Results 1 to 6 of 6

Thread: mong anh tìm lại mình

từ nhỏ mình đã thiếu tình thương của cha và sự quan tâm của mẹ .mình lớn lên trong tình thương của bác hai. đến lúc bác lấy vợ và ra riêng thì đối với mình gia đình giống như nhà trọ , chỉ để mình về khi tối trời.còn tình thân thì hoàn toàn không. và rồi tất cả tình cảm của mình đều trọn cho người ấy.mình đã đặt toàn bộ niềm tin vào người ta . người ấy như bức tường che chở cho mình. khi bên cạnh người cảm thấy rất an toàn, và bình yên.nhưng(nếu cuộc đời này không có những chữ nhưng thì con người ta đâu có khổ) người ấy đã thay đổi, thay đổi nhanh đến độ mình không còn nhận ra người ấy nữa . mình đã như điên lên khi biết ma tuý đã cướp đi người mà mình yêu nhất. mình tìm đủ mọi cách để người ấy tìm lại con người trước kia nhưng mọi cố gắng của mình đều vô nghĩa. mình mất tất cả niềm tin về con người, về cuộc sống. mình cảm thấy rất mệt mỏi và chán nản cuộc sống này.chỉ mong có thể chết đi hoặc không còn là mình nữa.mình mang trong đầu mình ý tưởng nổi loạn. mình muốn thử xem thứ đã cướp đi tất cả niềm vui và hy vọng của mình . may là mình đã không làm như vậy, có lẽ mình không đủ can đảm để thử. mình đã mất đi niềm vui cho đến khi mình biết đến địa chỉ này. nơi này như gieo cho mình 1 hi vọng rằng có 1 ngày nào đó người ta sẽ thay đổi, sẽ từ bỏ được ma tuý như bao người khác đã làm.thời gian trôi qua, tuy niềm tin và tình cảm của mình đã không còn như trước nhưng mình vẫn vào địa chỉ này như 1 thói quen và như là 1 sự tưởng nhớ về người xưa. mình chỉ mong các bạn có thể chuyển lời này tới mọi người, vì lời nói này mà giờ đây mình mới bình tâm mà sống " dù đời này có hàng trăm nỗi buồn,thì vẫn có 1 niềm vui. dù mọi người đều ghét bạn thì vẫn có 1 người vì bạn mà cười , vì bạn mà khóc, vậy nên bạn phải sống cho bạn , cho cả nụ cười và nước mắt mà người khác đã dành cho bạn ".
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Wink

Mình đã đọc bài viết của bạn. Gần như tìm thấy một sự đồng cảm...
    Mickey à ! Một người bạn thân của mình cũng đã từng vướng vào ma tuý. Và đấy cũng là người mà mình tin tưởng biết bao...
    Một lời chia sẻ không thể dễ dàng xoa dịu được đâu, đúng không bạn ? Nhưng ít ra, nó cũng giúp mình thanh thản...
    Cảm ơn vì lời nhắn gởi của bạn, dành cho tất cả mọi người !
    Một đời vô danh đá sống vẫn thờ ơ
    Nhọc nhằn năm tháng, tháng năm nhọc nhằn thêm
    Đá sống không thật gần ai và cách xa mọi người
    Dường như không biết yêu và dường như không biết nhớ
    Vì con tim giá băng nên tâm hồn vô nghĩa

vốn sống đời tha phương
    mòn gót bước mà thấy trong lòng
    như luôn luôn lẻ loi

Đừng sống giống như hòn đá, giống như hòn đá
    Sống không một tình yêu
    Sống chỉ biết thân mình
    Tâm hồn luôn luôn băng giá
    Đừng hóa thân thành đá
    Vì tâm hồn đá giá băng
    .................................................. .............
    .................................................. ................
    .................................................. .....................

http://www.nhacso.net/Music/Song/Rock%2DVi...05/10/05F5EA36/

Đúng vậy bạn ạ , tuy chỉ là những lời nói thông cảm những ánh mắt đồng điệu , có khi thiệt tình là không giúp gì đuwọc cho ta , nhưng như thế sẽ cho ta cái cảm giác không bị bỏ rơi bạn nhỉ .
    Bạn biết không , người ta có câu :"nhìn lên mình không bằng ai , nhìn xuống chẳng ai bằng mình " . Bạn ơi có nhiều hoàn cảnh còn éo le như bạn và hơn bạn nữa , nhưng người ta vẫn vươn lên một cách ngoạn mục và đã thành công trong cuộc sống , bạn ơi bạn hãy là một trong số đó nhé _ nhưng Người Thái rất rất rất rất khâm phục !!!!

Đúng vậy bạn ạ , tuy chỉ là những lời nói thông cảm những ánh mắt đồng điệu , có khi thiệt tình là không giúp gì đuwọc cho ta , nhưng như thế sẽ cho ta cái cảm giác không bị bỏ rơi bạn nhỉ .
    Bạn biết không , người ta có câu :"nhìn lên mình không bằng ai , nhìn xuống chẳng ai bằng mình " . Bạn ơi có nhiều hoàn cảnh còn éo le như bạn và hơn bạn nữa , nhưng người ta vẫn vươn lên một cách ngoạn mục và đã thành công trong cuộc sống , bạn ơi bạn hãy là một trong số đó nhé _ nhưng Người Thái rất rất rất rất khâm phục !!!!

mình đã tìm được sự đồng cảm từ trong cuộc sống và từ những người như các bạn . có người nói lên mạng là nhảm nhí là mất thời gian vì ngoài đời thấy còn chưa tin ở đó mà tin thứ không thấy.nhưng khi lên đây thì mình lại thật với mình hơn khi ở ngoài đời .vì chẳng ai biết mình là ai, vì vậy không ai có thể giễu cợt mình được. ở đây mình thấy có sự đồng cảm vì mọi người dường như vị tha hơn, chân tình hơn và lương thiện hơn. đôi lúc mình cảm thấy mất hết niềm tin nơi cuộc sống ,nhưng vì tình thân và tình người mà ở đây mang lại nên mình đã không sa ngã và sống tốt hơn. mong rằng ở đây sẽ luôn chào đón mình và sẽ luôn là nơi cho mình sự đồng cảm .
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

[b][color=blue]chào bạn ! tôi rất hiểu và cảm thông với nỗi buồn của bạn . vì chính tôi cũng là người đang sống thiếu tình thương gia đình . tuy vậy , thời gian đã giúp tôi vượt qua tất cả và sống tốt hơn . hãy sống vì mọi người , và vì chính mình . suy nghĩ bi quan sẽ làm mọi việc trở nên tồi tệ hơn .
    tôi biết địa chỉ web này cũng thật tình cờ , và tôi thật sự khâm phục những người đã lập ra trang web này . mong mọi người sẽ luôn quan tâm , giúp đỡ lẫn nhau hơn !
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net