Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 52

Thread: Tái nghiện ma túy sau cai....

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    chỉ cần ghe ban noi minh biet ban chua phai trai qua no that buon do ban 2 cái từ <bản lỉnh> voi ma tuy % lai nhỏ bạn à
    :confused:, chắc bạn đó không biết, và mình cũng không biết
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

đấy chỉ là cách nhìn của riêng mình thôi mỗi ngươi 1 khác mình nghĩ muốn đoan tuyệt hăn được với ma tuý người đó phải hội tụ đươc rất nhiều thứ mới thành công mỹ mãn được "chu thích" lần này mình cũng đang cố hội tụ thêm công thêm hỗ trợ của thuốc chống tái để vướt qua nó mới được có 16 hôm kg dùng ma tuý hôm thứ 5 uông thuốc chống tái

Quote Originally Posted by doivovong View Post
    Bản lĩnh ư? Đối với Ma tuý "nó" là gì nhỉ. Nói như dân giang hồ một người có thể xách dao chém người te tua, hay một người xuất phát từ trong khó khăn cố gắng học hành vươn lên thì mọi người thường gọi là bản lĩnh. Nhưng đối với Ma tuý -mọi người trên diễn dàn- phần lớn là "người trong cuộc" đều hiểu rõ bản lĩnh thôi chưa đủ cần phải cộng với một nghị lực phi thường và lòng quyết tâm cao thì mới mong thành công được. Đối với nghiện Ma tuý là căn bệnh mẵn tính phải chạy chữa lâu dài nên k một phút giây nào được lơi lỏng vì nó cả: Nếu bạn đã nghiện x năm thì bạn phải cai được x năm thì mới gọi là tạm thành công thôi. theo mình nghĩ thế k biết với các bạn thì sao?
    Bạn nói quá chính xác. Rất cám ơn bạn !

Vậy phải làm thế nào đây nhỉ! Cuộc sống thì càng ngày càng nhiều cám dỗ. Hix! Bỏ rùi cũng cứ phập phồng nỗi lo tái nghiện. Nhưng không thể bỏ mặc tất cả được, hy vọng với những tình cảm của người thân thì sẽ không còn ai tái nghiện lại nữa!

Quote Originally Posted by doivovong View Post
    Bản lĩnh ư? Đối với Ma tuý "nó" là gì nhỉ. Nói như dân giang hồ một người có thể xách dao chém người te tua, hay một người xuất phát từ trong khó khăn cố gắng học hành vươn lên thì mọi người thường gọi là bản lĩnh. Nhưng đối với Ma tuý -mọi người trên diễn dàn- phần lớn là "người trong cuộc" đều hiểu rõ bản lĩnh thôi chưa đủ cần phải cộng với một nghị lực phi thường và lòng quyết tâm cao thì mới mong thành công được. Đối với nghiện Ma tuý là căn bệnh mẵn tính phải chạy chữa lâu dài nên k một phút giây nào được lơi lỏng vì nó cả: Nếu bạn đã nghiện x năm thì bạn phải cai được x năm thì mới gọi là tạm thành công thôi. theo mình nghĩ thế k biết với các bạn thì sao?
    Bản lĩnh chưa đủ, đã có thuốc chống tái hỗ trợ rồi, sao ma tuý không bỏ được!!!!!!

Uống thuốc chống tái đều đặn, với tinh thần quyết cai bỏ của mình, nhất định bạn sẽ nói không với ma tuý một cách dễ dàng. "cho không lấy, thấy không chơi".
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Nghiện là một bệnh tái phát mãn tính của bộ não được coi là một khái niệm hoàn toàn mới đối với công chúng, đối với nhiều nhà hoạch định chính sách, và đáng buồn là mới ngay cả đối với nhiều người trong ngành y tế.

NHƯNG:
    Nghiện ma tuý không chỉ là một bệnh của não

Nghiện ma tuý là một bệnh về não, thể hiện ra bên ngoài bằng các hành vi và diễn ra trong bối cảnh xã hội cụ thể.

Do đó, điều trị cai nghiện ma tuý phải chú trọng đến 3 trụ cột quan trọng:
    -Não
    -Hành vi
    -Bối cảnh xã hội
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

bản lĩnh - câu này nghe quen quá , SAo mày chả có tí bản lĩnh j cả , cai đi cai lại đến mấy chục lần rồi ... Vâng , bản lĩnh là gì ? Tôi đúng là con người ko có bản lĩnh , tôi ra đời từ năm 16 tuổi , kiếm tiền của thiên hạ , rồi ngập vào ma túy , từ đó ma túy đưa tôi đến mọi môi trường mà ở đâu toi cũng có chỗ đứng . Bản lĩnh là nằm bệt 5 ngày như chết rồi đến ngày thứ 6 tỉnh một tý lại vùng lên đi . Hơn 20 năm nghiện tôi đã qua quá nhiều môi trường , chưa một ai dám nói tôi là người ko có bản lĩnh nhưng với ma túy cái bản lĩnh đó chỉ bằng con số 0 thôi . Xét cho cùng cái môi trường mới là quyết định , có thời gian muốn mua ma túy tôi cũng ko biết mua ở đâu . ....đó mới là yếu tố thành công

- Mình thì thấy là mỗi lần tái nghiện mà tự bản thân tự giác nghĩ đến cắt cơn để cai tay bo thôi đã là bản lĩnh lắm rồi... Có câu chuyện như này: có anh nghiện rất lâu năm uống thuốc cắt cơn ngủ dậy sau 3 ngày... ngày thứ 5 bọn bạn chơi hàng trước mặt anh ta... anh nghiện này không chơi... bọn bạn cùng chơi bảo thằng này bản lĩnh thật... nhưng rồi vài ngày sau tự anh chơi lại và rồi lại vào cái vòng luẩn quẩn chơi rồi cai, cai rồi lại chơi. bọn bạn thấy thể hỏi: bạn lĩnh của ông vứt đi đầu rồi ? Tại sao lại chơi lại ? Và rồi anh nghiện này lại làm 1 việc sai lầm tiếp theo là ngồi tự trách mình sao bản lĩnh vứt đi đâu ? Tiếp theo thì ai cũng biết là anh ta sẽ nghiện tiếp thôi vì mất đi bản lĩnh rồi mà.
    - Cái câu bản lĩnh ý chỉ là 1 câu nói khẩu hiệu để cho người nghiện nghe thôi như kiểu bản lĩnh thì anh có thừa nhưng mà đòn đau hay nhịn đói thì lấy bản lĩnh ra để dùng à ?, nếu muốn cai được thì phải do rất nhiều yếu tố, ví dụ:
    1. Bản thân nhận thức như nào về ma túy.
    2. Sự quan tâm hỗ trợ của gia đình, bạn bè và xã hội.
    3. Tránh càng xa các con nghiện và môi trường nghiện càng tốt.
    4. Dùng 1 loại thuốc nào đó để điều trị lâu dài.

- 4 điều này là những kinh nghiệm của tôi sau những lần cắt cơn, thấy là khá đủ để nói đến 2 từ bản lĩnh đối với ma túy, có thiếu sót gỳ cả nhà chỉ cho tôi nhé.

có ai cai nghiện cùng tôi ko lại nghiện lại rồi nản ghê

Quote Originally Posted by hongbach View Post
    có ai cai nghiện cùng tôi ko lại nghiện lại rồi nản ghê
    Chắc là có vài người, nghiện rồi thì lại cai thôi, có gì đâu mà nản. Chuyện thường ngày ở huyện mà
    [/URL]

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast