Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 52

Thread: Tái nghiện ma túy sau cai....

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    than ôi... một tâm hồn lớn đã bị bóng đè....
    anh D... trả lại tên cho em, em không muốn làm nhà thơ đâu... :23: , anh làm thế lại thành hay quá, mai người ta đưa em đi triển lãm thì sao???
    P/S: bài thơ trên là của anh D, ai ném đá thì ném anh D nhé, không phải tôi.
    @ anh D: thanks!

Của chú vẫn là của chú đây thây , ai hâm mộ Mag thì cứ xin chữ ký nhé . Tôi ko liên quan ...
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Nghiện ma tuý là một bệnh não mãn tính, cần phải điều trị nhiều đợt cho đến khi khỏi hẳn. Kiên trì chiến đấu và bám sát mục tiêu cai bỏ đến cùng, đừng để đánh mất niềm tin, nhất định ta sẽ giành thắng lợi trong cuộc chiến với ma tuý!
    Kết quả nghiên cứu cho thấy trung bình mỗi người nghiện có khoảng 20 lần cai trong suốt cuộc đời. Mỗi người đều phải cố gắng làm giảm con số này xuống.
    Naltrexone là một giải pháp hiệu quả, các bạn đừng quên mua tấm áo giáp này nhé!
    Mời bạn ghé thăm http://tuvanmatuy.com
    Chúc các bạn thành công!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Xin bs Hồng Thu tư vấn giúp:
    Em có người anh bị nghiện 5-7 năm, đã đi cai nghiện 3, 4 lần nhưng khi về đều bị tái nghiện. Lần này gia đình em đã cho đi cai tự nguyện ở trung tâm 6 tháng, bây giờ hết hạn gia đình em sợ khi về nhà sẽ lại như những lần trước sẽ tái nghiện (vì quanh nhà e vẫn còn nhiều người nghiện MT) nên gia đình em muốn cho anh ý đi nước ngoài để tách xa những người bạn nghiện. Theo bác sỹ thì làm như vậy có được không, xin bác sỹ tư vấn dùm gia đình em với. Cảm ơn bác sỹ nhiều.

Quote Originally Posted by biahanoi69 View Post
    Xin bs Hồng Thu tư vấn giúp:
    Em có người anh bị nghiện 5-7 năm, đã đi cai nghiện 3, 4 lần nhưng khi về đều bị tái nghiện. Lần này gia đình em đã cho đi cai tự nguyện ở trung tâm 6 tháng, bây giờ hết hạn gia đình em sợ khi về nhà sẽ lại như những lần trước sẽ tái nghiện (vì quanh nhà e vẫn còn nhiều người nghiện MT) nên gia đình em muốn cho anh ý đi nước ngoài để tách xa những người bạn nghiện. Theo bác sỹ thì làm như vậy có được không, xin bác sỹ tư vấn dùm gia đình em với. Cảm ơn bác sỹ nhiều.
    Em à bác sĩ Thu dạo này bận công tác xa còn một tư vấn viên nữa chưa được phục hồi chứ năng,vì vậy không thể trả lời em được.BS Thu có tư vấn cho em thì cũng chỉ uống Nal thôi còn kinh nghiệm thực tế thì hỏi bọn anh này , cai tái đến hàng ngàn lần rồi..đi đâu thì đi mà bản thân người nghiện không ko muốn từ bỏ hoặc sống trong môi trường trong sạch thì chỉ có lên sao hỏa thôi, giải pháp là chỉ có ngồi ở nhà canh miếu và sống trong môi trường trong sạch, chứ theo lão Cay bảo "cái gì cũng tiện " thì thánh đỡ
    Last edited by ninhtroc_7x; 15-03-11 at 10:51 AM.
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

ôi Ninhtroc còn sống hả lâu ngày quá . sao cái forum mình die từ lúc nào thế nhỉ ? Anh em mình trước đây có bác nào tái ko . Lâu quá nhớ mọi người ghê . Không fai~ ghé đây để thông báo ...tui té ao đâu nhé . Ổn rồi á . Thăm mọi người thôi

Quote Originally Posted by tvc_vt View Post
    ôi Ninhtroc còn sống hả lâu ngày quá . sao cái forum mình die từ lúc nào thế nhỉ ? Anh em mình trước đây có bác nào tái ko . Lâu quá nhớ mọi người ghê . Không fai~ ghé đây để thông báo ...tui té ao đâu nhé . Ổn rồi á . Thăm mọi người thôi
    ku em báo cáo thế thì vui roài , còn phần anh em thì bao nhiêu năm vẫn thế " lối cũ ta zìa" tôi vẫn là tôi, sinh ra đã mang kiếp luẩn quẩn
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

cái chatbox mình die rồi hả ninhtroc ? tvc này là tvc thật ko fai~ cu em kia đâu . Nó té về quê rồi. Nghe nói cũng tạm ổn . Nó nói tui là nếu a có tái thì nhãy qua hút chứ đừng bắn nữa . Nghe nó khuyên 1 câu có cảm tình ghê . À ninhtroc chỉ cách gữi thông điệp cái . Quên cách sử dụng rồi . Thanks trước nghen

cai nghiện thế nào là thành công?

Quote Originally Posted by man_hn33 View Post
    Tôi vóm là 1 vcon người có học. Đã từng là 1 kỹ sư mà hầu như xin vào đâu cũng đc trọng vọng. Vậy mà tôi lại dính và ma tuý. Tôi đã từng bỏ nhiều lần. Làn dài nhất là tren 2 năn. Sau đó tôi lấy vợ và có 1 gia đình yên âmms. Nhưng rồi, tự nhiên, ko ai rủ rê, ko ai lôi kéo vì từ trứơc tôi vẫn chơi 1 mình, không ai biét cả.tôi cũng ko hiểu tại sao tôi quayu lại con đường đó nữa. Chỉ biết rằng, đén bây giờ, nếu ko bỏ đc thì tất cảe chỉ còn con số 0 tròn chĩnh.tôi nói có thể hơi quá đáng 1 chút nhưng kể cả tôi cũng như những ai đang chơi, nếu ko tự mình quyết tâm, chỉ có chét gục ở đâu đó mà thôi.
    Kỹ sư, bác sỹ, giám đốc... ai cũng có thể nghiện. nhưng cai nghiện thế nào để thành công thì không
    ai giống ai vì độ nặng nhẹ, cũng như chứng bệnh đi kèm mỗi người mỗi khác. Có người buồn mới chơi, có người vui lại chơi và có người buồn cũng chơi lại mà vui cũng chơi lại. Bệnh là do hỉ, ngộ, ái, ố tùy vào mỗi con người. vậy mình lên biết điểm yếu của mình ở đâu để trước mắt là tránh đã, còn bệnh gì cũng có pháp trị của nó. Nhiều chứng bệnh cùng 1 lúc thì ta chia nhỏ ra để trị. khi ta đã hết các triệu chứng sau cai thì gần khỏi rồi đấy. chỉ còn bước xác định tâm lý và tư tưởng nữa là bạn thành công trở lại là người bình thường. chúc bạn sáng suốt.

CS2KHC2T

Quote Originally Posted by doivovong View Post
    Bản lĩnh ư? Đối với Ma tuý "nó" là gì nhỉ. Nói như dân giang hồ một người có thể xách dao chém người te tua, hay một người xuất phát từ trong khó khăn cố gắng học hành vươn lên thì mọi người thường gọi là bản lĩnh. Nhưng đối với Ma tuý -mọi người trên diễn dàn- phần lớn là "người trong cuộc" đều hiểu rõ bản lĩnh thôi chưa đủ cần phải cộng với một nghị lực phi thường và lòng quyết tâm cao thì mới mong thành công được. Đối với nghiện Ma tuý là căn bệnh mẵn tính phải chạy chữa lâu dài nên k một phút giây nào được lơi lỏng vì nó cả: Nếu bạn đã nghiện x năm thì bạn phải cai được x năm thì mới gọi là tạm thành công thôi. theo mình nghĩ thế k biết với các bạn thì sao?
    tôi đồng ý ới ý kiến này, cai nghiện mà dễ như bước 1, bước 2.. bước n thì hết nghiện từ lâu rồi.

CS2KHC2T

Ai đang cai đọc chủ để này rất bổ ích ,
    .

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast