 123 ... LastLast