Results 1 to 6 of 6

Thread: Em phải làm sao ????

Anh Khoa và các anh chị trong web site thân mến!
    Em đã xem chương trình giới thiệu về anh trên sóng truyền hình. Em rất khâm phục anh ! em không phải là một người nghiện nhưng em có chơi với một người bạn có thể bị nghiện. Em không biết phải làm thế nào tốt nhất để giúp anh ấy ngoài những lời động viên và một tình cảm thật sự dành cho anh ấy. Tết vừa rồi em bắt gặp trong túi áo anh ấy có hai ống bom kim tiêm. Em đã hỏi anh ấy và anh ấy nói chỉ là chích hộ cho bạn chứ không dùng. Trước đó anh ấy đã gặp người gọi là bạn anh ấy mà người đó thì người ta biết rõ là sữ dụng và buôn bán ma tuý. Nếu là anh anh có nghĩ là anh ấy sữ dụng ma tuý không? còn em đã nghĩ thế và nói với anh ấy và anh ấy đã giận em. Sau đó em còn nói chuyện đó với bố mẹ anh ấy, và thật sự anh ấy muốn tránh xa em. Trước đây em cũng đã biết là anh ấy sữ dụng ma tuý nhưng anh ấy chỉ thú nhận với em là có hút nhưng không nghiện. Em mặc dù không tin thế nhưng vì muốn động viên anh ấy nên em đã đồng ý là như vậy và động viên anh ấy tránh xa chúng ra và cả những người bạn không tốt nữa. Anh ấy tuyên bố được một thời gian và hôm rồi chuyện đó đã xãy ra.
    Em đã truy cập vao web của anh để tìm và trao đổi với anh nhưng em không thể tìm được chổ đó. Cho nên em đã viết thư này cho anh, anh đã từng là người trong cuộc đã một lần quyết tâm tránh xa ma tuý và thành công. Em rất muốn được anh chỉ bảo để em có thể giúp bạn em trở lại bình thường như mọi người.
    Được thế thì em cảm ơn anh rất nhiều! Chúc anh gặp nhiều điều tốt lành trong cuộc sống làm được nhiều việc có ích hơn nữa để giúp mọi người. Em muốn nói một lần nữa là em rất khâm phục anh và đánh giá cao long nhiệt hình cùng trang web của anh. Mong sao ngày càng có ít người nghiện ma tuý và có nhiều người cai được ma tuý để trở về với cuộc sống tươi đẹp này.

Chào anh và mong sớm gặp anh trong thư trả lời em!

Mọi chuyện xãy ra với bạn thật là buồn, nhưng trước hết bạn hãy bình tĩnh trước mọi tình huống. Vấn đề cai nghiện ma tuý làm cho người ta từ bỏ ma tuý không phải là một chuyện đơn giản nó còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố: gia đình, bạn bè.... và quang trọng nhất là nghị lực và niềm tin của người đó. Điều mà bạn nên làm bây giờ là bạn hãy kết hợp với gia đình anh ấy, khuyên nhũ và động viên anh ấy đi cai để làm lại cuộc đời của mình. Nếu bạn cần gì thì mọi người trong web sẽ hổ trợ bạn với những gì có thể, mong bạn mau vượt qua cú sốc này và anh ấy mau lấy lại được những gì đã mất và xứng đáng hơn với tình cảm của bạn. Thân !

bạn thân mến, mình nghĩ bạn đã làm đúng khi báo cho gia đình anh ấy biết vì ít ra ba mẹ anh cũng giúp đở và động viên anh ấy , giúp anh ấy thoát khỏi ma tuý . vấn đề còn lại là anh ấy có đủ nghị để vượt qua được hay không. mình mong rằng sự nổi lực của bạn sẽ giúp anh ấy thoát khỏi ma tuý , bạn nhé
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

Chúng ta cũng phải làm gì để động viên tinh thần của bạn ấy chứ, bạn àh trang Web này lập ra là để động viên tinh thần những ai có tâm trạng như bạn và cũng có những hành động thiết thực để giúp họ. Chúng ta luôn mở rộng vòng tay với những ai như thế, bạn có nghĩ đây là sân chơi thiết thực cho mỗi chúng ta hay không ? Hãy cố lên bạn nhé, mình tin là bạn ấy sẽ vượt qua sự cám giỗ ấy với tấm lòng của bạn.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

toi_loi
    Guest
    Hãy cùng với gia đình anh ấy mang lại cho anh ấy một niềm tin rằng xã hội này vãn cần anh ấy hay nói cách khác bạn phải làm sao cho anh ấy hiểu dược rằng nếu còn tiếp tục với cái thứ chết người ấy anh s*ẽ mất tất cả gia đình, bè bạn và chính cuộc sống của anh ấy nữa, cho anh ấy thấy những gì anh ấy sẽ mất, hãy chỉ cho anh ấy thấy những người nghiện hút lê la đầu đường xó chợ với anh ấy tôi nghĩ sử dụng cách này cũng được vì theo lời bạn kể nếu anh ấy có sử dụng ma tuý thì cũng chưa nặng lắm đâu, còn cách thực hiện như thế nào ư tôi nghĩ câu đó bạn sẽ trả lời tốt hơn tôi vì bạn là bạn của anh ấy. bạn hiểu anh ấy
    Xin chia sẽ cùng bạn và Chúc bạn thành công

tôi chưa dính tới ma tuý lần nào , cũng như cuộc sống quanh tôi ko hề có bóng dáng của cái chết trắng . nhưng , tôi cũng phần nào hiểu ( dù là rất ít ) được suy nghĩ của người bạn trai này . có thể mặc cảm đã làm cho bạn ấy cáu giận và ko muốn tiếp xuc với người bạn gái . tôi nghĩ người bạn gái nên nhẹ nhàng khuyên răng bạn ấy , đừng nên kinh ngạc trước người bạn đã sử dụng ma tuý mà " báo động " cho mọi người , xem đây như là 1 sự việc wá to tát , làm cho mọi người sốt sắng , như vạy sẽ làm tăng phần mặc cảm của người bạn trai hơn . nên gần gũi , tỏ ra cảm thông và sẵn sàng giúp đỡ , chia sẽ để bạn trai đó lấy lại tinh thần , sau đó tiến hành cai . hãy tiếp sức mạnh ....1 cách mà người khác dễ tiếp nhận .
    đó là ý kiến riêng tôi , có gì sai mong mọi người thông cảm và góp ý giùm .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net